ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

Unhappy กำลังจะซื้อ PS Vita แต่ลังเลไม่แน่ใจว่าเอาอะไรระหว่าง PS VITA,PSP,3DS คอคอนโซลช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

ตามห้วเรื่องเลยครับ ผมคิดหนักมาหลายวันละ
    ช่วยผมหน่อย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในน้ำคอยลากไก่ไปกิน
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    psvita มันแปลงให้เล่นเกมของ psp ได้นะเออ เหมือน 2 in 1 ถ้ารับราคาแผ่นเกมของ psvita ได้ก็จัดโล้ด (3ds ไม่เคยเล่นแหะ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    vita ครับ เกมดีๆ เยอะ กำลังมา ยิ่งช่วงเดือนนี้นี่ยาวเลยคิวเกม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ที่บอกว่า แปลงเป็น เล่น PSP ได้อะ อย่าไปเชื่อ 100% นะครับ เพราะว่าเฟิร์มแวร์ที่ใช้ แปลงเล่น PSP คือ 1.80 ปัจจุบัน เฟิร์มแวร์คือ 2.05
    ซึ่งถ้านำ Vita ไปเล่นเกมส์ออนไลน์ หรือ เกมส์ Vita ใหม่ๆ เครื่องจะ บังคับให้อัพเฟิร์มแวร์ใหม่ล่าสุดทันที เท่ากับว่า ถ้าจะแปลงเล่น PSP ก็ไม่สามารถเล่นเกมส์ Vita ใหม่ๆ ได้เลย (เสมือน PSP ราคาแพง)
    ถ้าซื้อ Vita น่ะ ผมแนะนำว่า ต้องมีงบเยอะๆ หน่อย (เพราะเจอราคาเครื่อง+เม็ม+แผ่น+อุปกรณ์ภายนอก) ถ้าสนใจจะเล่น PSP ในเครื่อง Vita ซื้อเอาเลย ใน SEN Store ไม่เกิน 1000 หรอก สบายใจด้วย เล่น Vita ก็ออนไลน์ได้ ซื้อเกมส์ PSP PS1 ก็ได้

ส่วน 3DS เกมส์นั้นว่ากันตรงๆ ก็คือ เกมส์ดังๆ เยอะกว่า PS Vita พอสมควร แต่ติดตรงที่มันล็อคโซน ถ้าซื้อเครื่อง ญี่ปุ่น ก็ต้องเล่นเกมส์ของญี่ปุ่นอย่างเดียว

จากที่ผมมีทั้ง 3 เครื่อง สรุปน่ะ ตามความคิดผมน่ะ
    PS VITA ภาพสวย เน้นออนไลน์ มัลติเพลย์เยอร์เป็นหลัก
    3DS เน้นเกมส์เยอะ และ สนุก
    PSP เน้นประหยัดเกมส์ก็พอประมาณ
    เลือกที่จะเล่นเกมส์อะไรมากที่สุดแล้ว มันลงเครื่องอะไรก็น่าจะเลือกเครื่องนั้นครับ

นี่เป็น Video โปรโมตของ Vita

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    644
    ขอบคุณจ้า ช่วยได้เยอะเบย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    งงๆกะหัวข้อนิดๆแฮะ
    แต่ตอบหน่อยละกันอิอิ

pspเกมมีให้เล่นเพียบ+ประหยัดเงินแต่ไม่รู้ว่าจะมีเกมใหม่ๆออกมาอีกใหม่ เพราะเครื่องนี้เริ่มจะปลดระวางเเล้ว
    3DS เกมน่าสนใจมากๆ แล้วราคาก็ไม่เเรงเท่าไหร่แต่มันดันล็อคโซน ผมเลยต้องมานั่งคิดใหม่
    PS vita เครื่องเกมดูหรูหราน่าสัมผัสแต่เกมแห้งเเล้งเหลือเกิน เกมดีๆนี่นับหัวได้เลย

สรุปเลยละกัน
    ส่วนตัวผม ผมมี ps3 psp ds และล่าสุดเพิ่งถอยวิต้ามา จริงๆเเล้ว 3DS ผมก็สนใจนะเเต่มันดันล็อคโซนแผ่นและก็เอียนกะมาริโอ้เหลือเกิน ถึงจะอยากเล่นไฟร์เอมเบลมก็เถอะ
    ช่วงที่ตัดสินใจ ผมเลยเลือกถอยวิต้ามาแทนเพื่อมาเล่น soul sacrifice โดยเฉพาะเลย
    ผมไม่ใช่เเฟนบอยโซนี่นะ ไม่ได้มาอวยแต่ของงี้คุณเป็นคนเลือกเองครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MarrySunnySnow อ่านกระทู้
    ที่บอกว่า แปลงเป็น เล่น PSP ได้อะ อย่าไปเชื่อ 100% นะครับ เพราะว่าเฟิร์มแวร์ที่ใช้ แปลงเล่น PSP คือ 1.80 ปัจจุบัน เฟิร์มแวร์คือ 2.05
    ซึ่งถ้านำ Vita ไปเล่นเกมส์ออนไลน์ หรือ เกมส์ Vita ใหม่ๆ เครื่องจะ บังคับให้อัพเฟิร์มแวร์ใหม่ล่าสุดทันที เท่ากับว่า ถ้าจะแปลงเล่น PSP ก็ไม่สามารถเล่นเกมส์ Vita ใหม่ๆ ได้เลย (เสมือน PSP ราคาแพง)
    ถ้าซื้อ Vita น่ะ ผมแนะนำว่า ต้องมีงบเยอะๆ หน่อย (เพราะเจอราคาเครื่อง+เม็ม+แผ่น+อุปกรณ์ภายนอก) ถ้าสนใจจะเล่น PSP ในเครื่อง Vita ซื้อเอาเลย ใน SEN Store ไม่เกิน 1000 หรอก สบายใจด้วย เล่น Vita ก็ออนไลน์ได้ ซื้อเกมส์ PSP PS1 ก็ได้

ส่วน 3DS เกมส์นั้นว่ากันตรงๆ ก็คือ เกมส์ดังๆ เยอะกว่า PS Vita พอสมควร แต่ติดตรงที่มันล็อคโซน ถ้าซื้อเครื่อง ญี่ปุ่น ก็ต้องเล่นเกมส์ของญี่ปุ่นอย่างเดียว

จากที่ผมมีทั้ง 3 เครื่อง สรุปน่ะ ตามความคิดผมน่ะ
    PS VITA ภาพสวย เน้นออนไลน์ มัลติเพลย์เยอร์เป็นหลัก
    3DS เน้นเกมส์เยอะ และ สนุก
    PSP เน้นประหยัดเกมส์ก็พอประมาณ
    เลือกที่จะเล่นเกมส์อะไรมากที่สุดแล้ว มันลงเครื่องอะไรก็น่าจะเลือกเครื่องนั้นครับ

นี่เป็น Video โปรโมตของ Vita
    ขอบคุณค้าบ ได้ความรู้เพิ่มเติมอีกด้วย

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ก่อนอื่นต้องถาม จขกท. ก่อนครับว่าชอบเกมอะไร ส่วนตัวผมเองชอบ monster hunter และ Pokemon เป็นทุนเดิมครับ เลยตัดสินใจซื้อ 3DS ครับ (MH4 ออกเครื่อง 3DS ครับ Vita ยังไม่มีข่าวว่าจะออก)

Nintendo 3DS - Overview Trailer

อันนี้แถมๆ
    Pokemon X and Pokemon Y

Monster Hunter 4

ส่วนราคาแผ่นเกม 3DS กับ Vita ราคาพอๆกันเลยนะครับ เผลอๆ แผ่น 3DS โซน JP บางเกมแพงกว่าเกมของ Vita อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Intheroom : 8th March 2013 เมื่อ 11:31

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน พี่ผมเชียให้ผมซื้อvitaแต่ปัญหาแค่ราคาแผ่นอันอภิมหาโหดทำให้ผมอด เลยจะเอาPSPแทน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    644
    ตัดสินใจได้แล้วครับ สรุปคือเอา PS Vita ขอบคุณทุกความเห็นค้าบ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ตัดสินใจได้แล้วเหรอ ไม่เป็นไรขออนุญาตตอบ เผื่อท่านไหนสนใจจะได้มาอ่าน
    PSP - โหลดรอมมาเล่น ไม่ต้องเสียเงินซื้อแผ่นแท้ มีเกมส์หนุกๆให้เล่นมากมาย
    Ps vita - ตัวเครื่องไฮแทคแต่เกมส์หนุกๆมีให้เล่นไม่เยอะ ส่วนตัวคิดว่ารุ่งแน่นอน แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้
    3DS - กะลังมาเลยเครื่องนี้ แค่เกมส์ของค่ายปู่นินก็คุ้มแล้ว เกมส์หนุกๆเจ๋งๆเยอะมาก ทั้ง มารีโอ้ , โปเกม่อน , มอนฮันต์ , เซลด้า , Castlevania ฯลฯ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    มี ps3 รึเปล่าครับ ถ้ามีแนะนำ psvita ครับ
    ถ้ายังเรียนอยู่แนะนำ psp มากกว่า โหลดเกมเล่นเอา
    แต่ถ้าใจรักหรือ ทำงานแล้วก็ vita ก็ดีครับ
    อย่างผมตอนนี้ก็หมุนแผ่นเล่นเอาซื้อมาขายไปครับ

