ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: SAMSUNG S IV vs SONY XPERIA Z

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ดูที่สินค้าหลากหลายครับอย่างไปติดที่แบรนมาก บางคนคลั่งเป็นลัทธิเลยก็มี ชีวิตนี้ข้าจะเอาแต่แบรนนี้โดยไม่สนโลกเลยว่าจะเป็นไงของมันเปลี่ยนกันบ่อยอย่าไปยึดติดมากเดวมันก็มีมาเรื่อยๆ ชื้อของเพราะอยากใช้หรือว่าชื้อของเพราะตามกระแสครับอยากถาม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    เรื่องของคุณสิครับถ้ามั่นใจขนาดนั้นแล้วจะมาเม้นทำหอกอะไรหละครับใครจะพูดยังไงคุณก็ไม่เปลี่ยนใจไม่ใช่หรอครับหรือแค่อยากอวดประสิทธิภาพของ samsung
    ไปดูซอฟแวร์มันก็ไม่เห็นจะเทพอะไรมากมายเลยยังจังะอวดอีกเทียบคนอื่นเค้าได้ไม่เท่าไหร่เอง
    ก็มันเรื่องของผมไงครับแล้วคุณจะมาเดือดร้อนแทนผมทำไมละนี่
    ป.ล. นี่มันพื้นที่แสดงความเห็นนะครับ ผมก็แสดงความเห็นนี่ไม่ได้ผิดอะไร ผมไม่ได้จะไปห้ามไม่ให้คุณใช้ SONY ซะหน่อย ผมก็แสดงความเห็นทั้วไป -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanatipvip : 15th March 2013 เมื่อ 15:53

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    จะZหรือ S4 ก็จงเป็นทาสของ developer นะครับ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    อืมมมมมม มาม่ากำลังอุ่นๆ อยู่ที่เราจะเลือกครับ

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ถ้า ซัมลุงปรับปรุงเรื่องเทคโนโลยีวัสดุให้เทียบเท่ากับ โซโน่น ผมว่า สุดยอดอ่ะ

ปล.ผมคิดเองเออเองนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ชอบ sony นะแต่ขายช้าอ่ะไม่ทัน samsung ทุกที

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อยากจะขำ ซัมซุงลำหน้า ขนาดแบตยังใช้ Li-Ion อยู่เลยนี้หรอลำหน้า ฮาฮา sony ใช้แบตแบบ lithium polymer มาตั่งแต่ยุค อิริสันจนซื้อยุบรวมกันกลายเป็น sony mobile มือถือที่ใช้แบต lithium polymer มีแค่ 2 เจ้า IP 5 กับ sony ผู้คิดค้นระบบ DLNA ที่ใช้ กันก็ sony จอ sony z ก็ละเอียดกว่า ขนาดออกก่อน S4 นะเนี้ย กล้องหน้าก็ชัดกว่า ผมเกลียด sony ประเทศไทย Thailand only อีกแล้ว ประกันเชี้ยมาก บริษัท...เชี้ยรายมือถือ sony พังต้องไปเคลม ศูน กรุงเทพ ศูน ทั้วประเทศ sony ไม่รับเพราะ เค้าไม่ได่ซ่อมมือถือ เหอๆ ระบบ sony ประเทศไทย ไม่ค่อยจะแข็งแรงเท่าไหร่ รอดดูกันต่อไป ว่า sony ไทยจะเจริญเหมือน sony ต่างประเทศ เค้าบ้างไหม ไมได้จะดราม่า ระหว่าง 2 ค่ายนะ ชอบไหนใช้นั้นเถอะ เพราะโดยรวมมันก็เท่ากันทั้งคู่ จากประสบการจริงที่ใช้ sony แล้วพังเคลมยากอิบหาย -..-

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    อย่าเอาของกิ๊กก๊อก ... มาเทียบกับของในอารยธรรม ครับ
    ท่านๆ..โดนเอาซะโดนใจ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    Z เพิ่มเมมได้ ไปดูสำนักที่ไหนมา เอาตรงๆ นะจะ 8 core หรือ 4 core มันยังไม่มี app รองรับเลยสูงสุดแค่ 2 core อยู่เลย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ผมชอบ HTC One ครับ //หึ๋ย ไม่เกี่ยวนี้หว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Visarut22 อ่านกระทู้
    HTC One ดีกว่า SS อีกมั้ง 555+ ความรู้สึกเคยใช้
    HTC ONE ตัวที่ผมพูดถึงนี้เป็นรุ่นใหม่เน้อ ไม่ใช่รุ่น ONE S , X หรือ V

HTC One Spec
    สเปกคร่าวๆก็ลองอ่านดู

อันนี้รีวิว HTC Oneครับ

ปล.ตอนนี้ยังใช้ Xperia Neo V อยู่เลยกำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย basbas16 : 15th March 2013 เมื่อ 16:57

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    HTC One ดีกว่า SS อีกมั้ง 555+ ความรู้สึกเคยใช้

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    กระทู้นี้ iphone เงียบเลยวุ้ย 55+

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อะไรที่อันอื่นเขามี

เดี๋ยว samsung ก็มี จริงๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dukdigga อ่านกระทู้
    อะไรที่อันอื่นเขามี

เดี๋ยว samsung ก็มี จริงๆนะ
    ก็เขาชอบก็อปไง ก็ได้แต่ก็อปอ่ะ 555+
    ไม่มีสมองคิดเอง

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เปิดศึก samsung vs sony แล้วสินะ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Visarut22 อ่านกระทู้
    Sony > Samsung
    Japan > Korea
    เทคโนโลยีมันคนล่ะชั้น เด๋วใช้SSไปบอร์ดก็พังตามS3,Nots2 แล้วS4 จะไม่พังหรือไง
    ตอนนี้จะยี่ห้อไรแม้งก็จีนทำหมดพังคงพังเหมือนกันหมดอะ

แถวนี้ติ่ง sony เยอะไปดีกว่า ไอพวกติ่งนี่ละจะพาคนอื่นเกรียจ
    จิงๆไม่เกรียจ sony หลอกเกรียจติ่ง

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ไม่รู้สิผมว่า

ถือ xperia z เท่ห์กว่าถือ s4 เห็นๆอ่ะ

เครื่องแลดูหรูหรากว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 600
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    Z เพิ่มเมมได้ ไปดูสำนักที่ไหนมา เอาตรงๆ นะจะ 8 core หรือ 4 core มันยังไม่มี app รองรับเลยสูงสุดแค่ 2 core อยู่เลย
    Xperia Z เพื่มเมมได้ครับละก็ 4 Core

แต่ Samsung S IV มี 4+4 Core ครับ

Core นึงไว้ทำงานหนัก อีกอันไว้ตอนชิวๆ

ปล.ใส่มาเยอะทำไมไม่รู้
    TheSunlightHurtMyEyes

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ผมไม่เคยจะเห็น SS มันเปลี่นดีไซน์ซักที คงจะขึ้นแท่นอีกไม่นาน

ปล .คหสต งดมาม่านะ

ที่ซุกหัวนอน คอลง 10 ลําลูกกา
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Sony > Samsung
    Japan > Korea
    เทคโนโลยีมันคนล่ะชั้น เด๋วใช้SSไปบอร์ดก็พังตามS3,Nots2 แล้วS4 จะไม่พังหรือไง
    อันนี้ถูกเลยครับ ผมซื้อมา s3 ใช้ได้ปีกว่าๆมั่ง ยูดีๆโทรออกไม่ได้ เครื่องช้า พอไปให้ศูนย์ดู เขาบอกบอร์ดพัง เป็นเเบบนี้หลายคนเเล้ว เซ็งเลยตู

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ส่วนตัว ผมใช้
    Sony Live with walkman(ไม่ใช้รู่นกันน้ำนะ)
    ผมเลือกโซนี่เพราะว่า เรื่อง เสียงครับ +ทน +ดีไซด์
    เสียงดีจริงๆหูฟังตัวเดียวกัน ยังเห็นความต่าง
    ตกน้ำ 3 รอบแช่ ถังข้าวสาร ฟื้นกลับมา ไม่เคยส่งซ่อมด้วย
    เรื่องตกไม่ต้องพูดถึง บ่อยมาก 5555 ตอนนนี้ก้อปกติดีอยู่เปลี่ยนฟลิมละให้น้องใช้ต่อ
    ส่วนตัวยังเชื่อมั่น ในเเบรนนี้ ตอนนนี้ผมก้อถอย Acro S มาแทน โครตรักเลย ฮิฮิ

แต่เรื่อง ศูนย์ ห่วยแตกจริงๆ พอกัน ทั้ง สองบริษัทเลย SS กับ SN

ปล.เป็นหุ้นส่วนกับบริษัทกันรึงายย
    ดิ้นกันจัง 55555

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    Samsung ฟังชั่นที่คุณใส่มาผมไม่ได้ใช้เลยครับ
    -เราจะไม่สายตาจากคุณ พอมืดหน่อยใช้ไม่ได้เลย
    -ฟังชั่น กดไปที่ชื่อแล้วยกโทรเครื่องจะโทรอัตโนมัติ ถามหน่อยกดที่ชื่อทำไมไม่กดโทร
    โอ้ยเยอะขึ้เกียจพิมเอาเป็นว่าผมใช้โน๊ต2ใช้มันแค่เล่นเน๊ตเล่นไลน์ เวลาโทรใช้ซัมซุงฮีโร่
    ท.ท ทิ้งท้าย จากคนที่ขับรถแล้วไม่กล้าถือน้องโน๊ตขึ้นมารับ หนักมากแถมมใช้2มือในการรับ
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ผมใช้ i5 อยู่ ยังอยากได้ z เลยครับ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ด้วยราคากับคุณภาพ find 5 กินทั้งคู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Blog Entries
    1
    SONY จงเจริญ 5555+