ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    จะยิงก็ยิงดิ สงสัยดีแต่ปาก

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    ถ้าเกาหลีเหนือทำแบบนี้ล้ะก็นะ ประเทศอื่นที่คอยหนุนเกาหลีใต้อยู่ก็มาช่วย และแล้วก็กลายเป็นสงครามโลกครั้งใหม่แล้วล้ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ถัมมมเพื่อครายย ย ย ย ย ย ย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emmaza อ่านกระทู้
    ประเทศตัวเองประชาชนยังจะไม่อยากอยู่เลยยังจะซ่าไม่เข้าเรื่องอีก
    ไม่ใช่ว่าเขาไม่อยากอยู่กันหรอกครับ แต่เขาถูกปลูกฝังกันมาตั้งแต่เล็กๆ ว่าต้องอยู่ ถามว่าถูกปลูกฝังเรื่องไรก็ ยกตัวอย่างง่ายๆ ผู้นำทำอะไรคือถูกหมด ประมาณนี้ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เคยดูสาระคดี Future weapon รู้สึกว่าทาง อเมริกา จะมีจรวดนำวิถีที่สามารถยิงสกัดกับนิวเคลียร์หรือว่ามิซไซต่างๆ ได้ซึ่งผมเชื่อว่าถ้าเกาหลีเหนือคิดจะเล่น อเมริกาจริงๆ คงจะลำบากหน่อยหละ เพราะช่วงนี้ต้องยอมรับพี่กันของเค้ามาแรงๆทั้งนั้น ทั้งที่เปิดเผยและก็ยังมิได้เปิดเผย .. ผมเชื่อว่าผู้นำเกาหลีเหนือคนปัจจุบันมีความคิดค่อนข้างจะเป็นเด็กนะเพราะหลังจากที่พ่อของตัวเองตายก็ดันกลายเป็นผู้นำไปซะงั้นวิธีปกครองสกดเป็นไหมก็ไม่รู้ สงครามใครๆก็ก่อได้ แต่ถ้าไปก่อผิดที่ผิดทางเนี้ยอาจจะไม่เหลือประเทศที่ชื่อว่าเกาหลีเหนืออีกก็เป็นได้ ..

ปล.รอเล่น Call of duty bf และเกมส์อื่นๆที่เกี่ยวกับสงครามและหน่วยปฏิบัติการพิเศษ เพราะยังไงๆก็มีเกาหลีเหนือใครเราๆ ถล่มปืนกลอัดเข้าไปในหัวอย่างแน่ๆ ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมห่วง ไม่กี่อย่าง

valve Kpop Games

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    สหประชาชาติ ไม่ยอมแน่ๆ โดนรุมเละ

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ถ้าเกิดจริงๆ ww3 คงมาแน่ๆ แล้วประเทศเราก็คงต้องไปยุ่งเกี่ยว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ผมว่า ถ้าเป็นเรื่องจริงเนี่ย ผมว่าไม่น่าใช่เรื่องดี ไม่ใช่เรื่องน่าตื่นเต้นเลยนะครับ ถ้าล่อกันจริง ๆ มีโอกาสสูงมากที่จะบานปลายกลายเป็นสงครามโลกครั้งที่สาม เวลาเล่นเกมสงครามยิงกระจายหน่ะมันดี แต่ถ้าสงครามมันเกิดจริง ๆ บ้านเราก็โดนมีเอี่ยวด้วยแน่ ๆ ครับ จะเข้าร่วมสงครามด้วยหรือไม่ ที่แน่ ๆ ผลกระทบจากสงครามเรื่องเศรษฐกิจเนี่ยจะทำให้พ่อแม่ใครหลาย ๆ คนต้องเตะฝุ่นแน่ ๆ แล้ว แล้วถ้าฝ่ายที่ไทยเราเลือกเข้าร่วมเศือกแพ้นะ ลองจินตนาการดูเองละกัน เวลาเล่นเกมหน่ะมันดี แต่สงครามไม่เคยมีอะไรดีนะผมว่า

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมบอกแล้วว่ามันไปดู Red Dawn มา...

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เกาหลีเหนือ คงขู่ไปงั้นแหละ ประเทศเขาคงอยู่ได้โดยอำนาจทางทหาร ก็ต้องทำงี้เป็นธรรมดา

เกาหลีใต้ อ่อนแอ สู้แบบ 1 ต่อ 1 ไม่ไหว หรอก คงเป็นแบบยิงขู่ ไปๆมาๆ เหมือน ไทย กับ เขมร อ่ะ

เกาหลีเหนือ คงไม่ทำแบบ เยอรมัน หรอกมั้ง ถูกชาวยิวในประเทศตัวเองเอาเปรียบจน ฮิตเลอร์ต้องสั่งฆ่าล้างชาสวยิว

ไม่อยากจะนึกภาพถ้ามันทำสงครามกันเต็มรูปแบบ โลกคงเละน่าดู

ไทยจะได้รวยๆ ขายข้าวให้สองประเทศตอนรบกัน

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จงกู่ก้องร้องไปไม่หยุดยั้
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    แต่ผมอยากเห้น จีน+เกาหลีเหนือ+รัสเซีย vs อเมริกา+ญี่ปุ่น+เกาหลีใต้
    คงมันน่าดูสู้เสร็จใครชนะไม่รู้โดน มุสลิม ชุบมือเปิบกลายเป็นเจ้าโลกเงิบๆๆๆๆๆๆๆๆ
    หลังจากสงครามโลก ญี่ปุ่นถูกห้ามไม่ให้มีกองกำลังทหารคร้าบ มีแต่กองกำลังป้องกันตนเอง ซึ่งหน้าที่ก็ตามชื่อเลย
    เอาไว้ป้องกันประเทศเท่านั้น ห้ามรุกรานประเทศอื่น นะจ๊ะ นะจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อะไรกันครับ นี่เราจะบุกเกาหลีใต้กันแล้วเหรอ อ้อ ลืมไปผมสับสนระหว่างเมืองไทยกับเกาหลีเหนือนิดหน่อยน่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rachata911 อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ว่าเขาไม่อยากอยู่กันหรอกครับ แต่เขาถูกปลูกฝังกันมาตั้งแต่เล็กๆ ว่าต้องอยู่ ถามว่าถูกปลูกฝังเรื่องไรก็ ยกตัวอย่างง่ายๆ ผู้นำทำอะไรคือถูกหมด ประมาณนี้ครับ
    เห็นเม้นนี้สะดุ้งเลย นึกว่าโดนหลอกด่า ที่ไหนได้ พูดถึงเกาหลีเหนือนี่เอง แหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 13th March 2013 เมื่อ 04:52

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ญี่ปุ่นจะอยู่ข้างไหนหว่า ???

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เกาหลีเหนือมันเป็นอะไรมากป่ะ กระหายสงครามจัง

กับเกาหลีใต้นี่เก่งจริงจริ๊ง แน่จริงลองทิ้งบอมบ์สหรัฐดูดิ กล้ารึป่าว
    นิวเคลีย หรอไม่ได้มั้งผมว่า เพราะระยะมันจะไปโดนพี่ใหญ่รัซเซียเอา

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    เค้าแค่จะโชว์พาวเวอร์มั่งครับ เพราะดูเหมือนยังไม่ค่อยมีผลงาน ยังไงถ้าหวดกันจริง ประเทศพวกนี้ก็เป็นแค่หมากในกระดาน ชาติใหญ่ ๆ ที่หนุนหลัง เค้าไม่ชนกันเองหรอกครับ พังทั้งคู่ ก็ปล่อยให้ชาติเล็ก ๆ ทำลายกันเอง แล้วเค้าก็กลืนกิน .

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ตลกร้ายครับ เว็บนี้ เว็บเกมนี้ เนอะ อ่าน ข่าว อะไร ก็เป็นเกมไปหมด ถ้าเกิด สงคราม ขึ้นมาจริงๆ มันไม่สนุกหรอกนะ ผลกระทบ มีมาแน่ๆ

แล้วที่สำคัญ เห็นหลาย คห. ละ ก็เพิ่งมีข่าว คว่ำบาตร ไป มัตติ 15 - 0 เชียวนะครับ พี่ จีน ยังไม่เข้าข้างเลย

กรุงโซล อยู่ใกล้ชาย แดนมาก ถ้ามัน Boom ขึ้นมา ละไปก่อนเพื่อนเลย ดีไม่ ดี พี่จีน จะเป็นฝ่าย ถล่ม โสมแดง เองซะมากกว่า

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark Energy อ่านกระทู้
    หลังจากสงครามโลก ญี่ปุ่นถูกห้ามไม่ให้มีกองกำลังทหารคร้าบ มีแต่กองกำลังป้องกันตนเอง ซึ่งหน้าที่ก็ตามชื่อเลย
    เอาไว้ป้องกันประเทศเท่านั้น ห้ามรุกรานประเทศอื่น นะจ๊ะ นะจ๊ะ

นะจ๊ะ นะจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 524
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    ถ้ามันเอาระเบิดลงจริงต่อไปเกาหลีเหนือคงถูกพวกต่างประเทศถล่มแน่ๆ
    ประเทศรัสเซีย สนับสนุนเกาหลีเหนืออยู่นะครับ (รึเปล่า?)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    บึ้มเกาหลีใต้ ให้พลาดสติก กระจุยกันไปข้างเลย หล่อดีนักอิจฉาแมง5555

อย่าคิดมากเราก็พูดไปงั้นละนะ อดมานานแมงฟังแต่เรื่องเกาหลีทุกวัน- -*

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เกาหลีเหนือยังน่ายกย่องนะครับ
    ไม่ตกเป็นทาสของประเทศเมกา

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    ผมว่าลามแน่เพราะถ้าเกาหลีเหนือจะโดนประเทศอื่นรุมอาจจะมีคนสันบสนุนเกาหลีเหนือโผล่มาแล้วคราวนี้ก็ WW3
    จีน , รัสเซีย