ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

“Crytek” ชี้คอนโซลยุคหน้ายังเทียบพีซีไม่ติดฝุ่น และ ซื้อ PC แถม XBOX360 โอ้!! แจกหนักโดยไมโครซอฟท์

“Crytek” ชี้คอนโซลยุคหน้ายังเทียบพีซีไม่ติดฝุ่น

ซื้อ PC แถม XBOX360 โอ้!! แจกหนักโดยไมโครซอฟท์

“Cevat Yerli” หัวเรือใหญ่ของสตูดิโอ Crytek แสดงความเห็นเกี่ยวกับพลังของเครื่องคอนโซลยุคหน้า มองว่าทั้งเพลย์สเตชันและ Xbox รุ่นถัดไปยังเทียบไม่ได้กับประสิทธิภาพของพีซีประกอบเอง

สตูดิโอ Crytek เป็นค่ายที่สร้างชื่อเสียงขึ้นมาจากเกมเน้นกราฟิกบ้าพลังและกำลังจะออกผลงาน ล่าสุด “Crysis 3″ ในสัปดาห์นี้ โดยพวกเขาเองก็มีโปรเจคต์ “Ryse” สำหรับเครื่อง Xbox รุ่นถัดไปอยู่ระหว่างการพัฒนา จึงอยู่ในฐานะที่สามารถเปรียบเทียบประสิทธิภาพระหว่างเครื่องได้

Yerli กล่าวว่า “ถ้าจะพูดแบบไม่ให้ผิดข้อตกลงการรักษาความลับ (NDA) เอาแค่มองกันจริงๆจากราคาก็เป็นไปไม่ได้แล้วที่จะยัดชิ้นส่วนราคา 2,000-3,000 เหรียญสหรัฐลงไปในคอนโซลที่ราคา 500 เหรียญ ผมไม่ได้หมายความว่ามันจะราคา 500 จริงๆนะ พวกเขาอาจจะเปิดตัวที่สัก 2,000 เหรียญ แต่ราคาสำหรับตลาดผู้บริโภคจริงมักจะต่ำกว่านั้นอยู่แล้ว”

เขายังบอกอีกว่า ที่ทาง Crytek เคยอ้างในปี 2009 ว่า “CryEngine 3″ มีความพร้อมสำหรับใช้ในยุคหน้าก็เป็นเพราะพวกเขาทำนายจากอัตราการวิวัฒนาการ ของฮาร์ดแวร์และราคาในตลาดผู้บริโภคทั่วไป ซึ่งยังไม่มีอะไรในการพัฒนาเกมที่มากเกินความสามารถของ CryEngine ในตอนนั้น

เกี่ยวกับพีซีประกอบเอง เขาก็มองว่าตลาดดังกล่าวมีการเปลี่ยนแปลงไปมากนับจากตอน PS3 และ Xbox360 วางขาย ปัจจุบันผู้ใช้สามารถยัดการ์ดจอลงไปได้ 2-4 ตัว ทำความเย็นด้วยน้ำแล้วโอเวอร์คล็อกไปได้แบบไม่สิ้นสุดจนคอนโซลเทียบไม่ติด เป็นสิ่งที่ไม่มีอยู่เมื่อ 6-7 ปีก่อนซึ่งการ์ดจอแค่ 1-2 ตัวก็มากพอจะเป็นพวกคลั่งไคล้พีซีได้แล้ว

Yerli ยังบอกอีกว่าเกม Crysis 3 ที่ลงทุกเครื่องจะเน้นความแรงเอาใจคอพีซีเป็นพิเศษ หลังพวกเขาถูกแฟนๆติงจากภาค 2 ว่าเน้นให้เล่นได้ทุกเครื่องมากเกินไปจนคุณภาพตก และพวกเขาคงเป็นค่ายเดียวที่ต้องพยายามทำเกมให้แรงระดับพังเครื่องหรือแทบ เล่นไม่ได้เพื่อเอาใจกลุ่มเป้าหมาย

สำหรับแนวทางของคอนโซลยุคหน้า เขามองว่าทั้งโซนีและไมโครซอฟท์จะเปิดช่องให้ผู้พัฒนาอัพเดตเพิ่มเนื้อหา หรือลงแพทช์แก้ไขเกมได้สะดวกขึ้นจากเดิมที่มีกฏระเบียบเข้มงวดต้องตรวจสอบ ก่อนขายหลายเดือน หันมาเน้นเอาใจลูกค้าหลังการขายทั้งแบบร้านปลีกและดิจิตอล เปลี่ยนแนวทางของเกมจาก “สินค้า” ให้เป็น “บริการ” แทน

