ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    0.45-0.58 นั่นมันเต้ย ชัดๆๆ!!
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ผมชอบตรงทัศนคติที่ให้ " นึกถึงเงินที่พ่อแม่ส่งมาเรียน "
    ส่วนตัว หลายคนเรียนพิเศษเพื่อนำไปสอบอย่างเดียว เสร็จแล้วก็ลืมไปก็จริงครับ
    และอีกหลายคนก็เรียนเพื่อ ไปหาความรู้เพิ่มเติม นั่นเองครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ถ้าการศึกษาโรงเรียนอื่นๆมีระบบเหมือนกับโรงเรียนนานาชาติก็คงจะดีนะครับ...
    ถ้าการศึกษาโรงเรียนอื่นๆให้เรียนในสิ่งที่ชอบจริงๆ ไม่ใช่ให้สอบในทุกวิชาทั้งชอบและไม่ชอบก็คงจะดีนะครับ...
    ถ้าการศึกษาไทยแยกย่อยเป็นระบบวิชาต่างๆไม่ใช่แค่วิทย์กับศิลป์ก็คงจะดีนะครับ...

เด็กที่ไม่ดีเองแล้วโทษการศึกษามีเยอะก็จริงครับ เด็กที่ดีทุกๆด้านมีเยอะก็จริงครับ แต่เด็กที่มีดีในบางด้านแล้วแย่เพราะการศึกษาจริงๆมีเยอะมากกว่าครับ...
    ทั้งๆที่เด็กที่มีดีในบางด้านมักจะมีความเชี่ยวชาญในด้านใดด้านหนึ่งสูง และไปทำอาชีพแล้วพัฒนาประเทศชาติได้ดี แต่ผู้ใหญ่ก็มักจะไม่ตระหนักถึงข้อนี้ครับ...
    ผู้ชายหลั่นล้า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    เพื่อนผมหมดไปกับค่าเรียนพิเศษหมื่นกว่าบาทครับ สุดท้ายสอบปลายภาคก็ลอกเพื่อนอยู่ดี

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เรียนเก่งๆ แล้วกลับมาพัฒนาประเทศไทยนะหนูนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    สิ่งหนึ่งที่สำคัญกว่าการท่องจำ คือทบทวน... เด็กเดี๋ยวนี้เลิกเรียน ถ้าไม่ติวพิเศษกลับบ้านก็ดอทเอ แชท เรียนมาทั้งวันก็ลืมไม่เคยมาทบทวน แล้วเมื่อเกิดการลืมก็มานั่งท่องจำ

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    แบบนี้มันอัจฉริยะแล้ว
    สวัสดีทุกคน ฉันคือจอร์จี้และนี่ก็คือลีออน ได้เวลาของเมก้าไบท์แล้ว

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    ไม่ใช่แค่เก่งนะครับ เวลาน้องเขายิ้มนี้ใจผมละลายเลย 555+

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    เห็นยังล่ะครับ เด็กๆ การศึกษาไทยช่วยอะไรคุณไม่ได้ถ้าคุณไม่ขยันหาความรู้เอง อย่ามัวแต่โทษการศึกษา
    ????
    เธอเป็นคนไทย แต่เธอเรียนหลักสูตรเมืองนอกนะจ๊ะ ไม่ได้เรียนหลักสูตรไทย เฟลมั้ยครับ????

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ฮ่าๆต่างกับเราเลยเฮะจบปวส ยังไม่รู้เลยที่เรียนเขาให้เรียนอ่ะไรแอบหลับหลังห้องตลอด

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    แหมคิดเหมือนผมเลย เรียนกวดวิชามันไม่ได้อะไรเลยเหมือนเรียนเพื่อสอบไม่ได้เรียนเพราะชอบ สอบเสร็จก็ลืม

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    โดยส่วนตัวผมเองก็เรียนพิเศษนะ ซิ่งผมเรียนเพราะหาความรู้เพิ่มเติมส่วนในโรงเรียนง่ายขึ้นมากกว่า

แล้วส่วนมากผมเรียนแต่วิชาที่ชอบด้วย (แต่ก็ยังโดนพ่อแม่อัดให้รียนวิชาไม่ชอบ และก็ไปไม่รอด)

ถ้าผมเองไม่เรียนพิเศษ อยู่บ้านผมคงไม่ยอมเปิดหนังสืออ่านแน่ๆ หลายๆสิ่งมันเป็นกิเลสเหลือเกิน

ค่อนข้างเห็นด้วยนะว่า เรียนพิเศษไม่ใช่มาจากการเรียนรู้อย่างตั้งใจ แต่ มันก็เป็นทางเลือกนึงในการหาแนวทางในการสอบ

ถ้าเราไม่คิดเรียนพิเศษแล้วหวังแต่จะหาข้อมูลด้วยตัวเอง พอจะทำจริงๆคงไปไม่รอดในหลายๆคน เพราะ เราต้องการคนอธิบายในส่วนที่ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ผมมั่นใจว่า เขาทำอย่างนั้นได้ แต่คนอื่นๆนั้นทำแบบเขาหรือป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChaninKung : 16th March 2013 เมื่อ 10:12

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    จะเก่งอะไรปานนั้น ไม่ใช่ว่าเรียนพิเศษมันจะไม่ดีนะ ถ้าเราไม่ทบทวนเลยมันก็เหมือนไม่ได้เรียนนนั่นแหละครับ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เป็นแฟนกับพี่นะคะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    แสดงว่าเขาชอบเรียนจริงๆสินะ