ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742

สงครามเกาหลีครั้งที่ 2 ?

สงครามเกาหลีครั้งที่ 2 ?

ภายใต้สถานการณ์ตึงเครียดต่อเนื่องยาวนานของความขัดแย้งระหว่างเกาหลีเหนือและเกาหลีใต้ ทำให้มีการวิเคราะห์ว่า การตัดสินใจใดๆของผู้นำเกาหลีเหนือ จะส่งผลต่อทิศทางการเมืองไม่เพียงแต่ในคาบสมุทรเกาหลี แต่หมายถึงการเมืองของโลก และอาจหมายถึงสงครามครั้งใหม่

ความขัดแย้งระหว่างสองเกาหลี เป็นมรดกของสงครามตัวแทนที่ยังคงดำรงอยู่แม้สงครามเย็นสิ้นสุดลง ขณะที่โลกก้าวไปสู่การพัฒนา และความเปลี่ยนแปลง แต่แนวนโยบายของของเกาหลีเหนือยังคงเหมือนเดิม ด้วยแนวคิด"กองทัพต้องมาก่อน" บวกกับความเป็นผู้นำที่ทำให้เหล่านายพลจงรักภักดี และอาวุธนิวเคลียร์ที่เป็นปัจจัยสำคัญที่ทำให้เกาหลีเหนือเป็นประเทศที่มีกองทัพที่ทรงอานุภาพมากที่สุดเป็นอันดับต้นๆของโลก

แต่นั่นเป็นเพียงเพื่อปกป้องความอ่อนแอภายในที่เปราะบาง พวกเขาจึงปิดประเทศ และดำเนินนโยบายสูตรสำเร็จแบบคอมมิวนิสต์ ที่ส่งผลให้เกิดภาวะด้อยพัฒนา ภาวะความอดอยาก และการละเมิดสิทธิมนุษยชนในหลายด้าน เพื่อแลกกับความมั่นคงของประเทศ

นักวิเคราะห์มองว่า เกาหลีเหนืออยู่ในภาวะหนีเสือปะจระเข้ ที่อยู่ท่ามกลางระหว่างจีน รัสเซีย ตลอดจนเกาหลีใต้ ญี่ปุ่นและสหรัฐฯ แต่การทดสอบขีปนาวุธหลายครั้ง รวมถึงระเบิดนิวเคลียร์ครั้งล่าสุด ได้สร้างความตึงเครียดและส่งผลต่อภาวะทางเศรษฐกิจในคาบสมุทรเกาหลี ขณะที่จีนเองซึ่งกำลังเจริญเติบโตอยู่ ก็อาจต้องสะดุดลง ทำให้องค์การสหประชาชาติตัดสินใจลงมติคว่ำบาตรเกาหลีเหนือ

การปิดชายแดนเกาหลีเหนือ และยกเลิกข้อตกลงไม่รุกรานเกาหลีใต้ เพื่อตอบโต้มาตรการคว่ำบาตรในครั้งนี้ อาจเป็นสัญญาณที่ชี้ให้เห็นว่า เกาหลีเหนือกำลังประสบปัญหาภายใน และอาจเป็นจุดที่ทำให้นายคิมจองอึน ผู้นำเกาหลีเหนือต้องแสดงบทบาท เพื่อทำให้บรรดานายพลที่รายล้อม ยังคงจงรักภักดีต่อเขา และประชาชนยังคงศรัทธาอยู่

แนวโน้มข้างหน้าสำหรับนายคิมจองอึนที่ต้องเลือก คือยุติการเผชิญหน้า และร่วมเจรจาแก้ไขความขัดแย้ง แต่อาจต้องแลกด้วยการถูกคณะทหารโค่นอำนาจ หรืออาจเลือกบุกโจมตีเกาหลีใต้ เพื่อรักษาอำนาจของตัวเอง แต่จะทำให้สหรัฐฯเข้าร่วมทำสงคราม และอาจดึงหลายประเทศร่วมสู้รบ ทำให้ความขัดแย้งในคาบสมุทรเกาหลี กลายเป็นหายนะของโลกก็เป็นได้

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    REDALERT 4

รอเล่นอยู่นะเนี่ย =.,=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SCP : 13th March 2013 เมื่อ 18:14

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

เรปบน เอานี่เลยยย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 13th March 2013 เมื่อ 19:04

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ไม่เอานะสงครามโลกอะอย่าเยอะ

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ขอดราม่าหน่อยละกัน
    ผมเองไม่ค่อยชอบเกาหลีเหนือเลยอ่ะ (ไม่ใช่ว่าเพราะผมชอบเกาหลีใต้นะครับ ^^) วันๆเห็นจะเอาแต่สงคราม สะกิดประเทศนู้นนี้เค้าไปทั่วยังดีที่ว่าประเทศอื่นเค้ามีความอดทน
    ที่บอกๆว่า "โลกแตก" ผมว่ามันไม่ใช่ภัยธรรมชาติหรอกครับ มันเป็น "ภัยมนุษย์" มากกว่า แถมนิวเคลียร์ยุคนี้มันมีอานุภาพรุนแรงเกินไปครับ
    ตูมเดียวอาจจะทำให้ประเทศหนึ่งประเทศกระจายเป็นเสี่ยงๆ ผมว่าถ้าเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3 จริง คงไม่มีอะไรเหลือไว้ให้ครั้งที่ 4 แน่นอน

//ผมไม่รู้ว่าสงครามโลกครั้งที่ 3 ผู้คนจะต่อสู้กันด้วยอาวุธอะไร แต่ผมรู้ว่าหากมีสงครามโลกครั้งที่ 4 ผู้คนจะสู้กันด้วยท่อนไม้และก้อนหิน
    // อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์

เห้ออ... ได้ระบายละ อ่านเอาสนุก อย่าดราม่าไปมากกว่าผมเลย -..-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ViRuS|Benz : 13th March 2013 เมื่อ 21:14
    I NEED A GIRL

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    This Is War

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836

Avengers บุกกกกกก

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    แต่ละเม้น ขอสาระหน่อย ชอบอ่านสาระ 55

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    จะทำอะไรคิดให้ดีๆ เพราะถ้าพลาดเมื่อไหร่ มีหลายประเทศ รอซํ้าอยู่นะ .

ปล.ผมว่าปัญหาทั้งหมดอาจจะเกี่ยวมากับพวกนายพลหัวโบราณในประเทศหรือปล่าวน่าจะคล้ายๆกับยุคราชวงค์ต่างๆของจีน นั้นหละมั้งทำศึกทำสงครามเพราะคนใกล้ตัวยุแหย่ แต่มันก็เป็นเพียงแค่ข้อสงสัยของผมแต่ถ้าเกาหลีเหนือคิดจะเปิดสงครามจริงๆคงมีหลายประเทศเลยหละที่รอจะยำประเทศนี้อยู่ ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    จะรบก็รบไปครับ ถ้ามันห้ามกันไม่ได้จริง ๆ นะ แต่อย่ามาทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อนไปด้วยเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543

credit:tamrong
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    แค่กำลังเกาหลีเหนือก็ไม่มีทางจะเอาชนะสหรัฐอเมริกาประเทศเดียวได้อยู่แล้ว แค่เกาหลีเหนือยิงนิวเคลียร์ใส่ประเทศใดประเทศหนึ่ง (ผมคิดว่าน่าจะเป็นเกาหลีใต้) แต่ไม่มีทางจะเป็นสหรัฐอยู่แล้วมันไกลเกินระยะจรวด สหรัฐสามารถใช้จุดนี้เป็นข้ออ้างยิงนิวเคลียร์โต้ตอบได้ แน่นอนว่าไม่มีทางเลยที่เกาหลีเหนือจะชนะสงคราม แต่ถ้าจะทำให้ UN ต้องรบขั้นแตกหักก็ต้องมีจีนเข้ามาเป็นพันธมิตรกับเกาหลีเหนือ จีนใครๆก็รู้อยู่แล้วว่าเรื่องกำลังทหารทัดเทียมกับสหรัฐได้เลย ผมคิดว่าถ้าจีนไม่สนับสนุนเกาหลีเหนือ - เกาหลีเหนือเละ/ถ้าจีนสนับสนุน - World War 3,Nuclear War (น่าดีใจ ถ้าเกิดสงครามจริงๆเยอรมันจะได้เป็นฝ่ายสัมพันธมิตรซักที ก่อเรื่องมาเยอะ 555)
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เยอรมัน มันไม่มีกำลังมากพอจะเปิดสงครามแล้วพี่
    CPU : i5-2400 3.10GHz VGA : AMD HD 6790 RAM : ddr3 1600 8gb

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    แค่กำลังเกาหลีเหนือก็ไม่มีทางจะเอาชนะสหรัฐอเมริกาประเทศเดียวได้อยู่แล้ว แค่เกาหลีเหนือยิงนิวเคลียร์ใส่ประเทศใดประเทศหนึ่ง (ผมคิดว่าน่าจะเป็นเกาหลีใต้) แต่ไม่มีทางจะเป็นสหรัฐอยู่แล้วมันไกลเกินระยะจรวด สหรัฐสามารถใช้จุดนี้เป็นข้ออ้างยิงนิวเคลียร์โต้ตอบได้ แน่นอนว่าไม่มีทางเลยที่เกาหลีเหนือจะชนะสงคราม แต่ถ้าจะทำให้ UN ต้องรบขั้นแตกหักก็ต้องมีจีนเข้ามาเป็นพันธมิตรกับเกาหลีเหนือ จีนใครๆก็รู้อยู่แล้วว่าเรื่องกำลังทหารทัดเทียมกับสหรัฐได้เลย ผมคิดว่าถ้าจีนไม่สนับสนุนเกาหลีเหนือ - เกาหลีเหนือเละ/ถ้าจีนสนับสนุน - World War 3,Nuclear War (น่าดีใจ ถ้าเกิดสงครามจริงๆเยอรมันจะได้เป็นฝ่ายสัมพันธมิตรซักที ก่อเรื่องมาเยอะ 555)
    ผมว่ายังไง จีนก็อยู่ข้างเกาหลีเหนืออยู่แล้ว ไม่งั้นเกาหลีเหนือไม่กล้าขนาดนี้หรอก แล้วจีนตอนนี้ผมว่าพร้อมทุกอย่างสำหรับสงคราม

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 537
    ผมกำลังจะไปเที่ยวเกาหลีวันที่ 21 นี้ T^T ทำยังไงดี
    Cech Saved !

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    ผมว่ายังไง จีนก็อยู่ข้างเกาหลีเหนืออยู่แล้ว ไม่งั้นเกาหลีเหนือไม่กล้าขนาดนี้หรอก แล้วจีนตอนนี้ผมว่าพร้อมทุกอย่างสำหรับสงคราม
    ผมว่าไม่อ่ะ ถ้าเกาหลีเหนือมันเกรียนเกินไป มีโอกาสตบเกรียนแน่ๆ
    คือเกาหลีเหนือยิง nuke ลงเกาหลีใต้ไม่ใช่แค่เกาหลีใต้เดือดร้อนนะ
    รังสีอันตรายต่างๆมันก็มีรัศมีไปถึงเกาหลีเหนือ,จีนเลยด้วยซ้ำ
    เศรษฐกิจจีนก็กำลังจะเป็นมหาอำนาจอยู่แล้ว จะหาเรื่องใส่ตัวทำไม
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ขอโทษน่ะครับ อย่าหาว่าผมอย่างนูนอย่างนี้เลย แต่ก็ขอบอกเหอะ ที่เกาหลีเหนือจะสร้างนิวเคลียร์ ก็เพราะมีเหตุผลหลักๆ เพียงข้อเดียว คือยิงไปให้ถึงเมกาให้ได้ก็พอ

ปล. จำมาจากข่าวใน TV ฮ่าๆๆ

แล้วเหตุผลรองๆละ ทำมั้ยต้องสร้าง Nuke ???
    .:ll:.

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    ขอโทษน่ะครับ อย่าหาว่าผมอย่างนูนอย่างนี้เลย แต่ก็ขอบอกเหอะ ที่เกาหลีเหนือจะสร้างนิวเคลียร์ ก็เพราะมีเหตุผลหลักๆ เพียงข้อเดียว คือยิงไปให้ถึงเมกาให้ได้ก็พอ

ปล. จำมาจากข่าวใน TV ฮ่าๆๆ

แล้วเหตุผลรองๆละ ทำมั้ยต้องสร้าง Nuke ???
    เพื่อป้องกันประเทศไงครับ ถ้าไม่มีก็จะเหมือนอีรัก ดังนั้นมีไว้เพื่อขู่ว่าเข้ามา เจอกรูแน่
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    ผมกลับคิด จีน จะเป็นฝ่ายไป ตบ เกรียน เกาหลีเหนือ ซะมากกว่า อย่ายึดติด กับ ข้อมูล เก่าๆครับ

ไอ้ที่ว่า จีน หนุน รัสเซีย หนุน ตอนนี้มันใช้ไม่ได้แล้ว เราคงต้องดูกันต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ดีๆถล่มเกาหลีใต้ให้มันเละไปเลยแฟนผมจะได้เลิกบ้าดาราเกาหลีซะที

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    เริ่งสงครามไม่ใช่เรื่องเล็กๆ นะครับ ตอนนี้พวกคุณยังทำเป็นเล่นไปได้ แต่ถ้ามันเกิดขึ้นมาจริงๆ คนที่เดือนร้อนที่สุดไม่ได้มีแค่ เกาหลี หรือเหล่าพันธมิตรสงครามครับ แต่มันจะร่วมถึงประเทศไทยด้วย ดีไม่ดี ประเทศเราอาจโดนใช้เป็นสนามรบไปเลยก็ได้ แล้วที่สุดคนที่จะเดือดร้อนในตอนนั้นคือคนที่คุณรัก ไม่ว่าจะเป็น พ่อ แม่ น้อง พี่ หรือ แฟน ลำบากอ่ะครับ

สุดท้ายนี้ผมขอให้ เกาหลีเหนือ มันเลิกเกรียนทีเถอะ จะได้ไม่มีใครเดือดร้อนเพราะมันอีก ถ้ายังไม่เลิกเกรียน "มุงมาดอทเอกุมั้ย??"

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    สงสัยเกาหลีเหนือทนอารมณ์เดือดมานาน(มากแล้ว)
    อยากเป็นอิสระจากต่างชาติซักที โดนประเทศอื่นคว่ำบาตรกันบาน
    เกาหลีเหนือทำตัวไม่น่ารักเลย บอกตรงๆ คนเกาหลีใต้ตอนแรกๆก็อยากรวมชาติมาก แต่พอทำอย่างนี้คนเกาหลีใต้ก็อยากจะยิงนิวเคลียร์ย้อนเข้าเกาหลีเหนือ (แต่บางคนก็อยากกลับไปหาญาติที่อยู่เกาหลีเหนือ)
    ประเทศอื่นๆอุตส่าห์ช่วย แต่ไม่ทำตัวดี มีแต่จะพาล ก็ต้องโดนต่างชาติทำอย่างนี้แหละ

ส่วนเรื่องเปลี่ยนระบอบถ้าเป็นแบบจีน คือ คอมมิวนิสต์แต่เศรษฐกิจทุนนิยม ก็โอเคนะ รับได้อยู่ มันดูไม่กดขี่มากเกินไป

ด้านสงครามนั้น ถ้ามันยิงจริง สงครามเกิดชัวร์ครับ ไม่แน่อิหร่านอาจร่วมแจมด้วย ไทยอาจจะเป็นทางผ่าน ไม่ก็โดนลูกหลงบ้าง คนเกาหลีใต้หนีกันวุ่น ญี่ปุ่นก็ต้องรับช่วงต่อด้านดูแลคนเกาหลีใต้ที่หนีมา จีนก็คงไม่ชอบเกาหลีเหนือเหมือนกัน ถ้าพาลมากเกินไป (ขนาดคว่ำบาตรจีนยังเซ็นต์ด้วย)