ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677

Lightbulb ขอถามไรหน่อยนะครับ ความจริงแลว redbull เป็นแบรนของไทยรึป่าว??

เห็นพี่ๆหลายคนบอกว่าเปนของคนไทยแต่คนต่างประเทศซื้อไปแล้วทำดีกว่า อย่างจัดงานอีเว้น จัดงานปาร์ตี้ จัดงานจักยานเอ็กตรีม อะไรหลายๆอย่าง

ผมอยากทำงานเปนพีเซนเตอร์ให้กับ redbull นะครับถ้าเปนของคนไทย แบบถ่ายโฆษณาจักยานbmxไรงี้ 55 เล่น*****ทั้งวันว่างๆก็ถ่ายวีดิโอส่ง

"กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ก็กระทิงแดงไงครับ แล้วคนรวยชาวออสเตรเลียมากินแล้วชอบรสชาติเลยขอซื้อหุ้นไปครึ่งนึงมั้งครับ
    แต่ส่วนรายละเอียดอะไรเยอะแยะนี้ผมไม่รู้อะนะ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    redbull นี่คือ คาราบาวแดงใช่ป่ะครับ

ปล.//เผ่น...

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ของคนไทยครับ คือ คนไทยถือหุ้น 51% อีก 49% ถือหุ้นโดยชาวออสเตเรียครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    602
    ขนาดคนไทยถือหุ้นเยอะกว่า กลับทำไม่ถึงครึ่งของชาวต่างชาติ เพราะอะไรเนี่ย ขับรถชนคนแล้วยังให้คนรับใช้รับผิดอีก 555

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    เจ้าของคือคนไทยครับ แต่การบริหารงานเกือบทั้งหมดทำโดยฝรั่ง

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เป็นแบรนด์ของไทยครับ แต่เรื่องหุ้นไม่รู้

แต่ กระทิงแดง ของต่างชาติ รสชาติจะต่างกับของไทยมากและไม่มีขายในเมืองไทยครับ

อย่างกินต้องสั่งมากิน

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    คนไทยนั่งนับตังค์อย่างเดียวไงครับ ให้ฝรั่งบริหารแทน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    พูดถึงแบรนนี้ผมเคยด่าเจ้าของไปทีนึงว่ารวยแล้วไม่รู้จักสนับสนุนอะไรในไทยเลย จนกระทั้งไปบริจาคเลือดแล้วได้เจอกับแพทย์อาสา เจอกระทิงแดงออกทีวีเลยคุยกับหมอทำไมแบรนนี้ไม่เห็นทำอะไรให้ไทยเลย หมอตอบมาว่าน้องไม่รู้หรอเครื่องมือแพทย์อาสาเกือบครึ่งเจ้าของกระทิงแดงบริจาคทั้งนั้น แต่เขาไม่ได้ทำเพื่อเอาหน้าเอาตา เท่านั้นแหละรู้สึกผิดเลย กลับกลายเป็นนับถือแกมาก

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    นายดีทริช เมเทสซิทซ์ ชาวออสเตรีย(ไม่ใช่ออสเตเรียนะครับ) ถือหุ้น 49% และ นายเฉลียว อยู่วิทยา ถือหุ้น 49% และลูกชายเฉลิม อยู่วิทยา ถือหุ้น 2%

กระทิงแดงทำตลาดแค่ ไทย (ไม่แน่ใจว่าอาเซียนด้วยหรือเปล่า) กลุ่มเป้าหมายคือคนใช้แรงงาน
    ส่วน Redbull ทำตลาดโลกครับ(โดยชาวออสเตรียนั่นแหละ) กลุ่มเป้าหมายคือคนรุ่นใหม่ กะพวก extream ครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joejoe0123 อ่านกระทู้
    พูดถึงแบรนนี้ผมเคยด่าเจ้าของไปทีนึงว่ารวยแล้วไม่รู้จักสนับสนุนอะไรในไทยเลย จนกระทั้งไปบริจาคเลือดแล้วได้เจอกับแพทย์อาสา เจอกระทิงแดงออกทีวีเลยคุยกับหมอทำไมแบรนนี้ไม่เห็นทำอะไรให้ไทยเลย หมอตอบมาว่าน้องไม่รู้หรอเครื่องมือแพทย์อาสาเกือบครึ่งเจ้าของกระทิงแดงบริจาคทั้งนั้น แต่เขาไม่ได้ทำเพื่อเอาหน้าเอาตา เท่านั้นแหละรู้สึกผิดเลย กลับกลายเป็นนับถือแกมาก

นะ ยังดีกว่ายังไม่ทำแต่ป้ายขึ้นบอกหราแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sweettender อ่านกระทู้
    นายดีทริช เมเทสซิทซ์ ชาวออสเตรีย(ไม่ใช่ออสเตเรียนะครับ) ถือหุ้น 49% และ นายเฉลียว อยู่วิทยา ถือหุ้น 49% และลูกชายเฉลิม อยู่วิทยา ถือหุ้น 2%

กระทิงแดงทำตลาดแค่ ไทย (ไม่แน่ใจว่าอาเซียนด้วยหรือเปล่า) กลุ่มเป้าหมายคือคนใช้แรงงาน
    ส่วน Redbull ทำตลาดโลกครับ(โดยชาวออสเตรียนั่นแหละ) กลุ่มเป้าหมายคือคนรุ่นใหม่ กะพวก extream ครับ

มันคนล่ะระดับอ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sweettender อ่านกระทู้

และเมื่อ Target ต่างกัน เรื่องของตัว ผลิตภัณฑ์ และ บรรจุภัณฑ์ ก็จะแตกต่างกันออกไปด้วยครับบ

กลุ่มลูกค้าเป้าหมาย คนใช้แรงงานที่ต้องดื่มเพื่อโด้บ
    กับ
    กลุ่มลูกค้าเป้าหมายที่ต่างประเทศที่เป็น วัยรุ่น ที่ดื่มเพื่อเป็น สปอร์ตดริ้ง ทั้งภาพลักษณ์ และ รสชาติก็ต้องต่างกันอยุ่แล้วครับ

เอาไปเทียบกับของต่างประเทศไม่ได้หรอก เพราะมันเหมือนเป็นผลิตภัณฑ์คนละตัวกันเลย แต่ แบรนด์เดียวกัน เฉ๊ยๆ ^ ^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    คนไทย ไประดับโลก แบบฟลุคๆ- -*

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    พนักงานทำงานให้ CEO จากนั้น CEO ก็ทำงานให้ผู้ถือหุ้นรายใหญ่สุด แล้วใครถือหุ้นรายใหญ่สุดของกระทิงแดงคนนั้นแหละครับคือเจ้าของ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ผมว่าถ้ากฎหมายไทยที่ให้ต่างชาติถือหุ้นได้สูงสุดที่49% ถูกยกเลิกนะ

ป่านนี้เศรษฐีคนนั้นซื้อทั้งบริษัทไปนานแล้ว (เพราะกฎหมายนี้แหละทำให้ต่างชาติหลายบริษัททำธุรกิจเพิ่มความเจริญให้ไทยไม่ได้ เพราะต้นสังกัดกลัวคนไทยทำเละ เช่น docomo เขาจะมาทำ 4G ที่ไทย แต่เพราะกฎนี้ บริษัทจึงถอยไม่เอาประเทศไทย)

กล่าวขอบคุณ
    602
    extream ทำไมเด็ก extream พวกผมถึงไม่ได้รับอะไรเลยจากแบรนที่เปนของคนไทยและดังระดับโลก เค้าเห็น เด็กextream ของไทยเป็นอะไรไป

เดียวขอให้ลุงตัน อิชิตัน จัดงาน extream ให้พวกผมเลยย ดื่มแล้วสดชื่นน ฮ่าๆ เป็นเครื่องดื่มดับกระหายได้ดีมาก

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    กีฬา Extreme สะกดแบบนี้ครับ

Red bull คือ กระทิงแดงครับ ที่ดังและเป็นชื่อเสียงไปเมืองนอกได้ก็ฝีมือคนไทยครับ ไม่ใช่ชาวออสเตรีย
    ชาวออสเตรียมาซื้อทีหลังตอนดังแล้ว

เจ้าของกระทิงแดง คุณเฉลียว อยู่วิทยา เป็นคนเก่งมากๆ และใจบุญมากๆ บริจาคเงินให้โรงพยาบาลหลายแห่ง
    บริจาคเงินให้โรงเรียน ทำการกุศลเยอะมาก แต่ตอนนี้ เสียชีวิตแล้วนะครับ ตั้งแต่ปี 2555

http://hilight.kapook.com/view/68845

เจ้าของกระทู้อยากทำอะไร อยากเล่นอะไรก็ทำไปเหอะครับ ถ้าวันนึงโด่งดังขึ้นมาเดี๋ยวเขาก็จ้างคุณเอง ไม่ต้องไปติเขาหรอกครับ
    ในไทยคนเล่นกีฬา extreme มีน้อยที่กินกระทิงแดง ส่วนใหญ่คนที่ซื้อกระทิงแดงกิน คือ คนทำงาน คนใช้แรงงาน ฯลฯ
    บริษัทเขาเลยเอาเม็ดเงินไปทำโฆษณาและจัดงานใหญ่ๆให้ตรงกับกลุ่มลูกค้าซะมากกว่า เขาไม่ค่อยจัดงานเล็กๆครับ
    อย่างงานใหญ่ที่เพิ่งจัดไปก็มีรถแข่ง F1 ที่จัดในไทยที่ ราชมัง กระทิงแดงก็เป็นผู้จัดครับ คือเขาฉลาดเลือกที่จะใช้เงินอย่างคุ้มค่ามากกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    602
    อย่างน้อยขอให้ชาวต่างชาติมาจัดงานอะไรใหญ่ๆในบ้านเราบ้างก็ดีนะ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    กีฬา Extreme สะกดแบบนี้ครับ

Red bull คือ กระทิงแดงครับ ที่ดังและเป็นชื่อเสียงไปเมืองนอกได้ก็ฝีมือคนไทยครับ ไม่ใช่ชาวออสเตรีย
    ชาวออสเตรียมาซื้อทีหลังตอนดังแล้ว

เจ้าของกระทิงแดง คุณเฉลียว อยู่วิทยา เป็นคนเก่งมากๆ และใจบุญมากๆ บริจาคเงินให้โรงพยาบาลหลายแห่ง
    บริจาคเงินให้โรงเรียน ทำการกุศลเยอะมาก แต่ตอนนี้ เสียชีวิตแล้วนะครับ ตั้งแต่ปี 2555

http://hilight.kapook.com/view/68845

เจ้าของกระทู้อยากทำอะไร อยากเล่นอะไรก็ทำไปเหอะครับ ถ้าวันนึงโด่งดังขึ้นมาเดี๋ยวเขาก็จ้างคุณเอง ไม่ต้องไปติเขาหรอกครับ
    ในไทยคนเล่นกีฬา extreme มีน้อยที่กินกระทิงแดง ส่วนใหญ่คนที่ซื้อกระทิงแดงกิน คือ คนทำงาน คนใช้แรงงาน ฯลฯ
    บริษัทเขาเลยเอาเม็ดเงินไปทำโฆษณาและจัดงานใหญ่ๆให้ตรงกับกลุ่มลูกค้าซะมากกว่า เขาไม่ค่อยจัดงานเล็กๆครับ
    อย่างงานใหญ่ที่เพิ่งจัดไปก็มีรถแข่ง F1 ที่จัดในไทยที่ ราชมัง กระทิงแดงก็เป็นผู้จัดครับ คือเขาฉลาดเลือกที่จะใช้เงินอย่างคุ้มค่ามากกว่าครับ
    ฝรั่งร่วมหุ้นแล้วไปทำให้ดังที่เมืองนอกครับ เพราะงั้น redbull ดังได้เพราะ ฝรั่ง

ไม่ใช่เพราะกระทิงแดงที่ดังแต่ในไทย

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    เฉลียว อยู่วิทยา กับ คนออสเตรีย ร่วมกันก่อตั้งบริษัท Red Bull ขึ้นมาครับ
    ตอนนั้นถือหุ้น 49 % เท่ากัน แต่คนตีตลาดโลกและคุมบริษัืท คือคนออสเตรีย

ตอนแรกกระทิงแดงดังแค่ในเมืองไทย พอไปเจอ Dietrich Mateschitz แค่นั้นแหละ ตีตลาดยุโรปดังพลุแตก

http://en.wikipedia.org/wiki/Red_bull

On Da EastSide Of Da LBC

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อืกไม่กี่ชั่วโมงมันจะเกิด DRAMA ขึ้นมาปะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ชื่อไทยกระทิงแดง ชื่อต่างชาติ RedBull ของฝั่งต่างชาติสนับสนุนกีฬา Extreme อ่ะถูกแล้ว ผมดูในยูทูปทั้ง Bboy, Breakdance, มอเตอร์ไซค์ผาดโผน, จักรยานผาดโผน, Free Running และกีฬาอื่นๆที่ผมกล่าวถึงไม่หมด ฝั่งประเทศไทยเราคงสนับสนุนเด็กแว๊นมั๊ง เห็นแถวบ้านผมใส่เสื้อกันหนาว Red Bull ตัวใหญ่เชียว 555
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

กล่าวขอบคุณ
    602
    จริงๆนะครับควรจะมาจัดในบ้านเรามั้ง เพราะเราคือคนที่ทำให้มันมี RedBull ควรจะสำนึกว่านะ ฮ่าๆ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    เป็นของไทยครับผม แต่น่าจะเป้นเรื่องของการถือหุ้นที่คนไทยมีมากกว่า และที่สำคัญคือทางฝรั่งเขาเน้นการทำกิจกรรมเกี่ยวกับกีฬาExtremeมันเลยดูโด่งดังไงครับผม แต่คนไทยไม่ได้เน้นส่วนนั้นเท่าไหร่
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ในเมกาเค้าไม่นิยมกิน Redbull กันนะครับ อเมริกินบอกว่ารสชาติหยาบ เค้าจะนิยมกิน Monster Energy กันซะมากกว่า แต่ Redbull จะเข้าไปเป็นสปอนเซอร์ซะส่วนใหญ่

The Beginning of Passion