ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    652
    ได้รับคำขอบคุณ: 23

Question Galaxy S4, Sony Xperia Z, HTC M7(one) ซื้อรุ่นไหนดีครับแนะนำที

ตามหัวข้อครับ ตอนแรกผมกะเอา HTC m7 แต่เห็นเลื่อนออกไปเพราะมีปัญหา (มันคืออะไรหรอครับ) ผมเลยเปลี่ยนมาจะเอา Xperia Z แต่เห็น samsung เปิดตัว S4 แล้วมันเหมือนรวมของ sony กับ HTC ไว้ด้วยกัน (ผมชอบถ่ายรูป เล่นเกมส์) เลยไม่แน่ใจจะเอารุ่นไหนดีครับ เลือกไม่ถูกครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    รอดูรีวิว ก่อนสิคับ แต่ถ้าเป็นผมผมจะเลือกsony เพราะมันมีอย่างนึงที่2ค่ายนี้ไม่มีคือกันน้ำ กับ .............
    แต่ถ้าชอบถ่ายรูป มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ m7 เลยเพราะกล้องเขามี เอาต้าพิกเซล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bobbob : 15th March 2013 เมื่อ 10:59

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    652
    http://www.samsung.com/global/micros...ys4/index.html

ผมเข้าไปดูในนี้อ่าครับ เห็นมันมีการถ่ายรูปที่คล้ายกับ ZOE ของ HTC และกล้องก็ 13 MP เหมือนของ sony =_=
    ถ้ามีข้อดีข้อเสีย ช่วยบอกทีนะครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    กล้อง XZ กับ Ultra Pixels HTC อันไหนดีกว่ากันฟะ แยกไม่ออก

แต่พูดถึง CPU S4/HTC กินขาดอยุ่ล่ะ

ปล.มือถือผมกล้อง 16 ล้าน ยังไม่ค่อยจะได้ถ่ายเล้ย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87

นี้หรือป่าวคับ 41:27

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    Xp Z ซื้อไปรับวันสงกรานได้นี่ครับ 55+
    โดนน้ำไม่พังนะเออ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    Xp Z เอาไว้นอนคุยใต้น้ำแบบเก๋ๆ ครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    จขกท. ชอบถ่ายรูป เล่นเกมส์ ก็รอจัด s4 ดีกว่า ลูกเล่นภาพถ่ายก็น่าสนุก แถม cpu แรงโฮก ไม่ต้องแลเครื่องอื่นแล้ว

ส่วนตัวผมเชียร์ Sony Xperia Z เสปกก็เทพ กันน้ำกันฝุ่นอีกต่างหาก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    เอาจริง ๆ นะครับ Ultra Pixel ที่ HTC โม้ไว้หลาย ๆ อย่างเนี่ยเอาจริง ๆ มันไม่ได้ดีเวอร์แบบนั้นหรอกครับ
    แต่ก็ยังถือว่าดีอยู่ดี แต่ดีแบบไม่เวอร์แบบที่โม้ไว้ เมื่อเทียบกับ 920 เนี่ยยังไงก็ไม่ชนะครับ

ถ้า One vs Z ถ้าตั้งถ่าย Auto One จะชนะไปครับเพราะ Auto ของ Z มันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ (ไม่ใช่แค่ของ Z นะของ Sony แหล่ะ)
    แต่ถ้าวัด Manual หล่ะก็ Z คำเดียวเลยครับ ผมเห็นเค้าไปถ่ายลงพันทริฟนี่มันน้อง ๆ DSLR ชัด ๆ
    ตอนนี้ก็ต้องดูว่า 4.2 Sony จะใส่ลูกเล่นอะไร + แก้ปัญหาบางอย่างมั้ย

ส่วน S4 ผมไม่ชอบครับถึงลูกเล่นมันจะเยอะแถมสเปคแรงกว่าชาวบ้าน แต่มันไม่สวย !

เอาแบบสรุปนะครับ
    S4 = อยากลองฟีเจอร์ใหม่
    One = อยากลองความแปลกใหม่ของโฮมกรีน + อยากได้ลำโพงที่ดี
    Z = อยากได้กันน้ำ + ดีไซน์

ส่วนตัวผมจะเลือก Z เพราะผมเรียนสายศิลปะมาก่อน ผมเลยติดการเสพดีไซน์ ...

ปล.ถ้าจะเล่นผมไม่คิดจะเล่น S แต่จะไปเล่นตระกูล Note แทน = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LaiminOzZ : 15th March 2013 เมื่อ 19:45

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ใช้ S4 ระวังเมนบอร์ดนะครับ พวกคุณก็น่าจะรู้ SS มีปัญหาเรื่องเมนบอร์ดมากสุด

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    ผมเลือก XZ ครับ

^ ^

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ถ้าคุณเคยสัมผัสกล้อง ของ Sony แล้วคุณจะรู้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ก็อยากถามเหมือนกันครับว่ารุ่นไหนดี เอาแบบใช้ไป2ปีแล้วไม่ทิ้งกันกลางทาง เห็นsonyดีด้านนี้อยู่แล้ว แต่อยากลองความแปลกใหม่ของHTC อะ งานประกอบดีทั้งคู่ด้วย คิดไม่ออกเลยว่าจะเอาตัวไหน HTC one XP Z
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย septimus : 15th March 2013 เมื่อ 19:54

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    652
    เลือกไม่ถูกเลยครับ ผมกะใช้เหมือนคุณ septimus อาจจะ 3-5 ปีเลยก็ได้ = =
    ขอแบบคุ้มๆเลยนะครับ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ septimus อ่านกระทู้
    ก็อยากถามเหมือนกันครับว่ารุ่นไหนดี เอาแบบใช้ไป2ปีแล้วไม่ทิ้งกันกลางทาง เห็นsonyดีด้านนี้อยู่แล้ว แต่อยากลองความแปลกใหม่ของHTC อะ งานประกอบดีทั้งคู่ด้วย คิดไม่ออกเลยว่าจะเอาตัวไหน HTC one XP Z
    ชอบตัวไหนก็เอาตัวนั้นแหละครับ คนเรามันชอบไม่เหมือนกัน จุดดีจุดด้อยของทั้งสองตัวก็แตกต่างกันไป แต่ที่แน่ๆคือ ซื้อแล้ว"ไม่แถมแพ" แน่นอนครับ (อย่างน้อยก็อีก3-4ปีข้างหน้าล่ะนะ)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    Z อาจจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดในเวลานี้ กันน้ำ ชัวร์สุด ไม่อยากบอก หูฟังผมพังเพราะน้ำหลายตัว หมดไปเยอะเหมือนกันนะ
    HTC กับ SS เหมาะเป็นเครื่องรองมากกว่านะไม่เหมาะเป็นเครื่องหลักเท่านั้น
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    652
    ถามหน่อยนะครับ xperia z นี้ถ้าถ่าย auto คือ HDR รึเปล่าครับ
    ถ้าจะชัดจริงๆต้องถ่าย manual ใช่มั้ยครับ
    แล้วถ้าถ่าย manual เทียบกับ lumia 920 อันไหนชัดกว่ากันครับ แล้วคมกว่า Iphone 5 มั้ยครับ (เห็นบางที่ถ่ายรูปเทียบกับ iphone 5 ; I5 คมกว่า =.=)
    แล้ว xperia z มีแอพที่คล้ายๆกับ ZOE หรือ Drama shot ของ galaxy มั้ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SmileZ : 16th March 2013 เมื่อ 11:01

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SmileZ อ่านกระทู้
    ถามหน่อยนะครับ xperia z นี้ถ้าถ่าย auto คือ HDR รึเปล่าครับ
    ถ้าจะชัดจริงๆต้องถ่าย manual ใช่มั้ยครับ
    แล้วถ้าถ่าย manual เทียบกับ lumia 920 อันไหนชัดกว่ากันครับ แล้วคมกว่า Iphone 5 มั้ยครับ (เห็นบางที่ถ่ายรูปเทียบกับ iphone 5 ; I5 คมกว่า =.=)
    แล้ว xperia z มีแอพที่คล้ายๆกับ ZOE หรือ Drama shot ของ galaxy มั้ยครับ
    Auto ก็คือไม่ปรับอะไรเลยครับ
    ส่วน HDR มันคือการถ่ายย้อนแสงนะ ตรงนี้เลือกปิดเปิดได้
    ถ้าเทียบกับ 920 ความชัดผมว่า Z เก็บรายละเอียดได้ดีกว่าครับเพราะ Pixel มันสูงกว่า 920 แต่เรื่องถ่ายที่มืดนี่ไม่อาจสู้ได้
    เทียบกับ i5 ที่ปกติผมเห็นมานะ ในการรีวิวไม่มีใครปรับ ISO เท่ากันแล้วถ่ายเลย ISO มันไม่เท่ากันถ่ายไปก็เท่านั้นครับบอกอะไรไม่ได้
    แล้วก็ Z ไม่มีแบบ Zoe ของ HTC และ Drama shot ของ SS ครับ

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ดูเอาเองละกัน

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeofzero อ่านกระทู้
    ดูเอาเองละกัน

ตัวเครื่อง Z ทำจาก Glass Fibre Polyamide ครับ ไม่ใช่ Plastic

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้

Auto ก็คือไม่ปรับอะไรเลยครับ
    ส่วน HDR มันคือการถ่ายย้อนแสงนะ ตรงนี้เลือกปิดเปิดได้
    ถ้าเทียบกับ 920 ความชัดผมว่า Z เก็บรายละเอียดได้ดีกว่าครับเพราะ Pixel มันสูงกว่า 920 แต่เรื่องถ่ายที่มืดนี่ไม่อาจสู้ได้
    เทียบกับ i5 ที่ปกติผมเห็นมานะ ในการรีวิวไม่มีใครปรับ ISO เท่ากันแล้วถ่ายเลย ISO มันไม่เท่ากันถ่ายไปก็เท่านั้นครับบอกอะไรไม่ได้
    แล้วก็ Z ไม่มีแบบ Zoe ของ HTC และ Drama shot ของ SS ครับ
    ถามท่านหน่อย ทำไมเวลาผมถ่าย HDR เนี่ย มันประมวลผลนานจัง (นานกว่ารูปธรรมดาถ่ายปุปได้ปั๊ป)
    แถมขนาดไฟล์ต่างกันตั้งเยอะ กล้องผม 16 ล้าน + HDR ถ่ายออกมารูปล่ะ 10MB โคตรใหญ่ 55+

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ถามท่านหน่อย ทำไมเวลาผมถ่าย HDR เนี่ย มันประมวลผลนานจัง (นานกว่ารูปธรรมดาถ่ายปุปได้ปั๊ป)
    แถมขนาดไฟล์ต่างกันตั้งเยอะ กล้องผม 16 ล้าน + HDR ถ่ายออกมารูปล่ะ 10MB โคตรใหญ่ 55+
    HDR มันคือการถ่ายรูปหลาย ๆ รูป หลาย ๆ ภาวะแสง (แบบแสงเข้ม สว่าง มืด)อะไรทำนองนี้
    แล้วเอามาซ้อนกันครับ มันเลยช้า
    ถ้าถ่ายมือต้องนิ่ง ถ้าไม่นิ่งภาพมันจะเบลอครับเพราะภาพมันซ้อนกันไม่เนียน

ตอนผมได้สมาร์ทโฟนที่มี HDR มาใหม่ ๆ ก็งง ถ่ายมือไม่นิ่งเห็นภาพมาซ้อนกันเป็นเฟรม ๆ ไปเลยแหล่ะครับ 55555

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้

ตัวเครื่อง Z ทำจาก Glass Fibre Polyamide ครับ ไม่ใช่ Plastic
    ครับ อันนี้ผมรู้ แต่ในนั้นมันคงพิมพ์ผิดอ่ะ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    652
    คุณ LaiminOzZ ครับ ผมขอความเห็นหน่อยนะครับ ผมควรซื้อรุ่นไหนดีครับ xperia z, Galaxy S4, HTC M7, lumia 920, I5
    ผมเน้นถ่ายรูป เล่นแอพ ขอแบบใช้ได้นานๆนะครับ ไม่ลอยแพ =o=

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SmileZ อ่านกระทู้
    คุณ LaiminOzZ ครับ ผมขอความเห็นหน่อยนะครับ ผมควรซื้อรุ่นไหนดีครับ xperia z, Galaxy S4, HTC M7, lumia 920, I5
    ผมเน้นถ่ายรูป เล่นแอพ ขอแบบใช้ได้นานๆนะครับ ไม่ลอยแพ =o=
    เล่นแอพตัด Lumia ออกก่อนเลยครับ WP แอพน้อยมาก = w ="
    ถ่ายรูปอันนี้ผมเห็นรุ่นที่ยกเอามาถ่ายได้ดีหมดครับ (แต่ตอนนี้ผมยังไม่เห็นภาพจาก S4)
    ใช้ได้นาน ๆ ถ้าพูดถึงเรื่องการอัพ FW ไม่ลอยแพทุกรุ่นที่ยกมามันเป็นเรือธงส่วนมากเรือธงเค้าก็ไม่ลอยแพหรอกครับ (แต่เรื่องนี้ผมไว้ใจซัมซวยน้อยที่สุดครับ เพราะตอนนี้ S2 กลายเป็นลูกเมียน้อยไปแล้ว))
    ใช้ได้นาน ๆ ถ้าพูดถึงเครื่องทนถึกอันนี้ผมว่า Z น่าจะนำมาอยู่เพราะกันน้ำกันฝุ่นตัวเครื่องแข็งแรงใช้ได้
    ถ้าเน้นเรื่องเสียงผมเห็นเด่นกันอยู่สองตัวครับ Z ตัวนี้จะเป็นมือถือที่เน้นเสียงดี เก็บรายละเอียดครบ เสียงใส ๆ ส่วน One ตัวนี้น่าจะเน้นเบสตึ้บ ๆ ตามสไตน์ HTC ครับ
    เรื่องจอ Z ผมบอกตรง ๆ นะมันมาติดที่จอของ Z นี่แหล่ะ จอดันใช้ TFT ที่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เลยและแถม View Angle แคบอีกตะหาก TT ส่วน S4 ผมเห็นจอสีสดเหมือนเดิม แต่เหมือนจะมืดลงกว่า S3 ส่วน One ผมว่าจอดีครับ แต่ถ้าเรื่องจอจริง ๆ ผมว่าที่สวยสุดตอนนี้ Oppo Find5 ครับ จอมันสวยจริง ๆ ให้ตายสิ
    คะแนนตอนนี้ก็จะเห็นว่าน่าเล่นอยู่ประมาณสองรุ่นคือ Z กะ One (S4 ก็ไม่ใช่ไม่น่าเล่นนะแต่ผมไม่ชอบรูปทรง วัสดุ ของซัมซุง ส่วน I5 ถ้าชอบ iOs ก็ไปโลดด(ฝั่ง iOs ผมรอ iPadmini 2 อยู่เหมือนกัน))
    ก็ต้องมาดูที่ดีไซน์ วัสดุ แล้วก็แบรนต์ที่ชอบแล้วหล่ะครับ
    แต่ถ้าคุณชอบสเป๊กแรงขอแนะนำ S4 ไม่ก็ One ครับ

ถ้าเป็นผม ผมจะเลือก Z ครับเพราะผมชอบจอ 5 นิ้ว วัสดุ ดีไซน์ เสียง และผมเป็นชาวอารยธรรมโซนี่ครับ :P
    แต่ไม่แน่พอ One ขายผมอาจไปเล่น One แทนก็ได้ติดที่ One ดันทำจอ 4.7 นี่สิ

สรุปชอบอันไหนซื้อ ๆ ไปเถอะครับ เผื่อผมแนะนำไปคุณไม่ชอบมันจะทำให้ลำบากใจเปล่า ๆ

ปล.เรื่องที่พิมพ์มาทั้งหมดอาจจะผิดก็ได้นะครับ เพราะทั้งหมดนี่มาผมยังไม่ได้จับซักตัว(ยกเว้น i5 กะ 920) มันก็เป็นการพิมพ์ ๆ วิจารณ์ไปเรื่อยเปื่อย อาจจะไม่เป็นกลาง(ก็อย่างที่บอกผมชาวอารยธรรม 55)
    ปล2.ตอนนี้ผมก็รอ XPhone ของ Moto เป็นรูปเป็นร่างเหมือนกันว่ามันจะเหมือนข่าวที่หลุดมารึเปล่า

Edit :
    http://www.thaiandroidphone.com/thread-42145-1-1.html
    ไปดูกล้อง i5 vs One ดีกว่า
    ในกระทู้นี้ผมกลับชอบ i5 มากกว่า One ซะอีกแฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LaiminOzZ : 17th March 2013 เมื่อ 22:04

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: