ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 203

[PC][MF] The Sims 3 : World Adventure [FULL][2GB][ENG]

Published by: Electronic Arts
    Developed by: The Sims Studio
    Release Date: Nov 17 2009
    Genre: Simulation
    Upload By : Arez

:: Image ::

:: Video ::

:: Information ::
    The Sims 3 World Adventures Expansion เป็นการให้เหล่าซิมส์ในการดูแลของเราเป็นเหมือนนักเดินทางมือใหม่ ที่จะได้ไปสัมผัสสถานที่ชื่อดังจริงๆเป็นครั้งแรก ขณะที่เรากำลังเดินชมแหล่งท่องเที่ยวอยู่นั่น ก็จะไม่มีการบอกว่าเหล่าซิมส์จะได้พบกับอะไรบ้าง อาจจะเป็นศิลปะการต่อสู้ขนานแท้ในเมือง Shang Simla ของจีน หรือการค้นพบวัฒนธรรมและจุดสำคัญของเมือง Champs Les Sims ในฝรั่งเศส และการเข้าไปใต้สุสานโบราณใน Al Simhara ประเทศอียิปต์ ความสนุกของภาคเสริมนี้ จะเปลี่ยนแปลงชีวิตซิมส์ของเรา ไม่ว่าจะเป็นการออกค้นหาขุมทรัพย์ลึกลับ,เรียนรู้ทักษะใหม่และบุคลิกส่วนตัว ใหม่ๆ ,แชร์วัฒนธรรมซึ่งกันและกัน แม้แต่เชื้อชวนพวกเขากลับมาที่บ้านก็ยังได้ ,ค้นพบสไตล์ใหม่ของพวกเขาระหว่างเดินทาง และแบ่งปันประสบการณ์ในการผจญภัยกับคนอื่นผ่านทางรูปถ่าย,วิดีโอและคำบอก เล่าเรื่องราวต่างๆ

Features :
    • เพิ่มเมืองใหม่ 3 เมือง ได้แก่
    - เมือง Shang Simla ประเทศจีน
    - เมือง Champs Les Sims ประเทศฝรั่งเศส
    - เมือง Al Simhara ประเทศอียิปต์

• สถานที่ต่าง ๆ ในเมืองใหม่ล้วนมีต้นแบบมาจากสถานที่จริง
    • เพิ่มความท้าทายใหม่อย่างเช่นการล่าขุมทรัพย์
    • เพิ่มทักษะและโอกาสในการพัฒนาซิมส์ของคุณมากขึ้น
    • สามารถชักชวนซิมส์จากเมืองใหม่กลับไปบ้านของคุณได้

:: Minimum System Requirement ::
    Processor: 2.0 Ghz P4 for XP or 2.4 for Vista or 7
    RAM: (XP) 1GB / (Vista/Windows 7) 1.5GB
    Disc Drive: 8x DVD-ROM drive
    Hard Drive: At least 3.5 GB of free space with at least 1GB additional space for custom content and saved games..
    Video Card: DirectX 9.0c compatible Video Card with 128 MB of Video RAM and support for Pixel Shader 2.0 (GeForce 6100 and 7100 cards not supported)
    Input Device: Mouse and keyboard

:: How To Install ::
    1.แตกไฟล์ตามปกติ
    2.เมาท์อิมเมจไฟล์ iso
    3.ติดตั้งเกมส์ตามปกติ
    4.อัพเดทแพช The Sims 3 : World Adventure ผ่าน Launcher
    5.ลงแครก [หาแครกได้จาก Gamecopyworld]
    6.เข้าเกมส์ได้เลยครับ

**ต้องมีภาคหลักก่อนน่ะครับ ถึงจะลงภาคเสริมได้
    **อัพแพชเวอร์ชั่นไหนให้หาแครกเว่อร์ชั่นนั้น ๆ มาลงน่ะครับ อย่าลงผิด
    *ไฟล์ทุกไฟล์ใส่ Recovery Record 5% ไฟล์ไหนเสียซ่อยได้น่ะครับ
    :: Download ::
    Part 01 : Part 02 : Part 03 : Part 04 : Part 05 : Part 06 : Part 07 : Part 08 : Part 09 : Part 10 :
    Part 11 : Part 12 : Part 13 : Part 14 : Part 15 : Part 16 : Part 17 : Part 18 : Part 19 : Part 20 :
    Part 21 : Part 22 : Part 23 : Part 24 : Part 25 : Part 26 : Part 27 : Part 28 :

joker123
    << งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง >>
    My PC Games Center

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหย 28 พาส โหดๆ จะมาโหลดครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Talking

คือผมกด setup แล้วเป็นตามรูปอะครับ
    งงเลย - -* ตัวหลักผมมีแล้ว แล้วตัวหลักของผมลงแพทใหม่ล่าสุดพร้อมแคร็กเรียบร้อย เล่นได้

และ mod thai ด้วยครับ

หรือว่าต้องห้ามลงแพทหรอครับถึงลงภาคเสริมได้
    จะทำให้ลงได้ทำยังไงครับ ช่วยบอกด้วย ผมงง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Autorun ไม่ได้อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย So_louis : 11th September 2011 เมื่อ 20:52

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NotZaKarb อ่านกระทู้

คือผมกด setup แล้วเป็นตามรูปอะครับ
    งงเลย - -* ตัวหลักผมมีแล้ว แล้วตัวหลักของผมลงแพทใหม่ล่าสุดพร้อมแคร็กเรียบร้อย เล่นได้

และ mod thai ด้วยครับ

หรือว่าต้องห้ามลงแพทหรอครับถึงลงภาคเสริมได้
    จะทำให้ลงได้ทำยังไงครับ ช่วยบอกด้วย ผมงง

เข้าไปแก้ใน Registry ฮะ

Start > Run... > พิมพ์ regedit กด OK
    ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Sims > The Sims 3
    ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ SKU เปลี่ยนตัวเลขเป็น 2 (ปกติน่าจะเป็น1) กด OK
    ปิดหน้าต่าง Registry ไป แล้วลองInstallดูใหม่ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ช่วยตอบที่ค่ะ

พอเรา เมาท์อิมเมจไฟล์ iso เรียบร้อยแล้ว

ตอนลงเกมมันขึ้นให้อัพเดทก็กดไปแล้วมันก็ error แบบในรูปค่ะ

ทำยังไงดี??

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย keua : 28th September 2011 เมื่อ 00:45

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สุดยอดคับ ขอบคุณครับ..."