ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1

แนะนำเกมส์ออนไลน์ เก็บเลเวล ช่วงนี้หน่อยซิครับ

พอดีห่างหายจาก Jokergameth ไปนาน ไม่ค่อยได้ติดตามเลยครับ
    เพราะไม่มีเวลาเลย แต่ตอนนี้ อยากหาเกมส์เก็บเวลเล่นฆ่าเวลาไปครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ เกมส์ออนไลน์ใหม่ๆภาพสวย 3 มิติ
    เห็น C9 น่าเล่นดี ผมก็เลยอยากรู้ว่า ช่วงนี้มีเกมส์แนวๆนี้อีกไหม จะได้มีทางเลือกหลายๆทางหน่อย

ขอบคุณครับ
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ผมมารอคำตอบด้วยละกัน ช่วงนี้เอียนเกมส์มากๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ผมมารอคำตอบด้วยละกัน ช่วงนี้เอียนเกมส์มากๆ
    ภาวนา ไม่ให้มีคนมาแนะนำเกมส์แนว FPS ละกันนะ พวก Point bank SF อะไรแบบนี้อ่ะ 55555
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    C9 สนุกนะครับ ผมเล่น 57 ไป 3ตัวละ เรื่อยๆ หากิลดีๆอยู่ก็หนุกครับ คอมโบมันมาก คิดไว กดไว ต่อคอมโบมันส์ๆ ตอน PVP ซีดมาก

ผมว่าเป็นเกมที่ค่อนข้างแฟร์ ทีเดียว เพราะ เติมเท่าไหร่ PVPก็ไม่สงผล เช่นๆ ของที่ใส่มีค่าพลังเท่ากับ+0 ตอน PVP ก็คือ สเต็ป บาย สเต็ปกันเลย ไม่ต้องกลัวแบบ เข้าไปตาย - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย damkapee : 8th March 2013 เมื่อ 05:21

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    Dragon Nest

Vindictus

RaiderZ

AION

Ragnarok 2

Phantasy Star Online 2

Blade & Soul Online

Tera Online
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohoza0693 อ่านกระทู้
    Dragon Nest

Vindictus

RaiderZ

AION

Ragnarok 2

Phantasy Star Online 2

Blade & Soul Online

Tera Online
    ผมเคยเล่น DN นะจนกระทั้งมันปรับนักดาบ อ่อนและโบว์มาสเก่งเว่อร์เนี่ยแหละ ลูกธนู ติดตาม พัว ตาย จบข่าว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    VINDICTUS ไหมครับ ลุยบอสสนุกดี เอฟเฟคสกิลไม่สวยนะครับ เพราะมันไม่อลังการมาก แต่เน้นไปทางฟิสิกข์ การเคลื่อนไหวมากกว่า

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Dragon Nest เลย ตัวละคร น่ารัก ดี เวลก็ไม่ยากอะไรมากมาย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    AION , Blade & Soul Online , Tera Online เลยครับ
    ไม่รู้เข้าไทยวันไหนน่ะ เพราะผมไม่ได้ติดตามข่าวเกมมานานมากแล้ว

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    ขอบคุณท่าน ohoza0693 มากครับ แต่ละเกมส์น่าเล่นมากๆ แต่น่าจะมีเซิฟไทยนะครับ
    ขอบคุณท่าน damkapee มากครับ ผมอ่านอยู่แล้ว C9 มันมีข้อเสียเรื่อง PVP แลคไม่ใช่หรอครับ ยังไงก็จะลองโหลดดูครับ
    ขอบคุณท่าน cableneo อยากเล่นเซิฟไทยหน่ะครับ มันจะเข้ามาไหมเอ่ย
    ท่าน dido_Raw Drago nest เล่นจนเบื่อแล้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    AION , Blade & Soul Online , Tera Online เลยครับ
    ไม่รู้เข้าไทยวันไหนน่ะ เพราะผมไม่ได้ติดตามข่าวเกมมานานมากแล้ว
    แต่ละเกมส์ยังไม่เข้าไทยเลยใช่ไหมครับ T_T อยากเล่นจัง

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    แต่ละเกมส์ยังไม่เข้าไทยเลยใช่ไหมครับ T_T อยากเล่นจัง
    Aion ผมลองแบ้ววว -_- เข็ดไปทั้งชีวิต ไม่สนุกเพราะเล่นไม่เป็น
    ปล.ว่าจะลอง Vindictus,RaiderZ,Tera ใครเล่นอยู่พีเอมมาหน่อยละกันจะได้แนะนำ,และมีเพื่อนเล่นหน่อย =__=

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    Ro2 อย่าไปเล่นเลย ไม่หนุก
    Phantasy Star Online 2 มอนน้อยเวอร์ๆ เน้นแต่ลงดัน ทางในดันก็ซับซ้อน มอนก็น้อย
    AION งั้นๆละคับ สู้ l2 ไม่ได้ครึ่งเลยคับ
    RaiderZ อันนี้หนุกแนะนำคับ ว่าแต่มันเปิดละหรือ?
    Dragon Nest ลงดันปั้มเวลดันเดิมๆจนเอียน ระบบ pvp ไม่สมดุลย์ ปรับอยู่นั้น ไม่เติม ไม่เทพคับ

รู้แค่นี้ละ นอกนั้นไม่ได้เล่นคับ ถ้าจะแนะนำจริงๆ ผมว่าไปเล่นพวก Guild War2/เกมโซนฝรั่งดีกว่าเยอะคับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    Ro2 อย่าไปเล่นเลย ไม่หนุก
    Phantasy Star Online 2 มอนน้อยเวอร์ๆ เน้นแต่ลงดัน ทางในดันก็ซับซ้อน มอนก็น้อย
    AION งั้นๆละคับ สู้ l2 ไม่ได้ครึ่งเลยคับ
    RaiderZ อันนี้หนุกแนะนำคับ ว่าแต่มันเปิดละหรือ?
    Dragon Nest ลงดันปั้มเวลดันเดิมๆจนเอียน ระบบ pvp ไม่สมดุลย์ ปรับอยู่นั้น ไม่เติม ไม่เทพคับ

รู้แค่นี้ละ นอกนั้นไม่ได้เล่นคับ ถ้าจะแนะนำจริงๆ ผมว่าไปเล่นพวก Guild War2/เกมโซนฝรั่งดีกว่าเยอะคับ
    เห้อ แต่ใจผมอยากเล่นเซิฟไทยหน่ะซิ จะได้ชวนเพื่อนในมหาลัยเล่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    Vindictus อีกเสียงเน้อเกมนี้เล่นแล้วสุดๆ โดยเฉพาะตอนลุย raid boss lv 60 เพลินอย่างบอกไม่ถูก *0*

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 659
    bubble ninja ครับ 2 D แต่ก็สนุกโคตร เก็บเวล เล่น 5 วันคุณก็เทพได้ครับ อีกอย่า เกมนี้เล่นผ่าน เฟส ครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมกำลังไม่มีเกมเล่นพอดีเลยครับ

แต่ที่พูดๆกันไปผมเล่นไปหลายเกมแล้ว

ที่สนใจก็ มีแต่Tera,RaiderZ ครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    RaiderZ นี่สนุกดี เล่นง่าย ระบบน้อย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ล่าสุดจากเกาหลีเลยครับไปเล่นมาแล้ว พอๆกับ dragon nest แนวเดี่ยวกัน

http://kt.hangame.com/index.nhn

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    1
    diablo III ^ ^

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    4
    ลอง tera สิครับ ผมก็เล่นชิวๆอยู่ ทั้งภาพและตัวละคร จัดว่าสวยกว่าทุกๆเกมที่ว่ามา ระบบก็ดีมากครับ แต่ขนาดมันเยอะมาก 30gb ครับ

อันนี้นับเฉพาะ เซิฟที่เพิ่งเปิดใหม่ของ EU เมื่อต้นเดือนกุมภา มีคนไทยเล่นอยู่1000+ คน กิลคนไทยอีก6-7กิล ปิงอยู่ที่ 200-300 นับเป็นดีเลย์ประมาน 0.2วิ

การเติมตังไม่มีผลต่อของและความเก่งกาจใดๆ เรียกได้ว่า เวลจนตันที่ 60 ก็วัดกันที่สเต็ปซะมากกว่า สนใจก็ตามกันมาครับ คนเริ่มเล่นก็มีเพิ่มขึ้นทุกวันๆ

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ช่วงนี้ผมก็เบื่อ พวกเกมส์เซิฟไทยซะด้วยซิ =w=
    อยากเล่นแนวเก็บเวลนะ แต่ขี้เกียจโหลด 555
    แล้วก็ไม่มีเพื่อนเล่นนี่แหละสำคัญครับ TT'
    เลยอยากหาเกมส์ที่คนไทยเล่นกันเยอะอะครับ
    Do it now.Sometimes later become never.

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    ถ้า lineage 2 ไม่เก็บเงิน ผมว่าคนเล่นเยอะน่ะ
    ภาพสวย ระบบเกมส์ ก็ดี ยิ่งตอนตีบอสมังกรนี่ ต้องยกกันมาทั้งเซิฟ
    เสียดายไม่น่าเก็บเงินเลยยยยย

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    9Yin Vindictus Path of Exile อันนี้คือที่คัดมา สำหรับผม 3เกมนี้ ดีที่สุดแล้วครับ แล้วก็ อีกเกม Maple Story เซืฟ Extalia มีอีกอันมันกึ่งๆ นะ Warframe
    เกมที่คาดว่าไม่น่าจะเข้าไทย
    Tera
    Aion
    B&S
    และเกมระดับ S คลาสอื่นๆ - -
    รอ 9Yin alpha T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 8th March 2013 เมื่อ 14:00
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ ตัวเลือกเยอะแยะเลย ^__^