ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    จะให้ดีต้องคล้ายๆ minecraft กิกิ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เอ่อ ขอนอกเรื่องนะ AMD ตามหลัง Nvidia ป่านนั้นเลยเหรอ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    หรือไม่จริง.......... อนาคตไอเกมที่เหมือนในหนังมันคงไม่เรียกว่า คอนโซล หรอก ดังนั้นไอคนนี้คงพูดถูกชัวร์ๆ

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ไม่รุๆมีไรให้เล่นก็เล่น5555+

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1
    แหม! กระทู้ดราม่านี่ ชาว JKG ชอพเสพกันจังนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เอิ่ม.....แล้ว ถ้าหากแรงกว่าจริง ทำใม emu ps3 ยังใช้การไม่ได้กันนะ ฮ่าๆ
    AMD FX 8350 Black Edition 4.00 GHz RAM KingSton HYPER X 16G (4x4)Graphics AMD HD7950 DCll TOP CrossFire POWER XFX PRO850W FULL 80PLUS CORE EDITION

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ภาพของ PC กับ Console มันจะต่างกันซักแค่ไหนเชียว ผมเล่นมาผมก็ไม่ใช่ว่าจะเอาเวลาไปนั่งเพ่งเทียบกราฟฟิกหรอกครับ ผมเอาเวลาไปเล่นดีกว่า ถ้า Gameplay มันดีจริงๆ จะภาพสวยอลังการ หรือจะภาพแบบ Minecraft ถ้ามันเล่นสนุกก็พอแล้วครับ คุณคิดว่าจะมีซักกี่คนที่มีคอมแรงพอที่จะเล่นเกม Crysis ได้แบบใช่กราฟฟิก Super Ultimate Extreme กันละครับ ถ้าคอมไม่แรงพอก็ภาพออกมาไม่สวยที่สุด ก็คงจะพอๆ กับ Console นั่นแหละครับ

ปล.ผมว่าดราม่านี้เป็นส่วนของ Gamer เอง ข้างนอกไม่รู้เรื่องหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooh0856 : 17th March 2013 เมื่อ 19:14

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    Cevat Yerli zผมว่ามันมองการณืไกลนะครับ จำได้ปี 2009 Cevat Yerli เเกเคยทำนานว่า เกมส์คอลโซลควรออกไม่น่าเกินปี 2010-1012 นะครับ แต่ก็ออกจริงปี 2013 นะครับ เรียกว่ามองใกล้เคียงกันเลยก็ว่าได้
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    มาม่าอร่อยแล้วววว

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ปากดีนัก แน่จริง ก็ Ex PC ไปเลยดิ ไม่ได้ว่า แน่จริงป่ะล่ะ 5555

ไม่มี crysis คอนโซลไม่ได้ตาย ยังมีเกมสนุกกว่าอีกเยอะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    สงครามระหว่าง PC กับ Console สินะครับ ก็รู้ว่ามันทะเลอะกันได้ไม่สิ้นสุดหรอก เพราะชอบใครชอบมันเพราะฉะนั้น กินพ๊อพคอนดีกว่า *0*

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    คอมผมราคาหมื่นกว่ายังไม่แรงเท่า PS3 ราคา 8,000 เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pooh0856 อ่านกระทู้
    ภาพของ PC กับ Console มันจะต่างกันซักแค่ไหนเชียว ผมเล่นมาผมก็ไม่ใช่ว่าจะเอาเวลาไปนั่งเพ่งเทียบกราฟฟิกหรอกครับ ผมเอาเวลาไปเล่นดีกว่า ถ้า Gameplay มันดีจริงๆ จะภาพสวยอลังการ หรือจะภาพแบบ Minecraft ถ้ามันเล่นสนุกก็พอแล้วครับ คุณคิดว่าจะมีซักกี่คนที่มีคอมแรงพอที่จะเล่นเกม Crysis ได้แบบใช่กราฟฟิก Super Ultimate Extreme กันละครับ ถ้าคอมไม่แรงพอก็ภาพออกมาไม่สวยที่สุด ก็คงจะพอๆ กับ Console นั่นแหละครับ

ปล.ผมว่าดราม่านี้เป็นส่วนของ Gamer เอง ข้างนอกไม่รู้เรื่องหรอกครับ
    ปัจจุบัน crysis 2 ปรับ gamer 800x600 ยังหน่วงเลย (HD6450)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Captain.TAE : 17th March 2013 เมื่อ 19:27

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ผมชอบซีรี่ COD มากสุดล่ะ

มันเหมือนว่าทำให้ผมได้อยู่ในสงครามจริงๆ

เป็นอะไรที่อินมาก เสียง โมเดล การเลื่อนไหวต่างๆ ถือว่าสุดยอดมาก

///อ่าวนี่มันกระทู้เถียงเรื่อง PC Console นี่หว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CPERTT อ่านกระทู้
    ผมว่าไม่มีทางอะครับ เป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ ถ้าทำ ex pc จริงก็เจ๊ง ถึงจะว่า console แต่ยังไงก็ต้องทำลงละนะ ค่ายเกมจะอยู่ได้ไหมมันอยู่ที่ยอดขายล้วนๆเลย ยิ่งเกมต้นทุนสูงแบบนี้ ==' crytek ยังไงก็ต้องทำลงconsole อยู่ดี อยากจัดเต็มก็ PC งบน้อยๆ ก็ลง console ละกัน

ปล.ผมอยากจะบอกไอ่ CEO นี่จริงๆว่าไหนลองทำ ex pc สักภาคสิ อยากเห็นความอลังกาลที่ console ทำไม่ได้สักภาค อยากรู้จะได้สักกี่ชุด ==' ถ้าไม่ลง console
    อ้าว ไม่เห็นอีกเหรอครับ ? Crysis 1 กับ Crysis 3 ไง ผมปรับ high ผสม very high กราฟฟิคก็อลังการเกินกว่า console จะรับไหวแล้ว ถ้า console รันกราฟฟิคของพีซีที่ High settingนี่ระเบิดให้เห็นคาตาแน่ แล้วผมยังไม่เห็นใครปรับ mssa เลย ถ้าปรับส่วนนี้เต็มได้รับรองแจ่มกว่าเดิมอีก2เท่าเพราะผมลองดูแล้วแต่แลคไม่ไหว
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เกมส์สนุกเค้าไม่แคร์กราฟฟิกกันมากหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Captain.TAE อ่านกระทู้
    คอมผมราคาหมื่นกว่ายังไม่แรงเท่า PS3 ราคา 8,000 เลย

ปัจจุบัน crysis 2 ปรับ gamer 800x600 ยังหน่วงเลย (HD6450)
    ที่บอกว่าคอมหมื่นกว่าสู้ ps3 ไม่ได้นี่คอมสมัยไหนเนี่ย ปัจจุบันหมื่นกว่า จัดสเปคชนะ ps3 สบายเลย
    อีกอย่าง ati 6450 เป็นการ์ดจอโคตรต่ำเลยนะ ไม่เหมาะแก่การเล่นเกมอย่างยิ่ง
    ดูแค่หนัง hd ก็เต็มกลืนหละ ที่สำคัญมันถูกมาก ผมว่าเล่น crysis2 ลื่นได้นี่อะโคตรแปลกเลย
    สู้การ์ดจออนบอร์ดของ intel ยังไม่ได้เลย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ก็พูดไปเรื่อยอะ แหม่

ปล.Crysis 3 ปรับ LOW ก็โหดแล้ว - - หรือจะเถียง????

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ต้องตามอ่านกระทู้นี้ต่อไป
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CPERTT อ่านกระทู้
    ผมว่าไม่มีทางอะครับ เป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ ถ้าทำ ex pc จริงก็เจ๊ง ถึงจะว่า console แต่ยังไงก็ต้องทำลงละนะ ค่ายเกมจะอยู่ได้ไหมมันอยู่ที่ยอดขายล้วนๆเลย ยิ่งเกมต้นทุนสูงแบบนี้ ==' crytek ยังไงก็ต้องทำลงconsole อยู่ดี อยากจัดเต็มก็ PC งบน้อยๆ ก็ลง console ละกัน

