ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

เกรง เวลาเจอสาวๆน่ารัก

เกรง เวลาเจอสาวๆน่ารัก รู้สึกอัดด้วยอ่ะคับ

เวลาต่อคิวซื้อหนังสือ ข้างหน้าก็น่ารัก ข้างหลังก็น่ารัก เฮ้อ -_-"

ผมไม่ได้เกลียดพวกเธอนะ ไอ้อาการเกรง อึดอัดนี้มันมาเองได้ไงก็ไม่รู้

ใครเคยเป็น มีแนวทางแก้ไขบ้างไหม ลำบากในการดำเนินชีวิตมาก

( ปม สมัยเด็กไม่เคยมีเพื่อนเป็นผู้หญิงเลยแม้แต่คนเดียวตอนนี้ก็ไม่มี เกี่ยวไหม )

วิธีแก้ไขสำหรับคนที่เป็นเหมือนกัน
    1.จากคุณ Aequitas ลองหัดคุยกับ ผู้ ญ ให้บ่อย ( จะลองดู )
    2.babokub ก็พยายามเลี่ยงสถานะการณ์ ( ถือว่าดีแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน แต่ไม่ทางที่จะหนีได้ตลอดหรอก )
    3.markmj149 มีแฟนซ่ะจะได้ไม่เกรง ( T_T )

สาเหตุ
    1.น่าจะมีปมสมัยเด็ก
    2.tum46823 เพราะผมเรียนอยู่โรงเรียนชายล้วน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neoxz : 14th March 2013 เมื่อ 22:36

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ต้องถามก่อนว่า จขกท.ชอบ ชาย หรือ หญิง ครับ

เป้นเฉพาะกับ ผู้หญิงน่ารัก อย่างเดียว รึป่าว
    เจอ คนน่ารักแล้วเกร็ง ไม่แปลกหรอก แต่ อึดอัด นี้สิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เจ้าของกระทู้หมายถึง เกร็ง หรือเปล่า เพราะถ้า เกรง นั่นมันหมายถึง เกรงอกเกรงใจ นะ
    [IMG][/IMG]

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babokub อ่านกระทู้
    ต้องถามก่อนว่า จขกท.ชอบ ชาย หรือ หญิง ครับ

เป้นเฉพาะกับ ผู้หญิงน่ารัก อย่างเดียว รึป่าว
    ชอบผู้ชายคับ อยากโดนมานาน = =" ถุ้ยยยย

ชอบ ญ สิคับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    เกร็งแบบประหม่าใช่ไหมครับ ถามหน่อยว่าคุยกับผู้หญิงเยอะไหม?

ถ้าไม่ค่อยลองหัดคุยดูก็ได้ครับ ไม่ต้องไปเขินอาย พอเป็นวัยรุ่นฮอร์โมรเพร่งพล่านก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เป็นบ่อยมากตอนผมกินข้าวในร้านเจอสาวน่ารักงี้แทบกินไวๆและรีบออกไปเลยครับมันเกรง ณ ตอนนี้ยังไม่มีไรแก้อาการผมได้เลย T,T เศร้าอยากมั่นใจบ้างอะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxcvufe22 อ่านกระทู้
    เป็นบ่อยมากตอนผมกินข้าวในร้านเจอสาวน่ารักงี้แทบกินไวๆและรีบออกไปเลยครับมันเกรง ณ ตอนนี้ยังไม่มีไรแก้อาการผมได้เลย T,T เศร้าอยากมั่นใจบ้างอะ
    ผมเจอเพื่อนแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    ลองเอาคติผมไปใช้ครับ ! หน้าไม่ด้าน ไม่ได้แด๊ก !

ลองดูครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    จงภูมิใจ ได้เลย ว่าคุณเป็นเป็น ผู้ชาย 100 %

คนทีไม่เกร็ง ซะอีกที่ผิดปรกติ มีความเสี่ยงที่จะเป็นตุ๊ดเป็นแต๋ว

(คงเข้าใจความหมายของคำว่าเกร็ง ของผู้ชายนะ)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panasaz อ่านกระทู้
    ลองเอาคติผมไปใช้ครับ ! หน้าไม่ด้าน ไม่ได้แด๊ก !

ลองดูครับ ^^
    -_-" ผมไม่ได้อยากแด็ก ก็แค่อึดอัด หายใจไม่สะดวกแค่นั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Neoxz อ่านกระทู้
    ก็ผมชายคับ เป็นคนซาดิส = =" ถุ้ยยยย

ชอบ ญ สิคับ
    งั้นที่เกร็ง ก็ คงเป้นเพราะอายมั้งครับ ประมาณว่า ทำตัวไม่ถูก
    ถ้า มัน ลำบาก ก็พยายามเลี่ยงสถานะการณ์ แบบนี้ สิครับ เวลา จะ ต่อแถวจ่ายเงิน หรือ ทำอะไร ก็ รอ ให้ คนน่ารักไปหมดก่อน
    มัน ไม่ใช่ ทางออกนะครับ เป็นแค่ ทางลัดเฉยๆ

