ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135

ขอถามเกี่ยวกับ Crysis 3 หน่อยครับ = =

คือผมแค่อยากรู้ว่า เนื้อเรื่องมันต่อจากภาค 2 รึเปล่าครับ ถ้าต่อ ทำไมเราถึงไม่ได้เล่นเป็นอัลคาทราซเหมือนเดิม แต่เราได้เล่นเป็นพี่เป็ดโปร(Prophet)แทน เพราะพี่แกพึ่งเป่าหัวตัวเองไปเมื่อภาค 2(นอนนิ่งเลย) จะฟื้นขึ้นมามันก็เหนือธรรมชาติแล้ว

รึว่าเป็นเนื้อเรื่องก่อนจะมีภาค 2 รึยังไงครับ ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    มันเป็นเนื้อเรื่องก่อนภาค 2 ก่อนที่ เป็ดโปร จะไปเจอ อัลคาทราซ
    ส่วนเมืองที่เป็นป่า มันเป็นเมืองจำลองที่พวก Cell องค์กรที่ต้องการเอา เทคโนโลยี ของพวก เซป มาสร้างขึ้นเพื่อค้นคว้าพวกเซปอาวุธ
    สรุป มันจะใช้ชื่อภาค 3 ทำไมไม่รู้.... เพราะมันไม่ใช่ภาคต่อ...
    ชอบอ่าน... ไม่ชอบพิม...

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ต่อจากภาค2ครับคือชุดนาโนสูทมันจำ dna ของ Prophet ครับแล้วตอนจบภาค3ที่เห็นเป็น Prophet นั้นคือชุดนาโนสูทมันเข้าเเทรกซึมไปในตัวแล้วครับ

ถ้าผิดหน้าเเตกเเน่เรา - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย opaljj : 12th March 2013 เมื่อ 18:08
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ D-M-C อ่านกระทู้
    มันเป็นเนื้อเรื่องก่อนภาค 2 ก่อนที่ เป็ดโปร จะไปเจอ อัลคาทราซ
    ส่วนเมืองที่เป็นป่า มันเป็นเมืองจำลองที่พวก Cell องค์กรที่ต้องการเอา เทคโนโลยี ของพวก เซป มาสร้างขึ้นเพื่อค้นคว้าพวกเซปอาวุธ
    สรุป มันจะใช้ชื่อภาค 3 ทำไมไม่รู้.... เพราะมันไม่ใช่ภาคต่อ...
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    ต่อจากภาค2ครับคือชุดนาโนสูทมันจำ dna ของ Prophet ครับแล้วตอนจบภาค3ที่เห็นเป็น Prophet นั้นคือชุดนาโนสูทมันเข้าเเทรกซึมไปในตัวแล้วครับ

2 เม้นบนนี่ ตกลง ใครพูดถูกครับนิ มาคนละแบบเลย = =

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เดี๋ยวผมพาไป ที่ crytek ไปถามเขาเลย
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    เดี๋ยวผมพาไป ที่ crytek ไปถามเขาเลย
    5555 ถ้าได้ก็ดีครับ(หวังเอา)เพราะนอกจาก COD ที่ผมชอบแล้ว ผมก้ติดตามซีรี่นี้อยู่ ตอนรอภาคนี้ออกมา ผมก็คิดว่าจะได้เล่นเป็นป๋าอัลคาทราซเหมือน แล้วคงจะมีบทพูดเยอะขึ้นด้วย เพราะภาคที่แล้วพี่แกเล่นเงียบทั้งเกมส์ไม่พูดไม่จาสักคำ มาพูดเอาตอนจบแค่ไม่กี่ประโยค - -

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ต่อจากภาค 2 ถูกแล้วครับ ไม่ได้ย้อนเยิ้นอะไรเลย = = ไม่ได้เล่นเอง แต่เกมนี้ตอนมาแรกๆก็มีคนถาม เห็นๆหลายคนเขามาตอบ จำได้ว่ามันเกี่ยวกับ DNA เนี้ยและ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ต่อจากภาค2ครับ ถ้าเกิดไม่ต่อคนสร้างเขาคงตั้งชื่อเป็นภาค2ละ และอีกอย่างคือตอนจบมันบอกได้เลยว่าเป็นภาคต่อ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    แล้วอัลคาทราซละครับ พี่แกหายไปไหน (โทษทีครับที่ถามมาก อยากรู้)

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    เอ่อในภาค 2 AlcatrazโดนProphetเปลี่ยนร่างไม่ใช่เรอะ(ตอนจบ)

ตอนจบมันพูดอยู่ 3 คำอะ (4คำไม่ใช่เรอะ)

They call me.........Prophet

คือDNAของProphetมันอยู่ในชุดNanosuitที่Alcatrazใส่อยู่

ตอนจบAlcatrazก็โดนProphetเอาร่างไปเลยครับ

สรุปAlcatrazตายProphetใช้ร่างAlcatraz

DNAของAlcatrazโดนลบออกไปทั้งหมดแล้วใส่ของProphetแทน

จบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย skyhot004 : 12th March 2013 เมื่อ 18:35

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    เอ่อในภาค 2 AlcatrazโดนProphetเปลี่ยนร่างไม่ใช่เรอะ(ตอนจบ)

ตอนจบมันพูดอยู่ 3 คำอะ (4คำไม่ใช่เรอะ)

คือDNAของProphetมันอยู่ในชุดNanosuitที่Alcatrazใส่อยู่

ตอนจบAlcatrazก็โดนProphetเอาร่างไปเลยครับ

สรุปAlcatrazตายProphetรอด

จบ
    Prophet เกรียนจุงบุย 555555

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้

สรุปAlcatrazตายProphetใช้ร่างAlcatraz

DNAของAlcatrazโดนลบออกไปทั้งหมดแล้วใส่ของProphetแทน

จบ
    ไม่อยากเชื่อว่าคือความจริง
    เป็ดโปรเกรียนจัง ใช้ร่างคนอื่น - - สรุป ที่ยกชุดให้เค้าอ่ะ เพราะหวังเอาร่างเค้าใช่มั้ยนิ - -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ D-M-C อ่านกระทู้
    อะไรของท่าน โคตร fail
    ถ้ามันก่อนภาค 2 แล้วมันจะมีป่าได้ไงครับ ภาค 2 ยังไม่เป็นป่าเลย -*-

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    รอแปปไปขุดหากระทู้เก่าก่อนมีคนบอกเนื้อเรื่องจริงๆมาแล้วรอบนึง ในนี้มีถูกแต่มั่วเยอะ -*- เซ็ง
    คนที่บอกว่า Prophet ยึดร่างอ่ะมั่ว ชุดมันใส่ข้อมูลไปให้เพราะว่าตอนจบตายชุดบันทึกข้อมูล Alcatraz ไว้ตอนเลยเป็น Prophet แทน(ใส่ชุดได้ไม่กี่วันตาย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Faluk00 : 12th March 2013 เมื่อ 18:45
    What is this????

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    สรุปเลยนะ Alcatraz ยกชุด NANO ให้ Prophet เพราะ เบื่อแล้ว (ง่ายๆ)

เลยให้ Prophet ทำสงครามต่อ (Alcatraz หนีทหาร)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    สรุปเลยนะ Alcatraz ยกชุด NANO ให้ Prophet เพราะ เบื่อแล้ว (ง่ายๆ)

เลยให้ Prophet ทำสงครามต่อ (Alcatraz หนีทหาร)
    สั้นๆได้ใจความ!!!

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Faluk00 อ่านกระทู้
    รอแปปไปขุดหากระทู้เก่าก่อนมีคนบอกเนื้อเรื่องจริงๆมาแล้วรอบนึง ในนี้มีถูกแต่มั่วเยอะ -*- เซ็ง
    คนที่บอกว่า Prophet ยึดร่างอ่ะมั่ว ชุดมันใส่ข้อมูลไปให้เพราะว่าตอนจบตายชุดบันทึกข้อมูล Alcatraz ไว้ตอนเลยเป็น Prophet แทน(ใส่ชุดได้ไม่กี่วันตาย)
    มาเลย ๆ ครับอบากอ่านพอดีเลย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ตกลง nanosuit เกรียนสุดใช่ปะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cronaldo7 อ่านกระทู้
    ตอนจบภาคสอง ที่เราเดินเข้าไปในยาน เพื่อปล่อยสปอร์กำจัดเอเลี่ยนนั้น
    ตอนนั้นยังเป็นหนึ่งร่างสองวิญญาณอยู่
    ตอนจบพระเอกโดนไฟครอก แถมตกลงมาตายไปแล้วครับ

แต่นาโนสูทนั้นรักษาตัวเองได้
    ผ่านไปสามวันเมื่อซ่อมแซมตัวเองเสร็จ นาโนสูทจึงรีบู๊ทขึ้นมาใหม่พร้อมทั้งดาวน์โหลดข้อมูลผู้ใช้กลับเข้าไป
    ซึ่งที่จริงควรจะเป็นหนึ่งร่างสองวิญญาณเหมือนเดิม
    แต่เนื่องจากข้อมูลของอัลคาทราซนั้นไม่สมบูรณ์ มีบันทึกเพียงแค่47%เท่านั้น
    เนื่องจากได้สวมชุดก็ตอนสภาพใกล้ตายแล้ว แถมได้ใส่แค่สองวันก็ตาย ไม่มีเวลาเก็บข้อมูล
    ต่างจากโพรเฟ็ทที่สวมชุดมานานถึงสองปี ชุดนาโนสูทจึงซึมซับผสานข้อมูลผู้ใช้ได้ครบถ้วน
    ดังนั้นชุดนาโนสูทจึงได้รีบู๊ตเฉพาะข้อมูลของโพรเฟ็ทกลับมาเท่านั้น

ดังนั้นที่ตื่นขึ้นมาในตอนจบภาคสอง แม้จะยังเป็นร่างอัลคาทราซอยู่ แต่ก็เรียกได้ว่าที่จริงแล้วคือ โพรเฟ็ทนั่นเอง

หลังจากนั้น ในช่วงรอยต่อหลังภาคสอง
    โพรเฟ็ทได้นำทีมนาโนสูทที่เหลือ แยกย้ายไปจัดการทำลาย เอเลี่ยนที่เหลือตามจุดต่างๆของโลก
    ระหว่างนั้น CELL ก็ได้ค้นพบ alpha ceph ซึ่งอยู่ในสภาพหลับใต้เมืองนิวยอร์ก
    จึงได้ศึกษาหาวิธีนำเอาเทคโนโลยีของพวก ceph หวังจะใช้ผลิตพลังงานฟรีๆแบบอนันต์ เรียกว่า Nexus System
    แล้วนำไปขายต่อราคาแพงๆ ทำให้เศรษฐกิจโลกปั่นป่วนไปหมด
    ประชาชนทั่วโลกตกเป็นหนี้ และต้องเป็นทาสแรงงาน ทำงานใช้หนี้
    ด้วยความที่ยังไม่สามารถควบคุมเทคโนโลยีดังกล่าวได้ร้อยเปอร์เซนต์ จึงต้องมีการศึกษาเพิ่มเติม
    จึงได้สร้าง Liberty Dome ครอบนิวยอร์กไว้ และเพาะพันธ์ ceph ขึ้นมาเป็นสัตว์ทดลอง
    แต่เนื่องจาก alpha cpeh หลับไหลอยู่ ทำให้ ceph ที่เพาะพันธ์ขึ้นมาใหม่มีสภาพไม่ต่างจากเดรัจฉานทั่วไป
    ไร้สมอง ไร้อารยธรรม ไร้ซึ่งเทคโนโลยี ไม่สามารถหาประโยชน์ใดๆจากการทดลองศึกษาได้

CELL จึงต้องทำการศึกษาจากเทคโนโลยีสุดท้ายของเอเลี่ยนที่พอจะหาได้ ก็คือชุดนาโนสูท ที่ทหารนาโนสูทสวมอยู่นั้นเอง
    CELL จึงออกตามล่าทหารนาโนสูทจากที่ต่างๆ แล้วนำมาถอดชุดออก เพื่อจะทำการศึกษาเทคโนโลยีจากชุดต่อไป
    แต่เนื่องจากชุดนาโนสูทไม่ใช่ชุดเกราะธรรมดา แต่เป็นสิ่งมีชีวิตกึ่งเครื่องจักร ที่ผสานรวมกับระบบประสาทของผู้สวมใส่
    การถอดชุดออกนั้นจึงเป็นอันตราย และจะสร้างความเจ็บปวดให้กับผู้สวมใส่อย่างมาก
    ซึ่งส่วนใหญ่ก็ตาย มีรอดแค่คนเดียวคือ ไซโค
    การศึกษาจากชุดนาโนนั้น ไม่มีความคืบหน้าเท่าไร เนื่องจากชุดที่แกะไปทดลองนั้นเป็นชุดรุ่นเก่า
    จนกระทั่งทหารนาโนสูทที่เหลืออยู่ตายเรียบ เหลือแค่ตัวอย่างสุดท้ายก็คือชุดนาโนสูท 2.0 ที่โพรเฟ็ทสวมอยู่

ดังนั้น CELL จึงได้สั่งให้นำตัวโพรเฟ็ทมาที่ศูนย์วิจัย
    แต่ในระหว่างการขนย้าย ไซโคที่รอดชีวิตมาได้นั้น และได้ร่วมกับกองกำลังใต้ดิน
    ได้เข้าทำการแย่งชิงตัวโพรเฟ็ท และหวังที่จะให้โพรเฟ็ทช่วยกันเพื่อโค่นล้มองค์กร CELL เพื่อให้เศรษฐกิจโลกกลับสู่สภาวะปกติ

เริ่มเนื้อเรื่องภาคสาม...
    จากกระทู้นี้ สงสัยเนื้อเรื่องcrysis 1-2-3อ่ะครับ[SPOIL!!!]
    What is this????

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Faluk00 อ่านกระทู้
    สรุปง่ายๆคืออัลคาทราซ พี่แกตายตั้งแต่ไปป่อยสปอร์กำจัดเอเลี่ยน แต่ชุดมันซ่อมแซมตัวเองได้ เลยรีบูทขึ้นใหม่ แต่ด้วยความที่อัลคาทราซใส่ชุดได้ไม่นานข้อมูลเลยน้อย ชุดเลยรีบูตเอาข้อมูลของเป็ดโปรมา ดังนั้นคนที่ฟื้นขึ้นมาคือเป็ดโปร ที่อยู่ในร่างอัลคาทราซนั่นเอง

คิดได้เนาะ Crytek กว่าจะบรรลุ เล่นซะปวดตับ = =

ปล. ถ้าทีมของเป็ดโปรเห็นร่างตอนที่เป็ดโปรถอดชุดออก คงจะถามว่า เห้ย!! เป็ดโปร ไปทำอะไรมาวะ ทำไมขาวขึ้นจัง 555555555555555555555+ (คิดเล่นๆนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipond555 อ่านกระทู้
    สรุปง่ายๆคืออัลคาทราซ พี่แกตายตั้งแต่ไปป่อยสปอร์กำจัดเอเลี่ยน แต่ชุดมันซ่อมแซมตัวเองได้ เลยรีบูทขึ้นใหม่ แต่ด้วยความที่อัลคาทราซใส่ชุดได้ไม่นานข้อมูลเลยน้อย ชุดเลยรีบูตเอาข้อมูลของเป็ดโปรมา ดังนั้นคนที่ฟื้นขึ้นมาคือเป็ดโปร ที่อยู่ในร่างอัลคาทราซนั่นเอง

คิดได้เนาะ Crytek กว่าจะบรรลุ เล่นซะปวดตับ = =

ปล. ถ้าทีมของเป็ดโปรเห็นร่างตอนที่เป็ดโปรถอดชุดออก คงจะถามว่า เห้ย!! เป็ดโปร ไปทำอะไรมาวะ ทำไมขาวขึ้นจัง 555555555555555555555+ (คิดเล่นๆนะครับ)
    555ฮาเลยถ้าเป็นงั้น

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1

ผิดแล้วท่านเอ้ย ไปเอาข้อมูลมาจากไนน new york จะเป็นป่าก่อนได้ยังไงเหตุการณ์มันเกิดทีหลัง 555+

ร่างในนาโนก็คือ อัลคาทัช ส่วน ข้อมูลที่ชุดกำลังทำงานคือ ของโปเป็ด พูดง่ายๆคือ ร่างในชุดนาโนคืออัลคาทัชแต่ใช้ความทรงจำโปเป็ดดำเนินเรื่องในภาค 3 นั้นเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    เวรกรรม...ที่ผมสงสัยว่ามันไม่ใช่ภาคต่อ ก็เพราะ ถ้าความทรงจำเป็นของ โพรเฟ็ท แต่ร่างเป็น อัลคาทราซ ตอนจบ เฮียแก ถอดชุดออกมาเป็น โพรเฟ็ท ทั้งดุ้น...
    ก็เลยคิดว่าไม่น่าใช่ภาคต่อ นี้ DNA ของเอเลี่ยนเปลี่ยน+นาโนสูท เปลี่ยนได้กระทั่ง รูปร่างภายนอกได้หรือเนี่ย... lol
    ชอบอ่าน... ไม่ชอบพิม...

กล่าวขอบคุณ
    89
    เวรกรรม...ที่ผมสงสัยว่ามันไม่ใช่ภาคต่อ ก็เพราะ ถ้าความทรงจำเป็นของ โพรเฟ็ท แต่ร่างเป็น อัลคาทราซ ตอนจบ เฮียแก ถอดชุดออกมาเป็น โพรเฟ็ท ทั้งดุ้น...
    ก็เลยคิดว่าไม่น่าใช่ภาคต่อ นี้ DNA ของเอเลี่ยนเปลี่ยน+นาโนสูท เปลี่ยนได้กระทั่ง รูปร่างภายนอกได้หรือเนี่ย... lol
    ชุดมันต้องการให้เหมือนเจ้าของคนเก่าทั้งหมดก็ไม่แปลงที่จะมีอะไรต่างๆจะเป็นเหมือนโปรเป็ด