ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

เยอะไปมั้ย? LG Nexus 5 มาพร้อมจอ 5.2 นิ้ว, RAM 3GB, กล้อง 16MP ถ่ายระดับ 4k!?

เยอะไปมั้ย? LG Nexus 5 มาพร้อมจอ 5.2 นิ้ว, RAM 3GB, กล้อง 16MP ถ่ายระดับ 4k!?

LG Nexus 5 ติดตามข่าวล่าสุดกับ Tech.MThai หลังจากที่ค่ายผู้ผลิตสมาร์ทโฟนจากเกาหลีได้เปิดตัวสมาร์ทโฟน Samsung Galaxy S4 ออกมาสะท้านวงการมือถือโลกแล้ว อีกค่ายใหญ่จากบ้านเดียวกันจะนิ่งเฉยอยู่ก็ใช่เรื่อง จึงมีข่าวลือว่า LG เตรียมเปิดตัว LG Nexus 5 สมาร์ทโฟนรุ่นใหม่สายพันธุ์ Nexus ออกสู่ตลาด โดยจะมีสเปคสุดเวอร์ดังนี้เลยครับ

สเปค LG Nexus 5
    - มาพร้อมหน้าจอ 5.2 นิ้ว แบบ OLED ความละเอียด FullHD 1920x1080 พิกเซล
    - CPU Qualcomm Snapdragon 800 2.3GHz
    - RAM 3GB
    - หน่วยความจำ 16/32/64 GB
    - กล้องหลัง 16MP ผลิตโดย OmniVision ที่สามารถถ่ายวีดีโอระดับ 4k ที่ 30fps และระดับ FullHD ได้ที่ 60fps พร้อมระบบ Real Time HDR& HDR video record, optical IS, BSI 2.0
    - กล้องหน้า 2.1MP
    - แบต 3300mAh Lithium Polymer
    - ลำโพง stereo คู่ด้านหน้า
    - ระบบควบคุมด้วยท่าทางการเคลื่อนไหว

เป็นไงบ้างครับกับสเปค LG Nexus 5 จัดเต็มสุดๆ ไปเลย โดยเฉพาะในเรื่องการถ่ายภาพ ถ่ายวีดีโอเจ๋งสุดๆ และคาดว่าจะเปิดตัวในช่วงเดือนตุลาคมปีนี้ แต่จะเป็นจริงตามข่าวลือมั้ย ต้องรอดูกันครับ ถ้ามาจริง S4 น่าจะมีหงอยแน่นอน

เฮียณัฐ กิตติพงษ์

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    แย่ล่ะตลาดโลกจะขยับมา 16MP ทันญี่ปุ่นล่ะ แต่ญี่ปุ่นเลนส์ CCD นะจ๊ะ
    สงสัยซีซั่นหน้าได้เห็น Docomo กล้อง 20 ล้าน เจ้านี้ไม่อยู่เฉยรอตลาดโลกให้ทันแน่

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    3300mAh สุดยอด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    แย่ล่ะตลาดโลกจะขยับมา 16MP ทันญี่ปุ่นล่ะ แต่ญี่ปุ่นเลนส์ CCD นะจ๊ะ
    สงสัยซีซั่นหน้าได้เห็น Docomo กล้อง 20 ล้าน เจ้านี้ไม่อยู่เฉยรอตลาดโลกให้ทันแน่
    โืทรศัพท์ญี่ปุ่นสู้โทรศัพท์เขมรไม่ได้ครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

☺かっこういい☺
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    แล่ม ตอนแรกกะรอs4 สงสัยNexus 5 จะแล่มกว่า

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    ถ้ายังใช้ LG ทำอยู่ผมก็ไม่เล่นอ่ะ
    รู้สึกไม่ถูกกะ LG เลยจริง ๆ = ="

อยากได้ Xperia Nexus ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LaiminOzZ : 19th March 2013 เมื่อ 20:34

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rujzababin อ่านกระทู้
    โืทรศัพท์ญี่ปุ่นสู้โทรศัพท์เขมรไม่ได้ครับ
    งั้นคุณก็ใช้โทรศัพท์เขมรต่อไปล่ะกันนะครับ เขมรดีสุดล่ะครับ อย่าเปลี่ยนน่ะ

สิ่งเหล่านี้....
    ทางหลวงแผ่นดิน41
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    อยากจะรู้ว่า 4K ทำได้จริงไหมต้องลองชม
    Macintosh

