ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Lรื่oeๆ ไปจนแก่!
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    HTC บัตเตอฟาย ก็ไม่เลวนะครับ ความละเอียดของหน้าจอ ชัดดีครับ
    JOKERgame::: FX-4100 /ASUS M5A88-M / AMD Radeon HD 6570 / RAM DDR3 Hyper-X 8GB 4*2 /HDD 500 GB 2ลูก/PSU CoollerMaster650Wat @

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Sony Xperia Z ครับแรงที่สุดในตัวเลือกนี้แล้ว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    652
    ได้รับคำขอบคุณ: 23

ดูทีครับ มันจริงรึเปล่า
    มันถ่ายในที่มืดได้ดีขนาดนั้นเลยรึเปล่าหรือว่ามันตัดต่อครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ถ้าท่านไม่รีบแล้วก็ กว่าของจะเข้าไทย รอซักกลางปีเผื่อมีของเด็ดนะครับ
    Intel core i7 3770k Ati radeon HD 7970 Asus P8Z77-V-LE Plus

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    เชียร์ๆ Sony Xperia Z

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    Nexus 4 อย่ามองข้าม ลื่นกว่าทุกตัว รับประกัน

กล้อง Lumia
    เน้นใช้งานใต้น้ำ Xperia (ล้อเล่น)
    ลูกเล่นเยอะ Galaxy
    ไม่โดนทอดทิ้ง Nexus
    ชอบของแปลก HTC
    จอบาดนิ้ว I5 (ดีอย่างเดียว)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SmileZ อ่านกระทู้

ดูทีครับ มันจริงรึเปล่า
    มันถ่ายในที่มืดได้ดีขนาดนั้นเลยรึเปล่าหรือว่ามันตัดต่อครับ
    มันเป็นระบบอะไรไม่รู้ลืมแล้ว ถอดออกมาจากกล้อง อะไรก็ไม่รู้ลืมเหมือนกัน
    มันเปิดแฟรช เพื่อโฟกัสก่อน รู้เท่านั้นอะ แต่ไม่เชิงการถ่ายด้วยแฟรช ซะทีเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 21st March 2013 เมื่อ 00:56

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    http://www.blognone.com/node/42001 อันนี้ของ Xperia Z มันก็ไม่ได้มีแต่ข้อดีหรอกนะครับ แนะนำก่อนจะเลือกควรจะอ่านพวก Review ให้เยอะๆนะครับ (ส่วนตัวผมแล้ว S4 มันเป็นดีไซน์ที่ดูแล้วน่าเบื่อพอๆกับ iPhone และผมก็ไม่ค่อยชอบ HTC ด้วยก็เลยขอเลือก Xperia Z ครับ)
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ถ้าจะรอเอาฟีเจอร์เจ๋ง -Galaxy S4
    ถ้าจะรอเอาความหรูหราสไตล์ผู้ดี -HTC One
    ถ้าจะรอ(ไม่นาน)แบรน์ดญี่ปุ่นกันน้ำ -Xperia Z

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    652
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    http://www.blognone.com/node/42001 อันนี้ของ Xperia Z มันก็ไม่ได้มีแต่ข้อดีหรอกนะครับ แนะนำก่อนจะเลือกควรจะอ่านพวก Review ให้เยอะๆนะครับ (ส่วนตัวผมแล้ว S4 มันเป็นดีไซน์ที่ดูแล้วน่าเบื่อพอๆกับ iPhone และผมก็ไม่ค่อยชอบ HTC ด้วยก็เลยขอเลือก Xperia Z ครับ)
    ขอบคุณครับ คงต้องรอดูต่อไป =o=

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    ตอนนี้ Z เริ่มมีวางจำหน่ายแล้วนะครับ (เครืองศูนย์)
    น่าจะตามห้างใหญ่ ๆ อยู่ ยังไงลอง ๆ ไปเดินหาแล้วไป ลูป ๆ คลำ ๆ เล่น ๆ ทุบ ๆ (ไม่ใช่ละ) ดูซักหน่อยว่าชอบมมันมั้ยจะดีกว่านะครับ

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    652
    เดี๋ยวจะลองไปเดินหาดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ในความเห็นผมนะ ผมชอบ HTC One เสียใจอยู่อย่างเดียวคือ หน้าจอน่าจะ 5 นิ้ว
    เรื่องกล้อง ผมไม่เท่าไรหรอก ผมจะเน้น เกมส์ มากกว่า ส่วนกล้อง ก็ ไม่ได้กะเอาไปประกวดนะ
    อัพลงเฟส ก็พอ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,268
    M7 น่าเล่นมากครับ
    กดขอบคุณกันซักนิดจิตเบิกบาน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ผมมาออกความเห็นเรื่อง CPU SS4

คือ ที่เข้าใจว่า 8 Core คือ มี CPU ARM 2 ตัว คือ A15 v7

ทีนี่ เวลาทำงาน หากงานหนักๆ เล่นเกม จะใช้ A15 ซึ่งแรงกว่า แต่กินไฟมากกว่า มี 4core

แต่ถ้าทำงาน เบาๆ เข้าเว็บ จะทำงานด้วย v7 ซึ่ง ไม่กินพลังงานมาก มี 4core รวมทั้งการ สแตนบาย

และที่สำคัญ ไม่มี LTE มีแค่ตัวที่จำหน่ายในต่างประเทศ ซึ่งเป็น CPU S600 4Core

ส่วนตัวผมมองว่ามัน หลอก เพราะมันไม่ได้ใช้ทั้ง 8 Core จริงๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้
    เอาจริง ๆ นะครับ Ultra Pixel ที่ HTC โม้ไว้หลาย ๆ อย่างเนี่ยเอาจริง ๆ มันไม่ได้ดีเวอร์แบบนั้นหรอกครับ
    แต่ก็ยังถือว่าดีอยู่ดี แต่ดีแบบไม่เวอร์แบบที่โม้ไว้ เมื่อเทียบกับ 920 เนี่ยยังไงก็ไม่ชนะครับ

ถ้า One vs Z ถ้าตั้งถ่าย Auto One จะชนะไปครับเพราะ Auto ของ Z มันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ (ไม่ใช่แค่ของ Z นะของ Sony แหล่ะ)
    แต่ถ้าวัด Manual หล่ะก็ Z คำเดียวเลยครับ ผมเห็นเค้าไปถ่ายลงพันทริฟนี่มันน้อง ๆ DSLR ชัด ๆ
    ตอนนี้ก็ต้องดูว่า 4.2 Sony จะใส่ลูกเล่นอะไร + แก้ปัญหาบางอย่างมั้ย

ส่วน S4 ผมไม่ชอบครับถึงลูกเล่นมันจะเยอะแถมสเปคแรงกว่าชาวบ้าน แต่มันไม่สวย !

เอาแบบสรุปนะครับ
    S4 = อยากลองฟีเจอร์ใหม่
    One = อยากลองความแปลกใหม่ของโฮมกรีน + อยากได้ลำโพงที่ดี
    Z = อยากได้กันน้ำ + ดีไซน์

ส่วนตัวผมจะเลือก Z เพราะผมเรียนสายศิลปะมาก่อน ผมเลยติดการเสพดีไซน์ ...

ปล.ถ้าจะเล่นผมไม่คิดจะเล่น S แต่จะไปเล่นตระกูล Note แทน = ="
    นี่เเละคำตอบของทั้งหมด

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    652
    จากที่ผมดูๆมา และบอร์ดอื่น ; xperia z มีปัญหาเยอะจังครับ ชักเริ่มไม่แน่ใจแล้ว =o=
    อาจต้องรอดู HTC m7 ไม่ก็ Galaxy S4 หรือ Iphone5s
    พอรอดูไปเดี๋ยวก็มีตัวใหม่ออกมาให้เห็นอีก ไม่ได้กันซักเครื่องเลยทีนี้ =_=

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ปัญหามันเป็น บัก เมล บัก เฟส มากกว่า เดี๋ยว sony จะปล่อยตัวแก้ บักแล้วครับ ขนาด 4s ยังมีบักเฟสเลย เวลาอัพรูปถ่ายรูป มันหลุด
    ปัญหามันมีทุกค่ายอยู่แล้วครับ มันขึ้นอยู่กับว่าจะแก้ไขปัญหาได้ขนาดไหนเท่าเอง ของ z มันปัญหาเด็กๆ นะเรื่องบักอะ apple หรือ ss
    ที่มีปัญหาเครื่องระเบิด เมนไหม้ ยังใหญ่กว่านี้อีกนะ

ปล. ลืมบอกเรื่องสำคัญไป ไม่มีค่ายที่บอกว่า ดีที่สุดจริงไม่งั้นมันคงไม่ต้องออกรุ่นใหม่กันแล้วนะ ถ้ามันดีที่สุดจริง มันคงไม่ต้องมานั่งพัฒนารุ่นต่อรุ่นกันหรอก
    ส่วนอีกเรื่องไปนั่งอ่านกระทู้เล่นๆ บอกว่า เครื่องร้อนง่าย อย่าไปเชื่ออะไรง่ายๆ ครับ ไทยเป็นเมืองเขตร้อน เครื่องก็ต้องร้อนง่ายเป็นธรรมดา แถมทำจากแก้วด้วย ไม่ใช่ อะลูฯจะได้ระบายความร้อน
    ได้ง่ายๆ นะ 4s ก็ร้อนง่ายเหมือนกัน อย่างที่บอกไม่มีอะไรดีที่สุดจริง มีแต่ว่ามันคุ้มค่ากับที่เราใช้งานในชีวิตประจำวันหรือป่าว เครื่องร้อนนี้ลองไปถาม คุณ hisawahiroki เอา เพราะคนนี้ใช่เครื่อง
    JP 100% ไปถามดูว่า ร้อนง่ายป่าวนะแต่ วัสดุ คนละอย่างก็เถอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 25th March 2013 เมื่อ 01:35
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ปัญหามันเป็น บัก เมล บัก เฟส มากกว่า เดี๋ยว sony จะปล่อยตัวแก้ บักแล้วครับ ขนาด 4s ยังมีบักเฟสเลย เวลาอัพรูปถ่ายรูป มันหลุด
    ปัญหามันมีทุกค่ายอยู่แล้วครับ มันขึ้นอยู่กับว่าจะแก้ไขปัญหาได้ขนาดไหนเท่าเอง ของ z มันปัญหาเด็กๆ นะเรื่องบักอะ apple หรือ ss
    ที่มีปัญหาเครื่องระเบิด เมนไหม้ ยังใหญ่กว่านี้อีกนะ

ปล. ลืมบอกเรื่องสำคัญไป ไม่มีค่ายที่บอกว่า ดีที่สุดจริงไม่งั้นมันคงไม่ต้องออกรุ่นใหม่กันแล้วนะ ถ้ามันดีที่สุดจริง มันคงไม่ต้องมานั่งพัฒนารุ่นต่อรุ่นกันหรอก
    ส่วนอีกเรื่องไปนั่งอ่านกระทู้เล่นๆ บอกว่า เครื่องร้อนง่าย อย่าไปเชื่ออะไรง่ายๆ ครับ ไทยเป็นเมืองเขตร้อน เครื่องก็ต้องร้อนง่ายเป็นธรรมดา แถมทำจากแก้วด้วย ไม่ใช่ อะลูฯจะได้ระบายความร้อน
    ได้ง่ายๆ นะ 4s ก็ร้อนง่ายเหมือนกัน อย่างที่บอกไม่มีอะไรดีที่สุดจริง มีแต่ว่ามันคุ้มค่ากับที่เราใช้งานในชีวิตประจำวันหรือป่าว เครื่องร้อนนี้ลองไปถาม คุณ hisawahiroki เอา เพราะคนนี้ใช่เครื่อง
    JP 100% ไปถามดูว่า ร้อนง่ายป่าวนะแต่ วัสดุ คนละอย่างก็เถอะ
    มาตอบให้ครับ เวลาเล่นเกมหนักๆ "โคตรร้อน มือไหม้" เป็นแทบทุกรุ่นไม่เว้นตัว TOP -*-

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    มาตอบให้ครับ เวลาเล่นเกมหนักๆ "โคตรร้อน มือไหม้" เป็นแทบทุกรุ่นไม่เว้นตัว TOP -*-
    เอาไปจุ่มน้ำสิ ...

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    652
    ผมไปเจอปัญหาเครื่องแคช เลยไม่แน่ใจครับ
    ปัญหาเครื่อง crash

หาก xperia z มีอัพเดทมาแล้วช่วยบอกผมทีนะครับว่ามันปรับปรุงอะไรบ้าง ผมยังเลือกไม่ถูกเลยครับตอนนี้ =o=
    แต่เห็นมีอัพเดทเฉพาะเครื่องดับเอง
    http://www.thaimobilecenter.com/home...l.asp?nid=6532
    ใครที่มีปัญหา พออัพเดทแล้วช่วยบอกทีนะครับ

แล้วก็ผมพึ่งไปเห็นตัวนี้ = =

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    S4ไม่ค่อยแน่ใจว่าCPUจะดีรึเปล่าเพราะandroidส่วนใหญ่ใช้Qualcomm CPUของซัมซุงเองจะเป็นอย่างไร??

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852
    ผมเชียร Sony Xperia Z ...

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เครื่อง Crash ปัญหาธรรมดาๆ ขนาด iP เครื่องที่ว่าแน่ ยังมีให้เห็นเรื่อง แบตหลอนเลย ต้องรอหน่อยเห็นว่ากำลังแก้อยู่ เพราะมันต้องใช้เวลาพอตัว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SmileZ อ่านกระทู้
    ผมไปเจอปัญหาเครื่องแคช เลยไม่แน่ใจครับ
    ปัญหาเครื่อง crash

หาก xperia z มีอัพเดทมาแล้วช่วยบอกผมทีนะครับว่ามันปรับปรุงอะไรบ้าง ผมยังเลือกไม่ถูกเลยครับตอนนี้ =o=
    แต่เห็นมีอัพเดทเฉพาะเครื่องดับเอง
    http://www.thaimobilecenter.com/home...l.asp?nid=6532
    ใครที่มีปัญหา พออัพเดทแล้วช่วยบอกทีนะครับ

แล้วก็ผมพึ่งไปเห็นตัวนี้ = =

แก้ไขแล้วครับ เปิดอัพเดทกันไปแล้วด้วย

แก้ในเรื่อง เครื่องดับเอง

เปิด สแตนมิน่า แล้วไม่ขึ้นแจ้งเตือน

แก้ปัญหา สแตนมิน่าโหมด

แก้ไขแอพเด้ง [บางตัวอยู่ที่ผู้พัฒนา App]

และ อื่นๆ ละไว้ในทางที่เข้าใจ ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ingkung : 25th March 2013 เมื่อ 21:43

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: