ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    โอ้ นารูโตะ นี่แหละสุดยอดครับ ^^

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    "อยู่อย่างว่างเปล่า หรือตายเพื่อบางสิ่ง"
    แรมโบ้ 4 ครับๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    แถม พึ่งนึกออก
    "คนบางคนไม่อาจต่อรองด้วยเหตุผล มันเพียงต้องการเห็นโลกลุกเป็นไฟ"

และ

"คุณจะยอมตายในฐานะฮีโร่ หรือจะยอมอยู่จนตัวเองกลายเป็นผู้ร้าย"

เท่มากๆ Batman Dark Knight ทั้ง2อันครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunter121231 อ่านกระทู้
    "IRONHIDE: ทำไมเราต้องช่วยพวกเค้าด้วย พวกเค้าทั้งเห็นแก่ตัว ทั้งนิยมความรุนแรง
    OPTIMUS PRIME: แล้วพวกเค้าต่างจากเราตรงไหน ?" เท่มาก
    จาก Transformers

ขอแก้ครับ Ironhide ไม่ได้พูดครับ แต่คนที่คือ Jazz ครับ
    Ironhide ไม่ใช่หรอครับผมจำได้น๊า

เพิ่มเติมให้ครับ

"ถ้าฉลาดขึ้นแล้วเห็นแก่ตัวละก็ ผมขอโง่ไปตลอดชาติดีกว่า"
    จาก Naruto...เจตจำนงแห่งไฟ
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    851
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    การหนี ไม่ใช่ อิสระภาพ
    Fast 5

‎'ไม่มีใครเห็นค่าของเวลา จนกว่าเวลาจะหมดไป'
    Spy Kids 4: All the Time in the World

‎"นายหมดศรัทธาในตัวพวกเราได้ แต่นายอย่าหมดศรัทธาในตัวเอง
    Optimus Prime Transformer III

สงครามเกิดแล้วจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
    XXX 2

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ จะต้องรดน้ำด้วยเลือดของผู้รักชาติกับทรราช
    โทมัส เจ็คเฟอร์สัน : THE ROCK

คุณคุ้นเคยกับการชนะ และคุณไม่ใช่ผู้นำ ถ้าไม่รู้จักคำว่าแพ้
    The Core

แพ้ได้อะไรตั้งเยอะได้เรียนรู้จากความผิดพลาด
    Mega Mind

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    "ถ้าฉลาดขึ้นแล้วเห็นแก่ตัวละก็ ผมขอโง่ไปตลอดชาติดีกว่า"
    จาก Naruto
    ผมชอบอันี้นะเหมือนกัยนิสัยเพื่อนผมเลยแต่มันไม่ขอโง่มันเห็นแก่ตัวทั้งเพ
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ทำไมคุณถึงไม่รักผม เจนี่.. ถึงผมจะไม่ใช่คนฉลาด แต่ผมรู้ว่าความรักคืออะไร

Forrest Gump 1994

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    We are not friend,but we are not enemy

จาก Shogun 2 total war ครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ชอบอันนี้ YARANAIKA???

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ขอบคุณ สำหรับคำพูดดีๆจ้า

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    There is no justice There is only revenge (นี่ไม่ใช่ความยุติธรรม นี่คือการล้างเเค้น)

From : The Punisher

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    กุเล็ก กุยอม

โน๊ต อุดม แต้พานิช

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    เฟอโด้ล : ทำไม ? บิลโบไม่ฆ่ากอลั่ม เค้าสมควรตาย
    แกรนดั้ฟ์ : ในโลกนี้ ไม่มีใครสมควรตายทั้งนั้น ไม่มีใคร ..

THE LORD OF THE RING
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้าหาก ปีศาจมีจริง พระเจ้าก็ต้องมีจริงด้วย
    - Devil

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    "Progress always involves risk. You can't steal second with your foot on first."
    - - Fredrick Wilcox - -
    พัฒนาการจะมีเรื่องของความเสี่ยงมา เกี่ยวข้องด้วยเสมอ คุณจะไม่สามารถขโมยเบสสอง ได้เลย ถ้าเท้ายังแตะเบส 1 อยู่

"You don’t get harmony when everybody sings the same note."
    - - Doug Floyd - -
    คุณจะไม่สามารถหา ความกลมกลืนได้ เมื่อทุกคนร้องเพลงด้วยโน้ตตัวเดียวกัน

"Thinking: The talking of the soul with itself."
    - - Plato - -
    การคิด คือ การพูดของวิญญาณกับตัวมันเอง

"Nature is as complex as it need to be.... and no more."
    - - Albert Einstein - -
    ธรรมชาติซับซ้อนเท่าที่มันจำเป็น...ไม่มากกว่า นั้น

Heaven never helps the men who will not act.
    - - Henry Bergson - -
    สวรรค์ไม่ช่วยคนเกียจคร้าน

Move out man! Life is fleeting by.
    Do something worthwhile, before you die.
    Leave behind a work sublime,
    that will outlive you and time.
    - - Alfred A. Montepert - -
    อันชีวิตคนเรา ช่างสั้นนัก
    ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสาย
    ทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลัง ความตาย
    มีความหมายคงอยู่ ตลอดไป

Seize the day. Make your lives extraordinary.
    - - From The Dead Poets Society - -
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วชีวิตคุณจะไม่ธรรมดา

Only those who dare to fail greatly can ever achieve greatly.
    - - Robert F. Kennedy - -
    คนที่กล้าจะจะพ่ายแพ้เท่านั้น ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

It is only in adventure that some people succeed in knowing themselves--in finding themselves.
    - - Andr Gide - -
    มีแต่ในการผจญภัย เท่านั้น ที่บางคนประสบความสำเร็จในการรู้จักตัวเอง นั้นคือ การค้นพบตัวเอง

If we do not find anything very pleasant, at least we shall find something new.
    - - Voltaire - -
    ถึง แม้ว่าเราจะไม่พบสิ่งที่พอใจ อย่างน้อย เราก็จะได้เจอสิ่งใหม่ๆ

You can fool all the people some of the time, and some of the people all the time,
    but you cannot fool all the people all the time.
    - - Abraham Lincoln - -
    คุณหลอกคนทุกคนได้ในบางเวลา และหลอกบางคนได้ตลอดเวลา แต่ คุณไม่สามารถหลอกทุกคนได้ตลอดเวลา

Beware of small expenses; a small leak will sink a great ship.
    - - Benjamin Franklin - -
    จงระวังสิ่งเล็กๆ น้อยๆ เช่น รอยรั่วเล็กๆ อาจจะทำให้เรือใหญ่ล่ม

You know you're old when the candles cost more than the cake.
    - - Bob Hope - -
    คุณจะรู้ว่าคุณแก่ตัวก็ต่อเมื่อเทียนที่ต้องจุดในงานวันเกิดแพงกว่า เค้กวันเกิด

Age does not protect you from love. But love, to some extent, protects you from age.
    - - Jeanne Moreau - -
    อายุป้องกันคุณจากความรักไม่ได้ แต่ความรัก ในจำนวนที่พอเหมาะ ปกป้องคุณจากอายุได้

When you go in search of honey you must expect to be stung by bees.
    - - Kenneth Kaunda - -
    เมื่อคุณต้องการน้ำผึ้ง คุณต้องรู้ว่า คุณจะถูกผึ้งต่อย

If men cease to believe that they will one day become gods then they will surely become worms.
    - - Henry Miller - -
    เมื่อมนุษย์เลิกเชื่อว่าวันหนึ่งเค้าจะกลาย เป็นพระเจ้า เมื่อนั้น เค้าจะเป็นแค่หนอนตัวหนึ่งเท่านั้น

The ripest peach is highest on the tree.
    - - James Whitcomb Riley - -
    ลูกพีชที่สมบูรณ์ที่สุดอยู่สูงที่สุดบนต้น

And he that strives to touch the stars,
    Oft stumbles at a straw.
    - - Edmund Spenser - -
    คนที่พยายามจะสัมผัสดวงดาว มักจะพลาดกับสิ่งเล็กน้อย

It takes two flints to make a fire.
    - - Louisa May Alcott - -
    ต้องใช้หินถึง 2ก้อนถึงจะเกิดไฟได้

We boil at different degrees.
    - - Ralph Waldo Emerson - -
    คนเรามีจุดเดือดไม่เท่ากัน

Let not the sun go down upon your wrath.
    - - Ephesians 4:26 - -
    อย่าให้พระอาทิตย์ตกลงไปพร้อมกับความโกรธของคุณ

The best and most beautiful things in the world cannot be seen or even touched.
    They must be felt with the heart.
    - - Helen Keller - -
    สิ่งที่ดีและสวยงามที่สุดในโลก มองไม่เห็นและจับต้องไม่ได้ แต่จะรู้สึกได้จากหัวใจ

Remember to always dream. More importantly to make those dreams come true and never give up.
    - - Dr. Robert D. Ballard - -
    จง ฝันอยู่เสมอ ที่สำคัญมากไปกว่านั้นคือ ทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง และอย่ายอมแพ้

Keep your eyes on the stars, and your feet on the ground.
    - - Theodore Roosevett - -

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Captain America The First Avenger

Roger(Captain America):ทำไมถึงเป็นผม
    Dr.Erskine:เพราะผู้อ่ิอนเเอจะเห็นคุณค่าของความเเข็งเเกร่งเเละพลังมากกว่า

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อย่าเดินตามทางคนอื่น เพราะเราจะไม่มีวันแซง

เท่มาก

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Do not try to bend the spoon — that's impossible. Instead, only try to realize the truth: there is no spoon.
    อย่าพยายามง้อช้อน มันเป็นไปไม่ได้ จงตระหนักถึงความจริง "มันไม่มีช้อน"

The Matrix

What is real? How do you define real? If you're talking about what you can feel, what you can smell, what you can taste and see, then real is simply electrical signals interpreted by your brain.
    อะไรคือจริง? คุณนิยามคำว่าจริงได้ไหม? ถ้าคุณพูดเกี่ยวกับ สิ่งที่คคุณรู้สึก สิ้งที่คุณสูดดม สิ่งที่คุณลิ้มรสและเห็น จริงๆแล้วก็แค่การตีความสัญญานทางไฟฟ้าในสมองคุณ

The Matrix
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yana120 : 9th December 2011 เมื่อ 20:14

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    โดนทุกครับเลยครับบ เจ๋ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    "จะเป็นนางฟ้าหรือยมทูต ฉันก็จะจับมันเข้าคุกหมดนั่นแระ ถ้ามันทำผิดจริงล่ะก็.."

อิชิคาตะ @ กินทามะ
    เล่นเกม.. จนกระทั่งถูก ธนู ปักที่หัวเข่า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Wink

" คิโมจิ อิคึ อิคึ "
    AV Japan .

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    แต่ละคำนี่ โดนๆทั้งนั้นเลย
    จงใช้ชีวิตอย่างพอเพียง แล้วใช้เรื่องบนเตียงอย่างพอใจ!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    พลังอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับความรับผิดชอบอันใหญ่ยิ่ง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    แบบว่ากินใจสุดๆ TT
    ถถถถถถ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    "ผู้คนต้องการความศัทธาในบางสิ่ง" [Rango]

"ผมเชื่อว่า ในโลกนี้มีพื้นที่สำหรับเรา ที่ทำให้เราสามารถดึงพลังของตัวเองออกมาใช้ได้อย่างเต็มที่ !" [Gantz]

"เมื่อช่วงเวลาสุดท้ายจะมาถึง ฉันจะใช้ทุกวินาทีให้มีค่า" [Source Code]

''ต่อไปคือสถานะการณ์ เราเผชิญหน้าศัตรูลึกลับ ยังไม่รู้พละกำลัง หรือ ศักยภาพของพวกมัน แต่อย่างนึงที่รู้แน่ๆคือ เราจะสู้เพื่อแผ่นดิน เพื่อครอบครัว บ้านเกิด และแน่นอนประเทศชาติ มันจะเป็นอะไรก็ช่าง ให้มันรู้จักนาวิกฯ ! ถอยทัพ !(ถ้วยเด๊ะ!) ถูกเว้ย (ถอยทำถ้วยเด๊ะ!!)"

[World Invasion - Battle: Los Angeles]

"การหนีไม่ใช่หนทางสู่อิสระ !" [Fast Five]

Credit:มากมาย Pantip เอิ๊กๆ

เเต่ชอบ Battle La กับ Source Code สุด ><
    SUCK JKG !!!!

Tags for this Thread