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้
    ถ้ายังใช้ LG ทำอยู่ผมก็ไม่เล่นอ่ะ
    รู้สึกไม่ถูกกะ LG เลยจริง ๆ = ="

อยากได้ Xperia Nexus ...
    ตามนี้เลย แต่ดีไซด์อย่าง nexus มาก เอี่ยน

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    งั้นคุณก็ใช้โทรศัพท์เขมรต่อไปล่ะกันนะครับ เขมรดีสุดล่ะครับ อย่าเปลี่ยนน่ะ
    เบื่อว่ะ บ้าญี่ปุ่นผมก็ไม่ว่าไรหรอกเห็นหลายกระทู้และ ชมแต่โทรศัพท์ญี่ปุ่นตลอด ไม่เคยจะบอกข้อเสียของมันบ้างเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rujzababin อ่านกระทู้
    เบื่อว่ะ บ้าญี่ปุ่นผมก็ไม่ว่าไรหรอกเห็นหลายกระทู้และ ชมแต่โทรศัพท์ญี่ปุ่นตลอด ไม่เคยจะบอกข้อเสียของมันบ้างเลย
    ข้อเสียเหรอ? ก็มีน่ะ ลำโพงมันเบาทุกรุ่น เพราะมันลำโพงกันน้ำ อย่างอื่นตลาดโลกไม่ได้กินหรอก
    ของมันดีจริง ผมก็ชมก็ชอบ ทีพวกคุณคนไทยยังบูชา แอปเปิ้ล ไอโฟน เข้าข้างซัมซุง กันเลยเหอะๆ

ไม่ว่าต่อจากนี้คุณจะพิมพ์อะไรต่อ ผมจะไม่เข้ามาดู ไม่เข้ามาตอบล่ะน่ะครับ เชิญใช้ของเขมรที่คุณชื่นชมต่อไปเถอะน่ะ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ยกที่ 1 เขมรโฟน vs ญี่ปุ่นโฟน เป๊งๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomth : 20th March 2013 เมื่อ 17:08
    ---------------------- THE POWER ----------------------

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    บอกก็ได้ครับ อัพเดตรุ่นเร็วตลอดเวลามีเทคโนโลยีมากกว่าตามตลาดทั่วไป อาจจะเกินความต้องการคนไทยอย่างเรา
    ไม่นิยมมาทำตลาดโลกเหมือนกับค่าย เกาหลี กับ อเมริกา ไม่ Mass Product เท่าประเทศอื่น จำหน่ายเครื่องได้
    น้อยกว่าค่ายอื่นๆ ไม่พอความต้องการบริโภคตลาดโลก
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เราอยู่บนโลกครับ ***อยากไช้ของนอกโลกก็ไช้ไป ไปอยู่ญี่ปุ่นเลยไปไอ...

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    บอกได้เลยนะครับ กล้องที่เห็นภาพในโทรศัพท์ แล้วพอเอามาลงคอมมันจะเปลี่ยนแปลงไปคนละ pixel กันเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    ยกที่ 1 เขมรโฟน vs ญี่ปุ่นโฟน เป๊งๆๆๆๆ

กระเจียมคัมหงิม

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icezaazo อ่านกระทู้
    เราอยู่บนโลกครับ ***อยากไช้ของนอกโลกก็ไช้ไป ไปอยู่ญี่ปุ่นเลยไปไอ...
    เดี๋ยวนะ ญี่ปุ่นไม่ได้อยู่บนโลกหรอ = =?
    ใครชอบอะไรก็เชียร์ไปเถอะ มันไม่ได้ผิดอะไร

แต่ทำไมต้องจิกไปกัด ไปว่าคนอื่นด้วย ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LaiminOzZ : 20th March 2013 เมื่อ 20:16

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้

จอมี Dead Pixels อะครับ ล้อเล่น

เครื่องหน้า น่าจะเป็นของ Moto มากกว่า เพราะ Google ซื้อไว้เฉยๆ ทำไม

ตอนนี้ ใช้ Nexus 4 อยู่ถือว่าโอเคเลย ยอมรับตรงๆ เลยว่า

พวกใช้ Samsung ทนใช้กันไปได้ยังไง งานห่วย มาก

ผมเคยใช้ SS มาเยอะแล้วครับ เคยเป็นสาวก SS ด้วย ^^

แต่ก็ไม่ได้แอนตี้ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 21st March 2013 เมื่อ 00:51