ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l-lift อ่านกระทู้
    แล้วCrack RELOADEDมันอยู่ในไหนอะคับ

Crack-RELOADED

............

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณคับ
    แต่ทำไมผมเปิดเกมกับ DX11 ไม่ได้อะคับ
    มันจะขั้นดลโก้FARCRY3มาแล้วมันก็หายไป
    ไม่มีอะไรเกิดขั้น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้
    ในกรณีที่โฟลเดอร์ซ่อนนะครับ
    1.เข้า My computer ครับ
    2. คลิกตรง organize เลือก folder and search options
    3. เลือก view ตรง hidden files and folders เลือก show hidden files คลิก apply > OK
    พอเข้า ไดร C ก็จะเห็น Programdata ครับ
    ผมลองทำตามดูแล้ว ก็ไม่มีอะครับ ผมลงเกมไว้ ไดร์ D ๆ ที่ร้านเขาซ่อนไว้อะครับ . . ไดร์ที่ร้านเกมเขาเปิดให้ใช้มีแค่ C กับ E

ป.ล.ถ้าผมไม่ลง ไดร์ D ตัวเกมก็จะหายไปงะ -0-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    wantแบบ updateแยก กับ dlcแยก ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    545
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เล่นได้ครับ ทำตามวิธีลงแล้งเสียงกับซับเป็นภาษาอังกฤษหมด ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    ได้รับคำขอบคุณ: 735
    ขอรับไปหละครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำไมของผมมันมีคำว่า saving ขึ้นตลอดเวลาเลยอ่ะครับ แก้อย่างไรบอกที??

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    Blog Entries
    1
    REPACK R.G. REVENANTS - 4.37 GB

โหลดตัวนี้มา ตอนกด Install แล้วมัน Error ครับ
    CPU : Intel Core i3 4130 @3.4GHz
    GPU : Geforce GTX 750 OC

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    อุดหนุนลิ้งเจ้านี้ครับ ของเค้าดีจริงๆ แต่ต้องรอหน่อยเท่านั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ไม่มีใครมาตอบวิธีหา Save game เลยหรอครับ ผมลองทำตามของคุณ

Wanatsawin
    2. คลิกตรง organize เลือก folder and search options
    3. เลือก view ตรง hidden files and folders เลือก show hidden files คลิก apply > OK
    พอเข้า ไดร C ก็จะเห็น Programdata ครับ

ก็ไม่เจออะครับ . . . . อ่อขอถามหน่อย FC3_Save_Helper ตัวนี้มันช่วยเีื่รื่องการ Save เกมหรือป่าวครับ ใช้ยังไง ใครรู้บอกผมด้วย ขี้เกลียดเล่ยใหม่ ๆ มากกกกก

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l-lift อ่านกระทู้
    แล้วCrack RELOADEDมันอยู่ในไหนอะคับ
    ก็ลงเกมเล่นได้เลยนะ เพราะท่าน gii1818 เขาลง crack ให้เรียบร้อยแล้ว (@)(@)

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    ก็ลงเกมเล่นได้เลยนะ เพราะท่าน gii1818 เขาลง crack ให้เรียบร้อยแล้ว (@)(@)

ไม่ทราบ save game มันอยู่ตรไหนอะ ทำไมผมไม่เจอ TT

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเล่นไม่ได้อะครับ เข้าเกมแล้วจอดำอะครับ ตอนนี้ มัน เป็น แพท 1.05 แล้วอะครับ

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    เค้า Repack จากตัวเต็มธรรมดา หรือจากตัวเต็ม Deluxe Edition หรือครับ หรือว่ามันก็เหมือนกันครับ ?

มึนตึบเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanohero : 15th March 2013 เมื่อ 04:55

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ผมว่าผมหาเซฟเจอแล้วน่ะครับ ! สำหรับ วินโดว์ XP น่ะครับ

C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Orbit\46

ต้องเข้าไปที่
    1.เข้า My computer
    2.เข้า Tools
    3.เลือก Folder Options
    4.View
    5.Display the full path in the title bat และ Donot cache thumbnails
    6.ติ๊กที่ Show hidden files and folders

เท่านี้หล่ะครับท่านนน !!
    ถ้าหากท่านไม่เจอละก็ ! ท่านก็โหลดโปรแกรมนี้มาใช้เลยน่ะครับ
    http://software.thaiware.com/download.php?id=10018
    เพราะผมใช้โปรแกรมนี้หา โฟลเดอร์ Orbit ก็เลยเจอเซฟเลยครับท่าน ! 55 5
    ผมละดีใจกับตัวเองจริงๆเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [R]uBik : 16th March 2013 เมื่อ 01:30
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alonzo อ่านกระทู้
    ไม่มีใครมาตอบวิธีหา Save game เลยหรอครับ ผมลองทำตามของคุณ

Wanatsawin

ก็ไม่เจออะครับ . . . . อ่อขอถามหน่อย FC3_Save_Helper ตัวนี้มันช่วยเีื่รื่องการ Save เกมหรือป่าวครับ ใช้ยังไง ใครรู้บอกผมด้วย ขี้เกลียดเล่ยใหม่ ๆ มากกกกก
    จริงๆแล้วถ้าเป็น win 7 นั้น ปกติพอเข้าไดร์ C มันจะเจอ โฟรเดอร์ ProgramData โดยอัตโนมัตินะ มันจะอยู่ใกล้ๆกับ Program Files

แต่นี้นายพูดถึงร้านเกม ซึ่งร้านเกมส่วนมาก ตามที่นายบอกเลย ถ้าเราโหลดอะไรมาแล้วเอาไปยัดไว้ในไดร์ C พอปิดเครื่องมันจะลบไฟล์ออกอัตโนมัติ ขนาดเกมยังถูกลบได้แล้วทำไมเซฟมันถึงจะถูกลบไม่ได้ ?

เวลาเล่นมันจะไปเซฟไว้ที่ไดร์ C อัตโนมัติ ซึ่งถ้าปิดคอมเซฟมันก็ต้องถูกลบอยู่แล้ว ธรรมดาตามร้านเกม ถ้าอยากเล่นร้านเกมแล้วอยากมีเซฟไว้

ตอนเลิกเล่น ผมแนะนำว่า ก่อนจะปิดคอมให้หาไฟล์เซฟไว้แล้ว Backup ไฟล์ ไปไว้ในไดร์ D หรือไดร์อื่นๆที่เค้าไม่ได้ตั้งให้ลบไฟล์อัตโนมัติเอาไว้ พอกลับมาเล่นอีกรอบ ค่อยเอาไฟล์เซฟ มายัดใส่ไดร์ C เหมือนเดิมแล้วเข้าเกมเล่น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมติดหน้า Loading นานมากๆอะครับ เหมือนจะเข้าไม่ได้ด้วย แก้ยังไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ตัว เกมส์ REPACK PROPER R.G. CATALYST - 4.6 GB ระบบเซฟเกมส์ไม่ได้คับ มันขึ้นเซฟเกมส์ตลอดเวลาเล่นเกมส์ บอกวิธีแก้หน่อยครับท่าน GII
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 16th March 2013 เมื่อ 18:07

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    one2up พาส2 โดนลบ ครับ

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ผมโหลดตัวนี้มาREPACK R.G. REVENANTS - 4.37 GB มันลงแล้วเข้าเกมด้วย directX 9 มันจะโหลดซักพัก แล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้น

แต่พอลงเครื่องเพื่อนกลับเล่นได้

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ช่วยที่ครับผมเพิ่งลงวินโดใหม่ 7 64บิต แล้วลงเกมไมไ่ด้เป็นแบบนี้

ช่วยแนะนำที่ครับช่วยคุณ

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wisutza อ่านกระทู้
    ช่วยที่ครับผมเพิ่งลงวินโดใหม่ 7 64บิต แล้วลงเกมไมไ่ด้เป็นแบบนี้

ช่วยแนะนำที่ครับช่วยคุณ
    ไฟล์ไม่สมบูรณ์ สังเกตุตอนที่คลายไฟล์มีเสียไหม ถ้าเสียให้ซ่อมหรือโหลดไฟล์ที่เสียนั้นใหม่ครับ...

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมซ่อมหมดแล้ว ไม่ได้อะ เป็นแบบเติมเลย
    ตอนนี้ลงได้แล้วนะ ใช้โปรแกรมนี้ช่วยFreeArc
    ลงแล้วเล่นได้ไม่มีปันหาครับ DLC ก็มา ขอบใจนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wisutza : 20th March 2013 เมื่อ 23:26

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ของผมเล่นได้ปกตินะครับ ทุกอย่างเรียบร้อยมีDLC
    แต่เพื่อนผมลงตัวเดียวกันนี้ มันหันซ้ายขวาเวลาขับรถไม่ได้อ่ะครับหันหน้าตรงเหมือนโดนดามคอไว้เลย สาเหตุเพราะอะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    v1.5 + 7dlc มีอะไรใหม่มั่งท่านกี๊กี๊
    B L A C K B O X