ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

มันคือการกลับมาของ ลุง ลี กับ เกม The Walking Dead Season 2 ไม่ต้องรอถึงปีหน้า ปลายปี 2013 มาแน่

มันคือการกลับมาของ ลุง ลี กับ เกม The Walking Dead Season 2 ไม่ต้องรอถึงปีหน้า ปลายปี 2013 มาแน่

ภาพจาก Season 1

ก่อนหน้านี้ทาง Eurogamer ได้สัมภาษณ์ CEO ของบริษัท Telltale คุณ Dan Connors หลังจากเกม The Walking Dead ได้รางวัลเกมสาขา “เนื้อเรื่องยอดเยี่ยม” ในงาน BAFTA Game Award 2013 ที่ประกาศไปเมื่อวันที่ 5 มีนาคมที่ผ่านมา ซึ่งทาง CEO ได้ให้สัมภาษณ์ว่า ภาคใหม่เล็งไว้ที่จะขายในฤดูใบไม้ร่วงปีหน้า ทำให้ตีความกันว่าต้องรออีก 1 ปีกว่าถึงจะได้เล่น ซึ่งทาง Eurogamer ก็พาดหัวข่าวขึ้นเว็บไปเมื่อวานนี้

ทาง Gameinformer จึงรีบติดต่อทางบริษัท Telltale อีกครั้งในวันเดียวกัน เพื่อยืนยันในเรื่องนี้ เพราะรู้สึกว่านานเกินกว่าที่คาดไว้ ทาง Talltale ตอบกลับมาสั้นๆ ยืนยันอีกครั้งว่า “เราตั้งเป้าว่า เวอร์ชั่น Window ของเกม The Walking Dead Season 2 จะมาภายในปีนี้ (2013) ไม่ใช่ปีหน้า (2014) ตามที่รายงานในบทสัมภาษณ์ก่อนหน้านี้ ทางเราขออภัยที่ทำให้เกิดความสับสน และขอขอบคุณแฟนๆ ที่ให้ความสนใจติดตามผลงานของทางบริษัท Telltale”

เมื่อประมาณสัปดาห์ก่อน ทางผู้เขียนบท Gary Whitta เคยให้สัมภาษณ์กับทาง IGN ว่า The Walking Dead จะมีเนื้อเรื่องเสริมระหว่าง Season 1 และ 2 มาให้เล่นระหว่างนี้ คิดว่าอีกไม่กี่เดือนน่าจะมีเนื้อเรื่องภาคเสริมมาให้เล่นกันอีกครั้ง

ที่มา : Gameinformer

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthkotig อ่านกระทู้
    ลุงลีโดน headshot ไปแล้วนิ
    เออ ใช่ แล้วใครจะมาแทน ลุงลี ละ อาจจะเป็น Clementine ยุค โตแล้วก็ได้ ^^

Walking Dead รวมคำถามสุดสปอย อยากรู้เข้ามา

สำหรับวันนี้เราจะมาถาม-ตอบ คำถามของเกม Walking Dead กัน สำหรับใครที่มีเรื่องสงสัยอะไรสามารถเพิ่มเติมไว้ได้ที่คอมเม้นเลยครับ ว่าแล้วเรามาเริ่มกันเถอะ
    1.สรุปแล้วใครบ้างที่ไม่ตายใน Walking Dead
    เอาจริงๆ คำว่าไม่ตายนี้อาจจะไม่ใช่คำตอบจริงๆ เพราะว่าส่วนใหญ่จะเป็นไม่รู้จุดจบของตัวละครนั้นมากกว่า ซึ่งโดยส่วนใหญ่แล้วก็มีไม่เยอะครับ ส่วนจะมีตัวไหนบ้างนั้นมาดูกัน
    Clementine

Hershel Greene

Glenn

Lilly Caul

Christa และ Omid

Molly และ Anna

Vernon และผองเพื่อน

2.Christa แกท้องจริงหรือไม่ !?
    นี้เป็นอีกคำถามหนึ่งที่หลายคนอาจจะสงสัย ซึ่งขอสรุปตามตรงครับว่า ไม่รู้เลย เพราะว่าเจ้าตายไม่ได้บอกเรื่องนี้ออกมาตรงๆ แต่เท่าที่ดูจากอาการต่างๆ ก็เป็นไปได้สูงมากๆ ทั้งบทพูดและการกระทำต่างๆ ซึ่งความเห็นส่วนตัวก็ท้องแน่นอนล่ะ!!

3. 2 คนที่เห็นไกลๆ ในฉากจบคือใคร ?
    สำหรับข้อนี้สิ่งที่คิดกันว่าเป็นไปได้มากที่สุดก็คือคู่ Christa และ Omid เพราะว่าสองคนนี้จะเดินทางเป็นคู่ตลอด นอกจากนั้นคงเป็นกลุ่ม Vernon ไม่ได้เพราะกลุ่มนั้นคนเยอะเกินไป ส่วนอีกสิ่งหนึ่งที่เป็นไปได้ก็คือคนแปลกหน้า คนอื่นๆ

4.EP 5 ถ้าไม่มีคนไปด้วยจะเป็นเช่นไร
    เล่นได้ตามปรกติเลยครับ อาจจะเงียบๆ หน่อยและเล่นยากขึ้นแต่ยังไงก็ยังคงไปต่อได้ เพราะว่าสุดท้ายแล้ว ส่วนใหญ่ก็จะตายกลางทางหรือแยกกันอยู่ดีล่ะนะ

แล้วฉากสุดท้าย Clementineไปที่ไหนต่อ ??????

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    มีคำถามมมมม เรื่องเนี่ยอ่านมาถึงตอนที่ 20 ละ

แต่ยังไม่รู้เลยว่าพวกซอมบี้งะเชื้อมันมาจากไหนหรอ....ใครรู้ก็สปอยทีบอกที น้าาา
    ไม่ใช่ สปอย แต่ ผ่านตาแต่ไม่แน่ใจ เกิดจาก นักวิทยาศาสตร์ วิจัย การต่ออายุของมนุษย์กับลิงแล้ว ผิดพลาด ลิงเกิดบ้าไปกัด เลย โดย ระบาดไปเรื่อยๆ

บ้างคนก็บอกว่า ติดจาก Resident Evil เพราะ นายพล ฮันเดะ ปล่อย หรือ โอโบเรนชั่น ปล่อย 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    สปอยเยอะไปไหมครับ ? ช่วงครึ่งหลังนี้แนะนำให้หมวดเกม ทอร์คดีกว่า เพราะสปอยเม้นแรกนี้จบเลยนะครับ มันคือจุดสุดท้ายของเกมนี้ ถ้าใครกะเข้ามาอ่านข่าวเฉยๆแล้วโดนสปอยเนี้ย เสียอารมณ์เลย = =
    มันเป็นเกมเก่า ข้ามปี หลายเดือนแล้วอ่ะ สปอยก็คงไม่แปลกในสายตาเลยนี้ คงพูดง่ายๆคือคุณยังไม่เคยเล่น เค้า รอ ภาค 2 จะไม่เป็น แสนเป็นล้านแล้วหรอ ^^ เกมสั้น เน้นภาษา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 8th March 2013 เมื่อ 01:14

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    ลุงลีโดน headshot ไปแล้วนิ
    (คลุมดำทำไม)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ใครจะเป็นพระเอกคนต่อไปหรือพระเอกคนเดิมคงต้องรู้ดูกันใน season นี่ละ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ไหนๆก็ไหนๆแล้ว จัดพระเอก rick grimes ไปเลย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โอยอยากเล่นๆ อย่าเพิ่งออกมาเร็วนะ เก็บตังค์ซื้อไม่ค่อยจะทันแล้ว เกมส์ดีๆออกมาเยอะเกิ๊น >_<

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    hershel ในรูปนี่คนเดียวกะในซี่รี่ป่ะครับ เเต่glen นี่ใช่เเน่ (สปอย:ในซ๊่รี่มีเบ็นมาด้วย เงิบเลย)

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    Glenn ผมว่ายังรอดจริงๆนั้นแหละตอนนี้เข้าอาศัยอยู่ในไทยกำลังทำรายการ TVonline อยู่

[I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    มีคำถามมมมม เรื่องเนี่ยอ่านมาถึงตอนที่ 20 ละ

แต่ยังไม่รู้เลยว่าพวกซอมบี้งะเชื้อมันมาจากไหนหรอ....ใครรู้ก็สปอยทีบอกที น้าาา

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    2 คนไกลๆ อาจจะเป็น จิล วาเลนไทน์ กับ คริส เรดฟิล ก็เป็นได้ 5555555+

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เฮอเชล เกว็น ลิลลี่ก็ไปมีบทต่อในคอมมิคแหละครับ (ถ้าเค้าอ้างอิงจักรวาลเดียวกันนะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เชียร์หนู คลีเมนไทม์ อยู่ครับ ว่าน่าจะเด่นภาคนี้

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysornsit อ่านกระทู้
    hershel ในรูปนี่คนเดียวกะในซี่รี่ป่ะครับ เเต่glen นี่ใช่เเน่ (สปอย:ในซ๊่รี่มีเบ็นมาด้วย เงิบเลย)
    ใช่ครับ
    - - 2คนนั่นในตอนจบ ไม่ใช่ Christa กับ Omid ก็คนแปลกหน้าแหละครับ ที่เคลมไม่เข้าไปทักเลยก็เพราะกล้าๆกลัวๆเฉยๆ เห็นแต่เงา เกิดเข้าไปโดนยึดปืนนี่ แย่เลย

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    จะยังไงก็ช่าง แต่ก็น่าสนใจอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    Lilly Caul มันต้องตายครับ มันต้องตายยยยย T_T

บังอาจมายิง Carley สุดที่รัก นึกว่าจะตับๆ กับลีซะแล้วอีก เซง

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meknoi035 อ่านกระทู้
    Lilly Caul มันต้องตายครับ มันต้องตายยยยย T_T

บังอาจมายิง Carley สุดที่รัก นึกว่าจะตับๆ กับลีซะแล้วอีก เซง
    ผมช่วยDougมาแทนเห็นมันฉลาดกว่าCarley =_=

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    สปอยเยอะไปไหมครับ ? ช่วงครึ่งหลังนี้แนะนำให้หมวดเกม ทอร์คดีกว่า เพราะสปอยเม้นแรกนี้จบเลยนะครับ มันคือจุดสุดท้ายของเกมนี้ ถ้าใครกะเข้ามาอ่านข่าวเฉยๆแล้วโดนสปอยเนี้ย เสียอารมณ์เลย = =

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    Clementine ตอนโต
    ที่แขนสัก MOM DAD LEE

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    1
    จะบอกว่า Lilly Caul ขโมยรถไปอยู่ Woodbury แล้วนะ ใครดูหนังคงรู้ดี

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ลี ตกลงมันรอดรึไง

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สปอยล์...สำหรับใครที่ยังไม่ได้อ่านการ์ตูน

Hershel Greene กะ Glenn ตายแล้ว

ส่วน 2 คนที่เห็นในฉากจบก็อาจจะเป็น Vernon และเพื่อนก็ได้เพราะเพื่อนคนอื่นๆอา่จจะตายระหว่างทาง

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    ไอ้ย๊ะ~ ผมหาเพลงนี้ตั้งนาน ขอบคุณครับ //me ออกเรือ - 0-/
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]