ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

ใครช่วยอธิบายซื้อเกมส์ข้ามโซนของ steam ให้หน่อยครับ

ซื้อไปแล้วโดนบล็อคเกมส์นั้นไหม อย่างซื้อของ UK แล้วมันจะเล่นได้ไหม?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ปกติสตรีมเนี่ยถ้าเราเข้าที่ประเทศไทยแล้วเลือกซื้อเองเกมไหนที่มันบล็อคโซน ก็จะไม่มีทางโผล่ขึ้นมาให้เราหาเจอในสตรีม ถึงหาเจอก็กดซื้อไม่ได้ เช่น BATMAN ARKAM CITY เป็นต้น(ไม่เชื่อลองเข้าสตรีมแล้วหาเกมนี้ดู มันล็อคโซนไม่ให้ขายในไทยหายังไงก็ไม่เจอ)

แต่ถ้าท่านหมายถึงไปซื้อจากพ่อค้าที่ขายคีย์แล้วเค้าเอาคีย์มาจากโซนอื่นซึ่งส่วนมากจะเป็นคีย์รัสเซีย เพราะมีราคาถูกเอาเข้ามาขายแล้วได้กำไรเยอะ ถ้าอย่างนี้เวลาจะซื้อต้องถามเค้าว่ารับประกันไหมว่าจะไม่โดนแบนหรือโดนตรวจจับอันนี้ต้องคุยกันเอาเองครับ
    ซึ่งส่วนมากแล้วคนที่ซื้อคีย์รัสเซียมาก็สามารถเล่นได้ไม่โดนแบน แต่ก็มีบางครั้ง ย้ำว่าบางครั้งซึ่งเป็นส่วนน้อยก็มีโอกาสที่จะโดนแบนได้ซึ่งถ้าถูกแบนก็แสดงว่าซวยจริงๆครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ถ้าฝากคนซื้อส่วนมากจะไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ถ้าไปกดซื้อเองข้ามโซน มีสิทธิ์โดนSteamเอาเกมนั้นออกครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้
    ปกติสตรีมเนี่ยถ้าเราเข้าที่ประเทศไทยแล้วเลือกซื้อเองเกมไหนที่มันบล็อคโซน ก็จะไม่มีทางโผล่ขึ้นมาให้เราหาเจอในสตรีม ถึงหาเจอก็กดซื้อไม่ได้ เช่น BATMAN ARKAM CITY เป็นต้น(ไม่เชื่อลองเข้าสตรีมแล้วหาเกมนี้ดู มันล็อคโซนไม่ให้ขายในไทยหายังไงก็ไม่เจอ)

แต่ถ้าท่านหมายถึงไปซื้อจากพ่อค้าที่ขายคีย์แล้วเค้าเอาคีย์มาจากโซนอื่นซึ่งส่วนมากจะเป็นคีย์รัสเซีย เพราะมีราคาถูกเอาเข้ามาขายแล้วได้กำไรเยอะ ถ้าอย่างนี้เวลาจะซื้อต้องถามเค้าว่ารับประกันไหมว่าจะไม่โดนแบนหรือโดนตรวจจับอันนี้ต้องคุยกันเอาเองครับ
    ซึ่งส่วนมากแล้วคนที่ซื้อคีย์รัสเซียมาก็สามารถเล่นได้ไม่โดนแบน แต่ก็มีบางครั้ง ย้ำว่าบางครั้งซึ่งเป็นส่วนน้อยก็มีโอกาสที่จะโดนแบนได้ซึ่งถ้าถูกแบนก็แสดงว่าซวยจริงๆครับ
    เฮ้ย BATMAN ARKAM CITY มันลอคโซนเหรอครับ แล้วทำไมผมถึงเล่นได้ -*- ตอนนั้นได้ฟรีมาจากกิจกรรมในเฟสบุค
    ว่าละทำไมกดค้นหาไม่เจอ ฮ่าๆๆ

]

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ง่ายๆครับ

1.คุณซื้อเกมข้ามโซนมาสมมุติซื้อมาจากRussia

2.คุณไปซื้อตั๋วเครื่องบินๆไปRussia

3.ไปร้านอินเตอร์เน็ตในRussia

4.เปิดสตีมขึ้นมามันเป็นภาษาRussiaก็จับเปลี่ยนเป็นEnglishหรือไม่ก็Thaiไปเลย

5.Activateเกมข้ามโซนที่ซื้อมา

6.ซื้อตั๋วบินกลับไปไทย

7.กลับบ้าน

8.เล่น

ถ้าสตีมเอาเกมออกก็ไม่รู้จะทำไงแล้วละครับวิธีนี้ไม่โดนยึดเกม100000000%

ถ้าโดนให้ถีบผมได้เลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    เฮ้ย BATMAN ARKAM CITY มันลอคโซนเหรอครับ แล้วทำไมผมถึงเล่นได้ -*- ตอนนั้นได้ฟรีมาจากกิจกรรมในเฟสบุค
    ว่าละทำไมกดค้นหาไม่เจอ ฮ่าๆๆ

ถ้าเป็น key หรือgift ทีคนส่งให้จากต่างประเทศสามาถ รีดีมได้บางเกมส์น่ะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    ผมก็กะว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน key ข้ามโซนเนี่ย ใน DKS อะ แค่ยังกลัวๆโดนแบนอยู่เหมือนกัน
    ใครที่เคยซื้อ มาแชร์ กันหน่อยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    ถ้าเป็น key หรือgift ทีคนส่งให้จากต่างประเทศสามาถ รีดีมได้บางเกมส์น่ะครับ
    อ๋ออ เขาทำกันแบบนี้นี่เอง เอา user ของเรา ไปให้คนที่นู่นเขากดให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Scarlatto : 10th March 2013 เมื่อ 15:22
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    ง่ายๆครับ

1.คุณซื้อเกมข้ามโซนมาสมมุติซื้อมาจากRussia

2.คุณไปซื้อตั๋วเครื่องบินๆไปRussia

3.ไปร้านอินเตอร์เน็ตในRussia

4.เปิดสตีมขึ้นมามันเป็นภาษาRussiaก็จับเปลี่ยนเป็นEnglishหรือไม่ก็Thaiไปเลย

5.Activateเกมข้ามโซนที่ซื้อมา

6.ซื้อตั๋วบินกลับไปไทย

7.กลับบ้าน

8.เล่น

ถ้าสตีมเอาเกมออกก็ไม่รู้จะทำไงแล้วละครับวิธีนี้ไม่โดนยึดเกม100000000%

ถ้าโดนให้ถีบผมได้เลย
    มันต้องเป็นกรณี เสี่ยนเกมส์นั้นสุดดดๆ