ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746

ResidentEvil + BioHazard (รวมของสะสมของแฟนพันแท้ อัพเดทเรื่อยๆ)

Biohazard/ResidentEvil Collections

ฉบับปรับปรุงรูปภาพและคำบรรยายใหม่ Director's Cut ครับ

Biohazard/ResidentEvil เป็นเกมสยองขวัญของค่ายเกมชื่อดัง Capcom
    มีเนื้อหากี่ยวกับพวกซอมบี้ และ สัตว์กลายพันธ์ุต่างๆ
    ซึ่งเป็นผลมาจากการทดลองของบริษัทยา Umbrella

ผู้ให้กำเนิดเกมซีรีย์ยอดฮิตนี้คือ ชินจิ มิคามิ ( 三上真司 ) (Shinji MiKami) เกิดเมื่อวันที่ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2508
    ซึ่งชินจิ ในตอนนั้นเป็น Game Desginer เค้าได้รับแรงบันดาลใจมาจากภาพยนต์สยองขวัญเรื่อง SweetHome
    ซึ่งก็ได้ถูกมาทำเป็นเกมในค่าย Capcom ด้วยเช่นกัน

SweetHome เป็นเกมแนว RPG ดำเนินเนื้อเรื่องคล้าย RPG ทั่วไป แต่เป็นสไตล์สยองขวัญ

ดูจากหลังกล่องก็เป็นภาพ 8 บิท สไตล์ แฟมิคอมทั่วไป ... มันน่ากลัวตรงไหนเนี่ยภาพ 8 บิท ฮ่าๆๆๆ

ต่อไปนี้เป็น Biohazard จาก PlayStation ครับ

PlayStation

Biohazard เกมแรกๆของ Playstation ในประเทศไทยของเราไม่ค่อยมีคนจะแลมองนัก ผมเองก็ไม่ค่อยสนใจ
    คนขายบอกว่าระวังนะเกมนี้คนเป็นโรคหัวใจห้ามเล่น เดี๋ยวหัวใจวายตาย ผมก็เลยกลัว ไม่กล้าซื้อมา
    พลาดเกม ดีๆ เพราะคนขาย เวนกำ
    แต่ในญี่ปุ่น Biohazard ได้รับการตอบรับอย่างดีมากๆ ส่งผลให้ ชินจิ ได้เลื่อนขั้นเป็น โปรดิวเซอร์เลยทันที

ตอนนี้ของ PS1 ผมเก็บแต่ฝั่ง JP นะครับ แล้วจะค่อยๆขยายไป US คับ กว่าจะครบกินแกลบชัวร์

ปกภาคแรกจะเป็นดวงตา ผมว่าน่ากลัวแบบ Classic ดีนะครับ

Biohazard Director's Cut ได้ถือกำเนิดขึ้นเนื่องจาก ภาคแรกขายดีมากๆ ภาค2 ออกไม่ทันกำหนด
    เลยมีภาคตัดต่อใหม่ เปลี่ยนที่ตั้ง เปลี่ยนมุมมองใหม่ๆ มาแก้ขัด พร้อมมีแถม แผ่นตัวอย่างภาค2 มาด้วย เลยขายดีเช่นกัน

+ ตัวนี้ RE Director's Cut ฝั่งอเมริกาครับผม +
    ด้านในจะมีแถม Demo Dio Crisis มาด้วยครับ

ปกด้านใน โซน US สวยมากๆครับ ของ JP ไม่มีปกในเลย

แถมยังทำ Controller แบบพิเศษออกมาขายดูดเงินอีกต่างหาก กระแสแรงมากๆในช่วงนี้

เห็นซองชาไหมครับ 3 สี ใครเคยเล่นเกมนี้จะรู้ว่า ในเกมมี Herb ให้เก็บกิน3สี เพื่อรักษาอาการบาดเจ็บ
    อันนี้แถมมาด้วยเลยครับ แต่ไม่กล้าแกะอ่า สงสัยจะบูดไปนานแล้ว 555
    แล้วก็ด้านหลังกล่อง พร้อมวิธีกดจอย คล่องตัวดี ข้างซ้ายเหมือนบิดมอไซค์ ข้างขวาเหมือนไกปืน

