ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Up Dashboard 16203 เครื่อง RGH ไม่ได้

ผมทำตามวิธีในบทความของทางร้าน ตอน Up Dashboard 16202 ก็สามารถทำได้ แต่มาคราวนี้จะ Up เป็น 16203 โปรแกรม J-Runner ช่วงเช็คไฟล์มันขึ้นข้อความว่า The remote server returned an error404) Not Found
    พอใส่ Nand กับ CPU Key แล้วเลือก Create image มันขึ้นข้อความว่า Ini's are missing ไม่สามารถไปต่อได้ มีวิธีแก้ไขไหมครับ รบกวนด้วยครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    หากสั่งซื้อเครื่อง Xbox จากร้านของเราหรือเครื่องที่ใช้เคยนำมาแปลง JTAG/RGH ที่ร้านของเรา สามารถขอให้ทางร้านส่งไฟล์ update ให้ทาง Email ได้นะครับ โดยทำตามกระทู้นี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=146931

ปล.การ Update เครื่อง JTAG/RGH ไม่ใช่สิ่งที่สมควรทำบ่อยๆ เพราะหากทำผิดพลาด เครื่องจะใช้งานไม่ได้เลยนะครับ คนที่ใช้เครื่องระบบ JTAG/RGH จะทำการ Update ก็ต่อเมื่อเกมที่เล่นต้องการ System Software เวอร์ชั่นใหม่เท่านั้น ในปัจจุบันเครื่อง JTAG/RGH ที่ควร Update คือเครื่องที่มี Dashboard ต่ำกว่า 15574 เท่านั้นครับ เช่น 14719, 13599 เป็นต้น เครื่องที่มี Dashboard ตั้งแต่ 15574 ขึ้นไปเช่น 15574, 16202 ยังไม่จำเป็นต้อง Update แต่อย่างใดก็สามารถเล่นเกมได้ทุกเกมไม่มีปัญหาแล้วครับ (ข้อมูลวันที่ 12 มีนาคม 2556)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