ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879

*[Update]ต่อไปนี้ห้ามเล่นเพลง Bodyslam หรือค่าย GMM แล้วนะครับ แหม่ๆๆ

ตามภาพเลยนะครับ ถ้าเป็นแบบนั้นทุนนิยมนี้มัน Here จริงๆ ประกวดดนตรีก็คงจะห้ามนะ
    เล่นตามผับซวย จะแกะเพลงไรกันเล่นละเนี่ย สงสัยต้องสายเมทัล

อาจจะเหมือนตอนที่ประกาศงด MV ใน Youtube ก็ได้ครับ
    เอามาให้อ่านวิเคราะห์ดูไว้ก่อน จริงไม่จริงอีกไม่นานก็คงรู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    พอจะมีเครดิตแหล่งข่าวรึปล่าวครับ
    แหล่งข่าวที่แน่ชัดยังไม่แน่ใจครับ แต่เห็นแชร์กันใน Facebook ประมาณ 200 กว่าแชร์ เลยเอาให้ทราบไว้ก่อน
    แต่ถ้าไม่จริง เราก็เตรียมนอนคุกซวยได้เลย 555555555555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    http://www.komchadluek.net/detail/20...l#.UULwA4FtCMg

จากข่าวนี้เค้าร้องเพลงตัวเองยังโดนจับเลยครับ

เก็บแค่ตามนี้ครับ ลองอ่านดู http://www.dma980.com/download/copyright_250710.pdf
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoNy009 : 15th March 2013 เมื่อ 18:05

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    พอจะมีเครดิตแหล่งข่าวรึปล่าวครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    สงกรานต์เดือนหน้า เดี๋ยวผมไปเปิดหน้า สน.

ปล.กลั่นกรองข่าวมาด้วยเน้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zean_Neo : 15th March 2013 เมื่อ 01:52

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    เป็นข่าวจริง ก็โหดสุดๆ
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ประกวดดนตรีน่าจะได้นะ เล่นอยู่บ้านก็น่าจะได้ ร้องในห้องน้ำก็น่าจะได้ เพราะไม่ได้เป็นทางการค้าหากำไร

ถ้าเล่นแสดงโชว์ เก็บเงิน เล่นตามร้านต่างๆ ใครจ้างไปเล่น คือมีเงินเข้ามาเกี่ยวข้องถึงจะผิดตามกฎหมาย
    เพราะถือว่าเราหากินกับผลงานแกรมมี่ โดยไม่เสียค่าลิขสิทธิให้แกรมมี่

ที่มันเป็นแบบนี้เพราะ คนไม่ค่อยซื้อของลิขสิทธิกันนั่นแหละครับ จะด่าแกรมมี่ หรือทุนนิยมอะไรไม่เกี่ยวหรอก
    แกรมมี่ไม่ได้ปั้นศิลปินขึ้นมาเพื่อร้องเพลงเพื่อชีวิตนะครับ ทุกอย่างมันมีค่าใช้จ่าย
    ในเมื่อไม่มีคนซื้อแผ่นแท้ ไม่มีใครซื้อของลิขสิทธิ มีแต่คนโหลดเถื่อน
    แกรมมี่มันก็ต้องหาทางทำเงินเพิ่ม

ซึ่งผมคิดว่า เป็นความคิดที่โง่มากที่ทำแบบนี้ แกรมมี่ฆ่าเพลงและชื่อเสียงของตัวเองชัดๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    งั้นก็อย่ามาเรียกว่า ศิลปิน เลยครับ เรียกว่า สินค้า ดีกว่า ก็แค่ใช้คำให้มันเท่ๆเรียกสินค้าว่าศิลปินให้มันเท่ๆเท่านั้นเอง

แล้วมาบอก''อย่าซื้อของปลอมนะต้องซื้อของแท้เท่านั้นนะ''มาโชว์เขาชัดๆ มันห้ามไม่ได้หรอกครับ ตราบใดที่คุณยังขโมยเพลงชาวบ้านเขามาทำ ขโมยMVชาวบ้านเขามาทำ
    คนเราก็ไม่สนกันหรอกครับ เพราะ ในเมื่อคุณคุณทำก่อนอะครับ มันก็ไม่ควรจะให้เกียจคุณกลับเลยนะครับ ก็สมควรละครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ขอแหล่งที่มาทีครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    แหล่งข่าวที่แน่ชัดยังไม่แน่ใจครับ แต่เห็นแชร์กันใน Facebook ประมาณ 200 กว่าแชร์ เลยเอาให้ทราบไว้ก่อน
    แต่ถ้าไม่จริง เราก็เตรียมนอนคุกได้เลย 55555555555555555

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    สมมุติ ว่าผมนั่งเล่น เพลง "งมงาย" "แสงสุดท้าย" "มีแต่คิดถึง" ที่บ้าน มันจะมาจับไหม ?

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    กลัวมันจะเป็นอย่างกรณีไม่ปล่อยเพลงในยูทูปจริงๆ เหอๆๆ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    งั้นก็อย่ามาเรียกว่า ศิลปิน เลยครับ เรียกว่า สินค้า ดีกว่า ก็แค่ใช้คำให้มันเท่ๆเรียกสินค้าว่าศิลปินให้มันเท่ๆเท่านั้นเอง

แล้วมาบอก''อย่าซื้อของปลอมนะต้องซื้อของแท้เท่านั้นนะ''มาโชว์เขาชัดๆ มันห้ามไม่ได้หรอกครับ ตราบใดที่คุณยังขโมยเพลงชาวบ้านเขามาทำ ขโมยMVชาวบ้านเขามาทำ
    คนเราก็ไม่สนกันหรอกครับ เพราะ ในเมื่อคุณคุณทำก่อนอะครับ มันก็ไม่ควรจะให้เกียจคุณกลับเลยนะครับ ก็สมควรละครับ
    แล้วมันมีค่าใช้จ่ายมั้ยล่ะครับ ถึงแกรมมี่จะก๊อปฝรั่งมาอีกที ก็ต้องมานั่งแปลงเนื้อร้องใหม่ เรียงทำนองใหม่ เพิ่มซาวน์ ปรับเสียง โปรโมตนักร้อง โปรโมตอัลบั้ม ทำเอ็มวี ยัดเงินให้คลื่นวิทยุ จ้างผู้จัดการ จ้างคนงาน จ้างครู จ้างแดนเซอร์ ฯลฯ

วงการมายา ทุกอย่างมันก็คือสินค้าทั้งนั้นแหละครับ ศิลปินก็คือสินค้า อาจารย์เฉลิมชัยวาดรูปออกมาศิลปะระดับโลกก็เป็นสินค้า มีใครยอมเหนื่อยฟรีๆบ้าง
    นักบอลก็เป็นสินค้า ดาราก็เป็นสินค้า ทุกอย่างมันก็เป็นสินค้าหมดแหละครับ

ศิลปินคือชื่ออาชีพทางบันเทิงแขนงหนึ่ง ซึ่งก็ต้องกิน ต้องใช้ ไม่ได้ร้องเพื่อการกุศล ค่ายเพลงก็ต้องกิน ต้องใช้
    ถ้าไม่ชอบที่เขาก๊อปเพลงฝรั่งมา ก็ไม่ต้องฟัง ไม่ต้องซื้อครับ ไม่ใช่ปากบอกเกลียดการก๊อปแต่ก็ไปโหลดเถื่อนของเขามาฟังอยู่ทุกวัน

ทุกคนก็มีสิทธิสงวนในสินค้าของตัวเองทั้งนั้น
    สมมุติว่าคุณแต่งเพลงขึ้นมา พี่เบิร์ดเอาเพลงคุณไปร้องในคอนเสิร์ต ขายบัตรทำเงินได้หลายสิบล้าน
    คุณจะเรียกร้องขอส่วนแบ่งมั้ยล่ะ ไม่ขอส่วนแบ่งก็โง่แล้ว

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ถึงจุดจบของ G . . . แล้วสินะ ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    สงสัยเล่นเพลง"เเสงสุดท้าย"เสร็จคงได้ไปนัง่มองแสงสุดท้ายในคุกแน่ๆ

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ไม่รู้จริงหรือเต้า แต่เพื่อนที่ทำงานที่ตึกแกรมมี่ บอกยังไม่ได้ยินเรื่องนี้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ช่วงนี่แผ่นผีกบัโหลด 4sh มันเยอะเขาเลยต้องทำยังงี้มั้งไม่งั้น ศิลปินก็อยู่ไม่ได้อ่ะเพราะคนชอบโหลดของเถื่อน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ความคิดส่วนตัวนะครับ
    ผมคิดว่าข่าวนี้ไม่น่าจะจริง เพราะเป็นเหมือนการฆ่าตัวตาย แทนที่จะได้กำไล

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ไม่จริง ไม่จริง ไม่จริง

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    แล้วมันมีค่าใช้จ่ายมั้ยล่ะครับ ถึงแกรมมี่จะก๊อปฝรั่งมาอีกที ก็ต้องมานั่งแปลงเนื้อร้องใหม่ เรียงทำนองใหม่ เพิ่มซาวน์ ปรับเสียง โปรโมตนักร้อง โปรโมตอัลบั้ม ทำเอ็มวี ยัดเงินให้คลื่นวิทยุ จ้างผู้จัดการ จ้างคนงาน จ้างครู จ้างแดนเซอร์ ฯลฯ

วงการมายา ทุกอย่างมันก็คือสินค้าทั้งนั้นแหละครับ ศิลปินก็คือสินค้า อาจารย์เฉลิมชัยวาดรูปออกมาศิลปะระดับโลกก็เป็นสินค้า มีใครยอมเหนื่อยฟรีๆบ้าง
    นักบอลก็เป็นสินค้า ดาราก็เป็นสินค้า ทุกอย่างมันก็เป็นสินค้าหมดแหละครับ

ศิลปินคือชื่ออาชีพทางบันเทิงแขนงหนึ่ง ซึ่งก็ต้องกิน ต้องใช้ ไม่ได้ร้องเพื่อการกุศล ค่ายเพลงก็ต้องกิน ต้องใช้
    ถ้าไม่ชอบที่เขาก๊อปเพลงฝรั่งมา ก็ไม่ต้องฟัง ไม่ต้องซื้อครับ ไม่ใช่ปากบอกเกลียดการก๊อปแต่ก็ไปโหลดเถื่อนของเขามาฟังอยู่ทุกวัน

ทุกคนก็มีสิทธิสงวนในสินค้าของตัวเองทั้งนั้น
    สมมุติว่าคุณแต่งเพลงขึ้นมา พี่เบิร์ดเอาเพลงคุณไปร้องในคอนเสิร์ต ขายบัตรทำเงินได้หลายสิบล้าน
    คุณจะเรียกร้องขอส่วนแบ่งมั้ยล่ะ ไม่ขอส่วนแบ่งก็โง่แล้ว
    ตามนนั้นนะครับ ธุรกิจนี่มันน่าเลือดจริงๆ

ผมไปฟังพ่อผมพูดมาบ่อย เรื่องอุปสงค์ อุปทาน อะไรนั่น

จะอยู่ในไทยแค่ยังใช้ชื่อ True แค่ 5 ปีเสียไป 10 กว่าล้าน

ทำไมเขายังอยู่ได้นะหรอ เจ้าของเครือข่ายทรูคอปอเรชั่น เป็นลูกของ CP(เจริญ-โภคกพัน)

ของอย่างงี้ต้องมีเส้นสายด้วย

ปล.ข้อมูลผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ พอดีผมฟังเผิญๆมาเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย postgeno159 : 15th March 2013 เมื่อ 07:09

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    GMM อีกละตั่งแต่บอล ละนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ถ้าจริงเจ้าของค่ายเพลงคงแถลงข่าวแล้วล่ะ เพราะเป็นเรื่องใหญ่ควบคุมยากยิ่งกว่าตามจับแผ่นผี

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ขอให้ข่าวมันไม่เป็นจริงเถอะครับ - -

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    เพลงในโลกนี้ไม่ได้มีแค่ค่าย GMM นิครับ มีเยอะจะตายไป .... เชอะ
    ปล. ข่าวมั่ว มั่วมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    คงไม่จริงหรอกมั้งครับมันจะจำกัดเกินไปหน่อยแถมทำให้หนทางการนำเสนอผลงานหายไปอีก ไม่มีคนเอามา cover หรือเล่นแล้วมันจะดังก็ยากนะครับ
    แต่ถึงจริงก็มีค่ายอื่นอีกเยอะแยะให้เล่นอยู่ดี
    ผู้ชายหลั่นล้า

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    ไม่จริง หรอก ผมว่า ฆ่าตัวตายชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ไอ้ข้อความข้างบนมั่วชัวร์ๆ

ร้องได้เล่นได้นะครับ หากมิแสวงหากำไรหรือประโยชน์ทางการค้า

เออ..แต่ว่าพวกเปิดหมวกนี่สิ 55+

ร้องไปเถอะ เล่นไปเถอะ เขาไม่มาจับหรอก

ร้องบนเวทีแล้วเปิดเสียงดังๆ แล้วบอกว่า ผมร้องของผมคนเดียว แต่เสียงไม่อาจควบคุมได้... ก้าก

อ่านกฏหมายดีๆก็สนุกนะ เช่นคำนี้ "การแสดงที่ไม่มีการบันทึกการแสดง" Fuuu*k... เขียนทำอะไรตั้งยาว

ทั้งๆที่มันมีความหมายว่า การแสดงสด..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"