Biohazard 2 แบบปกติครับ สั่นไม่ได้ แต่แค่เห็นปกผมก็ตัวสั่นละ น่ากลัวจริงๆ

BioHazard 2 จะมี2แผ่นแผ่นแรกเป็นเนื้อเรื่องของ Leon แผ่น2 Clare
    แผ่นขอบกล่องกับสติกเกอร์ก็ยังอยู่ครับ เจ้าของเก่ารักษามาใช้ได้ทีเดียว

ส่วนตัวนี้เป็นของทางอเมริกาครับ จะเปลี่ยนชื่อเป็น Resident Evil เพราะชื่อเดิมหมิ่นเหม่กับกฎหมายบางรัฐในอเมริกาครับ

ข้างในกล่องด้านซ้ายมีโฆษณา Breath Of Fire 3 ด้านชวาเป็น Licker ลิ้นยาว สยองสยิวดีครับ

เมื่อทางSony ได้ออกจอยสั่น Dual Shock ขึ้นมา Capcom เลยเอาทั้งภาค 1 และภาค2 มาทำ DualShock Version
    ให้สั่นได้ด้วย เพิ่มความน่ากลัวสยองขวัญสั่นประสาทได้เป็นอย่างดีเลยทีเดียว

ภาค 1 Director's Cut dual Shock Version สั่นได้ครับ ตัวนี้ได้มาพร้อม บทสรุป ภาษา JP สภาพเทพ
    ที่แผ่น 2 Bonus Disc จะมีไฟล์ให้เซฟ เป็นเซฟไฟล์เทพๆ พวกเริ่มมามี Rocket Launcher และก็ Movie คับ

ภาค 2 Director's Cut dual Shock Version สั่นได้ครับ หากินง่ายดีเนอะ 555 ได้มาพร้อมตัวบน มีบทสรุป JP สภาพเทพเหมือนกันครับ

Biohazard 3 : Last Escape
    ภาคนี้ผมรู้สึกไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่ ไม่รู้ทำไมอ่ะ
    ชอบภาคนี้น้อยที่สุดเลยอ่า แต่ชอบน้องจิล วาเลนไทน์ ตัวเอกภาคนี้ครับ

Biohazard Gunsurvivor

ปิดท้าย PS ด้วย Biohazard Gunsurvivor ครับ ต้นตระกรูล GunSur ทั้งหลาย

+ เป็น GunSurvivor US ครับผม +

Sega Saturn

เซก้า แซทเทิร์น คู่แข่งทางตรงกับเพลย์สเตชั่น ก็ขอมีเกมนี้กับเค้าด้วย กลัวน้อยหน้า

DreamCast

อยู่ดีๆ Capcom ก็อยากจะทำภาคพิเศษให้กับเครื่องเกมตัวใหม่ของ SEGA นามว่า Dreamcast
    ภาคนี้คือภาค Code Veronica โดยออกชุด Bundle Limited ให้แย่งกันซื้อ มีสองสีสองแบบ

สีแดง Claire จำกัดที่ 1800 เครื่อง ส่วนสีน้ำเงิน Chris มี 200 เครื่องเท่านั้น
    ก่อนจะซื้อได้ต้องจับฉลากก่อนซื้อด้วยนะว่ามีสิทธิ์ซื้อสีอะไร

สังเกตหลังกล่องจะมี แบบ Christ ด้วย สีน้ำเงิน Limited ที่ 200 เครื่อง
    เจอราคาคิดเป็นเงินไทย ร่วมแสนกว่าบาทแพงมากๆๆๆ ครับ สู้ไม่ไหว หาไม่ได้ด้วย

ในชุดมีเครื่อง มีจอย เวอร์ชวลเมมโมรี่ ป้าย แล้วก็เกม ครับผม
    ป้ายนักโทษของ Claire WKD4496 ท่องไว้เผื่อออกแฟนพันธุ์แท้ 555
    กล่องทำมาให้เหมือน กล่องลูกกระสุนในเกมครับครับ

เกมที่มากับชุดนี้ จะสกรีนแผ่นเป็นลายสีทองครับ สวยงามแปลกตาดี

ส่วนแบบแยกขายเฉพาะเกม จะสกรีนแผ่นสีเงินมาแทนครับ

แล้วไหนๆจะทำลง DreamCast ทั้งที ก็ทำมันซะทั้งเซทเลยแล้วกันนะ

ภาค 2 Value Plus ออกมาหากินง่ายๆราคาถูก

และก็มีภาค3 ออกมาด้วย

Code Veronica ปกขาวนั้นเกิดจาก Capcom ดันเอาเกมภาคนี้ไปลง GameCube แล้วเติมเนื้อหาเพิ่มเข้าไป
    เรียกว่า Code Veronica X
    ทำให้ Code Veronica ของ DreamCast ไม่สมบูรณ์ จึงเข็นออกมาขายอีกครั้งใน Version คัสซัมบัง ปกจะเป็นสีขาว

PC Version

Biohazard PC Version คับ ตัวนี้ JP แท้ๆ

Resident Evil 2 PC

ตัวนี้ของไทย นิวเอร่า

PC Version อันนี้เป็นภาค 3 Nemesis PC ภาษาไทยครับ

Biohazard 5 PC Version

Tiger Game.Com

ตัวนี้เป็น Resident Evil 2 ของ Tiger Game.com ถือว่าหายากครับ RARE
    เพราะตัวเครื่องยังหายากมากเลย Factory Seal อย่างดี ปล่อยไว้ครับไม่แกะ

ขอพักไว้ก่อนคือมันเยอะมากอัพไม่ทัน จะทยอยเอามานะคับ

ขอขอบคุณที่มาและข้อมูลจาก play3thai ด้วยคับ

(คือผมไม่ไช่เจ้าของนะคับ แค่เปิดไปเห็นของสะสมของแฟนพันธ์แท้ตัวจริง เลยอยากเอามาแบ่งๆกันดู)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sillyfools43 : 7th March 2013 เมื่อ 21:42

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ระดับตำนานเลยนะครับ(ดักแก่)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    คุณคือ "ตำนาน"

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อยากบอกว่า ภาค 2-3 ผมมีแผ่นแท้นะ ไม่ได้ซื้อเองหรอก พี่ซื้อมาเล่น พอหมดยุค ps1 พี่ก็เอามาให้เล่น

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ของ จขกท. หมดเลยหรอครับ

Edit : ขออภัยครับ เพิ่งเห็นว่า "ไม่ใช่ของผม"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillyfools43 อ่านกระทู้
    เปล่าคับ เอาของแฟนพันแท้มาแบ่งๆกันดู ถ้าเขาขายหมดผมก็จะซื้อ
    โอ้โห !! หลายตังค์เลยนะนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biohazardboy : 7th March 2013 เมื่อ 21:47
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biohazardboy อ่านกระทู้
    ของ จขกท. หมดเลยหรอครับ
    เปล่าคับ เอาของแฟนพันแท้มาแบ่งๆกันดู ถ้าเขาขายหมดผมก็จะซื้อ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    โห... สุดยอดครับ... ผมได้เล่นภาค 2 เมื่อ 12 ปีที่แล้ว "โคดน่ากัว" ครับ เจ้าของร้านเกมส์ก้อบอกเหมือนกันว่า "เกมส์นี้คนเป็นโรคหัวใจตายแน่นอน , เล่นคนเดียวไม่ได้เลย" ทำนองนี้น่ะครับ... ในสมัยนั้นมีเพื่อนสนิทคนเดียวคืน Master ของร้านนั้นแหละครับ...,,,

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    สุดยอดเลยครับ สุดยอดจริงๆ พูดจากใจเลยนะเนี่ย!
    แปลกใจที่ไม่มี RE4 นี่แหละ??
    สะสมต่อไปนะครับ เป็นกำลังใจให้!

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    มาเป็นคอลเล็กชัน

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    ลายเซ้น ท่านเเม่มม หลอนเเสรสสสดดด

-กำลังจะ นอน @_@

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    โออ้ววววววววววววววว
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3
    คนที่สะสม อายุตอนนี้ 51 แล้วนี้ นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เก่าแล้วแต่ก็ดี 5555

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ผมเคยเล่นเกือบทุกภาค ps1 นะ มันส์มากขอบอก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    มันสุดยอดจริงๆครับ

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512

ทำไมผมเห็นมือใครด้วย อ่ะ

หรือว่าผมหลอน มือจางๆอ่ะครับ