ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567

เมื่อ Nokia ร่วมกับ Apple แบน Samsung

การฟ้องร้องเรื่องละเมิดสิทธิบัตรระหว่าง Apple กับ Samsung เสมือนสงครามที่ยังไม่มีทีท่าว่าจะยุติลงง่ายๆ แม้ปลายปีที่แล้ว Apple จะหงายเงิบกลับมา เพราะศาลยกฟ้องในกรณีที่ไปกล่าวหาว่า Samsung ละเมิดสิทธิบัตรในอุปกรณ์สื่อสารจำนวน 26 รายการ แต่งานนี้ดูจะไม่จบง่ายๆ เมื่อ Nokia กระโดดเข้ามาแจมกับ Apple หวังแบน Samsung ออกจากตลาดอเมริกา

จากกรณีที่ Apple ไปฟ้องร้องต่อศาลว่า Samsung ได้ละเมิดสิทธิบัตรของอุปกรณ์สื่อสารจำนวน 26 รายการ พร้อมให้ศาลแบนอุปกรณ์เหล่านั้น ซึ่งผลสรุปของศาลระบุว่า คำยื่นฟ้องของ Apple ขาดการให้ข้อมูลในเรื่องของฟีเจอร์ที่เป็นกลไกสำคัญของการทำงานบนอุปกรณ์เหล่านั้น เพราะฉะนั้นจึงมีคำสั่ง "ยกฟ้อง" ไปเมื่อเดือนธันวาคม แต่กรณีดังกล่าวดูเหมือนจะไม่จบง่ายๆ เพราะ Apple ได้ยื่นคำร้องให้ศาลไต่สวนคดีนี้อีกครั้งหนึ่ง พร้อมกับ Nokia ที่กระโดดเข้ามาสนับสนุนต่อจุดยืนของ Apple
    Nokia กล่าวสนับสนุนจุดยืนของ Apple ที่มองว่าสิทธิด้านเทคโนโลยีควรเป็นประโยชน์สำหรับส่วนรวม แต่ก็ควรมีกฎหมายที่เข้มงวดในบางกรณี ซึ่งการตัดสินของศาลอาจส่งผลต่อการฟ้องร้องเรื่องสิทธิบัตรที่จะเป็นเรื่องที่ยากมากขึ้นเพราะมาตรฐานที่จะใช้ฟ้องร้องได้สูงเกินไป ส่งผลต่อนักพัฒนาที่จะขาดแรงกระตุ้นต่อการสร้างนวัตกรรมใหม่ๆขึ้นมา
    นอกจากนี้ Nokia ยังกล่าวว่ากฎหมายเรื่องการละเมิดสิทธิบัตรยังส่งผลได้ผลเสียต่อตนเองอยู่พอสมควร ซึ่งในฐานะผู้ผลิตแล้วหากผลิตภัณฑ์ของตนเองถูกคู่แข่งมองว่าเข้าข่ายการละเมิดขึ้นมา ก็จะเกิดเหตุการ์อย่างที่ Apple และ Samsung ฟ้องร้องกันไปมาเพื่อแบนผลิตภัณฑ์ของอีกฝ่ายออกจากตลาดไป
    นับเป็นเหตุการณ์ที่น่าสนใจอยู่เหมือนกันว่า การร่วมมือของ Apple และ Nokia เพื่อแบนผลิตภัณฑ์ของ Samsung ออกจากตลาดอเมริกาครั้งนี้จะจบลงในทิศาทางใด และจะมีค่ายใดที่จะมาเข้าข้าง Samsung เพื่อรับมือกับเรื่องนี้หรือไม่ ต้องติดตามกันยาวๆ

ที่มา arip
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 34 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เอาแล้วๆ โนเกียออกโรงเองเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ก็เนอะ Nokia เค้ามีสิทธิบัตรมากที่สุดอยู่แล้วนิ

กล่าวขอบคุณ
    928
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เดี๋ยวSonyมาช่วยSamsungแล้วAppleกับNokiaงานหนักไม่รู้ด้วยนะครับ ^^

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    ก็นะ...... ซัมซุง = ='!
    < HEISENBERG >

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    Motorola เองก็มีสิทธิบัตรเยอะสุดๆเหมือนกัน น่าจะมาแจมด้วย 55+

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,552
    1
    ศัตรูจับมือศัตรู ฟ้อง -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fight012 : 8th March 2013 เมื่อ 12:33

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwckal อ่านกระทู้
    เดี๋ยวSonyมาช่วยSamsungแล้วAppleกับNokiaงานหนักไม่รู้ด้วยนะครับ ^^
    แล้วทำไม sony ต้องช่วย samsung ด้วยอะครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เขาทำกันไป เพื่ออะไรเหรอครับ
    การที่จะรักใครสักคนไม่ต้องกลัวว่าเขาจะไม่รักเรา
    เพราะเขาอาจไม่ได้รักเราตั้งแต่แรก แต่ว่าเราก็สามารถทำให้เขารักเราได้

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ARTATR อ่านกระทู้
    แล้วทำไม sony ต้องช่วย samsung ด้วยอะครับ
    แบ่งตาม ภูมิภาคมั้ง เพราะ samsung เกากลี sony มันของญี่ปุ่น - -

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    Sony ของผมอยู่กันเป็น อารยธรรมที่รักสงบ ครับ ไม่ยุ่งกับใคร !!!

ปล.นี่มัน "สงครามเย็น" ชัดๆ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ARTATR อ่านกระทู้

กร๊ากๆๆๆๆ เห็นด้วยอย่างยิ่ง
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เอาแล้ว ๆ มีการแท๊กทีมกันด้วยย
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    Sony เอาเวลาไปแข่งกะ Nintendo อยู่ครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    Sony ไม่ได้ใส่ใจเรื่องโทรศัพท์เท่าไรนี่นา

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    ต่อให้4บริษัท
    เดียวเจอ โทรศัพท์ รุ่นนี้ หงายแน่
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ศัตรูของศัตรูคือเพื่อนของข้า

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ยุโรป กับ เอเชียเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PetZaNa อ่านกระทู้
    ต่อให้4บริษัท
    เดียวเจอ โทรศัพท์ รุ่นนี้ หงายแน่
    *0* เอาจริงดิ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ถ้าเรื่องโทรศัพท์ sony ตีตลาดไม่ได้เลย แล้วก็รู้ๆอยู่ญี่ปุ่นกับเกาหลีเค้ายังไงกัน
    THIS IS A COMMON GUY