ปล.ผมอยากจะบอกไอ่ CEO นี่จริงๆว่าไหนลองทำ ex pc สักภาคสิ อยากเห็นความอลังกาลที่ console ทำไม่ได้สักภาค อยากรู้จะได้สักกี่ชุด ==' ถ้าไม่ลง console

ถ้า Crytek ไม่ติดว่าลง Console เราอาจจะได้เห็น Crysis Map เท่าๆ กับ Borderlands หรือ Stalker ก็ได้ครับ
    นี่ขนาดว่า Crytek มันติดทำเกมส์ลง Console ด้วย แมพข้อนข้างที่จะออกกว้างๆหน่อย ดูอย่าง Crysis 3 พวก Xbox360 หรือ Ps3 ภาพละดับ LOW ของ PC มันก็ยังโครตสวย
    ส่วน PC อะเหรอปรับเต็มสูป ก็อย่างที่เห็นอะครับ ภาพสวยสุดๆ ความละเอียดสมจริงสุด เช่น กบ มด แมลงสาป
    ดีซะอีกที่ Console Next Gen จะมา มันจะเพิ่มศักยภาพ ของ Console ไปอีกขั้น แล้วของ PC จะได้เพิ่มไปอีกขั้นเช่นกัน

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ youthgts อ่านกระทู้
    ถ้า Crytek ไม่ติดว่าลง Console เราอาจจะได้เห็น Crysis Map เท่าๆ กับ Borderlands หรือ Stalker ก็ได้ครับ
    นี่ขนาดว่า Crytek มันติดทำเกมส์ลง Console ด้วย แมพข้อนข้างที่จะออกกว้างๆหน่อย ดูอย่าง Crysis 3 พวก Xbox360 หรือ Ps3 ภาพละดับ LOW ของ PC มันก็ยังโครตสวย
    ส่วน PC อะเหรอปรับเต็มสูป ก็อย่างที่เห็นอะครับ ภาพสวยสุดๆ ความละเอียดสมจริงสุด เช่น กบ มด แมลงสาป
    ดีซะอีกที่ Console Next Gen จะมา มันจะเพิ่มศักยภาพ ของ Console ไปอีกขั้น แล้วของ PC จะได้เพิ่มไปอีกขั้นเช่นกัน
    โฮ ท่านคิดเหมือนผมเลย ><

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    หรือมีผมคนเดียวที่สนตัวเกมส์มากกว่ากราฟฟิก ภาพสวยแต่ไม่สนุกใครจะเล่นครับถามจริง

ดูkilling floor ซิครับภาพกากแต่คนเล่นมันส์ ผมว่าทีมงานหลายๆทีมควรดูkilling floorเป็นแบบอย่างนะครับ

ลืมไปแล้วหรือว่าเกมส์พื่อความสนุก ต่อให้ภาพเหมือนจริงแค่ไหนแต่ถ้าระบบห่วยแบบWar z ก็ไม่ไหวนะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ubonratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ตอนเด็กสงสัยแม่ไม่ให้เล่น console

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ผมว่า Crysis 3 ปรับกราฟฟิกเพิ่มมันไม่ค่อยเห็นความต่างอ่ะที่เห็นคือแลคมากขึ้น - -* แต่ก็ยอมรับครับว่าภาพใน PC สวยจริงไรจริงแต่ก็คงหมดไปเยอะอ่ะกว่าจะได้เล่นเกมกราฟฟิกระดับเทพๆ -0-

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อะไรก็ได้ ขอให้ราคาเกมส์ถูกๆละกัน

กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    รอดูคน ติ ความคิดเห็นของคนอื่น ผมละชอบอ่านค้อมเม้น จริงๆ เพราะคนเก่งในบอร์ดนี้เยอะครับ กรุณา เคารพในความคิดเห็นคนอื่นนะครับ ไม่ใช่เอาแต่ จะว่าหรือมาม่ากัน

ทุกคนเขาก็อยาก ใช้ความคิดเห็นของตัวเอง ผมพูดผิดไหม๊หว่า ผมว่าถึงใครขอโทษด้วยนะครับ แหม๋ ไม่ได้จะมาม่าๆ นะ แต่ก็เนอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Care : 17th March 2013 เมื่อ 20:38

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: