ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 117

[IPHONE\IPOD\IPAD\IPAD MINI] ติดตั้ง App เสียตังค์ฟรี [NO]JailBreak

Kuaiyong คืออะไร ? มันเป็นโปรแกรมที่สร้างขึ้นจากประเทศจีน มีความสามารถติดตั้ง แอพพลิเคชั่น (APP) และ เกมส์ (Games) ที่เห็นใน APP Store ไม่ว่าจะเป็นแบบฟรี หรือแบบเสียเงิน บน iPad, iPhone, iPod ฟรี FREE และที่สำคัญคือเราไม่จำเป็นต้อง Jailbreak เครื่องเลย ทั้งนี้แอปและเกมที่ติดตั้งผ่านโปรแกรม Kuaiyong ลงบนเครื่องนั้นไม่ใช่แอปแครกแบบใน installous หรือ App Cake+ แต่เป็นแอปแท้ๆ จาก Apple Store เลยโดยผ่านกระบวนการต่างๆที่เจ้า Kuaiyong จะจัดการให้ทั้งหมดครับ เราไปดูวิธีการใช้งานกันดีกว่า

สิ่งที่ต้องเตรียม ควรทราบ

Kuaiyong for Windows … Download

1. เวอร์ชั่นแรกโปรแกรมยังเป็นภาษาจีนทั้งหมด
    2. จะมี Kuaiyong ภาษาอังกฤษเร็วๆนี้
    3. รองรับ iPhone 5 และ iPhone ทุกรุ่น
    4. รองรับ iPod ทุกรุ่น
    5. รองรับ iPad mini และ iPad ทุกรุ่น
    6. รองรับ iOS 5+ 6+
    7. เพื่อความปลอดภัย : Apple ID ในเครื่องไม่ควรผูกบัตรเครดิต
    7. อ่านให้ละเอียดก่อนแล้วค่อยทำ !! สำคัญ

ทำการดาวน์โหลด Kuaiyong มาแล้วติดตั้งให้เรียบร้อย เปิดขึ้นมาก็จะพบกับภาษาจีนล้วนๆ (เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษกำลังจะออก) เรามาดูทีละเมนูครับ

STEP1: ต่อ iDevice เข้ากับคอมพิวเตอร์ (ตัวอย่างเป็น iPhone5 FW 6.1.2) หาก Kuaiyong และ iDevice Sync กันจะมีรายละเอียดรุ่นเครืื่่องขึ้นมา (ภาพเลข 1) จากนั้นเลือกอุปกรณ์ว่าเราจะดาวน์โหลดแอปเกมส์ในรูปแบบ iPad หรือ iPhone (ภาพเลข 2) จากนั้นเราดูรายชื่อเกมที่แสดงขึ้นมาครับเลือกมาซักเกมเช่น OZ Temple Run (ภาพเลข 3) กดเข้าไปเลยครับ

STEP2: เข้ามาก็จะพบกับหน้าตาคล้ายๆ กับใน iTunes ครับมีรายละเอียดเกมและรีวิวรูปภาพต่างๆ ให้เรากด Download ครับ (ภาพเลข 4)

STEP3: เข้ามาหน้าดวน์โหดล โปแกรมจะแสดงรายละเอียดเกมส์แอปต่างๆ ที่เรากำลังดาวน์โหลดและเคยดาวน์โหลดไว้ โดยมีรายละเอียดต่างๆ แจ้งให้ทราบจัดเจน

ภาพเลข 5 : ค่า % การดาวน์โหลดว่าได้กี่ % แล้ว
    ภาพเลข 6 : เกมส์ที่เคยดาวน์โหลดและติดตั้งเสร็จไปแล้ว
    ภาพเลข 7 : แสดงค่าความเร็วในการดาวน์โหลดตัวอย่างได้ 743k นับว่าใช้ได้เลยครับ

STEP4: เมื่อดาวน์โหลดเสร็จเรียบร้อยแล้ว Kuaiyong จะทำการติดตั้งแอปให้อัตโนมัติ (ตัวอย่าง OZ Temple Run) โดยจะมี % ในการติดตั้งบอกให้เราได้ทราบด้วยว่าติดตั้งไปแล้วกี่เปอร์เซ็น และหากติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้วจะมีตัวหนังสือ ภาษาจีนขึ้นว่าติดตั้งเสร็จแล้ว (ภาพเลข 9)

STEP5: กลับไปดูใน iPhone 5 ก็จะพบว่าเกมและแอปที่เราติดตั้งผ่าน Kuaiyong เมื่อสักครู่นี้มาอยู่บน iPhone 5 เรียบร้อยแล้วละครับ

ถ้าหาก app มีปัญหาให้ใส่ app id ให้ต่อเข้ากับ Kuaiyong แล้วกดที่รูปเครื่องมือนะครับ

วิธีทำให้ Sync กับ iTunes ได้ปกติ
    เปิดโปรแกรมขึ้นมา กดบริเว็ณที่เป็นรูปประแจข้างๆหัวใจครับ

โดยจะเป็นการหลอกไม่ให้ iTunes มองเห็นแอปของคนนี้ครับ และเราสามารถอัพเดทแอปผ่าน App Store บน iPhone ได้เลย!
    อย่างไรก็ตามยังอยากให้เพื่อนๆสนับสนุนนักพัฒนาที่เขาเหนื่อยและทุ่มเทเวลาในการพัฒนาแอพขึ้นมานะครับ ^_^”

ถ้ายังไม่ได้ให้ลบ App ของ Kuaiyong ออกครับถ้าจะ Sync กับ iTune ถ้าไม่ซีเรียสอะไรมากก็เปลี่ยนไปใช้ iTools ก็ได้ครับง่ายดี

วิธีการอัพเดตแอป กดที่ปุ่มเขียวครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pgm_third : 19th March 2013 เมื่อ 14:05
    4th Generation Intel I7 4700MQ 2.40Ghz. DDR3L 8gb. nVidia GTX 770M 3GB

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292

ใช้ได้แน่นอน ขอบคุณครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    โห เจ๋งครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ตอนเลือกอุปกรณ์อะครับ มันจะมี iphone ipad แล้วก็ตัวภาษาจีนอีกตัวครับ
    ไม่ทราบว่า ipod touch เลือกอันไหนหรอครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    203
    ใช้ของ iPhone เลยครับ
    4th Generation Intel I7 4700MQ 2.40Ghz. DDR3L 8gb. nVidia GTX 770M 3GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมอยากทราบว่ามันจะอัพเดตไหมครับ คือจะอัพเดตเหมือนตัวอื่นไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย inwfitza : 14th March 2013 เมื่อ 00:41

กล่าวขอบคุณ
    203
    อัพเดตครับแต่ก็ต้องรอทางผูพัฒนาโปรแกรมทำออกมาครับ ผมว่าอัปเดตค่อนข้างเร็วนะครับ ประมาณ 2-3 วันของ app จริงครับ
    เวลาอัปเดตจะมีภาษาจีนชึ้นมาข้าง ๆ ปุ่มติดตั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อัพในโปรแกรมตัวเครื่อง หรือ แอปสโตรอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ยืนยันนะครับ ใช้ได้เล่นได้จริง ขอบคุณมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    203
    อัพเดตในตัว Kuaiyong เองเลยครับ ในบางครั้งที่เราทำการอัปเดตแอปแท้ของเราแล้วทำให้แอป Kuaiyong
    ใช้งานไม่ได้บอกให้ใส่ Apple ID ให้ต่อเข้า Kuaiyong แล้วกดที่รูปเครื่องมือนะครับที่มุมขวาบน App ที่ผมเจอปัญหาคือ Garmin ครับเป็นบ่อยมาก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าผมโหลด App ผ่านโปรแกรมนี้มาจน OKแล้ว (เครื่องไม่เจล)
    หลังจากนั้น ถ้าเราเอาไปซิ้งกับ iTunes แล้ว App จะยังอยู่ไหมครับ รบกวนสอบถามนิดนะครับ ขอบคุณมากๆจ้า ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ยังไงอะครับผมทําไม่ได้อะ เเค่เอา ยูเอสบี ต่อกับคอม เเค่นั้นหรอครับ หรือต้องมีโปรเเกรมอื่นด้วยนอกจาก KuaiYong

กล่าวขอบคุณ
    203
    ก็เหมือนต่อธรรมดาครับ แต่เหมือนกับว่าเมื่อลง App จาก KuaiYong แล้วจะ sync app ไม่ได้อ่ะครับแต่ยัง backup ได้อยู่
    ของเครื่องผมเป็นแบบนี้ครับเวลาผมจะลงเพลงหรือหนังหรือแอปแท้ก็จะลงจาก iTools ครับเป็นโปรแกรมอีกตัวครับ
    อันนี้วิธีใช้ iTools ครับ
    http://iphone.kapook.com/how-to-sync...one-by-itools/
    ตัวโปรแกรมครับ
    http://www.mediafire.com/?sccr5spr8zdh3a3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pgm_third : 14th March 2013 เมื่อ 17:20

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ดีมากครับ [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย WuTY_CraZyBoy : 15th March 2013 เมื่อ 09:54
    I5 3570 3.4GHz DDR3 RAM G.SKILL SNIPER GIGABYTE GTX 660OC 2GB COUGAR EVOLUTION WHITE

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    แล้วที่ผมเติมตังซื้อไปก้อ.....

ขอบคุณครับสำหรับโปรแกรมจะลองใช้ดู

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    [IMG][/IMG]

ใช้ได้จริงครับ

กล่าวขอบคุณ
    203
    ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมเข้ามายืนยันครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ใช้อย่างเงียบๆ... โหลดฟรีไม่บอกใคร อิอิ...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    479
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ใช้ได้จริงครับขอบคุณมากครับ

Chonburi-Sattahip
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    กำลังลงเลย เกมภาพสวยๆเล่นมันๆเยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    479
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    พอโหลดเกมเสร็จแล้วมันจะมีไฟล์เป็รรูปขาวๆติดมาด้วยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    203
    ตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ทำไมผมอัพเดทแอพของkuaiyongไม่ได้อะครับมันขึ้นให้ใสapple id พอใส่แล้วมันก็ไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,362
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ของผมโหลดเสร็จแล้วแต่มันไม่ syc เข้าไปไหนเครื่องครับ ต้องกดอะไรหรือป่าว วอนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
    ผมมันก็แค่ คนเล่นเกมส์

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: