ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388

Darkwood วีดิโอเกมเพลย์เกมสยองที่มีผู้สร้างเพียง 3 คน!

หลังจากที่ผมได้รับชมวีดิโอนี้ต้องบอกว่าเป็นอะไรที่ดูอเมชซิ่งเอามากๆ Acid Wizard Studio สตูดิโอสัญาชาติโปแลนด์ที่มีทีมงานเพียงแค่ 3 คนในการสร้าง ล่าสุดได้ปล่อยวีดิโอเกมเพลย์ของเกม Darkwood ในช่วง pre-alpha ออกมาให้เราได้ชมกัน

ตัวเกมมีมุมมองแบบ Top-down พูดไทยๆก็คือมองจากมุมด้านบน และการเล่นจะเป็นแบบเอาตัวรอดท่านกลางบรรยากาศสุดสยอง ที่ตัวเกมมีลูกเล่นที่น่าสนใจเอามากๆ ไม่ว่าจะเป็นการแก้ไขปริศนา องค์ประกอบเกมแบบ RPG เหตุการณ์ที่ทำให้เราสะดุ้งขี้ราดได้ตลอดเวลา ซึ่งผมได้รวบรวมข้อมูลและลิสต์เป็นหัวข้อออกมาให้แล้วดังนี้

Hardcore Gameplay – ชื่อก็บอกละว่าฮาร์ดคอร์ หมายความว่าจะไม่มีคู่มือ ไม่มีทิปแนะนำระหว่างเกม หรืออะไรก็แล้วแต่ในเชิงช่วยเหลือ ทุกอย่างเราต้องเรียนรู้และประยุกต์ด้วยตัวเอง ถ้าหากเราเผลอทำอะไรที่ผิดพลาด สะเพร่าไม่ระวังตัว รับรองว่าคืนนั้นไม่รอดแน่นอน
    Permadeath – ง่ายๆเลยแค่ชื่อก็บอกนั่นก็คือระบบที่ว่า ตายแล้วตายเลย ในดินแดน Darkwook นั้นโคตรจะอันตรายและทุกหนแห่งก็พร้อมที่จะฉุดชีวิตของเราให้กลับไปเฝ้าพระอินทร์ได้เสมอ ถ้าหากเราตายแน่นอนว่าเซฟของเราก็จะถูกลบโดยอัตโนมัติ ทำให้การตายแต่ละครั้งได้เกิดการเรียนรู้และไม่ทำมันผิดอีกครั้งนั่นแหละ
    Satisfying Exploration – หมายความว่าแผนที่หรือสภาพภูมิประเทศภายในเกมนั้นจะเปลี่ยนแปลงแบบสุ่มเผื่อไม่ให้เรารู้สึกเบื่อและอยากจะออกสำรวจเมื่อกลับมาเล่นใหม่อีกครั้ง…หรือเปล่า
    Perks and Abilities – แน่นอนว่าเกมนี้มีองค์ประกอบความเป็น RPG อยู่แล้ว ทำให้เราสามารถเพิ่มขีดความสามารถของเราเพื่อต่อกรกับศัตรูได้
    Crafting – ด้วยระบบนี้จะทำให้เกมเมอร์นั้นปวดหัวพอสมควร ฮา ก็เพราะมันไม่มีการบอกใบ้อะไรน่ะสิ ของเกือบทุกชิ้นภายในเกมสามารถนำมาคราฟได้ ไม่ว่าจะเป็นอาวุธ กับดัก หรือข้าวของเครื่องใช้ต่างๆของเรา
    Twisted Atmosphere – ภายในเกมพบกับบรรยากาศชวนขนหัวลุกได้เลยเพราะเราจะได้รับชมเหตุการณ์ทั้งในโลกความเป็นจริงและในโลกจินตนาการราวกับฝันร้าย เป็นยังไงก็เหมือนกับในวีดิโอด้านบนนี่แหละครับ

ด้านล่างนี้เป็นภาพบางส่วนจากเกมครับ

ที่มา : http://www.juropy.com

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    โอ้..มันกลับมาแล้ว ...ระบบ คราฟของอีกแล้ว ...เราคงต้องตัดไม้กับหาขนแกะสินะ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    ระบบท่าทางจะดี

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    3 คน

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    โอ้ววว จะเก่งไปแล้วว ขอแจมอีกคนสิ 555
    This Is Paradise

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610

ตัวเอก !?

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    น่าเล่นจัง

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เกมไรยากเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    น่าเล่นรูปแบบเกมโดนมาก
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    น่าเล่นมากอะ
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

(์ Never Say )
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    อยากให้มี co op อ่ะ น่าสนมาก

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถ้าเป็นตัวละครชาย ผมจะซื้อแท้!! แต่ถ้าหญิงก็คิดดูก่อน =w=

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ฟ้าผ่า!!!! (อื้อหือ...~~)