ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 49

Post หากคิดจะซื้อ ดาบซามูไร สักเล่ม

คงไม่มีใครจัดแท้ กันแน่ๆ

เหตุผลว่าทำไมดาบญี่ปุ่นถึงจีนทำ อ่านให้จบครับแล้วจะอ๋อ
    ความจริง ที่ผมรวบรวมไว้จาก ประสบการณ์ และข้อมูลจากเพื่อนชาวจีนของผม ที่เป็นช่างตีดาบ รวมถึงการได้พูดคุยกับท่านอื่น ซึ่งได้ความรู้ มากมากพอสมควร จึงขอนำข้อมูลเกี่ยวกับดาบญี่ปุ่นมารวบรวมเป็นข้อๆเพื่อให้อ่านได้ง่ายและเข้าใจได้ง่าย หากมีข้อสงสัยหรือเพิ่มเติม ได้เต็มที่เลยครับ และท่านที่ยังไม่มีความรู้เลย ก็ขอให้อ่านให้จบครับ
    1. ดาบงานตีมือจากคนญี่ปุ่นจริงๆแบบที่เห็นในสารคดี ไม่มีขายในเน็ตทั่วไป
    2. หากอยากได้ ต้องไปหาช่างตีเองถึงญี่ปุ่นแบบในหนังเรื่อง kill bill
    3. ดาบญี่ปุ่น แท่ๆ1เล่ม อาจมีมูลค่าตั้งแต่ 200,000 – หลายล้านบาท
    4. ถึงมีเงิน 200,000 บาท ก็ยังไม่รวมค่าเครื่องบินและอื่นๆสำหรับเดินทาง
    5. อย่างน้อยต้องมี 500,000บาทขึ้นไป สำหรับ กินอยู่ในญี่ปุ่นเพื่อรอดาบ และไปกลับ
    6. ถึงมีเงินเป็นล้าน แต่ก็ใช่ว่าช่างจะยอมตีให้
    7. ถึงช่างยอมตีให้ ก็ใช่ว่าคุณจะเอาออกมาจากญี่ปุ่นได้ เพราะประเทศเขามีกฎหมายห้ามน้ำออก เว้นแต่คุณจะเส้นใหญ่มาก (ไม่ได้ง่ายแบบในหนังkillbill นะ)
    8. แล้วคุณจะยอมเสียเงินตั้งหลายแสนเพื่อที่จะกลับมาเมืองไทยมือเปล่าทำไม?
    9. ดาบส่วนมากที่เห็นขายในร้านของที่ระลึกหรือร้านขายของสะสมของมีคมในย่านดังของญี่ปุ่น ล้วนแล้วแต่มาจากจีน และอื่นๆ เช่น ยุโรป อเมริกา รวมทั้งไทยสึกิ เราด้วย
    10. ถึงจะเป็นงานญี่ปุ่นจริงๆแต่ก็ไม่ได้ตีแบบดังเดิม ความขลังความประณีตเทียบแบบดั้งเดิมไม่ได้เลย
    11. ดาบญี่ปุ่นแบบดั้งเดิม แม่แต่คนญี่ปุ่นเอง ก็ยังไม่มีสิทธิ์ได้จับต้อง
    12. แล้วคนไทยตาดำๆอย่างเราหล่ะ?
    13. ดาบที่มีคนบอกว่าเอามาจากญี่ปุ่นแท้ๆแล้วเอามาขายให้ถูกกว่าความเป็นจริง เดาไว้ก่อนเลยว่า 90% ไม่ใช่ของจริง อาจตั้งใจหลอกหรือโดนเค้าหลอกมาอีกทอดนึงแต่ก็ไม่ได้บอกว่าดาบจากญี่ปุ่นแท้ๆ ไม่มีในไทย
    14. เพราะอะไรน่ะหรอ ลองอ่านข้อ 9. อีกครั้ง
    15. เพราะดาบญี่ปุ่นแท้ๆต้องมีใบรับประกัน , ตราประทับ และอื่นๆอีก เพื่อเป็นหลักฐานว่ามาจากช่างญี่ปุ่นจริง
    16. ดาบแบบกที่มาพร้อมทหารญี่ปุ่นในช่วงสงครามโลก ส่วนมากไม่ค่อยมีคุณภาพเพราะผลิตโดยเครื่องจักร และต้นทุนต่ำ ปัจจุบันหายากแล้ว
    17. ส่วนดาบแบบสงครามโลกหรือดาบเก่าที่เห็นขาย กันเกลื่อน หรือตามebay ส่วนมากเป็นของถูกทำขึ้นใหม่แล้วทำเลียบแบบให้เก่าโดยวิธีการต่างๆ
    18. อาจเห็นดาบซามูไรเก่าวางขายตามชายแดนบ้านเรา ราคาแค่หลักพัน 100% ปลอม
    19. ถึงจะรู้ดีว่ายากที่จะได้ครอบคลอง แต่คนไทยก็ยังฝันอยากได้ดาบญี่ปุ่นแท้ๆ อยู่ดี
    20. อยากได้ของจากต้นตำหรับแต่ก็อยากจ่ายราคาจีนอยู่ดี
    21. หากยังอยากได้ แบบต้นตำหรับ แต่งบมีจำกัด แน่ะนำให้อ่านใหม่ตั่งแต่ข้อ 1.
    22. หรือหากเปลี่ยนใจ ลองคบดาบจีนดูก็ไม่เสียหาย
    23. ขอให้ทุกท่านสนุกกับการฟาดฟัน และซ้อมมือ อิอิ
    ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาอ่าน สำหรับท่านที่มีความรู้เรื่องนี้ดีแล้วก็ขอ อภัย และชี้แจงแก้ไขได้ หากผิดพลาดประการได สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ ความจริงทั้ง 23 ข้อนี้คงช่วยให้ท่านกระจ่างได้ และตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

