ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742

Post .: 'นาซ่า'ยัน'ดาวอังคาร'เหมาะเป็นที่อยู่ใหม่ของมนุษย์ :.

'นาซ่า'ยัน'ดาวอังคาร'เหมาะเป็นที่อยู่ใหม่ของมนุษย์

องค์การนาซ่า พบหลักฐานยืนยันได้ว่า ดาวอังคารเหมาะสมต่อการดำรงชีวิตของมนุษย์อย่างแน่นอน หลังจากการวิเคราะห์ฝุ่นผงที่เจาะมาได้จากชั้นหินโบราณ มีสารประกอบของน้ำอยู่จริง

นักวิทยาศาสตร์ องค์การบริหารการบินและอวกาศแห่งชาติของสหรัฐฯ หรือ นาซ่า รายงานความคืบหน้าล่าสุด โครงการสำรวจดาวอังคารของยาน"คิวริออซิตี้" ที่ทางนาซาส่งขึ้นไปสำรวจดาวอังคารเมื่อกลางปีที่ผ่านมา ระบุว่าขณะนี้นักวิทยาศาสตร์สามารถยืนยันได้แล้วว่า ดาวอังคารมีสภาพแวดล้อมเหมาะสมเพียงพอต่อการดำรงชีวิตของมนุษย์อย่างแน่นอนเนื่องจากฝุ่นผงที่ยานคิวริออซิตี้ ขุดพบเมื่อวันที่ 8 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ภายใต้ชั้นหินโบราณ ของ "เยลโล่ไนฟ์ เบย์" (Yellowknife Bay) ในหุบเขา เกล เครเตอร์ อันเป็นพื้นที่ที่นักวิทยาศาสตร์เชื่อว่า เคยเป็นแหล่งน้ำมาก่อน มีส่วนประกอบของดินเหนียว ซัลเฟต และแร่ธาตุอีกหลายชนิดที่คล้ายคลึงกับโลก จึงเป็นข้อพิสูจน์ได้ว่า ชั้นหินที่ลึกลงไปใต้พื้นผิวของดาวอังคาร ซึ่งปัจจุบันถูกกัดกร่อนจนไม่หลงเหลือสภาพของสารประกอบน้ำ แท้จริงแล้วเคยเป็นทางน้ำไหลมาก่อน

ทั้งนี้ องค์การนาซ่าได้เลือกพื้นที่บริเวณหุบเขาเกล เครเตอร์ ซึ่งมีลักษณะพื้นดินคล้ายกับทางน้ำไหล เป็นเป้าหมายในการสำรวจครั้งนี้ เนื่องจากเชื่อว่า พื้นที่ดังกล่าวเคยเป็นหุบเขา ที่มีแม่น้ำตัดผ่าน ในยุคที่ดาวอังคารเคยมีสิ่งมีชีวิตอาศัยอยู่มาก่อน แม้จนถึงขณะนี้ นักวิทยาศาสตร์ยังไม่พบสิ่งมีชีวิตที่จำเป็นสำหรับการดำรงชีวิตของมนุษย์ แต่เชื่อว่า ภารกิจอีก 17 เดือนที่เหลือ ซึ่งจะเป็นการสำรวจโดยรอบบริเวณหุบเขานี้ จะพบสัญญาณของสิ่งมีชีวิตอย่างแน่นอน

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    - - บ้านผมดีสุดมีเน็ตแถมไม่ร้อนคอมก็โหด 5555

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไปนู้นคงได้เริ่มอะไรใหม่ๆหมดเลยแหละครับ

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ทีนี้ชื่อทุกคนก็จะมี from Mars ต่อท้าย

เหมือน John Cartor from Mars

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ถ้าย้ายไปจริง ๆ คนที่เคยอยู่บนโลกนี่กลายเป็นตำนานสินะ

เย้ดีใจ ได้เป็นตำนานล่ะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    แล้วเรื่องแรงโน้มถ่วง กับสนามแม่เหล็กกันรังสี ของพี่อาทิตย์ล๊ะครับ สร้างชั้นบรรยากาศอีกล๊ะครับ ? ได้ข่าวว่าแกนกลางมันไม่หมุนเหมือนโลกแล้วนิครับ ? ...เดินโดดกัน ชิ..หาย เลยซิครับนั่น !

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เราจะมีมนุษย์ต่างดาวมาอยู่ใกล้ๆบ้านเราแล้ว
    CPU AMD FX(tm)-6100 Six-core Processor 3.80 GHz RAM 8 GB Graphic Card GT640

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    น่าคิดเน้อะ
    คิดได้หลายอย่างเลยแหละ (แต่แย่ๆทั้งนั้น อาหาร น้ำ อากาศ โอ้วววว)

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ดาวอังคารมีสิ่งมีชีวิตอยู่ด้วยนิ เห็นข้อมูลบอกว่าคล้ายคนใส่ชุดดำๆเเละอาศัยอยู่ใต้ดิน ข้อมูลนี้ผมไม่เเน่ใจนะคับว่าจริงป่าว

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panasaz อ่านกระทู้
    แล้วเรื่องแรงโน้มถ่วง กับสนามแม่เหล็กกันรังสี ของพี่อาทิตย์ล๊ะครับ สร้างชั้นบรรยากาศอีกล๊ะครับ ? ได้ข่าวว่าแกนกลางมันไม่หมุนเหมือนโลกแล้วนิครับ ? ...เดินโดดกัน ชิ..หาย เลยซิครับนั่น !
    อาจจะจริงที่ดาวอังคารไม่มี สนามแม่เหล็กกันรังสีได้ครับ ส่วนเเรงโน้มถ่วงอาจจะน้อยกว่าโลกไป แต่ก็ ok อยู่

ผมว่าคงจะสร้างดเป็นโดมขนาดใหญ่ เพือกันรังสีต่างๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    1
    คน สร้าง ได้ 555.

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    เราอาจจะโดดเป็นสไปเดอร์แมนได้ในดาวอังคาร 555
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ถ้าเป็นอยู่ที่นั่น เรา อาจจะแข็งแรง ขึ้น โดดไกลขึ้น ไรงี้มั้ง แบบ เทพไปเลย

แล้วถ้าเป็น เด็ก ที่เกิดที่นั่นล่ะ แล้ว สมุติว่า กลับมา โลก มันไม่เป็น โปลิโอ ไปเลยหรอ 555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3
    ถ้ามันเหมาะคงมีคนอาศัย นะเวลานี้คงทำธุรกิจไปนานแล้ว ทีโคบ้อง เค้ามาเยือนเจ้าแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    บ้าไปแล้ว "โลก" คือดาวที่พระเจ้าส่งมาให้เราอยู่ และเปนดาวดวงเดียวที่เหมาะกับการดำรงชีวิต
    ให้ตายซิ แล้วมันจะเอาคนไปไง

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    มนุษย์เราจอมสร้างแหละครับ ถ้ามีปัญหามีเหรอมนุษย์จะแก้ไม่ได้

มนุษย์ทำให้โลกได้จนถึงขนาดนี้ ถ้าอยู่ดาวอังคารจริงคงไม่ยากลำบาก

เกิดไปสำหรับคนแน่นอน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    เอาเถอะผมคงไม่ได้ไปหรอก แค่ต่างประเทศยังไม่มีตังไปเลย T_T
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ถ้าคนไปอยู่คงไม่เหมือนเรื่อง Doom นะ อิอิ (ขำๆนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไปอยู่นู้นก็ดีนะครับ ไม่มีปัญหารถติด แต่อาจมีข่าว คนชนกันบนทางด่วน...
    กระโดดกันมันส์เลยงานนี้

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    มันคงจะเป็นแนวๆ Colony มั้งนะ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    แล้วมันคิดเรื่องอากาศหายใจกันได้ยัง - -

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อย่าไปสร้าง Marker ละ 555
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    คิดเล่นๆถ้าจะไปอยู่จริงๆ คงต้องพึ่ง เทคโนโลยีที่พัฒนาอย่างมาก คงต้องมี ยานพาหนะ อวกาศที่ล้ำสมัย มีเครื่องปรับ สมดุลสภาพแวดล้อมบน ดาวเคราะห์ เหมือนอย่างในหนัง Sci-Fi ต่างๆ .... ก็ว่าไปเรื่อย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ณ ช่วงเวลาขณะพักจากการเก็บวลฯ เพื่อนในปาร์ตี้ก็เอ่ยถามขึ้นมาว่า..
    เอ๊ะนายอยู่ที่ไหนเหรอ? อ๋อ ผมอยู่ดาวอังคาร ยินดีที่ได้รู้จักครับ ^^ ..