ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6

Smile มาแน่!!! กับชิปประมวลผล Apple A6 เพื่อเตรียมพร้อมในการเปิดตัว iPad 3 กลางปี 2012

•••มาแน่!!! กับชิปประมวลผล Apple A6 เพื่อเตรียมพร้อมในการเปิดตัว iPad 3 กลางปี 2012•••

ก่อนหน้านั้นคงจะพอทราบข่าวคราวกันแล้วกับการมาของแท็บเล็ตอย่าง iPad 3 ที่ดูเหมือนจะล่าช้ากว่าที่คาดเอาไว้ เนื่องด้วยการผลิตหนน้าจอความละเอียดสูง Retina Display แบบใหม่ของ iPad 3 มีปัญหา และล่าสุดดูเหมือนว่าจะชิปประมวลผล Apple A6 ก็ดูว่ามีแนวโน้นจะเปิดการดำเนินการผลิตได้จริง ก็ต้องเป็นปี 2012 เรียกได้ว่าทำให้มีผลทันทีกับการเปิดตัวของ iPad 3 ที่คาดว่า จะโดนเลือนไปเปิดตัวอย่างเป็นทางการประมาณกลางปี 2012 เลยทีเดียว (จากเดิมที่ปกติ iPad รุ่นใหม่ มักเปิดตัวช่วงต้นปี)

สำหรับประสิทธิภาพรายละเอียดการทำงานของชิปประมวล Apple A6 ที่เป็นสถาปัตยกรรม ARM จะมีทั้งหมดด้วยกัน 4 แกน (Quad-Core) ในเทคโนโลยีการผลิตที่ระดับ 28 นาโนเมตร ที่มีความสามารถในการแสดงกราฟฟิก 3 มิติ ได้ดีกว่า Apple A5 ถึง 10 เท่าด้วยกัน รวมไปถึงยังมีความลื่นไหลในการแสดงผลความละเอียดหน้าจอระดับ 2048×1536 พิกเซล อีกด้วย

ซึ่งด้วยความสามารถที่สูงของชิปประมวลผลของ Apple A6 นี้ ทำให้ผู้ผลิตอย่าง Taiwan Semiconductor Manufacturing Co. (TSMC) ต้องมีการเตรียมตัวและรับมือเป็นอย่างดี กับความต้องการของตลาดที่เชื่อว่าต้องสูงอย่างแน่นอน เพราะว่า TSMC มีแววว่าจะเป็นผู้ผลิตชิปประมวลผลเพียงรายเดียวที่ Apple จะว่าจ้างในการผลิตชิปประมวล Apple A6 นี้ (จากเดิมที่ Samsung เป็นผู้ผลิต Apple A5)

ยังไงก็แล้วแต่คงต้องรอลุ้นกันนะครับว่าระหว่างชิปประมวลผล 4 แกน (Quad-Core) ระหว่าง Apple A6 กับ NVIDIA Tegra 3 ที่จะใช้ในแท็บเล็ต Android ว่ามาใครจะคลอดมาก่อนกัน เพื่อตอบสนองกับความต้องการผู้ใช้งานแท็บเล็ตประสิทธิภาพสูงที่ดูแล้วมีแนวโน้นว่าจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ครับ

ที่มา : notebookcheck

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เทคโนโลยีสมัยนี้มันไวจริงๆ

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ค่อยๆพัฒนาสินะ ถึงจะได้เงินทีละเยอะๆ เพราะถ้าเกิดพัฒนาทีเดียวหมดมุขก็อดกินตังผู้บริโภคต่อเลย...

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ipad 2 ผมยังไม่ทันได้ซื้อเลย 3 จะมาซะละ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    vita หนาวเลยล่ะ ที่ขาดไปก็คือ ผู้พัฒนาเกมแบบจริงจัง ส่วนมากเห็นแต่ขายไอเดีย เช่น นกพิโรธ ฟันผลไม้ บราๆๆ

ถ้ามีผู้พัฒนาทำ กราฟฟิกดีๆ เนื้อเรื่องยาวๆหน่อย ผมว่าได้ตายกันไปข้างเลยแหละ 555

ปล.มันเริ่มจะไม่ใช้ กระดานฉนวน ละ สงสัยจะบุกตลาด เกม พกพา

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    ipad 1 ผมยังไม่ได้จับเลยครับ 3 จะออกมาละ
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ลุงสตีฟ จ๊อบ สร้างอนาคตที่เหมือนความฝันให้เป็นความจริงได้แน่ๆ เสียดายๆที่ลาออก

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Invisible' อ่านกระทู้
    ipad 1 ผมยังไม่ได้จับเลยครับ 3 จะออกมาละ
    เหอะๆเหมือนผมเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    Apple A6 ไม่ได้น่าสนใจแค่ที่ Quad Core อย่างเดียวนะครับ
    เพราะมันอาจจะใช้ gpu ซีรี่ย์ใหม่ของ powervr อย่าง sgx6xx ด้วย(ของ Vita ใช้แค่ sgx543mp4)
    ที่สำคัญมากที่สุดคือเรื่องแบต ที่อย่างน้อยจะต้องทำให้ได้ 10 ชม. ขึ้นไป
    TSMC มีเทคโนโลยีในด้านนี้สูงกว่า Samsung แต่ปัญหาคือกำลังผลิตและราคาชิ้นส่วนที่ยังสู้ Samsung ไม่ได้

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Invisible' อ่านกระทู้
    เหมือนกันเลย!! เวลาเดินไปที่พารากอนหรือเซนทรัลต่างๆ เหนคนถือ iPad แล้วตามันเป็นไฟ

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ว้าว! ipad2 ยังไม่มีเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    พึ่งซื้อ ไอแพต 2 มา กรกฏาคม จะขายทิ้งดีไหม เนี่ย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ตามไม่ทันจริงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    จ๊ะบ่ะเห้ย...4หัว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แหะ ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เพิ่งซื้อ iPad 2 มาต้นเดือนที่แล้ว ก็ดีกว่าจะออกใหม่ ผมก็ผ่อนเครื่องเก่าหมดพอดี 55+

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    สีแสบตาอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    vita หนาวเลยล่ะ ที่ขาดไปก็คือ ผู้พัฒนาเกมแบบจริงจัง ส่วนมากเห็นแต่ขายไอเดีย เช่น นกพิโรธ ฟันผลไม้ บราๆๆ

ถ้ามีผู้พัฒนาทำ กราฟฟิกดีๆ เนื้อเรื่องยาวๆหน่อย ผมว่าได้ตายกันไปข้างเลยแหละ 555

ปล.มันเริ่มจะไม่ใช้ กระดานฉนวน ละ สงสัยจะบุกตลาด เกม พกพา
    อยากได้เดี๋ยวจัดให้

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    รอให้มันจนแต้ม ก่อนค่อยชื้อเห็นมาแต่ละรอบ แถมขยันออกเอาใครจะขื้อตามมันทันละ

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ว่าจะซื้อไอแพดสองอยู่ ไม่เอาดีกว่า รอดูของแรงอย่างไอแพดสาม

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ต่อไปเราว่า เครื่องPC แบบ พกพา เล่น เกม สูงๆ ได้แน่นอนเลย
    นึกแล้วว่าพวกคุณต้องผ่าน