ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1

.:ดราม่ากันอีกรอบ Crytek CEO บอก คอนโซลเหรอ? ไม่ได้กิน PC แล้วล่ะ:.

.:ดราม่ากันอีกรอบ Crytek CEO บอก คอนโซลเหรอ? ไม่ได้กิน PC แล้วล่ะ:.

.:แหม่ เป็นคนดังนี่จะทำจะพูดอะไรมันก็เป็นข่าวดังเหลือเกิน โดยเฉพาะ Cevat Yerli ตำแหน่ง Crytek CEO ที่พักหลังๆมานี้มักจะออกมาดราม่าใส่เครื่องคอนโซลกันอยู่บ่อยๆ ล่าสุดนี้เขาก็ได้ออกมาแสดงความเห็นกันอีกแล้วในเชิงที่ว่าตั้งแต่นี้ไป next-gen consoles หรืออะไรก็แล้วแต่ออกมา ยังไงซะ PC ก็เหนือกว่าอยู่ตลอดเวลาแล้วล่ะ:.

.:ตรงนี้นาย Yerli ฝีปากกล้าก็ได้พูดออกมาว่า “ในคอนโซลยุคที่แล้วช่วงที่ PS2 ไปยัง PS3 หรือ Xbox ไปยัง Xbox 360, สำหรับนักพัฒนาแล้วถือว่าเป็นอะไรที่ต้องใช้ความพยายามเป็นอย่างมากในการพัฒนาเพราะมันเป็นเทคโนโลยีใหม่ แต่สำหรับเราที่ก้าวเข้าสู่ Xbox 360 โดยตรง มันเหมือนกับการทำอะไรที่ยังกับการเดินถอยหลัง ประมาณว่าเราต้องลดเทคโนโลยีของเราเพื่อให้สร้างเกมนั้นออกมาได้น่ะสิ ถ้าเทียบเครื่อง PC ตอนนี้แล้วมัน…..อุ้ย ดูเหมือนผมจะพูดมากไปแล้ว”

เรามักจะเห็นนาย Yerli ออกมาโม้แบบนี้เป็นประจำและส่วนใหญ่ก็ดูเหมือนจะไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ แต่อย่างไรก็ตาม Nvidia กลับได้พูดอะไรคล้ายๆกันเกี่ยวกับเครื่อง PS4 ก็คือ ถ้าให้เทียบแล้วน่ะ CPU ของเครื่อง PS4 นั้นเทียบได้กับ CPU quad-core ของ PC ในระดับต่ำๆเท่านั้น ในขณะที่ GPU ก็เทียบได้กับการ์ดจอรุ่นกลางๆของ PC อีกเช่นกัน …เอาเถอะถึงแม้จะดูเหมือนออกมางอลทาง Sony และ Microsoft ที่เลือกใช้ฮาร์ดแวร์ของ AMD ก็ตามที แต่อย่าลืมว่าเทคโนโลยีการ์ดจอในตอนนี้ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่า Nvidia ยังนำ AMD ในหลายๆด้าน

ทิ้งท้ายนาย Yerli ก็เลยสรุปให้เรียบร้อยว่าไม่ว่า Next-gen consoles จะออกมากี่ยุคกี่สมัย ตั้งแต่นี้ไปก็จะไม่มีทางเหนือกว่า PC อย่างแน่นอน สรุปก็คือออกมาก็แลดูตกยุคซะแล้วน่ะ …มองอีกมุมก็หมายความว่าเครื่อง Xbox รุ่นต่อไปนั้นก็จะใช้ฮาร์ดแวร์ที่ไม่หนีไปจาก PS4 เท่าไรน่ะครับ และทั้งสองเครื่องก็จะไม่เหนือกว่า PC แบบ High-end อย่างแน่นอน เพราะตลาดฮาร์ดแวร์ของโลกนั้นมันมี CPU และ GPU ใหม่ๆออกมาทุกปีอยู่แล้วน่ะสิ สวัสดี:.

ปล.ปกติไม่ก๊อป Juropy หรอก แต่อยากแกล้งคนขยันก๊อปข่าวแห่ง JKG(Juropy เพิ่งโพส สองสามนาทีต่อไป เฮ้ย ลง JKG แล้ว มันว่างทั้งวันรึไง เลยอยากเสียดสีแย่งขำๆ5555 สะใจพิลึก)

นิดนึง : หนึ่งในประโยคที่ไอ CEO ปากดีพูดขึ้นมา

แปลให้แซบ : แกยังไม่ได้เห็นของจริงในพีซีเลยนะว้อยว่าโหดแค่ไหน (จขกท. ยอมรับว่า Crysis 3 PC กะ Console แตกต่างกันจริงๆแต่จุดสำคัญมันคือ Gameplay ไม่ใช่เหรอ อย่าหลงตัวเองไปหน่อยเลย เดี๋ยวก็เจอแบบ THQ หรอก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadvader : 17th March 2013 เมื่อ 18:54

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    สรุปว่า มีตัง ออก GTX690
    ก็จะสามารถเล่นเกมส์ได้อีก100ปี ???
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ถูกของเค้าครับ เครื่องไม่แรงเท่า PC แต่ก็แล้วไงอะ ถ้าเกมที่ลงสนุกยังไงผมก็คงซื้อเล่นหล่ะน่ะ ค่ายอื่นเค้ายังสร้างสรรเกมใน console ได้เลย และอีกอย่าง Crytek ก็ไม่ใช้นักพัฒนาที่มีความสามารถคนเดียวสะหน่อย ทีมอื่นมีเยอะแยะ ถ้าจะไม่ลง console ก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่ยอดขายของคุณส่วนมากมาจาก console ทั้งนั้น ถ้าพูดถึงขนาดนี้แล้วกล้าทำ crysis เป็น EX PC ไหมละ ?

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CPERTT อ่านกระทู้
    ถูกของเค้าครับ เครื่องไม่แรงเท่า PC แต่ก็แล้วไงอะ ถ้าเกมที่ลงสนุกยังไงผมก็คงซื้อเล่นหล่ะน่ะ ค่ายอื่นเค้ายังสร้างสรรเกมใน console ได้เลย และอีกอย่าง Crytek ก็ไม่ใช้นักพัฒนาที่มีความสามารถคนเดียวสะหน่อย ทีมอื่นมีเยอะแยะ ถ้าจะไม่ลง console ก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่ยอดขายของคุณส่วนมากมาจาก console ทั้งนั้น ถ้าพูดถึงขนาดนี้แล้วกล้าทำ crysis เป็น EX PC ไหมละ ?
    นั่นไง ได้เวลาเตรียมต้มมาม่า 55555 เอามาม่าไม่เอาไวไวนะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    วลีเด็ด.....เป็นไปไม่ได้หรอกครับที่จะยัดฮารว์เเวร์ที่ที่ทีความแรงในระดับของพีซี ราคา 30000-50000 บาท ลงคอลโซลได้หมดหรอกครับ
    ............ปล.ไหงวันก่อนamd บอกช่างภูมใจนักหนาว่า ซีพีของPS 4 เเจ่มแมวกว่าของเวอร์ชั่นพีซีนิครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    สาเหตุที่บอกอย่างนี้เพราะ PC สามารถปรับแต่งได้มากกว่า
    ดังนั้นที่ PC กินขาด เพราะ Mod นั้นเอง
    รู้ๆ กันอยู่ Mod Crysis มันทำได้ ขนาดที่แยกระหว่าง
    เกมส์กับเรื่องจริงไม่ออก เพราะเหมือนจริงมากๆ

หรือว่าอีกอย่างคือ Crytek เป็นทีมที่ใช้ Nvidia เป็นส่วนประกอบของการสร้าง
    ดังนั้น PS4 ที่ใช้ AMD ก็ไม่สามารถดึงความสามารถของ Crysis ออกมาเต็มที่

มารอดู Xbox ดีกว่า

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    คนเล่นคอนโซนบางส่วนก็ไม่มีตังแต่งเครื่องคอมให้แรงๆนั่นละ

สรุปก็มีให้เล่นเกือบทุกเกมแล้วเล่นได้ลื่นหมดนั่นละ

ความสนุกไม่อยู่ที่ภาพเสมอไป (สำหรับคนตังน้อย ฮ่าๆละมั้ง) ^^
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

֍ ۞ ֍ ۞ ֍ ۞
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mikimar อ่านกระทู้
    คนเล่นคอนโซนบางส่วนก็ไม่มีตังแต่งเครื่องคอมให้แรงๆนั่นละ

สรุปก็มีให้เล่นเกือบทุกเกมแล้วเล่นได้ลื่นหมดนั่นละ

ความสนุกไม่อยู่ที่ภาพเสมอไป (สำหรับคนตังน้อย ฮ่าๆละมั้ง) ^^
    ชอบประโยคท้ายมากเลยครับ อย่างน้อย console ก้แบ่ง splitscreen ไว้เล่นกับครอบครัว เพื่อนๆได้ กราฟฟิกไม่เห็นจำเป็นเลยถ้าคนมันจะสนุก

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    การที่มีเครื่องคอลโซลนั่นเป็นเพราะป้องกันการลักลอบโหลดเถื่อนเกมที่ลงเครื่อง PC (ถึงแม้เครื่องคอลโซลจะเล่นเถื่อนได้ก็ตาม แต่จุกจิกและยุ่งยากกว่านั่นเอง)
    คนสร้างเกมก็ต้องการขายของ จะเห็นได้ว่าหลายๆค่ายและหลายๆเกมไม่ยอมลง PC หรือไม่ลงเลยซึ่งมีออกบ่อย

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CPERTT อ่านกระทู้
    ถ้าทำเป็น EX PC แล้วทุกคนกล้าซื้อแท้เกมของเขาปะละ เอิ้กๆ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PetZaNa อ่านกระทู้
    สรุปว่า มีตัง ออก GTX690
    ก็จะสามารถเล่นเกมส์ได้อีก100ปี ???
    เวอร์ไปครับ ผมตีให้แค่ 3-4 ปีก็ตามเกมส์ที่มันเล่นกราฟฟิคไม่ทันละ PC เหอๆ console เครื่องเดียวยาวๆ แต่ก็นั้นเเหละซื้อมาเเล้วก็น่าจะรู้ข้อติกันดีแต่ซื้อเพราะเกมส์มันทำมาดีใช่กราฟฟิคงาม ผมบอกเลย Crysis นี้ไม่มีความสนุกให้ผมเห็นเลย ถือเป็นเรื่องดีมากที่มันเลิกทำ farcry ไป ถ้าเอาไปเทียบกับทีมใหม่ที่มาทำ farcry เเทน ผมเทียบ farcry 3 กับ crysis 3 ผมว่ายังไง ก็ farcry 3 ดีกว่า หรือจะไปเทียบกับ crysis 1 ที่ยังมีกลิ่นไอ farcry อยู่ผมก็ยังให้ farcry 3 ดีกว่า แต่ภาค 1 ที่ ทีม crytech ทำยอมรับดีเหมือนกัน ผมว่าเกมส์ปัจจุบันมันเน้นภาพไม่เน้น กันเพลหรือเกมส์เพลกันเท่าไหร่เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เด๋วนี้เล่นเกมส์ต้องสนุกกับ Graphic หรือ สนุกกับ Games Play หว่า

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ลองดูเลย Crytek ลงแต่ PC แล้วเอ็งจะเข้าใจ เมื่อโดน EA บีบคอ 5555+
    It's Good For You !!!!!

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    เวอร์ไปครับ ผมตีให้แค่ 3-4 ปีก็ตามเกมส์ที่มันเล่นกราฟฟิคไม่ทันละ PC เหอๆ console เครื่องเดียวยาวๆ แต่ก็นั้นเเหละซื้อมาเเล้วก็น่าจะรู้ข้อติกันดีแต่ซื้อเพราะเกมส์มันทำมาดีใช่กราฟฟิคงาม ผมบอกเลย Crysis นี้ไม่มีความสนุกให้ผมเห็นเลย ถือเป็นเรื่องดีมากที่มันเลิกทำ farcry ไป ถ้าเอาไปเทียบกับทีมใหม่ที่มาทำ farcry เเทน ผมเทียบ farcry 3 กับ crysis 3 ผมว่ายังไง ก็ farcry 3 ดีกว่า หรือจะไปเทียบกับ crysis 1 ที่ยังมีกลิ่นไอ farcry อยู่ผมก็ยังให้ farcry 3 ดีกว่า แต่ภาค 1 ที่ ทีม crytech ทำยอมรับดีเหมือนกัน ผมว่าเกมส์ปัจจุบันมันเน้นภาพไม่เน้น กันเพลหรือเกมส์เพลกันเท่าไหร่เลย
    สำหรับผม ผมว่า มันคนหละแนวกัน ทั้ง 2 เกม far cry เน้นเอาตัวรอด ระบบสมจริงดีมาก ส่วน crysis มันทำเหมือนเราดูหนังเรื่องนึงเลยที่เอเลี่ยนมาบุกโลกไง เสียงเพลงประกอบฉากอะไรต่างๆเข้ากันได้ดีมาก ถ้าจะให้เทียบเกมไหนดีกว่าผมว่าคงเทียบไม่ได้เพราะมันคนหละแนวกันไง

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    ถ้าทำเป็น EX PC แล้วทุกคนกล้าซื้อแท้เกมของเขาปะละ เอิ้กๆ
    ผมว่าไม่มีทางอะครับ เป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ ถ้าทำ ex pc จริงก็เจ๊ง ถึงจะว่า console แต่ยังไงก็ต้องทำลงละนะ ค่ายเกมจะอยู่ได้ไหมมันอยู่ที่ยอดขายล้วนๆเลย ยิ่งเกมต้นทุนสูงแบบนี้ ==' crytek ยังไงก็ต้องทำลงconsole อยู่ดี อยากจัดเต็มก็ PC งบน้อยๆ ก็ลง console ละกัน

ปล.ผมอยากจะบอกไอ่ CEO นี่จริงๆว่าไหนลองทำ ex pc สักภาคสิ อยากเห็นความอลังกาลที่ console ทำไม่ได้สักภาค อยากรู้จะได้สักกี่ชุด ==' ถ้าไม่ลง console

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ปากดี Crysis 2 บน Console ขายดีกว่า PC อีกลูกเอ้ย

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    วันนี้แลหิวๆอยากจะต้มมาม่าจังเลยอร่อยด้วยราคาไม่แพง มาม่าไม่ทันสงสัยต้องขอไวไว นะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    Crytek บอก จขกท อีกอย่างว่า มีคนลงไปแล้ว ข่าวนานแล้ว ครับ Crytekบอกผมมาให้บอก จขกท
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    Crytek บอก จขกท อีกอย่างว่า มีคนลงไปแล้ว ข่าวนานแล้ว ครับ Crytekบอกผมมาให้บอก จขกท
    ลงไปหลายรอบแล้วด้วย - -*

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    ลงไปหลายรอบแล้วด้วย - -*
    ไม่ว่ากันชอบมาม่าหลายรอบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    Yerli เกลียด Console

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    วันนี้แลหิวๆอยากจะต้มมาม่าจังเลยอร่อยด้วยราคาไม่แพง มาม่าไม่ทันสงสัยต้องขอไวไว นะ
    มันเป็นความจริงครับ ไม่ได้จะมาดราม่าอะไร โปรดเข้าใจในคำที่ผมเขียนด้วย หรือว่าไม่จริงว่ายอดขายส่วนมากก็มาจาก Console ทั้งนั้น ผมว่าที่เค้าดราม่ากันหลายๆ กระทู้ สาเหตุนึงมาจากพวกมือที่ 3 ด้วยแหละ เห็นแล้วเพลีย เชิงไรนักหนาไม่รู้แหะ ขึ้นยัง ? มาแสดงความคิดเห็นถึงจะไม่ค่อยสบอารมเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้จะมาดราม่าเลยครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    สำหรับผม ผมว่า มันคนหละแนวกัน ทั้ง 2 เกม far cry เน้นเอาตัวรอด ระบบสมจริงดีมาก ส่วน crysis มันทำเหมือนเราดูหนังเรื่องนึงเลยที่เอเลี่ยนมาบุกโลกไง เสียงเพลงประกอบฉากอะไรต่างๆเข้ากันได้ดีมาก ถ้าจะให้เทียบเกมไหนดีกว่าผมว่าคงเทียบไม่ได้เพราะมันคนหละแนวกันไง
    อ่อเเนวเดียวกันเลยครับ อย่าง crysis 1 ตอนนั้นคนเฮมากตั้งแต่เปิดตัว เพราะว่าเป็นคนทำ farcry 1 crysis 1 ผมชอบนะ เพราะมันเป็น farcry ใน ธีม เอเลี่ยน แต่ก็นั้นเเหละครับ ภาค 2 - 3 ห่วยมาก crysis

ถ้าเคยเล่น farcry ภาคเเรกมาก่อน ก็น่าจะดูออกนะครับว่ามันเเนวเดียวกันจริงๆ ฮาๆ เพราะคนทำคนเดียวกัน การหยิบของปา การเล่นเกมส์เเอคชั่นบนรูปเเบบกึ่ง open world ตามฉาก เเนวเดียวกันหนะเเหละครับ ถ้าเล่นตอน farcry 1 ก็น่าจะดูออก

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blazing-Heart อ่านกระทู้
    ไม่ว่ากันชอบมาม่าหลายรอบ
    ชอบทำร้ายร่างกาย และจิตใจ นะ มาม่า ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
    ลายเซ็น เข้าใจนะ