ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

ระหว่าง Nexus7 กับ Ipad Mini อันไหนเวิคกว่า

เลือกไม่ถูกเลยอะครับ ว่าจะตัดสินใจชื้อ อยากให้เทียบหลายๆด้านอะครับ
    กลัวๆแอพของแอนดอยจะเน่า - -

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    Nexus 7 สเป็กแรงกกว่า iPad Mini หลายขุมครับ

แล้วก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณเอามาใช้งานด้านไหนด้วย

ถ้าคุณใช้เกมเกมหนักๆเป็นหลักละ
    Nexus 7

แต่ถ้าใช้งานปกติทั่วๆไปก็
    iPad Mini

แต่อยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 9th March 2013 เมื่อ 10:38

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    วันนั้นผมไปฟิวเจอร์ ไปลอง I pad mini เล่นเกมส์ก็ดีนะครับจอเขาดีนะแต่การ์ดจอ nexus 7 ดีกว่าหนิ
    และถ้าเทียบเสปคความละเอียด nexus 7 216 ppi สูงกว่า ipad ครับผมราคาก็ถูกกว่า
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    เล่นเกมอย่างไง iOs ก็ดีกว่า Android ครับ
    ถ้าใช้งานปกติเล่น N7 ก็โอเค
    แต่ถ้าเอาเล่นเกมลื่นก็ iPadmini
    แต่ถ้าเทียบสเปคต้องยกให้ N7
    iPadmini จอหยาบกว่าหน่อยแต่ไม่สังเกตุก็ไม่เห็นต่างหรอกครับ(รอ iPad mini ตัวใหม่ก็อาจจะดี)

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ผมเลือก Nexus7 ครับ อยากได้ความสดใหม่สไตล์ Google

Ipad Mini มันก็คือ Ipad2 ลดขนาดเหลือ 7" สเปคเท่า Ipad2 (Appleทำตัวนี้มาเพราะไม่อยากให้ Galaxy Tab 7" กินตลาด)

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ผมว่ารอ ipad mini 2 ดีกว่า คงอีกไม่นาน

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    แนะนำ ตระกูล Nexus เลยครับ คุ้มค่า สมกับ Google

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมมองหลายด้านครับ อย่างแรกคือ แบรนด์ครับ ผมสนันสนุน คนต้นคิดครับ
    -รูปทรง ที่สวยงา เป็นเอกลักษญ์ มองปาดรู้ว่า คืออะไร
    -แอป ที่ ลงกันได้เกือบหมด ไม่มานั่งกังวลเรื่องขนาดของจอที่แตกต่าง และหลายแบรนด์ หลากสเปก ซึ่งทำให้เป็นข้อลำบาก ในการพัฒนาแอป
    -แอป เฉพาะ ที่ลงแต่ios หรือ ลงให้ก่อน osอื่นๆ
    -แถมได้ลองเจลเบรค แล้ว จะสนุก เป็น10เท่า
    -ราคา18200 สำหรับ ผมคุ้มครับ
    ลายเซ็นต์ทำยังไง

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    Nexus 7 แรงจริงครับ CPU แรงอย่างเดียว อย่างอื่นสู้ ipad mini ไม่ได้เลยนะครับ

โดยเฉพาะเรื่องเกมเนี้ย ULP Geforce 2 สู้ Power VR 543mp2 ไม่ได้เลยนะครับ

ปล.เคยเล่นทั้งสองตัวมาแล้วครับ ถ้าเป็นพวกแท็บแลตขอเลือกค่าย apple ครับ (ผมแฟนพันธุ์แท้แอนดรอย์นะครับ555)

หลักฐาน55

ปล.อีกเดียวคงมีคนมาหาว่า Nexus 7 จอละเอียดกว่า เล่นเกมเลยลื่นสู้ ipad mini ไม่ได้ 555

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อันไหนดีกว่าอ่ะหรอ

Nexus 7 ได้ os แอนดรอยด์ แน่นอนว่าถ้าเอามาเล่นเกมส์ภาพอาจจะกระตุกได้และสวยไม่เท่า ipad mini แต่ด้านแอพก็พอๆกันในเรื่องการใช้งานพื้นฐานและเกมส์
    และมันดีกว่า ipad mini คือลงแอพเถื่อนได้ง่ายกว่าไม่ต้อง root ไม่ต้องศึกษาเรื่องพวกนี้เลยหาไฟล์ .apk มาก็พอ

ส่วน ipad mini ลงเกมส์เถื่อนยากต้อง ศึกษาเรื่อง JB และเรื่องประกันอีกด้วย ถ้าหากเครื่องเสียพร้อม JB ไปให้ซ่อมอาจจะทำให้เกิดปัญหาภายหลังได้(ถ้ารู้เรื่อง restore เป็น ofw ได้ก็ไม่มีปัญหา)
    แต่เรื่องคุณภาพและ เฟรมเรทของเกมส์แน่นอนว่า apple เป็นคนควบคุมทั้ง hw software มันก็ต้องดึงออกมาใช้ได้เต็มที่และเล่นเกมส์ใช้งานได้ไม่มีปัญหาแน่นอน เรื่อง fragmentation ก็ไม่เกิดเพราะมันแยกกัน support ระหว่าง device ไว้แล้ว ภาพที่ได้มันก็จะเต็มจอและสวย

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ถ้าซื้อมาเล่นเกมแนะนำ apple ดีกว่าครับ เกมมีเยอะกว่าหลายเกมยังไม่ลงแอนดรอย ^^