ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

คอมผมพึ่งซื้อมาใหม่ครับเป็นคอมประกอบ
    i5 3570
    Gigabyte H77M-D3H
    Gigabyte GTX660 Ti OC
    KIngston Hyper-X 8GB/1600 4GBx2
    WD Blue 500GB Sata3
    DVD LG 24x Sata
    Seasonic Eco 600w
    LED Samsung 20"
    Case Zalman
    คือคอมผมเล่นอยู่ดีๆ ไม่ว่าจะทั้งเข้าเว็ปธรรมดาหรือเล่นเกม ประมาณทุกๆ20 นาที พวก อุปกรณ์ usb เช่น เมาส์ คีย์บอด มันจะหลุด(ประมาณไม่ถึงวิ เหมือนเราถอดสายแล้วใส่ใหม่ครับ มันจะมีเสียงเหมืินเราเสียบอุปกรณ์ใหม่ แล้วช่วงนี้คอมมันจะกระตุกแล้วค้างประมาณไม่ถึงวิ แล้วก็กลับมาใช้ได้ตามปกติครับ) ผมอยากรู้ว่าเป็นปัญหาใหญ่ไหมครับ คอมพึ่งซื้อมาด้วย แต่จริงๆก็ไม่ได้เป็นปัญหาเท่าไหร่ แต่กลัวผลระยะยาวครับ เช่น กลัวพังเร็วอะไรประมาณนี้อ่าครับ

ปล.มันไม่ทุกๆ 20 นาทีนะครับ แบบสักพักเป็น เป็นเรื่อยๆ ผมกลัวคอมจะเสียเร็วครับ อยากรู้เป็นที่ไหนครับจะได้แก้ครับ

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    บอร์ดท่านเป็น USB 3.0 เพียบเลย ลองอัพเดทไดรเวอร์ USB ดูครับ เผื่ออะไรมันจะดีขึ้น (ไดรเวอร์หาจากเน็ตเน่อ ไม่เอาจากแผ่นนะ) และถ้าจะให้ชัวร์ก็อัพเดทไบออสไปด้วยเลยครับ น่าจะเห็นผลนะ