ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.:"Star Wars: First Assault" เกมชูตติ้งออนไลน์ปฐมบท Battlefront 3:.

.: "Star Wars: First Assault" เกมชูตติ้งออนไลน์ปฐมบท Battlefront 3 :.

---------------------------------------------------------------------------

แหล่งข่าวจากเว็บไซต์เกมชื่อดัง ออกมาเปิดเผยรายละเอียดเพิ่มเติมพร้อมภาพสกรีนช็อตแรกสำหรับเกม MMOFPS ตัวใหม่ในจักรวาลสตาร์วอร์สที่กำลังจะมาสู่เอ็กบ็อกซ์ไลฟ์อาร์เขต

กระแสข่าวเกมใหม่ในแฟรนไชส์สงครามอวกาศเริ่มมีมาตั้งแต่เดือนตุลาคมปลายปีที่แล้ว เมื่อได้มีภาพปกเกม "Star Wars: First Assault" หลุดออกมาจากเว็บไซต์หลักของไมโครซอฟต์ Xbox.com โดยระบุว่ามันจะเป็นเกมดาวน์โหลดสำหรับเครื่องเอ็กบ็อกซ์360

ล่าสุดเว็บไซต์ Kotaku ได้ออกมาเปิดเผยภาพจำนวน 2 รูป ที่อ้างว่าเป็นภาพสกรีนช็อตแรกจากเกม "Star Wars: First Assault" พร้อมระบุตัวเกมจะถูกพัฒนาโดยสตูดิโอ LucasArts ด้วยเอนจิ้นยอดนิยมชื่อดัง Unreal Engine 3 โดยเนื้อเรื่องในเกมจะเป็นเรื่องราวปฐมบทเกริ่นนำก่อนถึงเหตุการณ์ในเกม "Star Wars: Battlefront III" (ที่ยังไม่ได้ประกาศ)

ตัวเกมจะเป็นแนวยิงมุมมองบุคคลที่หนึ่งแบบเล่นหลายคน แบ่งข้างสองฝั่งเหมือนเกม FPS ออนไลน์ทั่วไป โดยผู้เล่นสามารถเลือกข้างได้ว่าจะอยู่ทีมไหนระหว่างกลุ่มกบฏ Rebels กับกองกำลังทหารฝ่ายสาธารณรัฐ Storm Troopers ที่ต้องต่อสู้เข้าห้ำหั่นกันเอง โดยสามารถเล่นพร้อมกันได้สูงสุด 16 ผู้เล่น (แบ่งทีมข้างละ 8 คน) บนสมรภูมิที่เอามาจากฉากเด่นๆประจำซีรีส์อย่าง Tatooine และ Bespin

แม้ว่ามันจะเป็นเกมสตาร์วอร์ส แต่ทว่าระบบการเล่นหลักๆภายในเกมจะเป็นเหมือนเกมยิงแนวทหารที่เน้นใช้อาวุธปืนยิงใส่กันเท่านั้น ไม่มีพวกเจไดที่มีพลังพิเศษใช้ดาบแสงโผล่ออกมาให้เห็น รวมทั้งยานพาหนะอย่างพวกสปีดเดอร์หรือยานอวกาศก็ไม่มีมาให้ขับ (ทั้งๆที่ตอนนี้ได้มีรายงานว่าทางทีมงานบางส่วนได้เริ่มทำยานพาหนะต้นแบบสำหรับเกม Battlefront 3 แล้วก็ตาม)

โดยแหล่งข่าวระบุต่อว่าหากตัวเกม "Star Wars: First Assault" เมื่อปล่อยออกมาแล้วได้ผลตอบรับดีและประสบความสำเร็จในด้านยอดขาย ทางทีมงานที่ลูคัสอาร์ต ก็อาจจะตัดสินใจปล่อยเกม "Star Wars: Battlefront III" ออกตามหลังมาติดๆ แถมยังจะใช้โค้ดระบบเกมเพลย์จากเกมชูตติ้งตัวนี้มาเป็นพื้นฐานให้กับเกมภาค Battlefront III อีกด้วย

เกม "Star Wars: First Assault" จะถูกพัฒนาลงเป็นเกมสำหรับเครื่องเอ็กบ็อกซ์360 และเปิดให้ดาวน์โหลดผ่านเอ็กบ็อกซ์ไลฟ์อาร์เขต โดยเดิมทีตัวเกมมีกำหนดเปิดช่วงทดสอบโคลสเบต้าในเดือนกันยายนนี้ และเตรียมแผนออกวางจำหน่ายในวันที่ 1 ตุลาคมปี 2013 แต่ล่าสุดทางสตูดิโอลูคัสอาร์ตได้ถูกซื้อไปโดยค่ายดิสนีย์ ทำให้ ณ ตอนนี้อนาคตของตัวเกมยังคงไม่แน่นอน

------------------------------------------------------------------------------------

-----------------------------------------------------------------------------------

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ่านแรก นึกว่า Battlefield 3 55555
    ATI RADEON HD 5570 Intel Core i3-2100 3.1ghz Ram 4 GB พอดีๆCOL

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    รอ Battlefront 3 มาเป็นชาติละ มีข่าวมาบ้างซะที ถึงจะไม่ได้เป็นข่าวเกมนี้ตรงๆก็เหอะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ถ้าภาคนี้ลง pc กะจะโหลดมาเล่น แท้ค่อยจัด battlefront 3 ทีเดียวเลย คงยิ่งใหญ่เหมือนไข่ไดโนเสาแน่ ถึงกับทำเกมออกมาเกมนึงเพื่อเป็นปฐมบทปูทางให้ภาค3ออก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เอามาลองตลาดหรอกหรอ - - เกมนี้ดูแล้วคงไม่น่าจะมีอะไรแฮะ

รอเล่น battlefront3 อยู่นะ เพราะภาค2สนุกมาก(เป็นเกมเก่าอีกเกมที่สนุกมั่กๆ)
    I'm watching on You

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เกมนี้ชอบมาก ตั้งแต่ ภาค 2 และ 55

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Life in Milkyway!!
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 102
    ภาพมาแบบนี้ซาวคงอลังกาลมาก จิ๋วๆ จึงๆ วู้มๆ วามๆ สไตล์ สตารวอล์ 5555+

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    จะโหมด เจได ปะ เหมือนภาค 2 ปะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    โห หน้าเล่นอ่ะ จะได้เป็น stom trooper รึปล่าวหว่า

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    สตาร์วอล ไม่มีเจได ไม่มีดาบเลเซอร์ ไม่มีปืนเลเซอร์ ไม่มีพลังforce
    แล้วมันจะเรียกว่าสตาร์วอลได้หรอ

ต่อให้ภาพสวย หรือเนื้อเรื่องดีก็เหอะ
    แต่จุดขายของสตาร์วอลล์มันคือ เจไดกับดาบเลเซอร์
    เกมแนวทหาร fps มันมีเกลื่อนแล้ว ถ้าไม่มีเจได หรือดาบเลเซอร์
    หรืออย่างน้อย มีปืนเลเซอร์ก็ยังดี แต่นี่ไม่มีสักอย่าง
    เท่าที้เห็นนี่ปืนก็เหมือนเกมทหารอื่นๆทั่วไป ไม่มีอะไรน่าดึงดูดเลย

ปล.ไม่ได้แช่งนะ แต่ผมว่าเกมไม่น่าจะขายออก

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    สตาร์วอล ไม่มีเจได ไม่มีดาบเลเซอร์ ไม่มีปืนเลเซอร์ ไม่มีพลังforce
    แล้วมันจะเรียกว่าสตาร์วอลได้หรอ

ต่อให้ภาพสวย หรือเนื้อเรื่องดีก็เหอะ
    แต่จุดขายของสตาร์วอลล์มันคือ เจไดกับดาบเลเซอร์
    เกมแนวทหาร fps มันมีเกลื่อนแล้ว ถ้าไม่มีเจได หรือดาบเลเซอร์
    หรืออย่างน้อย มีปืนเลเซอร์ก็ยังดี แต่นี่ไม่มีสักอย่าง
    เท่าที้เห็นนี่ปืนก็เหมือนเกมทหารอื่นๆทั่วไป ไม่มีอะไรน่าดึงดูดเลย

ปล.ไม่ได้แช่งนะ แต่ผมว่าเกมไม่น่าจะขายออก
    ก็แล้วแต่คนชอบนะ ผมชอบ การขับยาน และ สงคราม โคลน

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้

ที่อย่ในภาพอะ ปืนเลเซอร์นะ - - แถมนี่เป็นแค่ screenshot ไม่ใช่ทั้งเกมส์มีภาพแค่นี้...

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมว่ายุคสมัยนี้ Gamer เปลี่ยนไปแล้วครับ สมัยนี้ชอบแบบ Graphic อลังการงานสร้าง และ Gameplay ที่หลากหลาย

ถ้าจะมาแค่ FPS ยิงกันเฉยๆ มันก็คงไม่มีอะไรเด่นหรอกครับ เอา Jedi มาใส่บ้างก็ดีนะครับ และยานพาหนะ จะได้หลากหลายหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ภาพดูน่าเล่นมากเลยอะ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1

ที่คุณคิดแบบนี้ได้ แสดงว่าคุณ ยังไม่เคยเล่น Battlefront 1 และ 2 ไปหามาเล่นสะนะครับ
    ผมเป็นสาวก สตาร์วอ ไม่ว่าเกมจะออกมาเป็นยังไง ขอเกมเพลย์ เป็นใช้ได้ แค่นี้ก็พอใจละ
    แล้วไอที่เห็นอยู่อะ นั่นและปืนเลเซอร์ ละหรือว่า ปืนเลเซอร์ ของสตาร์วอ มันอลังการงานสร้าง??
    แบบนี้

ตั้งแต่ผมเล่นเกมซีรีย์นี้ ดูหนัง ปืนเลเซอร์ของสตาร์วอ มันก็
    แบบนี้

คือถ้าไม่พอใจ ก็ไม่ต้องเล่นอะครับไม่ได้มีใครง้อให้เล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 12th March 2013 เมื่อ 15:49
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mustas อ่านกระทู้
    ที่คุณคิดแบบนี้ได้ แสดงว่าคุณ ยังไม่เคยเล่น Battlefront 1 และ 2 ไปหามาเล่นสะนะครับ
    ผมเป็นสาวก สตาร์วอ ไม่ว่าเกมจะออกมาเป็นยังไง ขอเกมเพลย์ เป็นใช้ได้ แค่นี้ก็พอใจละ
    แล้วไอที่เห็นอยู่อะ นั่นและปืนเลเซอร์ ละ
    กระทืบ LIKE เลยครับ555 สาวกสตาร์วอร์ เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,255
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mustas อ่านกระทู้
    แล้วไอที่เห็นอยู่อะ นั่นและปืนเลเซอร์ ละหรือว่า ปืนเลเซอร์ ของสตาร์วอ มันอลังการงานสร้าง??
    ผมก็สาวกสตาร์วอร์ =w=

คหสต.นะ ผมว่าเกมนี้มีเปอร์เซ็นเหมือนalien colonal คือมันอาจจะทำยอดขายไม่ค่อยดี =o=
    เพราะระบบที่เห็นๆตอนนี้ยังไม่มีอะไรแปลกใหม่ มีดีที่เป็นธีมของสตาร์วอร์ แต่คงไม่น่าจะมีปัญหาเท่าไหร่
    เพราะซีรี่ส์battlefrontเกมเพลย์มันเป็นTpsดีที่สุดแล้วไม่จำเป็นต้องเป็นFpsด้วยซ้ำ =w=

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontom007 อ่านกระทู้
    ผมก็สาวกสตาร์วอร์ =w=

คหสต.นะ ผมว่าเกมนี้มีเปอร์เซ็นเหมือนalien colonal คือมันอาจจะทำยอดขายไม่ค่อยดี =o=
    เพราะระบบที่เห็นๆตอนนี้ยังไม่มีอะไรแปลกใหม่ มีดีที่เป็นธีมของสตาร์วอร์ แต่คงไม่น่าจะมีปัญหาเท่าไหร่
    เพราะซีรี่ส์battlefrontเกมเพลย์มันเป็นTpsดีที่สุดแล้วไม่จำเป็นต้องเป็นFpsด้วยซ้ำ =w=
    มัน เป็น TPS สลับ FPS ได้นิครับ??
    อีกอย่างเขาก็บอกอยู่เป็น ปฐมบท
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    1,255
    มัน เป็น TPS สลับ FPS ได้นิครับ??
    อีกอย่างเขาก็บอกอยู่เป็น ปฐมบท
    ใช่ครับ มันสลับกันได้ แต่ผมว่าTpsดีกว่า =o=
    คงแค่สร้างออกมาลองระบบFpsเหมือนเกมสมัยใหม่นี่ละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    น่าจะมีเจได ถือปืน รึไม่ก็พวกกึ่งเจไดกึ่งซิธ บ้างจะได้มีไรใหม่ๆบ้าง -.- ......

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    ผมว่าเขาไม่น่าจะเอาจุดเด่นของเกม ออกหรอกนะคงจะเป็นผสมผสานระหว่าง TPS กับ FPS จะได้เอาใจผู้เล่น FPS ไปด้วยในตัว
    เพราะซีรีย์ นี้มันก็ตายตัวเป็นเกมแนว ยิงๆ อยู่แล้วขี่ยานสนุกสุดละ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Archios อ่านกระทู้
    น่าจะมีเจได ถือปืน รึไม่ก็พวกกึ่งเจไดกึ่งซิธ บ้างจะได้มีไรใหม่ๆบ้าง -.- ......
    ซิธก็ซิธ เจไดก็เจไดสิ เอามารวมกันคงไม่มีหรอกเหมือนลัทธิบูชาซาตานกับบูชาพระเจ้านั่นแหละ แล้วจะเป็นไปได้ตรงไหนที่มันจะรวมตัวกันได้ในเมื่อมันคนละขั้ว
    ส่วนปืนนั้นลัทธิเจไดเก่านั้นไม่อนุญาตให้เจไดใช้ปืนนะครับ มันธรรมเนียมยกเว้นไม่มีอาวุธใช้ในสถานการณ์ล่อแหลมจริง ๆ แบบโอบีวันในหนังภาค3
    ส่วนลัทธิเจไดใหม่ก็ใช้ได้ไม่มีใครห้ามแต่จะใช้ทำไมละในเมื่อใช้ไลท์เซเบอร์แล้วมีประสิทธิภาพกว่าปัดกระสุนได้ แล้วหน้าไหนจะไปใช้ปืนให้ตัวเองกระจอกละ คิดดูเองละกัน

แล้วที่บางคนว่าสตาร์วอส์ต้องมีแค่พลังฟอรซ์กับไลท์เซเบอร์ นั่นคิดผิดแล้ว มันยังส่วนขยายอีกมาก ไม่รู้จริงอย่าพูดซี้ซั้วดีกว่า
    เพราะมันจะน่าหัวเราะซะเปล่า ๆ นะคับ จะบอกให้พวกที่ใช้ปืนเก่ง ๆ ก็มีเยอะอย่างพวกแมนดาลอเรี่ยนแบบแจงโก้ เฟตต์ในหนังนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 12th March 2013 เมื่อ 18:20

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ซิธก็ซิธ เจไดก็เจไดสิ เอามารวมกันคงไม่มีหรอกเหมือนลัทธิบูชาซาตานกับบูชาพระเจ้านั่นแหละ แล้วจะเป็นไปได้ตรงไหนที่มันจะรวมตัวกันได้ในเมื่อมันคนละขั้ว
    ส่วนปืนนั้นลัทธิเจไดเก่านั้นไม่อนุญาตให้เจไดใช้ปืนนะครับ มันธรรมเนียมยกเว้นไม่มีอาวุธใช้ในสถานการณ์ล่อแหลมจริง ๆ แบบโอบีวันในหนังภาค3
    ส่วนลัทธิเจไดใหม่ก็ใช้ได้ไม่มีใครห้ามแต่จะใช้ทำไมละในเมื่อใช้ไลท์เซเบอร์แล้วมีประสิทธิภาพกว่าปัดกระสุนได้ แล้วหน้าไหนจะไปใช้ปืนให้ตัวเองกระจอกละ คิดดูเองละกัน

แล้วที่บางคนว่าสตาร์วอส์ต้องมีแค่พลังฟอรซ์กับไลท์เซเบอร์ นั่นคิดผิดแล้ว มันยังส่วนขยายอีกมาก ไม่รู้จริงอย่าพูดซี้ซั้วดีกว่า
    เพราะมันจะน่าหัวเราะซะเปล่า ๆ นะคับ จะบอกให้พวกที่ใช้ปืนเก่ง ๆ ก็มีเยอะอย่างพวกแมนดาลอเรี่ยนแบบแจงโก้ เฟตต์ในหนังนะ
    ชอบชาวแมนดาลอเรี่ยนโดนเฉพาะตัวหัวหน้า ที่เป็นคนธรรมดาเเต่ถือไลท์เซเบอร์สูสีกับ โอบีวัน เบน เคโนบีเลย..... เเถมเป็นไลท์เซเบอร์สีดำเสียด้วยหายากโคตรๆ แมนดาลอเรี่ยน แมนดาลอเรี่ยน แมนดาลอเรี่ยน แมนดาลอเรี่ยน
    แมนดาลอเรี่ยนจงเจริญ ดาร์กซิตเตอร์จงเจริญ รีบอร์นจงเจริญ... เดี๋ยวจะรีบอร์นมาทำไมหายๆไปซะก็ดีไม่ค่อยชอบเลยเยอะอย่างเดียวเผลอแปปเดียว เจไดทำลายเกลี้ยง - -*

โปรดอย่าลืม Darth Maul

และSavage Opress

ภาพ2พี่น้อง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย opaljj : 12th March 2013 เมื่อ 18:31
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    1,255
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้

เอาน่าไม่ต้องจริงจังนักหรอกคับ
    บางเรื่องเค้าก็ไม่รู้หรอกคับ สตาร์วอร์รายละเอียดมันเยอะ -.-

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontom007 อ่านกระทู้
    เอาน่าไม่ต้องจริงจังนักหรอกคับ
    บางเรื่องเค้าก็ไม่รู้หรอกคับ สตาร์วอร์รายละเอียดมันเยอะ -.-
    ไม่ใช่อะไรหรอกครับ บางคนไม่รู้เรื่องมาด่าว่าเกมจะขายไม่ออกบ้างละ มันจี๊ดนะครับ เลยอยากบอกให้เขารู้ว่า ฐานแฟน ๆ ต่างประเทศนะเยอะมากสตาร์วอส์อะ
    แม้แต่ไทยเองก็ไม่น้อย อย่าดูถูกว่าจะไม่มีใครสนใจดีกว่า แล้วนี่ผมก็รอเกมใหม่อยู่ที่จะลง PC ชื่อ Star Wars 1313 ที่ไม่เกี่ยวกับเจไดเลย แต่น่าเล่นมาก ๆ ลองหาดูครับ