ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

อยากถามเวลาไปกิน swensen ครับ

จะว่าผมบ้านนอกก็ได้นะครับ เพราะมันจริง
    มาเรียนต่อ กทม ครับกะจะไปกินไอติม swensen แต่ไม่เคยกินของอย่างนี้มาก่อนเลยครับ

1ต้องรอพนักงานเค้าเรียกไปนั่ง หรือเห็นโต๊ะว่างๆก็นั่งได้เลย
    2มันสั่งยังไงครับ
    3แล้วจ่ายเงินยังไงครับ เอาบิลล์ไปจ่ายตอนกินเสร็จหรือว่าเรียกพนักงานมาเก็บเงิน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    1.เดินดุ่มๆไปนั่งเลยครับ
    2. เดี๋ยวพนักงานจะเอาเมนูมาให้ แล้วก็สั่งตอนนั้นเลย
    3. เอาบิลไปจ่ายเงินครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MGJOE อ่านกระทู้
    จะว่าผมบ้านนอกก็ได้นะครับ เพราะมันจริง
    มาเรียนต่อ กทม ครับกะจะไปกินไอติม swensen แต่ไม่เคยกินของอย่างนี้มาก่อนเลยครับ

1ต้องรอพนักงานเค้าเรียกไปนั่ง หรือเห็นโต๊ะว่างๆก็นั่งได้เลย
    3แล้วจ่ายเงินยังไงครับ เอาบิลล์ไปจ่ายตอนกินเสร็จหรือว่าเรียกพนักงานมาเก็บเงิน

รอฟังคำตอบด้วยคนครับ อายุ 21 แล้วยังไม่เคยไปแตะสักที ไอติมเวนเซ่นเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    1. เดินเข้าหาพนักงานคนไหนก็ได้ แจ้งว่ามากี่คน พนักงานจะพาไปที่โตะ (เลือกเองก็ได้ถ้าคนไม่เยอะ)
    2. เขาจะมีเมนูมาให้ อยากกินอะไรก็อ่านตามนั้นแหละ
    3. เอาบิลที่ได้ ไปจ่ายที่ แคชเชียร์หน้าร้าน

ผมว่าคนที่ไม่เคยไปสเวนเซนส์เนี่ย แสดงว่ายังไม่มีแฟน เพราะผู้หญิงชอบกินกันมากๆ 55+

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    จริงๆทำไง ผมไม่ทราบ แต่ผมก็ทำแบบนี้มาตลอดนะ

- ถ้าโต๊ะว่างก็เดินไปนั่งได้เลยครับ หรือถ้ามีพนักงานยืนอยู่ก็บอกเขาก็ได้ครับ "2ที่ครับ (ทำตาหวานด้วย ถ้าพนักงานน่ารัก)" เป็นต้น
    - ถ้าพนักงานเห็นเรานั่งหรือพามานั่ง เขาก็เอาเมนู มาให้ เราก็นั่งดูไม่ต้องรีบก็ได้ เอาอันไหนก็ชี้ๆ บอกเขาเอาครับ (ปกติผมก็ไม่ได้สั่งออกเสียงนะ)
    - เขาจะเสริฟบิลมาระหว่างรอไม่ก็ระหว่างกินอะครับ ก็เอาบิลไปจ่ายที่เคาเตอร์ตอนจะกลับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    1. เข้าไปเลยครับ ถ้าร้านโล่ง แต่ถ้าคนเยอะๆ ก็เข้าไปเลยอยู่ดี -0-

2. รอเมนูจากพนักงานแล้วจิ้มเอาก็ได้ครับ

3. เอาบิลสีเหลืองๆไปจ่ายที่เค้าท์เตอร์หน้าร้านครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MGJOE อ่านกระทู้

อยากนั่งตรงไหนนั่งได้เลยครับ ยกเว้นตักพนักงาน

น้องๆ จะเอาเมนูมาให้อ่ะครับ เลือกแล้วบอกน้อง ว่าวันนี้อยากอะไร

น้องจะเอาบิลมาเสียบไว้ที่โต๊ะครับ กินเสร็จก็เดินไปที่เคาน์เตอร์ยื่นบิล แล้วก็จ่ายตัง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ ไม่เห็นจะยากเลย ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไหนก็ถามแล้ว ถามต่อเลยครับแล้วพวก pizza kfc mk ทำอย่างไรครับ คำถามเเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมเด็ก swensens เก่าครับ ทำงานตั้งแต่ปี 1 ยันจบปี 4
    - เดินเข้าไปมองหาโต๊ะนั่งได้เลยครับ
    - เค้าจะเอาเมนูมาให้พร้อมแนะนำโปรโมชั่นพร้อมกับบอกว่าอีกสักพักจะมารับออร์เดอร์
    - ก็เลือกสั่งได้เลยครับ แนะนำสั่งพวกโปรโมชั่นไปเลย จะราคาถูก เหมาะสำหรับคนรู้ไม่ค่อยเยอะ ไม่ค่อยได้กิน
    - เช็คบิล ก็เอาบิลไปที่แคชเชียร์ได้เลยครับ
    ปล.แนะนำนะครับ ไม่พอใจอะไรก็อย่าไปเหวี่ยง ไปเบ่ง กับร้านไอ้ติม หรือร้านของกินทุกๆ ร้าน ไม่งั้นเดี๋ยวจะหาว่าผมไม่เตือน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ไหนก็ถามแล้ว ถามต่อเลยครับแล้วพวก pizza kfc mk ทำอย่างไรครับ คำถามเเดิมครับ
    - pizza เดินไปนั่งเลยเหมือนกัน รอ menu แล้วจิ้มเลย แต่อย่าง pizza company สั่งเสร็จ เก็บตังก่อน ถึงจะได้ของ

- kfc เดิืินไปที่เค้าท์เตอร์ก่อนเพื่อสั่งอาหาร มีเมนูอยู่บนเค้าท์เตอร์ สั่งเสร็จ จ่ายตัง รอรับของแล้วไปนั่ง ไม่งั้นถ้าไปหลายคนต้องหาที่นั่งก่อน เพราะร้านอาจคนเยอะ

หรือบางที บางอย่าง หรือบางร้าน เค้าเอาไปเสิร์ฟให้ที่โต๊ะ

- mk เดินเข้าไปปกติจะมีพนักงานพาไปนั่ง มีเมนูให้ สั่งๆๆ กินอิ่มแล้วเรียกมาเก็บตังที่โต๊ะครับ

จะเอาร้านอื่นอีกป่ะครับ -0-

edit เพิ่มให้นิด pizza เลือกแป้งก่อน ก็มีประมาณว่า แป้งบางกรอบ/หนานุ่ม/ขอบไส่กรอกชีส แล้วเลือกขนาด เล็ก4ชิ้น/กลาง6ชิ้น/ใหญ่8ชิ้น

แล้วเลือกหน้า ว่าจะเอาหน้าอะไร หรือจะเอา 2 หน้าในถาดเดียวก็ได้ แล้วก็เลือกอื่นๆถ้าต้องการเช่นพาสต้า สปาเก็ตตี้ ไก่BBQ ขนมปัง แล้วก็เครื่องดื่ม

จขกท ถามจริงๆหรือเอาฮาครับ ผมตอบสาระมากเลยนะ นานๆจะมีสาระทีนึง - -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 12th March 2013 เมื่อ 10:16

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    แนะนำให้กิน ไอติมมะม่วง ก่อนเลยครับ อร่อยสุดในร้านแล้ว
    ที่สำคัญมีขายเฉพาะที่ไทยเท่านั้น และเดือนต่อๆไปก็ไม่มีแล้ว มันเป็นช่วงโปรโมชั่น

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    ขอถามอีกนิดครับ จีบพนักงานสเว่นเซ่นต้องทำไงครับ เฉพาะผู้หญิงนะครับ เห็นที่เซนทรัลแจ้งชั้น6น่ารักโฮกๆ แต่ผมขึ้อายครับแต่อ้อนเก่ง
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ถามจริงอยู่ที่ไหน ไม่เคยไปกิน swensen mk kfc pizza

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    1.เข้าไปนั่งโต๊ะ
    2.สั่งไอติม
    3.กินเสร็จเดินออกให้ไว แล้วก็อย่าไปห้างนั้นอีกเลย

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ผมอยากกินพวก ซูกิชิ ชาบู อะครับ ไม่เคยไป คำถามเดียวกับ จขกท เลย ว่าจะพาแฟนไม่กิน แต่กลัว ป้ำๆเป๋อๆ

รบกวนตอบด้วยครับ

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมกินตั้งแต่อนุบาลตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าจ่ายยังไง

กล่าวขอบคุณ
    6,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    ผมอยากกินพวก ซูกิชิ ชาบู อะครับ ไม่เคยไป คำถามเดียวกับ จขกท เลย ว่าจะพาแฟนไม่กิน แต่กลัว ป้ำๆเป๋อๆ

อันนี้มาเอาฮาป่ะครับ หรือเอาจริง -_-|||

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    อันนี้มาเอาฮาป่ะครับ หรือเอาจริง -_-|||
    ผมเอาจริงๆครับ - -* หน้าตาผมดูพูดเล่นขนาดนั้นเลยรึไงครับบบบบบบบบบบบบบ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    เข้าไปหน้าร้าน ถ้าคนเยอะ พนง.จะให้บัตรคิว แล้วถามว่ามากี่คน เขาจะบุ๊คที่นั่งไว้
    พอถึงคิว เขาจะพาเข้าไปนั่งที่โต๊ะ แล้วเขาจะถามว่าเอาน้ำซุปอะไร ต้มยำ หรือน้ำข้น น้ำใส
    ต้มยำอร่อยสุด ตามความรู้สึกผมนะ

พอเขาเอาน้ำซุปมาให้ เราก็กินได้เลย อะไรวิ่งผ่านมาก็หยิบใส่หม้อต้มกินได้เลย หยิบมาเลยทั้งจานนะครับไม่ใช่แค่อาหาร
    แล้วไม่ต้องเอาจานไปวางคืนบนสายพานนะ ผมไปกินครั้งแรกเอาจานเปล่าวางคืนบนสายพาน โคตรอายเลย 5555
    เราสามารถเดินไปคีบซูชิ เทมปุระ อะไรพวกนี้ได้ มีไอติม น้ำ เติมได้ไม่อั้น

เรื่องเงิน เดี๋ยวพนง.เขาจะเดินมาหาเราเอง แล้วให้ใบเสร็จที่มีเขียนเวลาออกไว้ เราจะมีเวลากิน 40 นาที มั้ง ถ้าจำไม่ผิด
    กินเสร็จก็เอาบิลไปที่เคาเตอร์แล้วก็จ่ายเงิน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

ถ้าเอาจริงก็ตอบให้ครับ -_-||| ถ้าคนไม่เยอะเดินเข้าไปนั่งเลยครับ ไป 2 คนจะนั่งโต๊ะหรือรางก็ได้แล้วแต่สะดวก

แต่ถ้าคนเยอะๆมันจะชอบให้ไปนั่งราง เอาโต๊ะไว้ให้คนที่มาหลายๆคนนั่ง (แต่ผมก็จะนั่งโต๊ะอยู่ดี -0-)

กินก่อน จ่ายทีหลัง ไปนั่งแล้วแจ้งจำนวนคน ซักพักเค้าจะถือใบเสร็จเป็นใบแจ้งเวลามาให้ ว่ากินได้ถึงกี่โมง (ตามนาฬิการ้าน อยู่บนผนัง)

ของกินก็อย่างที่เห็น มีชาบูอยู่บนราง หยิบได้ตามสะดวก ทานไม่หมดโดนปรับ ส่วนซูชิเดินไปหยิบเอง มีจานให้ น้ำมีแก้วให้เดินไปกดเองไม่อั้น

ถ้าิอยากได้อะไรที่มีในเมนู แต่มันไม่มาในรางซักที เรียกพนักงานมาสั่งได้เลยครับ อย่ามัวอาย อดแดร๊ก

น้ำซุปก็มีประมาณ ซุปใส ซุปต้มยำ ซุปมิโสะ เลือกเอาตามชอบ

อิ่มแล้วก็ถือใบแจ้งเวลาไปจ่ายตังที่แคชเชียร์หน้าร้าน ราคาก็ ชาบูชิคนละ 319 net. ซูกิชิ 329 net. ครับ

edit :; ถ้านั่งโต๊ะ จะเลือกน้ำซุปได้ 2 อย่างนะครับ หม้อมันแบ่งครึ่ง

ขอบคุณครับ อันที่จริงก็เคยไปกินนะแต่ว่า ไปกับ ผู้ใหญ่ เค้าทำให้เสดเลยผมไปยัง งงๆอยู่ว่าอะไรยังไง ไปถึงก็จับผมนั่งแล้วกิน แล้วก็ยืนรอหน้าร้าน จบ

ผมเลยไม่รู้ว่าต้องทำไงบ้างง ขอบคุณนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย assist05 : 12th March 2013 เมื่อ 14:21

กล่าวขอบคุณ
    6,661

ถ้าเอาจริงก็ตอบให้ครับ -_-||| ถ้าคนไม่เยอะเดินเข้าไปนั่งเลยครับ ไป 2 คนจะนั่งโต๊ะหรือรางก็ได้แล้วแต่สะดวก

แต่ถ้าคนเยอะๆมันจะชอบให้ไปนั่งราง เอาโต๊ะไว้ให้คนที่มาหลายๆคนนั่ง (แต่ผมก็จะนั่งโต๊ะอยู่ดี -0-)

กินก่อน จ่ายทีหลัง ไปนั่งแล้วแจ้งจำนวนคน ซักพักเค้าจะถือใบเสร็จเป็นใบแจ้งเวลามาให้ ว่ากินได้ถึงกี่โมง (ตามนาฬิการ้าน อยู่บนผนัง)

ของกินก็อย่างที่เห็น มีชาบูอยู่บนราง หยิบได้ตามสะดวก ทานไม่หมดโดนปรับ ส่วนซูชิเดินไปหยิบเอง มีจานให้ น้ำมีแก้วให้เดินไปกดเองไม่อั้น

ถ้าิอยากได้อะไรที่มีในเมนู แต่มันไม่มาในรางซักที เรียกพนักงานมาสั่งได้เลยครับ อย่ามัวอาย อดแดร๊ก

น้ำซุปก็มีประมาณ ซุปใส ซุปต้มยำ ซุปมิโสะ เลือกเอาตามชอบ

อิ่มแล้วก็ถือใบแจ้งเวลาไปจ่ายตังที่แคชเชียร์หน้าร้าน ราคาก็ ชาบูชิคนละ 319 net. ซูกิชิ 329 net. ครับ

edit :; ถ้านั่งโต๊ะ จะเลือกน้ำซุปได้ 2 อย่างนะครับ หม้อมันแบ่งครึ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 12th March 2013 เมื่อ 14:12

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357

เข้าไปหน้าร้าน ถ้าคนเยอะ พนง.จะให้บัตรคิว แล้วถามว่ามากี่คน เขาจะบุ๊คที่นั่งไว้
    พอถึงคิว เขาจะพาเข้าไปนั่งที่โต๊ะ แล้วเขาจะถามว่าเอาน้ำซุปอะไร ต้มยำ หรือน้ำข้น น้ำใส
    ต้มยำอร่อยสุด ตามความรู้สึกผมนะ

พอเขาเอาน้ำซุปมาให้ เราก็กินได้เลย อะไรวิ่งผ่านมาก็หยิบใส่หม้อต้มกินได้เลย หยิบมาเลยทั้งจานนะครับไม่ใช่แค่อาหาร
    แล้วไม่ต้องเอาจานไปวางคืนบนสายพานนะ ผมไปกินครั้งแรกเอาจานเปล่าวางคืนบนสายพาน โคตรอายเลย 5555
    เราสามารถเดินไปคีบซูชิ เทมปุระ อะไรพวกนี้ได้ มีไอติม น้ำ เติมได้ไม่อั้น

เรื่องเงิน เดี๋ยวพนง.เขาจะเดินมาหาเราเอง แล้วให้ใบเสร็จที่มีเขียนเวลาออกไว้ เราจะมีเวลากิน 40 นาที มั้ง ถ้าจำไม่ผิด
    กินเสร็จก็เอาบิลไปที่เคาเตอร์แล้วก็จ่ายเงิน

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    สเวนเซ่น ผมเคยไปกินครั้งเดียวเลิกเลยครับ ไปกับพี่สาว สั่งช็อกโกแลตซันเดสองกับคาปูชิโน่เย็น1แก้ว บิลมา400กว่าบาท เงิบกันทั้งคู่เลย- -*
    God's Right Seat

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE_NOKIA_LOVE อ่านกระทู้
    ขอถามอีกนิดครับ จีบพนักงานสเว่นเซ่นต้องทำไงครับ เฉพาะผู้หญิงนะครับ เห็นที่เซนทรัลแจ้งชั้น6น่ารักโฮกๆ แต่ผมขึ้อายครับแต่อ้อนเก่ง
    ดีเเลยเดี๋ยวว่างๆลองไปสังเกตุซะหน่อยว่าคนไหน
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    นี่แหละครับ ในความผม ยอากจะทำเว็บไซต์แนวนี้แหละครับ
    บอกวิธีการต่างๆ ให้ผมคนได้เข้ามาหาข้อมูล
    เช่นขึ้นรถไฟฟ้าต้องทำยังไง ไปร้านพิซซ่า สเว่นเซน KFC ต้องสั่งยังไง
    เพื่อเป็นข้อมูลให้หลายๆคนที่ยังไม่รู้ ได้เข้าใจครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    ผมแนะนำให้ เอาเสื้อกันหนาวไปด้วย ในร้านเนี้ยมันเย็นมากๆๆๆ คือเข้าไปเนี้ยไอติม ไม่ต้องละลายหรอก 555 แต่ร้อยล่ะ 90 ของสาวๆที่ไปเนี้ย ไม่ได้เน้นไปกินไอติม ....คงรู้กันน่ะ
    ผมว่าถ้าคุณจะไปจีบสาวๆพนักงานเนี้ย อย่าไปตอนทำงานเลยพวกเธอจะเสียสมาธิในการเถือถ้วยไอติม ที่ราคแพงมากกก ตกขึ้นมาอดแน่ๆท่าน 55