ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866

สอบถาม เรื่อง การซื้อเกมส์ข้ามโซนใน Steam

ครับผมตามหวัข้อเลยครับ

อยากถามว่า ถ้าเราจะซื้อเกมส์ข้ามโซน จะซื้อได้ที่ไหนครับ

แล้ว การซื้อข้ามโซนมีความเสี่ยงอะไรไหมครับ

เท่าที่ผมเข้าใจคือ การซื้อข้ามโซนมีความเสี่ยง ถ้าทางเกมส์ เค้าตรวจเจอ เค้าสามารถยึดเกมส์คืนได้ใช่ไหมครับ? คล้ายๆซื้อของหนีภาษีแล้วโดนตำรวจจับ เราต้องจ่ายค่าปรับแบบนั้นหรือเปล่าครับ ฮ่าๆ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ยึดเกมคืนยังไม่ร้ายเท่าแบน account นะครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ข้ามโซนโดนแบนนะครับ ไปหมดทั้ง account เลยบางที บางอันซื้อมาเล่นไม่ได้ด้วยซ้ำ ผมว่าจะใช้ของลิขสิทธิ์ทั้งที ใช้แบบสบายใจดีกว่าครับ ไม่ต้องหลบๆซ้อนๆ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DragonB อ่านกระทู้
    ข้ามโซนโดนแบนนะครับ ไปหมดทั้ง account เลยบางที บางอันซื้อมาเล่นไม่ได้ด้วยซ้ำ ผมว่าจะใช้ของลิขสิทธิ์ทั้งที ใช้แบบสบายใจดีกว่าครับ ไม่ต้องหลบๆซ้อนๆ

อ่าครับพอดีผมทำ รับฝากซื้อเกมส์ผ่านสตีมอ่ะครับ แล้วไปเจอบางร้าน ราคาเกมส์ถูกมากๆ อย่าง เกมส์ในสตีมช่วงลด ทุน 400 บาท แต่อีกคนมา ขาย250 เจอแบบนี้ผมก็อึ่งเลยครับฮ่าๆ

แล้วบางร้าน เค้าไม่ได้บอกด้วยว่าข้ามโซน (แบบนี้ผมไม่ชอบเลย) เพราะบางทีลูกค้าเค้าไม่รู้ เห็นขายถูกๆซื้อหมด แล้วถ้าโดนแบนแอดเค้าขึ้นมา ซวยเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมไปเห็นในบอร์ด ocz เขาบอกเอาไว้น่ะครับว่าเว็บไหนบ้าง
    ผมคิดว่ามันยังมีความเสี่ยงอยู่ดี แต่ส่วนตัวแล้วก็สนใจนะครับ เพราะมันถูกกว่าจริงๆ
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B9%E0%B8%81
    สเป็คไม่ต้องเทพ ขอแค่เล่นได้ทุกเกม (ที่อยากเล่น) ไม่ต้องปรับสุด

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aobkung อ่านกระทู้
    ผมไปเห็นในบอร์ด ocz เขาบอกเอาไว้น่ะครับว่าเว็บไหนบ้าง
    ผมคิดว่ามันยังมีความเสี่ยงอยู่ดี แต่ส่วนตัวแล้วก็สนใจนะครับ เพราะมันถูกกว่าจริงๆ
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B9%E0%B8%81
    แล้วก็เคยมีข่าวคนขาย key แท้โดนลิขสิทธิ(ตัวแทนจำหน่าย)ในไทยฟ้องก็ยังมีน่ะครับ การจะขายของแท้ก็ลำบากป่าวน่ะครับเงียบไปและ

รับฝากซื้อเกมส์ Steam ราคาถูก
    กล่าวขอบคุณ
    653
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    Blog Entries
    1
    ถ้าซื้อเองอะโดนแน่นอนครับ หรือใช้วิธี VPN ไปซื้อก็โดนเหมือนกัน แต่ถ้าฝากเพื่อนที่อยู่รัสเซียหรือโซนใดก็แล้วแต่ส่งมาให้หรือเทรดกันไม่เป็นไรครับ

ผมก็ขายอยู่เหมือนกันนะครับ ยืนยันปลอดภัยแน่นอน ตามลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    หาพ้อค้ารัสเซียที่ไว้ใจได้ครับ คือวิธีที่เสี่ยงน้อยที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Blog Entries
    1
    ค่อนข้างปลอดภัยครับ แต่ไม่ 100% คนโดนยึดเกมที่ซื้อมาก็มีให้เห็นครับ ถ้าไม่แน่ใจก็ให้สร้าง ID STEAM แยกเลยครับ ว่าอันไหนเป็นคียฺข้ามโซน อันไหนเป็นซื้อในไทย

ผมก็ขายอยู่นะ แต่ไม่ได้เจาะ VPN เข้าไปซื้อ แต่ซื้อจากตัวแทนจำหน่ายในรัสเซียเลย ได้เป็น Key มาเลย

สนใจคลิกที่ลายเซ็นครั ตอนนี้ขาย RE6 ในราคาถูกมากๆอยู่นะครับ

ปล.ไม่ใช่ Gift แน่นอนครับ
    แนะนำ STEAM KEY ราคาถูก
    ดูโปรโมชั่น คลิก เข้าร่วมกลุ่ม คลิก