ผมก็ คงแนะนำ อะไร ไม่ได้เพราะไม่เคยเป็น เพราะ เจอ น่ารักๆ ผม โดดใส่หมดแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babokub : 14th March 2013 เมื่อ 22:17

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้
    จงภูมิใจ ได้เลย ว่าคุณเป็นเป็น ผู้ชาย 100 %

คนทีไม่เกร็ง ซะอีกที่ผิดปรกติ มีความเสี่ยงที่จะเป็นตุ๊ดเป็นแต๋ว

(คงเข้าใจความหมายของคำว่าเกร็ง ของผู้ชายนะ)

ไม่ใช่แบบน้านนนนนนนนนนนนนน ไม่ได้เกรงตรงเป้า T T

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เกร็งหรือเขินกันแน่ครับ 555555555

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babokub อ่านกระทู้
    งั้นที่เกร็ง ก็ คงเป้นเพราะอายมั้งครับ ประมาณว่า ทำตัวไม่ถูก
    ถ้า มัน ลำบาก ก็พยายามเลี่ยงสถานะการณ์ แบบนี้ สิครับ เวลา จะ ต่อแถวจ่ายเงิน หรือ ทำอะไร ก็ รอ ให้ คนน่ารักไปหมดก่อน
    มัน ไม่ใช่ ทางออกนะครับ เป็นแค่ ทางลัดเฉยๆ

ผมก็ คงแนะนำ อะไร ไม่ได้เพราะไม่เคยเป็น เพราะ เจอ น่ารักๆ ผม โดดใส่หมดแหละ
    ไม่อ่ะ ไม่อยากหนีความจริง

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมก็เป็นนะครับแต่ผมคิดว่าที่ผมเป็นเพราะผมเรียนอยู่โรงเรียนชายล้วนไม่ได้คุยกับผู้หญิง แล้วตอนนี้ผมกำลังจะเข้ามหาลัยก็ยังกลัวๆอยู่ว่าจะไปขายหน้าเวลาเจอสาวๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ผมเคยเป็นตอนเข้าเรียน ม.ต้นใหม่ๆ อยู่ใกล้ๆแล้วสั่นเกร็ง

แล้วมันก็หายไปเอง เพราะมีแฟน ตอนคุยกันแรกๆยังเกร็งๆอยู่ เดี๋ยวไปมันก็ชินจนลืมไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markmj149 : 14th March 2013 เมื่อ 22:36

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    ก็เห็นบอกว่า

เวลาต่อคิวซื้อหนังสือ ข้างหน้าก็น่ารัก ข้างหลังก็น่ารัก

เป็นผม จะขอให้โลกหยุดหมุน หยุดเวลาไว้ตรงนั้น ซัก 10 ชาติ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ฮ่าๆ ผมก็เป็น เจอทีไร ต้องมองหน้าพอเค้ามองมา ต้องหลบตาแล้วรีบเดินหนี แล้วเอาไปเมาท์กะเพื่อน ฮ่าๆ
    HOLLYWOOD UNDEAD

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เอางี้ครับผมมีวิธีแก้ทำใจให้สงบเฉยๆไว้ก็ทำเหมือนคนปกติละเพราะยิ่งเราเกรงยิ่งตกเป็นเป้าสายตาและทำให้ดูดีไว้ตลอดเป็นดีที่สุดครับ
    ปัจจุบันจัดใหม่-CPU corei3 2100/GPU GIGABYTE GTX660 /Ram 4 GB /HDD 1TB /PSU 600w full

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    วิธีแก้ผมไม่รู้ครับ แต่ผมอิจฉา
    ไม่ค่อยเจอคนถูกสเปคเลยเรา 55
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    มันคือความเป็นตัวของตัวเองครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อยากแก้เริ่มจากการขอเบอร์สาวครับ -..- ผมดิ.. เกรงผู้ชาย... ชีวิตรันทด เกรงเพศเดียวกันเอง

พอดีชีวิตผมมีแต่เพื่อนผู้หญิง บวกกับ โดนเพื่อนผู้ชายแกล้งบ่อยๆ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muchinw อ่านกระทู้
    วิธีแก้ผมไม่รู้ครับ แต่ผมอิจฉา
    ไม่ค่อยเจอคนถูกสเปคเลยเรา 55
    ดีแล้วๆ ถ้าเจอคนถูกสเปคนี้ จะหนักกว่านี้ ว่าป่าว? 555555
    Fansub

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    คุณเป็นโรงแพ้ผู้หญิงแล้ว เมื่อก่อนผมก็เป็นครับ เห็นคนน่ารักมาสนใจที นิต้องใจสั่น ตัวร้อนทำอะไรไม่ถูก ปัจจุบันผมรักษาโรตนี้เกือบหายแล้ว นอกซะจากสมมติว่าฝ่่ายหญิงคนนั้นน่ารักมากแล้วมาคุยกับผม
    ผมทำอะไรไม่ถูกจริงๆ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: