ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanardza01 อ่านกระทู้
    พอ mount แผ่น 2 มันก้โหลดเร้วไปเร้วมาก แล้วมันก้ขึ้น แบบในรุป อะ
    ไฟล์เสียมั้งครับ ลองซ่อมไฟล์ หรือ โหลดใหม่ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ขอบคุณมากครับ สนุกดีคับ

กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    แนะนำว่าโหลดแบบ Sim City 4 Deluxe Edition จะดีกว่าครับมันรวมทั้ง 2 ภาคเข้าไว้ด้วยกันถ้าลงแบบแยกปัญหาจะเยอะผมเจอมาแล้ว
    ความรู้ไม่ใช่ปัญญา !

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iNaNiTy อ่านกระทู้
    แนะนำว่าโหลดแบบ Sim City 4 Deluxe Edition จะดีกว่าครับมันรวมทั้ง 2 ภาคเข้าไว้ด้วยกันถ้าลงแบบแยกปัญหาจะเยอะผมเจอมาแล้ว
    ผมไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมเล่นเจ๊งไป3-4เมืองละ
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณครับ โหลดได้เล่นได้ 100% ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลูกค้าต่ำนี่ทำไงอะ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลิ้งcrack ของคุณ otteice1120 มันเสียอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ผมไช้ วิน 7 64 bit เข้าเกมแล้วเด้ง ทำตามขั้นตอนแล้วครับ แต่ลิ้ง crack ของคุณ otteice1120 เสียอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatut12 อ่านกระทู้
    ผมไช้ วิน 7 64 bit เข้าเกมแล้วเด้ง ทำตามขั้นตอนแล้วครับ แต่ลิ้ง crack ของคุณ otteice1120 เสียอะครับ
    ไม่เห็นลิ้งค์ Crack สำรองเหรอครับ -_-

โหลดอันนี้ครับ http://www.saveufile.com/download.php?gencode=381aa8n

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    สำรองตรงช่องโหลดมันบอกว่า b/w สำหรับดาวน์โหลดแบบธรรมดาเต็มแล้ว ครับ

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sullster อ่านกระทู้
    ถ้าใครเล่นภาค4ที่เป็นภาษาไทยอาจขับเลนซ้ายอยู่แล้ว หรือใครที่ลงแบบโซนยุโรปก็ขับเลนซ้ายเช่นกัน
    แต่สำหรับภาคDeluxeมันเป็นภาษาอังกฤษ (ผมยังหาภาษาไทยไม่เจอเลย แต่ใช้ของ Rush Hourได้)
    มันจะขับเลนขวา ทำให้การวางผังเมืองของเราอาจสับสนได้ ก็เลยเปลี่ยนเป็นขับเลนซ้ายซะโดยวิธีทำดังนี้
    1.ไปยังโฟลเดอร์ที่เราลงโปรแกรมไว้เช่น "C:\Program Files\Maxis\SimCity 4 Deluxe"
    2.ในนั้นจะมีโฟลเดอร์ที่ชื่อEnglishอยู่ (หรือมีหลายชื่อของแต่ละประเทศด้วย ถ้าลงแบบ Multi Language) ภายในโฟลเดอร์จะมีไฟล์ชื่อ SimCityLocale.DAT อยู่
    3.เปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์นี้เป็น UKEnglsh หรือเราจะสร้างโฟลเดอร์ใหม่ชื่อ UKEnglsh ก็ได้แล้ว ก็อปปี้ไฟล์ SimCityLocale.DAT ที่อยู่ในโฟลเดอร์ English มาใส่ในโฟลเดอร์ UKEnglsh แทน
    4.เสร็จแล้ว เข้า Regedit โดยการเลือกที่เมนู Start > Run... > พิมพ์ regedit > OK ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Maxis > SimCity 4 > 1.0 เปลี่ยนค่า Language เป็นเลข 13 (เลขของโซนยุโรป) แล้ว OK เสร็จสิ้น
    ถ้าเรามี SimCityLocale.DAT ภาษาไทยอยู่สามารถใส่เลข 15 (เลขของประเทศไทยญ)
    ภาคปกติ หรือRush Hourจะทำได้ แต่Deluxeที่ไม่มีภาษาไทยจริงๆ ใส่ไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แถมฟ้อนท์ในเกมเปลี่ยนไปรถก็ยังขับเลนขวาอีกต่างหาก)เมื่อเสร็จแล้วชาวซิมของเราก็จะขับรถเลนซ้ายเรียบร้อยแล้ว

***เพิ่มเติมครับ รู้สึกว่าภาค Rush Hour หรือ Deluxe ถึงเป็นภาษาไทย(นำSimCityLocale.DATมาจาก Rush Hour*ไม่แนะนำสำหรับDeluxeme*อาจทำให้เกมเอ๋อได้)แต่ปัญหาอยู่ที่ตัวเกมคือถ้าเราเซ็ทเป็นไทยแล้วชาวซิมก็ยังขับรถเลนขวาอยู่ดี วิธีแก้ทำดังนี้ครับ
    1.ให้เรานำ SimCityLocale.DAT ที่เป็นภาษาไทย ไปใส่ในโฟลเดอร์ UKEnglsh แทน
    2.ส่วนของของ Registry (ตามข้อ4หัวข้อด้านบน) ให้เซ็ทค่า Language เป็นเลข 13
    3.ถ้าเข้าเกมเลยภาษาเป็นภาษาไทยก็จริงแต่จะเพี้ยน ให้ลบ Font ใน "C:\Program Files\Maxis\SimCity 4 Deluxe\Font" ให้หมด แล้วก็อปปี้ Font "Microsoft Sans Serif" หรือ "Tahoma" อันไหนก็ได้ใน "C:\WINDOWS\Fonts" นำไปใส่ใน "C:\Program Files\Maxis\SimCity 4 Deluxe\Font" แทน
    เท่านี้ในเกมก็จะแสดงภาษาไทยและชาวซิมก็ขับรถเลนซ้ายแล้ว อยากตั้งป้ายรถเมล์หรือลานจอดรถก็จะได้ไม่สับสนอีกต่อไป

***เพิ่มเติมอีก สำหรับคนที่เล่นบน Windows 7 แล้วภาษาไทยไม่สมบูรณ์(สระหาย ตัวอักษรขาดหรือห่าง อ่านยาก ฯลฯ)
    ให้ลบ Font ใน "C:\Program Files\Maxis\SimCity 4 Deluxe\Font" ให้หมด แล้วก็อปปี้ Font "Microsoft Sans Serif" หรือ "Tahoma" อันไหนก็ได้ของ "Windows XP" (อย่าเอาของVistaหรือ7เด็ดขาด) มาใส่แทนเท่านี้ภาษาไทยก็แสดงได้ถูกต้องแล้ว
    หรือ...เอาฟ้อนท์ที่ชื่อ Waree.ttf ตัวอักษรแสดงได้ดีมาก ไปใส่แทน โหลดได้ ที่นี่

เกมนี้ถึงจะเก่าหลายปีแต่ก็ยังเล่นสนุก โดยเฉพาะชอบฆ่าชาวซิมมากจับยัดใส่บ้านแล้ว ถ้ามันบ่นมากๆเข้าก็จัดภัยภิบัติให้ซ้าาาาา โหลดรถเจ๋งๆมาให้ชาวซิมแล้วเราขับก็สนุกไปอีกแบบนะ

ผมเจอมาครับ จาก http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=640

โหลด Font ได้ที่นี่ http://www.mediafire.com/?6eyvwwj2ic8cynb

ยัดใส่ Folder font ให้หมดเลยเชื่อผม แก้ปัญหา สระหาย ลอย เลื่อน บ้าบอคอแตก ได้ 100%
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ritofpower : 23rd March 2013 เมื่อ 21:41
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatut12 อ่านกระทู้
    สำรองตรงช่องโหลดมันบอกว่า b/w สำหรับดาวน์โหลดแบบธรรมดาเต็มแล้ว ครับ
    กด F5 ไปเรื่อยๆ เด่วก็ได้ครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ขอบคุนครับ

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    แก้ได้แล้วครับ ปัญหา ลระอ่านยาก

http://www.mediafire.com/?6eyvwwj2ic8cynb
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เล่นได้ 100% ผมไม่ได้อัพเดตและก็ไม่ได้ใช้แคร็กใหม่นะ อัพเดตดูตอนแรก เหมือนพอเล่นไปแล้วตัวเกมจะ เอ๋อๆ ไฟล์เกมไม่มีปัญหา แน่นอน100% เพราะเป็น Full ดูเคดิตข้างใน เป็นของพี่ Toiinz เค้าอัพเกม Full ตลอดผมก็โหลดของพี่เค้าตลอดไม่รู้ตอนนี้เค้าหายไปไหนละ

ทำตามที่บอกทุกอย่าง ที่ปรับภาพ กับ CPU ไม่หลุดแน่นอน เล่นทั้งวันแล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากได้รหัสข้างหลังอะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    สุดยอด เกมส์นี้ มันส์จริงๆ

จัดเป็นเกมส์ในดวงใจเลย แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากได้ mod อ่ะครับ มีให้ download มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moshiiz อ่านกระทู้
    อยากได้ mod อ่ะครับ มีให้ download มั้ยครับ
    ไม่มีให้โหลดอ่ะครับ ต้องหาเอง ขอโทษด้วย

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ทำไมผมเข้าเกมส์ไม่ได้หว่า
    หลังจากหน้า Loading Simcity 4 rush hour
    แล้วก็เด้งออกมาหน้าเดสท็อปเลยอะครับ
    ลอง Crack ทุก Crack และก็ ลองปิด cpu ดูตามแล้ว
    ก็ยังไม่ได้อะครับ
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    ทำไมผมเข้าเกมส์ไม่ได้หว่า
    หลังจากหน้า Loading Simcity 4 rush hour
    แล้วก็เด้งออกมาหน้าเดสท็อปเลยอะครับ
    ลอง Crack ทุก Crack และก็ ลองปิด cpu ดูตามแล้ว
    ก็ยังไม่ได้อะครับ
    ทำวิธีนี้ยังครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otteice1120 อ่านกระทู้
    ใครเด้งทำตามนี้ ผม Win 8 64bit แก้หาย

ผมเล่นได้นะต่องลงแพท จากEa โดยตรง http://akamai.cdn.ea.com/eadownloads...SKU1-TO-P2.EXE

ตามด้วย crack อัพให้ใหม่ละ http://www.mediafire.com/?o452944xbhimw3i

สำรอง http://www.saveufile.com/download.php?gencode=381aa8n

เล่นได้แน่นอนครับ

คนที่อยากปรับขนาดจอเป็น 1920x1080 แบบผมทำตามนี้

คลิกขวาที่ช๊อทคัต ตรง Target เติมท้ายไปว่า -CustomResolution:enabled -r1920x1080x32 -intro:555off -CPUCount:1 ลบ 555 ออกนะไม่ไส่555มันกลายเป็น Emotion

ตัวอย่าง

"D:\Games\Sims City 4\Apps\SimCity 4.exe" -CustomResolution:enabled -r1920x1080x32 -intro:555off -CPUCount:1 ลบ 555 ออกนะไม่ไส่555มันกลายเป็น Emotion

1600x900 ก็ปรับเอาเป็น

"D:\Games\Sims City 4\Apps\SimCity 4.exe" -CustomResolution:enabled -r1600x900x32 -intro:555off -CPUCount:1 ลบ 555 ออกนะไม่ไส่555มันกลายเป็น Emotion

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ขอเอาไปลองนะครับ
    ลายเซ็น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Blog Entries
    1
    Mount Image Sim City 4 แผ่นที่ 2 กดตรงไหนมันถึงจะรันต่อครับ กดรRunGameมันต่อไม่ต่อ อยากเล่นมากครับตอบผมด้วย

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    "D:\Games\Sims City 4\Apps\SimCity 4.exe" -CustomResolution:enabled -r1920x1080x32 -intro:555off -CPUCount:1

ใส่ไม่ได้ครับ ขึ้น target box is not valid make sure the path and file name are correct