ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

[ สวดยับ! "ซิมซิตี้" เซิร์ฟล่ม-อดเล่นตั้งแต่วันแรก ]

-[ สวดยับ! "ซิมซิตี้" เซิร์ฟล่ม-อดเล่นตั้งแต่วันแรก ]-

ยังคงเป็นฝันร้ายของผู้บริโภคต่อไปสำหรับนโยบายบังคับออนไลน์ตลอดเวลาจากค่ายเกมยักษ์ใหญ่ โดยครั้งนี้ก็เป็นเกมสร้างเมือง "ซิมซิตี้" (SimCity) เวอร์ชันใหม่ปี 2013 ของค่ายอีเอที่เจอสารพัดปัญหาตั้งแต่วันแรก

ก่อนหน้านี้ ทางอีเอได้ประกาศว่าเกมซิมซิตี้ภาคล่าสุดจะต้องต่ออินเตอร์เน็ตตลอดเวลาแม้จะเล่นคนเดียว โดยให้เหตุผลว่าเมืองของผู้เล่นจะมีการแลกเปลี่ยนข้อมูลอัพเดตกันได้เหมือนในโลกจริง และอีกส่วนหนึ่งคือระบบการประมวลผลของเอนจิน "GlassBox" ซึ่งจะได้รับการสนับสนุนจากเซิร์ฟเวอร์ออนไลน์ของอีเอมิให้ภาระหนักตกอยู่บนเครื่องของผู้เล่น

เมื่อสื่อมวลชนและแฟนเกมจำนวนหนึ่งแสดงความกังวลถึงปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้น ทางอีเอก็ยืนยันว่าระบบของพวกเขาจะเผื่อช่องว่างให้สัญญานอินเตอร์เน็ตติดขัดได้บ้าง มิใช่การเอาทุกอย่างไปฝากไว้กับเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมด พร้อมยกตัวอย่างกรณีของเกมอาร์พีจี "Diablo 3" ว่าจะไม่เกิดซ้ำรอยอย่างแน่นอน

อย่างไรก็ตาม ในวันขายจริงซึ่งเริ่มจากสหรัฐอเมริกาเป็นที่แรก ผู้เล่นและสื่อมวลชนจำนวนหนึ่งก็รายงานว่าพวกเขาต้องดาวน์โหลดข้อมูลการติดตั้งจำนวนมากจากตัว Launcher และก็ขาดการเชื่อมต่อบ่อยครั้งเนื่องจากมีคนใช้งานพร้อมกันมากเกินไป หรือบางคนที่ซื้อล่วงหน้าก็เจอปัญหาแพลตฟอร์ม Origin ไม่ยอมปลดล็อกเกมให้แม้จะเลยเวลาการวางขายจริงมาแล้วก็ตาม

สำหรับผู้ที่ดาวน์โหลดเสร็จ หลายคนก็บ่นถึงการเข้าคิวล็อกอินก่อนเล่นเกมซึ่งบางกรณีก็นานกว่า 30 นาที ตามมาด้วยการปิดเซิร์ฟเวอร์เพื่อซ่อมบำรุงลงแพทช์แล้วไม่สามารถเปิดได้ทันตามกำหนดการ โดยทางอีเอยืนยันว่าพวกเขาจะแก้ปัญหาเหล่านี้ทันก่อนวางขายในส่วนอื่นของโลกแน่นอน

นอกจากนี้ เว็บไซต์รวมคะแนนรีวิว "Metacritic" ก็รายงานว่าสื่อหลายรายได้ตัดสินใจเลื่อนการรีวิวเกมออกไปเพื่อรอดูสถานการณ์เซิร์ฟเวอร์เมื่อเปิดให้เล่นจริงพร้อมกันทั่วโลก หรือแม้แต่บางรายที่ชิงให้คะแนนไปก่อนแล้วก็ยังต้องขอตัดแต้มลงตามเหตุการณ์ล่าสุด

__________________________________________________________________________________________________

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    วันที่ 3 ต่างหากครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมเพิ่งเล่นไม่ได้วันนี้เอง
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    น่าสนคนเล่นเยอะจนล่ม ผมไม่มีวันซื้อเกมส์The Sims แท้แน่นอนเพราะภาคเสริมโคตรแพง

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    กล่องแพงจริง อยากได้จัง น่าจะมีอะไรให้สะสมแบบ Spore บ้างนะกับราคากล่องที่สูงลิบ T T

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    คนเล่นเยอะเกินสินะ เอาซะเซิฟเวอร์พังเลย
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เกมบังคับต่อออนไลน์ตลอดเวลาเหรอ ไม่ได้เงินผมแน่นอน ตอนนี้ของ Ubisoft ดีขึ้นเยอะแล้ว แต่ทำไม EA กลับมาฆ่าตัวตายกับการทำแบบนี้กันละ

กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เกมบังคับต่อออนไลน์ตลอดเวลาเหรอ ไม่ได้เงินผมแน่นอน ตอนนี้ของ Ubisoft ดีขึ้นเยอะแล้ว แต่ทำไม EA กลับมาฆ่าตัวตายกับการทำแบบนี้กันละ
    ถ้าเค้าไม่ทำต่อเน็ตจะซื้อแท้ปะละ
    CPU: AMD Phenom ii x4 965 M/B: GIGABYTE GA-970A-D3 PSU: 850WATT XFX Full Wired Core EDITION RAM: DDR3(1600) 8GB.Kingston HDD: 1 TB.SATA-III Western VGA: GIGABYTE GTX 560TI DDR5 1GB

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    สนุกนะ เกมเขาดีจริงคุ้มอยู่นะถึงจะออนไลน์ตลอด จนคิดว่าเป็นเกมออนไลน์ได้เลยเล่นยากพอตัว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LiverpooL อ่านกระทู้
    ถ้าเค้าไม่ทำต่อเน็ตจะซื้อแท้ปะละ
    ซื้อสิครับ มีแต่คนไม่รู้จักผมเท่านั้นแหละที่ชอบมาถามไร้สาระแบบนี้ ตอนแรกผมจะซื้อจากZestแล้ว แต่เจอรีวิวตัวนี้เข้า ก็ปล่อยยาวเลย
    ขนาดเกม The witcher 2 ที่แพงกว่านี้ ผมก็ซื้อมาเล่นสบาย ๆ เลย ผมชอบก็ซื้อ แต่ถ้าไม่ชอบก็ไม่ซื้อ จบไหมครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เจอลายเซ็น จขกท. เสียที*-*

กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ซื้อสิครับ มีแต่คนไม่รู้จักผมเท่านั้นแหละที่ชอบมาถามไร้สาระแบบนี้ ตอนแรกผมจะซื้อจากZestแล้ว แต่เจอรีวิวตัวนี้เข้า ก็ปล่อยยาวเลย
    ขนาดเกม The witcher 2 ที่แพงกว่านี้ ผมก็ซื้อมาเล่นสบาย ๆ เลย ผมชอบก็ซื้อ แต่ถ้าไม่ชอบก็ไม่ซื้อ จบไหมครับ
    จ้าเชื่อจ้าเชื่อ
    CPU: AMD Phenom ii x4 965 M/B: GIGABYTE GA-970A-D3 PSU: 850WATT XFX Full Wired Core EDITION RAM: DDR3(1600) 8GB.Kingston HDD: 1 TB.SATA-III Western VGA: GIGABYTE GTX 560TI DDR5 1GB

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    รอลดราคาดีกว่า ea เดี๋ยวก็ลด

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    รอEA ลกหระหน่ำดีกว่า เมื่อถึงตอนนั้นทุกอย่างก็คงจะดีทั้งเชิฟเวอร์และอื่นๆ
    " I play it because I love it. "

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    ซื้อมาผมเล่นได้แค่ 20 นาที Unable แล้ว = ='
    Breakeven

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    ผมว่าระบบเกมดีนะ ภาพก็น่ารักดี เสียอย่างเดียวตรง SV ระเบิดนิแหละ (ต้องเข้าไปเล่น SV EU ระเบิดน้อยสุด)

สมน้ำหน้าดันซ่าให้ Online ตลอด มันก็บึมสิฟระ ผมว่าถ้า EA แก้เรื่อง SV ได้แล้ว จะเป็นเกมนึงที่ผมว่าซื้อมาแล้วคุ้มมากเกมนึงเลยนะครับ

เพราะมันเล่นกับเพื่อนๆไปพร้อมๆกันได้ และแลกเปลี่ยนทรัพยากร หรือ ช่วยเหลือกันได้

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ผมเข้าเซิร์ฟเอเชียไม่ได้ตั้งแต่เมื่อวานละ ว่าจะย้ายไปเซิร์ฟยุโรปกับเพื่อนๆ อยู่ แต่ยอมรับอย่างหนึ่งว่า EA ยังต้องกั๊กอะไรอีกเยอะแน่ๆ (คาดว่าคงขาย DLC อีกแหง่มๆ)

กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    วันที่ 3 ครับผมเล่นได้ตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว 55

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657

ไม่เคยสนใจขาวเลย นอกจากอันนี้
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"