ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

เราคงเป็น 1 ใน 5 ล้านกับ League of Legends ทำลายสถิติเกมออนไลน์คนเล่นพร้อมกันมากที่สุด 5 ล้านคน

League of Legends ทำลายสถิติเกมออนไลน์คนเล่นพร้อมกันมากที่สุด 5 ล้านคน

League of Legends ที่จัดว่าเป็นเกมออนไลน์อีกประเภทหนึ่ง (MOBA, ถ้านึกไม่ออก ให้นึกถึก DotA) ซึ่งเคยทำสถิติต่าง ๆ เอาไว้มากมาย มาวันนี้สามารถทำสถิติใหม่ ยอดคนเล่น 5 ล้านคนในช่วงเวลาหนึ่ง ๆ ทั้ง ๆ ที่ตุลาคมที่ผ่านมานั้นยังทำยอดได้แค่ 3 ล้านคนเท่านั้น ถือว่าเติบโตเร็วมาก

สถิติอื่น ๆ ก็มีข้อมูลมาด้วยเช่น ใน 1 วันมีผู้เล่น 12 ล้านคนเข้าสู่ระบบ และทุก ๆ เดือนรวมชั่วโมงการเล่นของผู้เล่นที่เข้ามาเล่นเกมรวมแล้ว 1 พันล้านชั่วโมงต่อเดือน

ในไทยก็มี playinter นำเข้ามาเปิดให้บริการเป็นเซิฟเวอร์ไทยที่ http://playlol.in.th

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมก็มั่นใจ ว่าผมเป็น 1 ในนั้น
    *แอดมาได้ครับ FPwarrior

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สุราษฎร์ธานี อ.เกาะสมุย ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ผมก็ 1 ในนั้นเหละครับ ^^"

GpZz แอดมาครับ
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :จากผู้ดูแลระบบ

ทุกสิ่งทุกอย่างขึ้นอยุ้กับ"ตัวเรา"ว่าจะกำหนดยังไง ~.~"

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    นี่ถ้าเกมนี้ มี ความสมดุลฮีโร่ ผมคงเล่น
    CPU : i5-2400 3.10GHz VGA : AMD HD 6790 RAM : ddr3 1600 8gb

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toomtarm005 อ่านกระทู้
    นี่ถ้าเกมนี้ มี ความสมดุลฮีโร่ ผมคงเล่น
    ผมว่ามันก็สมดุลนะฮีโร่เกมนี้ ขึ้นอยู่กับของมากกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Blog Entries
    1
    สถิตอยู่ 25ชัวโมง
    แอดมา Freehero
    AMD FX -4100 RAM Kingston HyperX 4GB HD7750 DDr 5 พอ ถูๆๆไถๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    เล่นด้วยกัน ๆ
    soldierof200

ในเกม THW11

สุราษฎร์ธานี อ.เกาะสมุย ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toomtarm005 อ่านกระทู้
    ก็ใช่น่ะครับ ถ้าต้นเกมส์ ฆ่าได้เยอะ ก็ออกของดีได้เร้วกว่า อีกอย่าง อยุ้ที่ทีมไฟท์อ่าครับ
    ถ้าทีมไม่ดี ก็ไม่ชนะหรอกครับ ทุกอย่างมันต้องลงตัว ทั่งการสื่อสารแล้วที่ฝืมือครับ ^^"
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :จากผู้ดูแลระบบ

ทุกสิ่งทุกอย่างขึ้นอยุ้กับ"ตัวเรา"ว่าจะกำหนดยังไง ~.~"

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    WAW_YUKI N เน้อ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชาตินี้ของเล่นแค่ DOTA 2

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ผมก็เป็น1ในนั้นเล่นมาตั้งแต่เปิดเซิฟ na ใหม่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    319
    สงสัยต้องสมดุลแบบ Hon dota สินะเกิดทีเหนื่อยไล่ฆ่าทั้งทีมไรประมาณนั้น แต่ขอโทดที่สมดุล lol นั้นมีน้อยถึงจะเกิดแต่ก็โดนลุมยำตายง่ายๆเอาเหมือนกัน ถ้าจะให้เกิดแบบ dota hon คงเป็นไปได้ยากนอกซะจากคนที่เกิดจะ kill ซัก 20-0 คนเดียวละอีกทีมมีไอเทมแค่คนละ3ชิ้นมาเหอะเก็บหมดหละ ซึ่งบอกตรงๆมีโอกาศยากมากๆที่จะเจอเกมแบบนั้นได้ที่พูดมาใช่ว่าผมจะไม่เคยเล่น dota Hon มาก่อนนะ
    ขอติงเรื่องสมดุลอีกซักหน่อย lol เป็นเกมที่คุณเลือกแชมป์เปี้ยนไม่ว่าจะตัวไหนสายอะไรมาแล้วจะออกของสายไหนก็ได้ มันไม่ได้ล๊อคค่าตายตัว เหมือนเกมส์อื่น เช่น เวทออกสายดีดิบ เข้าป่าฟาร์มตั้งแต่เวล1 หรือจะออกเป็นแท้งเต็มตัวเลยก็ย่อมได้ ซึ่งทุกตัวสามารถเล่นได้ทุกสายนี่คือเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่มีแต่ใน lol เท่านั้น

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    เกมแต่ละเกมก็มี เอกลักษณ์เฉพาะตัวอย่าเอามาเทียบกันเลยครับ
    คนเราอาจชอบไม่เหมือนกัน ผมไม่อยากให้ทะเลาะกันหรอกนะ -3-

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เบื่อมากที่มาเถียงกันเรื่อง LOL HON Dota Dota 2 คือความสมดุลผมว่าก็เกมใครเกมมันแหละครับ

จะเอามาเทียบกันก็กระไรอยู่ ผมเล่นหมดแหละครับแต่ตอนนี้เลิกเล่น HON ละเพราะปรับใหม่กลายเป็นไม่ค่อยน่าเล่น

LOL ก็เพิ่งได้ลองเล่น สาม สี่วันที่ผ่านมาถือว่าโอเคฮีโร่จะว่าโกงไหมก็ไม่โกงนะครับเพราะเก่งทุกตัวอยู่ที่คนเล่น

ส่วน Dota ที่ว่าเกิดละเอาไม่ลงเนี่ย มันก็จริงเป็นกันทุกเกมแหละครับลองฮีโร่สายแครรี่เกิดไปบวกยังไงก็ยากครับ

ที่ฮัโร่แครรี่ Dota มันยืนได้นานเพราะหลักๆคือ BKB ถ้าไม่มีก็ตายไวเหมือนกัน

สุดท้ายขอเลยครับอย่าเอามาเทียบกันละทะเลาะกันเอง = =" เห็นบ่อยมากๆ
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    ผมไม่ได้อะไรนะครับ แต่ผมไม่ชอบ ที่มันเวลสูงแล้วได้เปรี่ยบอ่ะครับ

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้อะไรนะครับ แต่ผมไม่ชอบ ที่มันเวลสูงแล้วได้เปรี่ยบอ่ะครับ
    ไม่ค่อยได้เปรียบเท่าไหร่นะครับ ผมว่าแค่มีรูนกับมาสเตอรี่+มาแค่นิดหน่อยเองครับ(อยู่ที่ว่าเราจะจัด)
    แต่หลังเกมมาแล้วก็ขึ้นอยู่กับไอเทมแล้วล่ะครับ

อ่อลืมไปเลยนะครับชื่อตัวผมใน LOL นะ

BlackCatBC

ว่าง ๆ แอดมาเล่นด้วยกันก็ได้ครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RapG-unit : 17th March 2013 เมื่อ 05:03
    [TH]<แทนครับ>({BC}

กล่าวขอบคุณ
    319
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    เวลาหาห้องระบบจะทำการสุ่มเวลใกล้เคียงครับ เวลตันก็แค่30ไม่ยากหรอกแปบเดียวไม่ถึงเดือน ถ้าเวล30แล้วจะไม่เจอคนที่เวลต่ำกว่ายกเว้นจะลากเพื่อนเวล30เข้ามาเล่นถึงเพื่อนมันจะเวลไม่ถึง10ก็เถอะ แต่อีกฝั่งมีโอกาศที่จะสุ่มเวล20ปลายๆทั้งทีมค่อนข้างมากพอสมควร

Korat In Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ยอมรับเลยนะครับ ผมเล่น hon , dota ,dota 2

แต่ผมไม่เคยเล่น LOL เลย (ความรู้สึกผมเหมือนภาพมันการ์ตูนไป)

