ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

ทีมสร้าง Dishonored บอก PS4 มีแรม 8GB นี่มันแหล่มเป็นบ้า

ทีมสร้าง Dishonored บอก PS4 มีแรม 8GB นี่มันแหล่มเป็นบ้า

Arkane Studios ทีมพัฒนาเกมดังอย่าง Dishonored ได้ออกมาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเครื่องคอนโซลรุ่นใหม่อย่าง PS4 ที่ใช้แรมถึง 8GB DDR5 โดยนาย Christophe Carrier ตำแหน่ง Lead Designer ได้พูดหลังจากที่ได้รับรางวัลในงาน BAFTA ในสาขา Best Game ที่เกาะอังกฤษเมื่อวันอังคารที่ผ่านมาว่า

“การที่ PS4 มีแรมให้เราถึง 8GB นี้น่ะมันสวรรค์ชัดๆ เพราะอะไรรู้ไหม? ระหว่างที่เราพัฒนาเกมนั้นน่ะเชื่อหรือไม่ว่าพวกเราเจอปัญหาเกี่ยวกับการที่หน่วยความจำสำรองนั้นมีจำกัดเอามากๆ เราต้องตัดส่วนนั้นส่วนนี้ ย่อขนาดแผนที่ลง ตัด NPC ออก ก็คือต้องตัดหลายอย่างออกเพื่อให้มันไม่มันเกิดทรัพยากรของเครื่องคอนโซลที่มีอยู่ในปัจจุบันนี้น่ะสิ”

จากการออกมาให้สัมภาษณ์ครั้งนี้ทำให้คิดในอีกมุมได้ว่าหากไม่มีข้อจำกัดในเรื่องของหน่วยความจำสำรองหรือ RAM แล้วล่ะก็ เกม Dishonored ก็อาจจะออกมายอดเยี่ยมและสมบูรณ์กว่านี้ก็เป็นไปได้เช่นกัน ถึงแม้ว่าจะเป็นข่าวที่ไม่เกี่ยวกับ PC เท่าไหร่นัก แต่อย่าลืมว่าตรงนี้มีผลทางอ้อมต่อเกม PC อย่างยิ่งยวดเลยล่ะ เพราะถ้าหากเครื่องเล่นเกมคอนโซลมีประสิทธิภาพมากขึ้น ก็หมายความว่าทางผู้พัฒนาก็สามารถยกระดับมาตรฐานของเกมเพิ่มขึ้นได้อีกโดยไม่ต้องมีเรื่องสเปคเป็นข้อกังขาทั้งๆที่ PC น่ะมันพร้อมเสมอทุกเวลาอยู่แล้ว ….อันนี้พูดถึงในกรณี PC ของเรามีการอัพเกรดสเปคตลอดเวลาน่ะครับ ฮา

Speaking with Eurogamer at the BAFTA awards, with lead designer Christophe Carrier said this was “a joy,” to hear, as many times developers have to cut content to meet internal memory requirements.

“We need memory, you know? As a level designer we are struggling against memory every day,” he said. “We cut things, we remove things, we strip things, we split the levels, we remove NPCs from levels because there’s not enough memory.

“So knowing that memory is something that is going to be improved in the next generation of consoles: to us, it’s a joy. It’s something that we were waiting for. We were PC gamers at the beginning.

“We love PC games, and we had to make games on consoles. But the main problem was memory. The processors are good, but the memory, for our games, is the most important. So it’s great.”

Dishonored took top honors at the British Academy Games Awards Tuesday night with the award for Best Game.

http://www.vg247.com

ดูบอลเศร้า กับ สิงโต

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ตอนนี้ทำ 7-11 เก็บเงินเดือนไปซื้อ PS4 อยู่ครับ(รอมันมาโดยฌฉพาะ ฮาาา)

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    ได้เเต่ฝันกับ PS4
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    PC ตูจะพังเอาอะดิ - -*

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐Rexion๐ อ่านกระทู้
    ตอนนี้ทำ 7-11 เก็บเงินเดือนไปซื้อ PS4 อยู่ครับ(รอมันมาโดยฌฉพาะ ฮาาา)
    หัวอกเดียวกันเลยอะ 555
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    งั้นคอมผม 16GB คงโคตรสุดยอดสินะ

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    PS4 ตอนนี้เป็นเครื่องในฝันเลย

แต่ที่เศร้า เพราะมันก็อาจจะอยู่อย่างนั้นแหละ ฝันๆๆ
    “Win or lose, fight's not over. Till someone's on the mat.”

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    PC คงมีไว้แค่ เข้าเน็ต ทำงาน ...

อ๋อ.. ยังดีที่ crysis ไม่ทิ้ง PC [อนาคตไม่แน่]

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    1
    PC ยังไงก็ต้องลงเกมให้เลือยๆอยู่แล้วๆเพราะผู้เล่นส่วนใหญ่เล่นPc

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เปิดมาถ้าไม่เกิน 15k มีลุ้นสอย

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ขออย่าเกิน 15 ละกันโดนแต่ออกเนินๆ แน่นอน อิอิ

ที่จริงนะ RAM 8 GB สำรับเล่นเกมแล้วมันเหลือมากๆเลยครับ การประมวลผลของ Console มันต่างจาก PC นะครับ RAM ในคอลโซลจึงสำคัญมากๆ PC เราใส่แรมไปเยอะแต่เล่นแค่เกม แรมส่วนที่เหลือก็ไม่ได้อะไรมากมาย

PC ส่วนมากแรมที่เยอะๆ เขาเอาไปทำงานมากกว่านะ เล่นเกม 8GB เหลือมากๆแล้ว ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alonedevil : 11th March 2013 เมื่อ 10:46
    It's Good For You !!!!!

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    งั้นคอมผม 16GB คงโคตรสุดยอดสินะ
    CPU คอม กับ Console เวลาใช้งานจริงมันแรงต่างกันครับ แต่ 16GB ท่านเอาไว้ทำไรน่ะ เยอะสุดๆ --
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    CPU คอม กับ Console เวลาใช้งานจริงมันแรงต่างกันครับ แต่ 16GB ท่านเอาไว้ทำไรน่ะ เยอะสุดๆ --
    slot มันเหลือครับ + กับแรมเดี๋ยวนี้ไม่แพง ผมเลยใส่ไปเล่นๆ เคยเปิดโปรแกรมเต็มไปหมดใช้เต็มที่แค่ 10GB เองครับ 55+

ปล.ผมใส่ 16GB มาตั้งนานล่ะครับ ตั้งแต่ปี 2011 ใช้กันยาวๆไม่ต้องอัพแรมไปอีกนาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 11th March 2013 เมื่อ 10:39

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เดัยว xbox เกทับ DDR5 16 GB

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    Ram ถ้ามีงบซื้อมาใส่เถอะครับมีประโยชน์จริงๆ ข้อมูลมันจะไหลลื่ินกว่าเดิมเยอะเลย
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com