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เมื่อก่อนผมก็คิดนานอยู่เหมือนกันว่าจะซื้อเครื่องอะไรดี สรุปซื้อแม่มทุกเครื่องเลย ฮ่าๆ (มีแต่เครื่อง เกมส์ไม่มีตังค์ซื้อ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mokTakuya : 10th March 2013 เมื่อ 02:26

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    บอกได้เลยครับเพราะผมมีทั้ง2เครื่อง
    3DS ครับเกมใหม่ๆก็เยอะเกมตำนานก็เเยอะ แถมเล่นเกมของDSได้อีกเกมระดับแรห์มากมายมหาศาลเล่นกับเพื่อนสองคนก็ง่ายโปเกม่อนใหม่ก็กำลังจะมา โอ้วไปไหนต้องมีติดตัวเจ๋งกว่าไอโฟน5เยอะครับ
    ส่วนPSVซื้อมาตอนแรกเห่อมากเพราะมันสวย ยังเล่นPSPไม่เสถียรครับหรือง่ายๆเครื่องผมเล่นไม่ได้เลยล่ะเมมน้อยเกมแพงผมเอาไว้แปลงไฟล์ดูหนังอย่างเดียว
    ตอนนี้PSVเก็บใส่กล่องไว้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    3DS ล้อกโซนทำเสียเรื่องมากครับ ผมก็มี 3 เครื่องเหมือนกัน PSP,PSVita,3DS(US)

Souls Sacrifice กับ God Eater 2 ท่ามีโอกาศเดี๋ยวมาเล่นกันเน้อออออ

แต่ท่าสองเกมนี้ทำออกมาดีไม่พออีกละก็...ต้องโดน 3DS กลืนไปอีกนานเลย

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    miku คนเดียวเลย ถึงได้เลือก vita

ชอบเสพเมะและเกมเป็นชีวิตจ
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 661
    ตอนนี้ผมมี psp psvita และ Ds (3ds ก็มีนะ2โซน US กะ JP ขายไปและ555 แผ่นยังมีอยูเลย ขายไม่ออก -- resident evil revelations(JP) กะ taken (US) spirit camera (US) )

ถ้าเลือก ps vita ผมแนะนำ persona4 ครับ ไม่ควรพลาด สนุกจนวางไม่ลงเลยทีเดียว จริงนะผมเล่นอยู่ อิอิอิ เด๊่ยวว่ากะจะกลับไปสอย 3DS JP มาอีกรอบ 5555 มาเล่น New Love Plus กะ Monhun4 โดยเฉพาะ 555 เปลืองไปไหมเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nut015550333 : 14th March 2013 เมื่อ 13:56

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    รอ PS4ก่อนดีกว่าไหมครับ
    ปัจจุบันจัดใหม่-CPU corei3 2100/GPU GIGABYTE GTX660 /Ram 4 GB /HDD 1TB /PSU 600w full

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ตอนนี้ psvita มาแรงเพราะ soul sacrifice เกมเทพจริงๆ แถมเครื่องโซน jp ก็ราคาไม่แพง เล่นก๊อป psp ได้แต่ก็เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้เหมือนกัน

3ds XL มาแรงเหมือนกัน Monster Hunter Ultimate กำลังมา แผ่นราคาพอรับได้ ใช้ตลับแฟลชเล่นเกม ds ได้สบายๆ

3ds LL เรื่อยๆ ตอนนี้มี super robot UX ออกมาแล้ว Monster Hunter 4 ก็ไม่หนีไปไหน โซนนี้ได้เล่นก่อนใคร แต่แผ่นแพงโฮก ใช้ตลับแฟลชเล่นเกม ds ได้เหมือนกัน

ผมแนะนำให้เล่น psvita ไปก่อน เบื่อค่อยขายไปเล่นเครื่องอื่น ผมใช้วิธีนี้ได้เล่นทุกเกมที่อยากเล่น