ซื้อ PC แถม XBOX360 โอ้!! แจกหนักโดยไมโครซอฟท์

ข่าวดี สำหรับผู้ที่ศึกษาเล่าเรียนในสหรัฐ(สนใจไทยบ้าง) เมื่อไมโครซอฟท์ออกแคมเปญเด็ดให้แก่นักเรียน เมื่อซื้อเครื่องคอมพิวเตอร์พีซีในราคา 700 เหรียญสหรัฐ จะได้รับของแถมเป็นเครื่องเกม Xbox360 ด้านการอัปเดตเครื่องล่าสุด จะเพิ่มฟังก์ชั่นให้ผู้ใช้เครื่องสามารถจ่ายเงินผ่านแอ็กเคาท์ Payapl ได้ ไมโครซอฟท์ บริษัทคอมพิวเตอร์ยักษ์ใหญ่ของโลกออกแคมเปญโปรโมชั่นเด็ดเพื่อเอาใจเหล่านัก เรียน ผู้ที่มีหลักฐานแสดงตัวว่าเป็นนักเรียนหรือกำลังศึกษาอยู่สามารถซื้อ คอมพิวเตอร์พีซีที่ใช้ระบบปฏิบัติการวินโดวส์7 พร้อมกับได้ของแถมเป็นเครื่องเกม Xbox360 แคมเปญโปรโมชั่นดังกล่าวจะเริ่มในวันที่ 22 พฤษภาคมนี้และจะทำไปเรื่อยๆจนกว่าของจะหมด ผู้ที่ซื้อเครื่องพีซีในราคา 700 เหรียญสหรัฐ(ประมาณ 21,000 บาท) หรือราคาสูงกว่านั้นจะได้ของแถมเป็นเครื่องเกม Xbox360 ขนาดความจุ 4 กิ๊กกะไบต์ สำหรับร้านที่ร่วมรายการ ได้แก่ Dell.com , HP.com และ Microsoft Store ในตอนนี้แคมเปญดังกล่าวจะใช้ในสหรัฐเท่านั้น แต่ไมโครซอฟท์มีแผนที่จะต่อยอดให้โอกาสกับนักเรียนในแคนาดา และฝรั่งเศสในอนาคตอันใกล้

สัจธรรม : เกมทุกเกมนั้นเกิดมากจาก PC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 15th March 2013 เมื่อ 16:57

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ซื้อ PC แถม XBOX360 ......

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ลองดูแล้ว xbox360 เทียบแล้วประมาณ pc ปรับต่ำเกือบสุด

ในความคิดผม ps4 กับ xbox720 ภาพอาจจะเป็น 1080p แท้ๆก็ได้ แต่ก็คงสู้ pc ไม่ได้อยู่ดี

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    หืมพอดีอยากได้แต่Xbox360 เครื่องเก่าแดงไปแล้ว
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ผมว่าคอนโซลซื้อมาแล้วอยู่ได้นานกว่าpcนะ เพราะpcต้องค่อยอัพเกรดhardwareใหม่อยู่เรื่อยๆ
    อย่างxbox360ที่เปิดตัวมาตั้งแต่ปี2005จนตอนนี้2013 ก็ผ่านมาตั้ง8ปีแล้ว แต่เครื่องยังสามารถรันเกมส์ที่ออกใหม่ๆได้อยู่เลย

คหสต.นะจ้ะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เกมส์ Console : มันถูกบังคับด้วย Hardware เพราะตัวเครื่องอัพเกรดอะไรไม่ได้ ผู้ผลิตเกมส์ต้องทำเกมออกมาตามที่เครื่องรับไหว พูดง่ายๆว่า สร้างเกมในสเป็คที่กำหนดตายตัว จึงทำให้มันเล่นไหวทุกเกมส์

เกมส์ PC : ตัว Software หรือตัวเกมส์คือตัวกำหนดสเป็ค PC คนทำเกมส์ทำอะไรก็ได้ เพราะ PC สามารถอัพเกรดขยับขยายได้ตลอดเวลา

เพราะฉนั้น...เขาพูดถูกแล้วครับ Console ยังไงแล้วก็สู้ PC ไม่ได้หรอกครับเรื่องความแรง แต่มันมีเสนห์ตรงที่มีเกมส์ที่เป็น Exclusive นี้แหละ

ยืมคำพูดมาจากพี่ซอลOcz

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    แต่ข้อดีของ console คือ
    เปิดเล่นง่าย
    มีเกม exclusive
    เล่้นได้ชัวร์ๆ ไม่กลัวเสียของ

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    มันชี้กี่รอบแล้วฟะ เรื่องคอนโซลเทียบพีซีไม่ติดฝุ่น

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ของผม ps 3 ครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อั๊ยยะ ดี้ด้ากันใหญ่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lattapol087 อ่านกระทู้
    มันชี้กี่รอบแล้วฟะ เรื่องคอนโซลเทียบพีซีไม่ติดฝุ่น
    เว็บนี้กระทู้เล่นเครื่องไม่เล่นเกมส์ ไม่มีคำว่า เด ครับ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    "console เทียบ pc ไม่ติดจิงแหละคับ แต่ pc ก้ไม่มีเกม exclusive ดีๆเหมือน console เช่นกัน" ลึกซึ้ง 55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Cycle ของคอนโซลแต่ละรอบ เกือบ 10 ปีนะครับส่วนPCสามารถอัพเดทได้เรื่อยๆมันก็แน่นอนอยู่แล้ว - - ที่จะเทียบกันไม่ได้ แต่บางเกมส์ถ้าเล่นในคอนโซลมันจะได้ประสบการณ์ที่ดีกว่าในพีซี ทำให้มองข้ามเรื่องกราฟฟิคไปเลย - - ทั้งสองอย่างต่างมีข้อดีข้อเสียครับ ถ้าตอนนี้ไม่มีคอนโซล สเปคเกมส์คงไประดับต่างดาวกันไปแล้ว เพราะไม่มีคอนโซลคอยดึงไว้
    3DS Friend Code : 4682-9601-5406 (Faiz)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ทุกวันนี้ซื้อจอยxboxมาต่อพีซีเอา มันดีตรงที่เล่นกราฟฟิคระดับพีซีได้ แล้วยังได้อารมณ์คอนโซลก็okนะ เรื่องเอ็กครูซีฟเฉยๆเพราะถ้ามีก็ไปไถเพื่อนเล่น 555+
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ decade01 อ่านกระทู้
    Cycle ของคอนโซลแต่ละรอบ เกือบ 10 ปีนะครับส่วนPCสามารถอัพเดทได้เรื่อยๆมันก็แน่นอนอยู่แล้ว - - ที่จะเทียบกันไม่ได้ แต่บางเกมส์ถ้าเล่นในคอนโซลมันจะได้ประสบการณ์ที่ดีกว่าในพีซี ทำให้มองข้ามเรื่องกราฟฟิคไปเลย - - ทั้งสองอย่างต่างมีข้อดีข้อเสียครับ ถ้าตอนนี้ไม่มีคอนโซล สเปคเกมส์คงไประดับต่างดาวกันไปแล้ว เพราะไม่มีคอนโซลคอยดึงไว้
    + Like เรื่องจริง ครับ ถ้าไม่มี คอนโซล ป่านนี้ สเปค PC คงไป ระดับ ต่างดาวละครับ แต่ผมชอบ คอนโซล มากกว่า เพราะเกมส์ Exclusive ของคอนโซล ผมว่ามันกว่า เพราะเนื้อเรื่องสนุก จน ลืมเรื่องภาพไปเลย

ส่วน PC ผมว่า เอาไว้ คนที่ชอบ เสพ กราฟฟิค งามๆ อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แต่ผมว่า pc ก็ดีนะทำได้หลายดีแบบว่าเบื่อเกมส์ออฟไลส์ก็เล่นออนไลส์ แชทกันยังได้ อยากได้อารมณ์แบบคอนโซลก็เอาจอยมาต่อย สุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    "พวกเขาคงเป็นค่ายเดียวที่ต้องพยายามทำเกมให้แรงระดับพังเครื่องหรือแทบ เล่นไม่ได้เพื่อเอาใจกลุ่มเป้าหมาย"

ชอบคำนี้จังเลย เพราะเกมแม่มภาคไหม่มา กุต้องซื้อPCเครื่องไหม่ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Care อ่านกระทู้
    + Like เรื่องจริง ครับ ถ้าไม่มี คอนโซล ป่านนี้ สเปค PC คงไป ระดับ ต่างดาวละครับ แต่ผมชอบ คอนโซล มากกว่า เพราะเกมส์ Exclusive ของคอนโซล ผมว่ามันกว่า เพราะเนื้อเรื่องสนุก จน ลืมเรื่องภาพไปเลย

ส่วน PC ผมว่า เอาไว้ คนที่ชอบ เสพ กราฟฟิค งามๆ อิอิ
    มั่วของโครตมั่วละครับ 55 มันคิดมาได้ไงว่าคอนโซลไปส่งผลกระทบให้ อุสาหกรรม ฮาร์ดเเวร์ไม่เึคลื่อนที่ คิดมาได้ไม่โง่ก็ปัญญาอ่อนผมว่า เขาทำการ์ดจอมาไม่ได้หมายความว่าคนทำต้องหน้าคิดหลังนะเห้ยว่ามันจะใส่ console ได้ไหม ถามจริง มันเคยเล่นคอนโซลรึเปล่า คอนโซลมันถอดใส่ การ์ดจอ-เเรมไม่ได้ 555 เเล้วคนผลิตฮาร์ดเเวร์เขาจะมาคิดหน้าคิดหลังทำไม ถ้าเครื่องเจนใหม่มา คนทำคือ Microsoft หรือ Sony เว้ย ไม่ใช่ Nvidia หรือ ATI มาถวายฮาร์ดเเวร์ ให้เจ้าของเครื่องใส่ 555มันคิดมาได้ไง คิดว่าพวกยักษ์ใหญ่ฮาร์ดเเวร์มันจะมา กราบตินขอให้ 2 เครื่องนี้เขาเอาไปใส่หรอครับ อุสาหากรรม ฮาร์ดเเวร์มันถึงไม่พัฒนา Xbox PS เขาจะใส่อะไรก็เรื่องของเขา เจ้าของการ์ดจอไม่ได้มาถวายให้ - - เหอๆ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ซื้อ PC แถม XBOX ว่าแต่สเปค PC นี้รุ่นไหนล่ะ
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    มั่วของโครตมั่วละครับ 55 มันคิดมาได้ไงว่าคอนโซลไปส่งผลกระทบให้ อุสาหกรรม ฮาร์ดเเวร์ไม่เึคลื่อนที่ คิดมาได้ไม่โง่ก็ปัญญาอ่อนผมว่า เขาทำการ์ดจอมาไม่ได้หมายความว่าคนทำต้องหน้าคิดหลังนะเห้ยว่ามันจะใส่ console ได้ไหม ถามจริง มันเคยเล่นคอนโซลรึเปล่า คอนโซลมันถอดใส่ การ์ดจอ-เเรมไม่ได้ 555 เเล้วคนผลิตฮาร์ดเเวร์เขาจะมาคิดหน้าคิดหลังทำไม ถ้าเครื่องเจนใหม่มา คนทำคือ Microsoft หรือ Sony เว้ย ไม่ใช่ Nvidia หรือ ATI มาถวายฮาร์ดเเวร์ ให้เจ้าของเครื่องใส่ 555มันคิดมาได้ไง คิดว่าพวกยักษ์ใหญ่ฮาร์ดเเวร์มันจะมา กราบตินขอให้ 2 เครื่องนี้เขาเอาไปใส่หรอครับ อุสาหากรรม ฮาร์ดเเวร์มันถึงไม่พัฒนา Xbox PS เขาจะใส่อะไรก็เรื่องของเขา เจ้าของการ์ดจอไม่ได้มาถวายให้ - - เหอๆ
    +1 ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง เลยที่ว่า คอนโซล ดึง ฮาร์ตแวร์ ให้อยู่กับที่ มันต้องไปเกี่ยวกับ ผู้ผลิตเกม นู้น ตรงกันข้าม ถ้าไม่มีคอนโซล อาจจะเกิดเหตุการณ์ เกมขายไม่ออก(โหลดเถื่อน) ไม่มีคนมาลงทุน ในด้านนี้

ก็ไม่มีเกมเล่น เกมน้อย แล้วไอ้ GTX ไททัน หรือ อาเรส 2 มันจะประโยชน์ อันใดเล่า กว่าจะได้เสพ กราฟฟิกงาม ก็เสียหลายตัง ถ้า รวย มีเงินมันก็อีกเรื่องหนึ่ง

ในคอนโซล เกมสนุกมีอยู่เยอะ ไม่เฉพาะ EX หรอก เกมมัลติ ที่ PC ไม่ได้เล่นก็มีเยอะ แค่ God of war ก็หาเกมเทียบใน PC ยังไม่เห็นมีเลย

ทูมไรเดอร์ ที่ว่า สนุก เจอ อันชาร์ตเต็ด แล้วจะเปลี่ยนใจ

ปล.ผมลามไปหลายเรื่องเลย ไปสกิดต่อมใครก็ ขอโทษ ด้วย แต่ที่ผมพิมมา ผมว่ามันก็จริงแล้วนะ ยกเว้นจะรับความจริงไม่ได้( PC เทพที่สู๊ดดดดด ม่ายยยย ไม่ฟังอะไรทั้งนั้น หลับหู หลับตา ลูกเดียว - -'')

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ทำยังไงได้ มองจากมุมของนักเล่น PC นะ เกมส์มากมายที่ไม่ได้ลง PC แต่ไปลงคอนโซ จำพวก Xbox PS3 แบบนี้ บางคนเค้าอยากเล่นแค่เกมส์เดียว หรือซี่รี่เดียว แต่กลับต้องซื้อเครื่องใหม่เลย เพื่อที่จะได้เล่น

จัดเคมเปญนี้ ได้ซะมากกว่าเสีย
    ซื้อคอม 700เหรียญนี่ ได้ Xbox จากค่ายแบรนด์คอมดังๆ อย่าง HP Dell ของเค้าแบรนด์เนมครับ ราคาสูงกว่าเอามาประกอบเองเยอะ
    แล้วที่แจก Xbox นี่ก็ดึงยอดขายแผ่นได้ด้วย แผ่นๆหนึ่งก็ปาไปกี่พันแล้ว
    ถ้าข้อเสียคงตรงที่แจก Xbox นี่แหล่ะ แต่ยังไงเค้าไม่ทำให้ตัวเองขาดทุนหลอก เปอร์เซนต์ได้เสีย เค้าลงตัว ไม่งั้นทำไม่ได้หลอก

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    แต่ ผมก็ยัง ชอบ PC นะ มัน มีเสริมอะไรเยอะแยะไปหมด

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    คุ้มอะ แต่เซ็งไทยไม่มี -.-

กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    รู้สึก ท่าน จะเดือดร้อนเหลือเกิดนนะครับ ผมไปว่าท่าน ปัญญาอ่อนหรอ มันก็ความคิดเห็นของผมเฉยๆ ไม่ต้องถึงกับไป ติ อะไรขนาดนั้น เห้อ หัดใช้ ความคิดเห็นดีัๆมั่งนะครับ ไม่ใช่เอาแต่ว่าคนอื่นแต่พิมพ์ไร้ความคิดนะครับ รู้สึกคุณจะอินกับการ ค้อมเม้นมากไปนะครับ
    นี่ขนาดผมเม้นเล่นๆนะ ยังมี คน เอามา ไปคิดจริงๆจัง อีก เอาสมองไปผ่อนคล้ายมั่งนะครับ ไม่ใช่วันๆ เอาแต่ มองหน้าจอ หรือ ดู Anime อิอิ สงสัยความเห็นของผม มันดู น่าสนใจขนาดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Care : 15th March 2013 เมื่อ 18:47

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ต้องยอมรับจริงๆครับว่า Crysis 3 พอร์ตมาลง Xbox กราฟิกห่วยมาก แต่ถ้าคุณเป็นเจ้าของ Xbox อยู่แล้วลอง Tomb Raider, RE6, Dead Space 3 ดูซิครับ แม้สเปคจะสู้ Ver. PC ไม่ได้ แต่ภาพสวยกว่าเกม Crysis 3 เยอะมากครับ บางเกมพอร์ตมาลง Xbox กราฟิกนี่สวยงามมาก ต้องดูเป็นเกมๆไปครับ (แต่ที่แน่ๆไม่ใช่ตระกูล Crysis แน่ๆ ภาพพอๆกับ Ver. PC ปรับ Low เหมือนที่ท่านอื่นบอกครับ)

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlimZ อ่านกระทู้
    "console เทียบ pc ไม่ติดจิงแหละคับ แต่ pc ก้ไม่มีเกม exclusive ดีๆเหมือน console เช่นกัน" ลึกซึ้ง 55555
    แน่ใจ๋ แค่ RTS หรือแนว Simmulation ใน PC ก็ Exclusive พอแล้วนะ (ฮา)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: