ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762

[Playcoopgame] Primal Carnage สงครามระหว่าง มนุษย์ vs ไดโนเสาร์ !!

ใครจะเล่นมาเลยครับ กลุ่มของเราเล่นเกมกันทุกวัน ช่วง 1 ทุ่ม - เที่ยงคืน
    เป็นเวลารวมกลุ่มใหญ่เล่นเกมกัน เวลาพักหรือเริ่มเล่นแล้วแต่วันครับ แต่จะอยู่ในช่วงเวลานี้

ตัวเกมที่ใช้ทดสอบ ติดตั้งเกม ผ่าน "Setup.bat"
    Primal Carnage
    Igetfile : Part1
    Putlocker : Part1
    Putlocker สำรอง : Part1
    Torrent : https://kat.ph/primal-carnage-full-g...-t6948480.html
    Game Guide : http://playcoopgame.com/forum/index.php?topic=48.0
    Forum - คนที่มีปัญหาอะไรถามในนี้ได้ เพราะแยกเป็นเกมไว้แล้ว จะได้ง่ายแก่การตอบ และถาม และเพื่อคนต่อๆไปด้วย
    http://playcoopgame.com/forum/

กลุ่ม Steam - กลุ่มที่เอาไว้เล่นกันบน Steam ครับ
    http://steamcommunity.com/groups/playcoopgame

กลุ่ม Facebook
    http://www.facebook.com/groups/playcoopgame/

วิธีการเล่นผ่าน Online [ทดสอบล่าสุด 12/03/2013]
    กรณีใช้เกมแท้และ Steam แท้ ให้ทำขั้นตอนตามนี้ หากไม่ใช่ให้เริ่มตั้งแต่ขั้นตอนที่ 1
    การเล่นเกมผ่าน Steam และข้ามขั้นตอนที่ 1-5 และทำขั้นตอนที่ 6 ต่อ
    1. ลงเกม Primal Carnage
    2. ติดตั้ง Steam
    3. ดาวโหลด GreenLuma และแตกไฟล์ลง folder steam
    4. เข้า Steam ผ่าน “GreenLuma.exe” และ Login
    5. เข้าเกมผ่าน shortcut หรือ exe ของเกม
    6. เมื่อเข้าเกมมาจะมีเมนูหลักที่ใช้ในการเล่นอยู่ Server Browser , Quich Match และ Host Match
    Server Browser ใช้ค้นหาห้องที่มีคนเล่นอยู่ในขณะนั้น
    Quich Match สุ่ม join ห้องแบบอัตโนมัติ
    Host Match สร้างห้องสำหรับเล่นเกม

7. กรณีถ้าเลือก Server Browser ถ้ามีคนเล่นอยู่ จะมีชื่อห้องแสดงอยู่

8. หากต้องการจะสร้างห้องให้เลือกที่ Host Match เพื่อทำการสร้างห้องสำหรับเล่น ซึ่งสามารถเซตค่าต่างๆได้ เมื่อเสร็จแล้วให้กดที่ Start Server สำหรับผู้ที่ host จะต้องทำการ forward port เพื่อให้ผู้เล่นคนอื่นสามารถหาห้องเจอได้ Port ที่ใช้งาน

9. เมื่อห้องทำการสร้างเสร็จและเข้าสู่เกม ผู้เล่นก็จะสามารถเข้าร่วมเกมได้

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 13th March 2013 เมื่อ 21:11

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    น่าสนครับ มีอัพเกรดไรไหมหว่า

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นๆๆๆๆ
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    เจิม คับๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เจิม ครับๆๆๆ ในSteamผมซื่อ suttawee008 นะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รูปสุดท้ายนี้มัน การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า นี่หว่า 555

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    Lan ได้กี่คนครับเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    Lan ได้กี่คนครับเนี่ย
    online เท่านั้นครับ มากที่สุด 20 คนครับ ฝั่งละ 10 คน

แต่ผมลองดูแล้ว คนในวง lan ก็มองไม่เห็นห้องถ้าไม่ได้ forward port เพราะงั้นคิดว่า Lan ไม่ได้ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    308
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,182
    เคยคิดจะจัดใน Steam แต่กลัวไม่มีใครเล่น เฮ้อออ เสียดายน้อ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แตกไฟลแล้วมันเด้งฟ้องว่า ไม่รู้จักฟอร์แมทเอกสารหรือเอกสารเสียหาย แก้ยังไงครับ
    พอซ่อมไฟลแล้วมันขึ้นว่า กำลังตรวจสอบชนิดของเอกสาร...---> TAR WinRAR สามารถซ่อมเอกสาร RAR และ ZIP เท่านั้น ต้องทำไงบอกหน่อยครับขอบคุณอยากเล่นมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HiPz อ่านกระทู้
    แตกไฟลแล้วมันเด้งฟ้องว่า ไม่รู้จักฟอร์แมทเอกสารหรือเอกสารเสียหาย แก้ยังไงครับ
    พอซ่อมไฟลแล้วมันขึ้นว่า กำลังตรวจสอบชนิดของเอกสาร...---> TAR WinRAR สามารถซ่อมเอกสาร RAR และ ZIP เท่านั้น ต้องทำไงบอกหน่อยครับขอบคุณอยากเล่นมากๆ

แสดงว่าโหลดมาแล้วไฟล์เสียครับ ผมลองทดสอบโหลดจาก putlocker โหลดและแตกไฟล์ได้ตามปกติครับ

ลองโหลดบิทแทนก็ได้ครับ ถ้าเกิดโหลดอันนั้นแล้วไฟล์เสีย ส่วนไฟล์ไม่มี recovery record ครับ ไม่ได้ใส่ไว้
    https://kat.ph/primal-carnage-full-g...-t6948480.html

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    น่าสนใจมากเลยครับ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    แล้วโหลดเถื่อนนี่ มัน online ได้ไหมครับ แล้วของแท้คนเล่นเยอะรึป่าว ปิงเยอะไหม
    (คลุมดำทำไม)

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ดันๆให้ เกมส์น่าเล่นดี
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    อยากรู้วิธีการ forward port ครับ จะได้สร้างเล่นกับเพื่อน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมโหลดจาก putlocker โหลดมา แตกไฟล์ได้ปกตินะครับ ทดสอบแล้ว
    อีกอย่างมีคนโหลดไปแล้ว 100 กว่าคน ไม่มีคนบอกว่าไฟล์เสียเลยครับ คิดว่าคงเป็นที่เน็ต โหลดมาแล้วทำให้เสียตอนที่โหลด

ลองโหลดจาก บิทดูก็แล้วกันครับ
    https://kat.ph/primal-carnage-full-g...-t6948480.html

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    เอ่อ คือผมอยากรู้วิธี พอร์ทสร้างห้องอะครับ คือไม่รู้ว่าพอร์ทยังไง ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ไฟล์เสียจริงๆครับ Putlocker อันแรกอ่ะครับ อันที่สองยังไม่ได้ลอง
    ((((((( งดแจกลายเซ็น )))))))

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxnaruto2 อ่านกระทู้
    ไฟล์เสียจริงๆครับ Putlocker อันแรกอ่ะครับ อันที่สองยังไม่ได้ลอง
    อันแรกผมลองโหลดทดสอบดูแล้วแตกไฟล์ได้ปกติเลยครับ ไฟล์ไม่เสีย

ผมลองโหลดทดสอบ ณ ตอน 23 นาฬิกา ของวันที่ 13 มีนาคม
    โหลดไฟล์ จากลิ้งค์ http://www.putlocker.com/file/F2DCD6B0BE203911
    สามารถแตกไฟล์ได้ตามปกติ ไม่มีไฟล์ไหนเสีย คนที่โหลดแล้วเสียลองเช็คขนาดไฟล์ที่มันแสดงใน putlocker ต้องได้ขนาดไฟล์ตามนี้ครับ

Primal.Carnage.Full.Game.Online.rar( 2.05 GB )

ปล.ถ้าโหลดเสีย แสดงว่า server อาจจะ สร้างลิ้งค์ดาวโหลดให้ได้ไม่ดี หรือไม่ก็เน็ตคุณออกนอกได้ไม่ค่อยดี ทำให้ไฟล์เสียระหว่างดาวโหลด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Insidiousz_ อ่านกระทู้
    อยากรู้วิธีการ forward port ครับ จะได้สร้างเล่นกับเพื่อน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Insidiousz_ อ่านกระทู้
    เอ่อ คือผมอยากรู้วิธี พอร์ทสร้างห้องอะครับ คือไม่รู้ว่าพอร์ทยังไง ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
    หาข้อมูลใน google เองครับ เพราะว่ามันอยู่ที่รุ่นของ router แต่ละรุ่นหน้าตาก็ไม่เหมือน เพราะงั้นต้องหาเองเท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 13th March 2013 เมื่อ 23:01

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    1
    ยังโหลดได้อยู่รึป่าวครับ น่าเล่นมากๆ
    .:llTHE BlUEll:.

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมก็อยากเล่นแต่กลัวไม่มีคนเล่นเกมนี้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    615
    ผมโหลดเสร็จแล้วแต่มันไม่มีห้องให้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    615
    เราจะเล่นกับคนอื่นยังไง

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ...... อ่านกระทู้
    ผมโหลดเสร็จแล้วแต่มันไม่มีห้องให้เล่น
    เช่นกันหาห้องไม่เจอเลย
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    5
    ต้องสร้างห้องแล้วนัดกันเล่นเองครับ มันไม่มีคนเล่นอยู่ตลอดหรอกนะครับ