ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**[PC] DEAD ISLAND + 2DLC |REPACK BY R.G. CATALYST|2GB|FiLECONDO|ONE2UP

Genre: Action, RPG
    Developer: Techland
    Publisher: Deep Silver
    Release Date: 6 Sep 2011

System Requirements
    Core 2 Duo 2.66 GHz, 1 GB RAM (4 GB RAM - Vista/7)
    graphic card 1 GB (GeForce 9600 or better)
    7 GB HDD, Windows XP/Vista/7

REPACK R.G. CATALYST - 2.62 GB
    (ไม่ตัด, ไม่ลด คุณภาพเกม เกมเวอร์ชั่น 1.3.0.0 รวม 2DLC)

2 DLC
    "Bloodbath Arena DLC" and "Ryder White DLC"

FiLECONDO 1.LINK (VIP)

FiLECONDO
    PART.01 - PART.02 - PART.03

ONE2UP
    (แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับแล้วจึงคลายไฟล์)
    PART.01 - PART.02 - PART.03

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Password: blackloadgame2013.blogspot.com

วิธีติดตั้ง
    ++ คลายไฟล์ - ติดตั้งเกม - เล่น ++

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

(รู้สึกว่า DLC จะมี 3 ตัวครับ)

DLC "Ripper"
    DLC "Blood Bath"
    DLC "Ryder White"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Champ 5555+ : 16th March 2013 เมื่อ 17:53

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    Blog Entries
    1
    เจิมมมมมแถมกําลังใจครับท่าน
    ปล.มี 3 ตัวจริงๆเหมือนที่คุณแชมว์บอกครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ทำไมผมติดตั้งแล้วมันมีวิ่งไปแค่นิดเดียวครับ แล้วมันก็หายไปแล้วเข้าไปดู Folder ที่ติดตั้งมันมีแค่โฟลเดอร์ DI อย่างเดียวเลยครับ ??

Help mee... !!
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongpat011 อ่านกระทู้
    ทำไมผมติดตั้งแล้วมันมีวิ่งไปแค่นิดเดียวครับ แล้วมันก็หายไปแล้วเข้าไปดู Folder ที่ติดตั้งมันมีแค่โฟลเดอร์ DI อย่างเดียวเลยครับ ??

รอครับ ใช้เวลาติดตั้ง 20-30 นาที....

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongpat011 อ่านกระทู้

ปัญหามันดูคล้าย ๆ ของผมเลยนะครับ เกมของค่าย R.G. CATALYST.. 2 เกมที่เป็น Darksiders II กับ Dragon Age II
    โหลดอยู่ดี ๆ ไม่ได้มองแว๊บเดียว แล้วมันหายไปใหนหว๊า

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwsamza อ่านกระทู้
    ปัญหามันดูคล้าย ๆ ของผมเลยนะครับ เกมของค่าย R.G. CATALYST.. 2 เกมที่เป็น Darksiders II กับ Dragon Age II
    โหลดอยู่ดี ๆ ไม่ได้มองแว๊บเดียว แล้วมันหายไปใหนหว๊า
    ผมว่าไม่ใด้เป็นที่ตัวเกมรีแพคนะ เพราะเกมทุกเกมผมเทสด้วยตัวเองหมด ติดตั้งใด้ปรกติ บางเกมอาจจะต้องรอนานหน่อย ขึ้นอยู่กับสเปกของเครื่องคอมที่ลงเกม .......

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไพล์จากFilecondo VIP ตอนนี้เราโหลดไม่ขึ้นเลย มีใครเป็นบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    ผมว่าไม่ใด้เป็นที่ตัวเกมรีแพคนะ เพราะเกมทุกเกมผมเทสด้วยตัวเองหมด ติดตั้งใด้ปรกติ บางเกมอาจจะต้องรอนานหน่อย ขึ้นอยู่กับสเปกของเครื่องคอมที่ลงเกม .......
    I5 3570K, Z77 Pro3, GTX 650, RAM 8 GB, Win7 64 bit
    ซึ่งตอนนี้คอมบ้านผมก็มีปัญหา กดปิดเครื่องแล้วจอฟ้า แต่ตอนกดเปิดเครื่องก็เล่นได้ปกติดี - -* ส่วนเกมของค่าย R.G. CATALYST เกมอื่น ๆที่ผมโหลดของ จขกท. ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรนะ
    ผมคาดว่าจะต้องลงวินโดวใหม่ละมั่ง ถึงจะเป็นการแก้ปัญหาที่ดีที่สุด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมเล่นได้ครับ แต่ทำไมเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้ ทั้งที่ตอนแรกก็เลือกอังกฤษนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jed555 อ่านกระทู้
    ผมเล่นได้ครับ แต่ทำไมเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้ ทั้งที่ตอนแรกก็เลือกอังกฤษนะครับ
    เข้าไปที่โฟลเดอร์เกม เปิด DeadIslandLauncher.exe เลือกภาษาและซับครับ........

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    ใช่ครับผมโหลดเกมส์ของคุณแทบทุกเกมส์เลยครับเล่นได้ปกติ แต่มันพึ่งมาเป็นกับเกมส์นี้อ่ะครับ TT''

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwsamza อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ไม่ได้มองที่แปปเดียวหายเลย TT"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongpat011 : 17th March 2013 เมื่อ 10:24
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    257
    แก้ปัญหาได้แล้วครับ เวลาลงคืออย่าให้จอเข้าโหมดสลีปหรือว่าอย่าให้มันดัไปครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    มายืนยันครับ โหลดได้ ลงได้ เล่นได้ นุกดี สมจริงมาก

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    เป็นกำลังใจ และ มาเจิมให้ครับท่าน

อยากถามว่าเวอร์ชั่นนี้ ต่างจาก GOTY edition ไหมครับ

88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViCtiM 2 Die 4™ อ่านกระทู้
    เป็นกำลังใจ และ มาเจิมให้ครับท่าน

อยากถามว่าเวอร์ชั่นนี้ ต่างจาก GOTY edition ไหมครับ

ไม่ต่างกันครับครับ ....

ตัว GOTY edition ก็รวม dlc เหมือนกันครับ..........

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ตัว Repack นี่เล่น Co-op ได้มะครับ

กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อยากรู้เหมือนกันครับว่าเล่น Co-op ได้มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Reaper อ่านกระทู้
    อยากรู้เหมือนกันครับว่าเล่น Co-op ได้มั้ย
    Co-op ต้องจัดแท้ไปครับ ถ้าชอบนะ ส่วยตัวผมจะไม่แนะนำใหเล่นออนไลน์ทุกๆเกมที่อัพ เพราะเกมฟรีเราเล่นใด้แค่นี้ก็ถือว่าเกินคุ้มแล้ว .......

เหลือพื้นที่ไว้ให้สำหรับคนที่เขาซื้อแท้ไปเล่นบ้าง ไม่ใช่ว่าเราจะเอาใด้ไปซะหมดอย่างเดียวครับผม....

Support the software developers. If you like this game, BUY IT!
    (คนที่ทำ Crack เขายังใส่คำๆนี้ เราคนโหลดหรือคนอัพก็ต้องมีอยู่ในใจบ้าง )

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    Co-op ได้ครับ ลองละ ขอบคุณสำหรับเกมครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Blog Entries
    1
    Co-OP ยังไงเหรอคับ สอนวิธีได้ไหมคับ ..

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sahathibor20 อ่านกระทู้
    Co-OP ยังไงเหรอคับ สอนวิธีได้ไหมคับ ..
    แลนผ่านเร้าเตอครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

มันเป็นแบบในภาพอะครับติดตั้งเสร็จก็เป็นแบบนี้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutsk8rm2 อ่านกระทู้

มันเป็นแบบในภาพอะครับติดตั้งเสร็จก็เป็นแบบนี้เลยครับ
    ลง Directx ก่อนเลยครับ (สงสัย ลงวินโดว์ใหม่)
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ritofpower อ่านกระทู้
    ลง Directx ก่อนเลยครับ (สงสัย ลงวินโดว์ใหม่)
    ครับเพึ่งลงวินโด้ใหม่แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับเล่นได้แล้วครับแต่ผมปรับภาษาอังกฤษมันก็ดันเป็นภาษารัสเซียเหมือนเดิมอะครับ