ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203

หาเพื่อนเล่น Terraria ใครเล่น Terraria มาเล่นด้วยกันไหมครับ

ใครเล่นมั่งครับมาเล่นกัน ผมเล่นไม่ค่อยเก่งแต่อยากเล่นอะครับ ใครเล่นบอกด่วนครับผมหาเพื่อนอยู่
    แอดมาได้นะครับ

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ไม่มีคนเล่นเกมนี้เลยหรอ

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เมื่อก่อนผมเล่นอยู่นะครับ แต่ฆ่าบอสไม่ได้ซักทีเลยเลิก = ="

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ผมเล่นไม่เป็นไม่รู้ว่าของดีๆจะหาจากไหนเลยอยากจะหาเพื่อนเล่น จะได้สอนผมด้วย555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เคยเล่นอยู่ เพื่งเลิก เกือบได้เกราะสุดยอดแล้วแต่เพื่อนๆผมมันเลิกเล่นกันเลยไม่ได้เล่น
    ยังไงก็บอกวิธีจอยห้องให้หน่อยล่ะกันครับเพื่อผมหรือมีใครอยากเล่นจะได้ไปจอยได้

อันนี้ของผมครับ ตอนนั้นเล่นกันบ่อยมากทุกวันเลยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xelx อ่านกระทู้
    ผมเล่นไม่เป็นไม่รู้ว่าของดีๆจะหาจากไหนเลยอยากจะหาเพื่อนเล่น จะได้สอนผมด้วย555
    เล่นแรก ๆ จะลำบากหน่อยครับ แต่พอหลัง ๆ นี่ จะยิ่งลำบากกว่าเดิม (เอ๊ะ ยังไง !!!!) บอสฆ่ายากมากครับ ผมเลยเลิกเลย = ="

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobbyfatboy อ่านกระทู้
    เล่นแรก ๆ จะลำบากหน่อยครับ แต่พอหลัง ๆ นี่ จะยิ่งลำบากกว่าเดิม (เอ๊ะ ยังไง !!!!) บอสฆ่ายากมากครับ ผมเลยเลิกเลย = ="
    ตามนั้นครับ บอสโหดมาก แค่บอสดวงตา2อัน พวกผมต้องช่วยกันสู้6คน อีก2ตัวที่เหลือไม่ต้องพูดถึงครับ โหดมาก เคยลอง 1vs1 กับบอส

ตายครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    1 VS 1 สู้ง่ายกว่าครับ ยิ่งบอสหลังจากใช้ฆ้อนทุบปากม่วงไป เนี่ยยิ่งง่ายเลย แปปตาย
    ปล.เล่นคนเดียวตลอดนะ ใช้ เทคนิคเอานะครับ ง่ายๆ ด้วย ถ้ารู้แล้วก็ไม่อยากเล่นเลยเพราะฆ่าบอส มังกรเหล็ก 10 วิ เองนะจ๊ะ
    ปล2.แนะนำอย่าหาข้อมูลมากๆมันจะเล่นได้แปปเดียวนะครับเพราะ ไม่ถึง 4 ชม ถ้ารู้เทคนิค ของครบแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    1 VS 1 สู้ง่ายกว่าครับ ยิ่งบอสหลังจากใช้ฆ้อนทุบปากม่วงไป เนี่ยยิ่งง่ายเลย แปปตาย
    ปล.เล่นคนเดียวตลอดนะ ใช้ เทคนิคเอานะครับ ง่ายๆ ด้วย ถ้ารู้แล้วก็ไม่อยากเล่นเลยเพราะฆ่าบอส มังกรเหล็ก 10 วิ เองนะจ๊ะ
    โหท่าน ช่วยสอนเทคนิดของท่านให้ผมด้วยครับ ผมจะได้เอาไปใช้มั่ง แค่ไอ้บอสตา 2 ดวงนั่นผมก็แย่แแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมเล่นน่ะในสตีมเกมส์นี้มันดีตรงทีเถื่อนเล่นกับแท้ได้เนี่ยและ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ผมก็เล่นในตีม

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    เล่นจนได้เกราะทองมาแล้วครับ บอส3ตัวหลังนี่อย่างโหด T T

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เล่นเพลินดีนะครับ ลองหา nTerratia มาเล่นดูนะ

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อยากเล่นเป็นมากๆครับแต่ผมหาของไม่เป็นแบบวกชุดไรงี้อะ ผมไม่เคยขุดลงไปเจอนรกเลย ตายก่อนทุกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    พอฆ่าบอสกระดูกเฝ้าปราสาทได้จะสบายหน่อย ละก็พอฆ่าบอสที่ใต้ดินจะได้ฆ้อนมาหลังจากนั้นจะเริ่มลำบากขึ้น 55

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    Steam HaMaJi แอดมาจ้าาา

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    บอสอะผมยังไม่เคยเจอเลยงงมากของดีๆหาจากไหน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xelx อ่านกระทู้
    อยากเล่นเป็นมากๆครับแต่ผมหาของไม่เป็นแบบวกชุดไรงี้อะ ผมไม่เคยขุดลงไปเจอนรกเลย ตายก่อนทุกครั้ง
    เล่นแบบไปเรื่อยๆดีกว่าครับแร่แถวๆเกือบถึงนรกมันจะมีดันเจี๊ยนอยู่กล่องสมบัติสีทองจะมีของดีครับเกมส์นี้นี้มันออกแแนวส้างซะมากกว่าถ้าเล่นโดยไม่ใช้สูตรจะใช้เวลานานมากกว่าจะฆ่าบอสได้แต่ล่ะตัวเอาแบบว่าเล่นแบบไมคราฟดีกว่าสร้างบ้านขุดเหมืองไปเลยๆเดียวจะมี npcมาอยู่ในบ้านเราเรื่อยๆ อยากเล่นกับผมก็บอกน่ะเดียวพาสร้างห้องเล่นด้วยกังงิๆ

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    เล่นแบบไปเรื่อยๆดีกว่าครับแร่แถวๆเกือบถึงนรกมันจะมีดันเจี๊ยนอยู่กล่องสมบัติสีทองจะมีของดีครับเกมส์นี้นี้มันออกแแนวส้างซะมากกว่าถ้าเล่นโดยไม่ใช้สูตรจะใช้เวลานานมากกว่าจะฆ่าบอสได้แต่ล่ะตัวเอาแบบว่าเล่นแบบไมคราฟดีกว่าสร้างบ้านขุดเหมืองไปเลยๆเดียวจะมี npcมาอยู่ในบ้านเราเรื่อยๆ อยากเล่นกับผมก็บอกน่ะเดียวพาสร้างห้องเล่นด้วยกังงิๆ
    ผมอะอยากเล่นแต่เวลาออนผมไม่แน่นอนครับ555

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    หาคนเล่นเกม Terraria คับ