แต่ก็แต่ละเกมส์มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองอยู่แล้วครับ อย่าเทียบกันดีที่สุด เล่นเอาสนุกเป็นพอ

(บางทีก็อยากลองเล่น LOL ดูเหมือนกัน)
    Jokergameth >>> เหมือนบ้านหลังที่ 3

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    กำ พึ่งรู้ ว่า VRzo ก็เล่น lol 555 นึกว่าเล่น Hon มาตลอด

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมก็เล่น อ๊ะ น๊ะ Garena : ~..“Ti-Tan”..~

ใน LOL ก็ถามยูเซอร์อะคับ Kingmes อื้ม ๆ ว่าง ๆ แอดมานะครับผม
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อย่าเอา lol ไปวัดกับ dota สิครับ ถ้า dota กับ hon ก็ว่าไปอย่าง เพราะมันก็อปกันมา
    แต่ lol มันคนละแนวกัน แค่ moba เหมือนกัน
    มันก็เหมือนกับถามว่า cod กับ bf อันไหนมันกว่านั้นแหละครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    (ก่อนอื่น ทั้งหมดนี้ คือความเห็นไร้สาระ และไม่เกี่ยวอะไรกับเนื้อหาเลย เพียงแต่บางที่เห็น ความเห็นโต้เถียงไปมา ผมก็รู้สึกไม่ค่อยพอใจ [ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน])
    เราไม่ได้มาก่อ war นะ แต่ มันเทียบกันไม่ได้หรอก ฮ่าๆ เกมแต่ละเกม มันก็มีทางของมันแหละนะ ถึงจะ "MOBA" เหมือนกันก็เหอะ-.- ยกตัวอย่างก็คงเหมือน Coke กับ pepsi ล่ะมั้ง ? น้ำดำเหมือนกัน ทำไมเถียงกัน น่ะแหละ (ว่าแต่มันเกี่ยวไหม 55)
    อยากรู้ครอบเอา ไร้สาระน่ะนะ
    ปล.2แก้ไขนิดนึง ไม่อยากตั้งหลายเมนท์ มันรก ผมเข้าใจ ไม่เข้าท่า ลบทิ้งอันเดียวไปเลยมันง่ายกว่า ฮ่า อันนี้ของจริงนะ ถ้าคิดว่าอ่านแล้วอาจจะใส่ไฟต่อแน่ๆ ขอร้องอย่าครอบ แต่ถ้า มาอ่านเอา"ความคิดเห็น"ในอีกมุมหนึ่งของผม ที่ คุณ"อาจจะ" ไม่รู้ก็ ลองดูละกัน ค่อนข้างยาวเอาเรื่อง เพราะผม'บ่น'
    {Comment 2 เพิ่งนึกออก อันนี้คงก่อ war แหละ ฉะนั้น ไม่เป็นกลางอย่าครอบนะ วิเคราะห์แบบ "กากๆ" สไตล์ผมเฉยๆ}
    แน่นอนว่า ผมบอกไปละว่า "มันเทียบกันไม่ได้" เพราะอะไร ? เพราะเกมมันก็มีบางส่วนที่ไม่เหมือนกันไง เลยเอามาเทียบกันไม่ได้
    (สำหรับ LoL player ขออภัยไว้ก่อนนะ เขียนไม่เข้าตา เพราะผมไม่เคยแตะเกมนั้นจริงๆ ได้แต่ฟังมาเท่านั้น) แล้ว DotA กับ HoN ล่ะ Feature ก็ค่อนข้างเหมือนกันขนาดนั้นแล้วทำไมยังไม่ควรเทียบ ?
    ถึงผมจะเป็น "DotA Fanboy ก็ว่างั้นเหอะ" แต่ว่าผมไม่ได้สักแต่ว่าเล่นๆไปอย่างเดียว ไม่ได้คิดอะไรหรอก (ผมก็เชื่อว่าหลายๆคนก็เป็นงั้น ?มั้ง ?) แต่เอาจริงๆมันก็มีจุดต่างนะ
    DotA มี reliable gold แต่ HoN ไม่มีนะครับ และก็Hero ที่ ไม่เสถียร ? (ผมคิดว่างั้นนะ) เกมการเล่นมันเลยต่าง DotA Hero จะเน้นแกงค์เพราะตายแล้วตังค์ไม่ค่อยหายไง(จาก RG) ส่วน HoN โหมด Normal ส่วนใหญ่จะเกิดจากการฟาร์ม ถ้าจากการฆ่า Hero ก็ต้องบอกว่า ผู้เล่นค่อนข้าง save มาก เพราะทุกครั้งที่ตาย เงินที่หามา จะหักไปเลยทั้งหมด (มันไม่มี RG ค้ำไว้อ่ะ) ฉะนั้น HoN จะกดตัวเกิดได้ง่ายหน่อย เพราะ ต่อให้ฟาร์มเป็นบ้านเป็นหลัง แต่ถ้าระหว่างฟาร์มอย่างเพลินอารมณ์แล้วโดน Gank ก็ ไม่มีของอยู่ดีน่ะล่ะ เพราะงั้น แม้แต่ HoN กับ DotA ที่คนชอบเอามาเทียบกัน เกมการเล่น ความไวในการเข้าปะทะ จังหวะได้เปรียบ/เสียเปรียบ มันยังไม่เหมือนกันเล๊ย 55 และก็ ตรรกะที่ว่า carry มัน full carry แล้ว ยังไงก็เอาไม่ลง ผมขอเป็นคนหนึ่งที่พูดว่า "ไม่จริง" นะครับ คุณภาพก็ย่อมแพ้ปริมาณได้เช่นกัน(รู้ๆกันนะว่า Troll Warlord โดน disable สัก 10-15วิ หรือ Predator ดันไปไล่ตบตัวใส่ Void talisman"a.k.a. ghost scepter"ตอน Immuneแล้วหมดมันมีผลแค่ไหน ?) หรือแม้แต่ จังหวะที่"โคตร"จะเอื้ออำนวยให้ฝั่งที่เสียเปรียบกลับมาผลิกได้ มันก็มีตลอดน่ะแหละ เพียงแต่เราคิดว่า มันไม่มี เชื่อว่ามันไม่มี สุดท้าย มันก็เลยไม่มี เท่านั้นเอง ฮ่าๆ ส่วน LoL ผมไม่ได้แตะเพราะระบบระบบหนึ่งที่กดความอยากเล่นของผมได้อยู่หมัดเลยล่ะคือ !!! Denied Minion "Disable"ไม่รู้ว่ามันเรียกงี้รึปล่านะ (ผมขออภัย) ก็แค่นั้นแหละ ผมแค่คิดว่า มันไม่สนุกที่จะกดศัตรูแบบจริงๆจังๆไม่ได้แน่ะแหละ(ผม sadistป่าวหว่า)(ก็ถ้า LS/D9 ดีแต่ D9ไม่ได้ก็ลำบากใจนะ หุๆ) สำหรับเรื่องการ บวก จากที่ถามหลายๆคนมา ก็ มีการบวกที่ค่อนข้างจะ "ถี่" นะ(เน้นว่า "ได้ยินมา")ก็ ถือว่าดีนะ เพราะถ้า d9 ไม่ได้การที่จะกดเลเวลได้คือ ฆ่า ไม่ก็ ฟาร์มน่ะแหละ ฮ่าๆ กับ การที่จะพลิกมาพังป้อมกันเมื่อไหร่ก็ได้ อันนี้สำหรับผมก็น่าสนใจเหมือนกัน ส่วน ระบบ summon บอกตามตรงว่า ยังไม่ได้ศึกษาเพราะ.. ผมไม่พูดดีกว่า(ก็ไม่เคยเล่นนิ มา วิเคราะห์สุ่มสีสุ่มห้าย่อมไม่ได้) ฉะนั้นจากที่ร่ายยาวมามากกว่า ก่อน edit เนื้อหามันก็มีแค่ "มันเทียบกันไม่ได้" เท่านั้นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pa2adoX : 17th March 2013 เมื่อ 08:42

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ไม่รู้อะ แต่ที่แน่ๆ Dota 2 ผมพลิกนรกได้อะ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    5ล้านนี่ server ไหนอะครับผมยังไม่ได้ย้ายเลยอยากอยู่NA

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    5ล้านนี่ server ไหนอะครับผมยังไม่ได้ย้ายเลยอยากอยู่NA
    น่าจะนับรวมNA,EUครับ ถึงอยากย้ายตอนนี้ก็ย้ายไม่ได้แล้วครับเขาปิดย้ายแล้ว