จขกท.คงได้แค่เล่มนี้ 555+

ก็อปมาให้อ่านกัน จาก http://www.facebook.com/KkSword
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย myshadow11 : 15th March 2013 เมื่อ 21:53
    เขาไม่กลับมาแล้ว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ถ้าจะต้องเสียเงินเยอะขนาดนี้นะ ผมว่าไปซื้อดาบนี้มาใช้เถอะ ใช้ได้เหมือนกัน สีสวยด้วย // หนี 100 กว่า TEEN

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratiio : 15th March 2013 เมื่อ 21:37

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ดาบผมสวยนะครับ ยาวดี แต่เอาภาพมาโพสไม่ได้มันผิดกฎบอร์ด
    ]

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ดาบกลางทะเลเศร้า อย่าผวน

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    ดาบกลางทะเลเศร้า อย่าผวน
    ***กลางทะเลสาบ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เมื่อคุณซื้อดาบสะสมครบ 7 เล่มแบบ cloud strife คุณจะได้สิทธ์พิเศษจากเรา

คุณสามารถแลกเป็นของรางวัลดังต่อไปนี้

คุณสามารถแลกของรางวัลได้ตาม 7-11 ทุกสาขา
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    โห เล่มถึงล้าน เอาเงินมาจีบสาวยังดีกว่าซื้อดาบมาอวดสาว(มีดาบแล้วสาวชอบหรอ)

จริงดาบซามูไร ก็ไม่จำเป็นต้องคุณภาพดีเสมอไปนะ ตัวอย่างเช่น สมัยก่อนญี่ปุ่นมีกองทัพ และทุกคนต้องมีดาบ ถ้าจะให้คุณภาพดีคงยาก

ดาบที่ดีควรทำจากเงินเพราะแพง+หรู

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    ถ้าจะต้องเสียเงินเยอะขนาดนี้นะ ผมว่าไปซื้อดาบนี้มาใช้เถอะ ใช้ได้เหมือนกัน สีสวยด้วย // หนี 100 กว่า TEEN

เปิดมาเจอรูปนี้ผมฮาก๊ากเลย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    คงต้องเป็นลูกทักกี้หรือกษัตริย์ของประเทศถึงจะซื้อได้สินะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    โห เล่มถึงล้าน เอาเงินมาจีบสาวยังดีกว่าซื้อดาบมาอวดสาว(มีดาบแล้วสาวชอบหรอ)

จริงดาบซามูไร ก็ไม่จำเป็นต้องคุณภาพดีเสมอไปนะ ตัวอย่างเช่น สมัยก่อนญี่ปุ่นมีกองทัพ และทุกคนต้องมีดาบ ถ้าจะให้คุณภาพดีคงยาก

ดาบที่ดีควรทำจากเงินเพราะแพง+หรู

อยากจะบอกว่าดาบสมัยก่อนแหละครับ คุณภาพดี คมมากๆ เพราะใช้เหล็กชั้นดีและวิธีการตีที่สุดยอด

ปล.หางยาวเท่าช้างที่จริงแค่หางอึ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 16th March 2013 เมื่อ 09:41

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    เคยถามคนที่เคยไปเรียนซามูไรมาจริงๆนะครับ เค้าบอกว่าดาบซามูไรตัดกระดูกแขนขาขาดสบายๆเลย ต้องอาศัยคมดาบ+แรง ซึ่งไม่มีวิชาเว่อร์ๆเหมือนในหนัง

#แต่ดาบราคาเป็นล้านขนาดนั้น ผมเอาตังมาซื้อDucatiขี่ดีกว่า 5555

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้

นี่เจ้าไปเอาดาบ 2 เล่มนี้มาจากที่ใด นี่ มันดาบตระกูล ถัง(น้ำ) เจ้าจงเอากลับไปคืน ที่เดิมซะ

55555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ดาบฝีมือคนไทยก็มีครับผม ไม่แพงแถมอาจจะดีกว่าด้วยก็มีนะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    ผมเคยไปสัมภาษณ์ที่หมู่บ้าน อรัญญิก

ตัวเจ้าของโรงงานเล่าให้ฟังว่ามีญี่ปุ่นขอให้เขาตีดาบซามูไรให้บ่อยๆ
    ถ้าเจ้าของลงมือเองราคา 2 แสน+

ประเทศไทยก็มีดีนะเออ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ผมดาบดำครับ...ดาบแบบมิฮ็อคอะครับ

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    มันก็จริงนะเราเป็นใคร ขนาดคนญี่ปุ่นยังไม่มีสิทธิเลย

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455

นี่เลยครับ มีขายนะ

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    คาตานะญี่ปุ่นก็เหอะ เสื้อยันต์ไทยก็เหนียวพอกันละ
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Michiri อ่านกระทู้

นี่เลยครับ มีขายนะ
    ผมจะซื้ออันนี้อยู่นะ
    YAMATO VERGIL SWORD COSPLAY

http://www.facebook.com/photo.php?fb...type=1&theater
    เขาไม่กลับมาแล้ว

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    กางใบเรือ ถอนสมอ เตรียมออกทะเล!

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เล่มละไม่เกิน 130 ครับ !!

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมอยากได้เล่มนี้มากกว่า

''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมแนะนำแถวคลองถมครับ บางร้านดาบไม่ได้เปิดคมด้วย ฝักสวย งานเงาวิ้ง

แบบเปิดคมก็มีแต่...อย่าเลยครับโดนตำรวจจับไม่คุ้ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NCIS{Fc} : 17th March 2013 เมื่อ 00:16

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    ดาบแท้หรือไม่แท้ ถ้าโดนฟันขึ้นมาก็ตายเหมือนกันละว้า

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: