ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 48

Post จัดเต็ม!!บทความการวางจำหน่าย Resident Evil 6 PC เอาใจสาวก Resident Evil 6 (ถ้าซ้ำหนูขอโทษ)

จัดเต็ม!!บทความการวางจำหน่าย Resident Evil 6 PC เอาใจสาวก Resident Evil 6 (ถ้าซ้ำหนูขอโทษ)

บทความนี้อาจจะช่วยไขความสงสัยได้ไม่ได้บ้างก็ขอขอบคุณที่อ่านรับลองจัดเต็มเเน่นอน

ทดสอบ Benchmark เครื่อง PC ก่อนเล่น Resident Evil 6 ได้แล้ววันนี้

แฟนๆที่กำลังรอเล่น Resident Evil 6 เวอร์ชั่น PC สามารถโหลดโปรแกรม Benchmark เพื่อ ทดสอบประสิทธิภาพเครื่องกันได้แล้ววันนี้ที่ http://www.geforce.com/games-applica...esident-evil-6

สำหรับเรื่องการวางจำหน่ายเกม Resident Evil 6 เวอร์ชั่น PC ในประเทศไทย รวมถึงการ Pre-Order แพ็กเกจพิเศษกับ SICOM นั้น ทางบริษัทฯ จะแจ้งให้ทราบผ่านทางเวปไซต์ www.sicom.co.th และเฟสบุ๊ก www.facebook.com/sicom.amu อีกครั้งเร็วๆนี้

ที่มา:
    http://www.capcom-unity.com/brelston...-and-test-away

บทที่1 ข้อมูลการขายเเบบกล่อง

Sicom ประกาศสองแพคเกจพิเศษ Resident Evil 6 สำหรับ PC

Sicom Amusement ตัวแทนนำเจ้าและจัดจำหน่ายเกมจากบริษัทชั้นนำต่างๆของโลก ประกาศเตรียมวางจำหน่ายเกม Resident Evil 6 เวอร์ชั้น PC ที่ประเทศไทยในวันที่ 22 - 23 มีนาคม 2556 โดยตัวเกมจะวางจำหน่ายพร้อมกันสองรูปแบบ คือ Steelbook Edition (ราคากลาง 1,599 บาท)+ค่าEMSอีก100บาท(1699 บาท) และ Limited Edition (ราคากลาง 1,899 บาท)+ค่าEMSอีก100บาท(1999 บาท)ถ้าสั่งซื้อกับทางSICOMนะครับให้+ค่าEMSได้เลย

Resident Evil 6 เวอร์ชั่น PC จะเรียกว่าเป็นเวอร์ชั่นที่สมบูรณ์ที่สุดของ Resident Evil 6 ก็ว่าได้ เนื่องจากตัวเกมจะสามารถรันได้อย่างเต็มประสิทธิภาพทั้งในด้านของกราฟิกและเกมเพลย์ มาพร้อมกับการอัปเดตล่าสุดเทียบเท่ากับเวอร์ชั่นคอนโซล แต่ที่เหนือกว่านั้น ตัวเกมเวอร์ชั่น PC จะมาพร้อมกับโหมดใหม่ที่ไม่มีให้เล่นบนเครื่องไหน ๆ ด้วย นั่นก็คือโหมด The Mercenaries: No Mercy นอกจากนี้ Resident Evil 6 เวอร์ชั่น PC ยังจะเป็นหนึ่งในเกมแรก ๆ ของ Capcom ที่รองรับระบบ Steam เต็มรูปแบบ ผู้เล่นจึงจะสามารถดาวน์โหลดเกมเวอร์ชั่นเต็มมาติดตั้งผ่านระบบอินเทอร์เน็ตได้ทุกที่ทุกเวลา มี Achievements ให้สะสม มีตารางอันดับแบบออนไลน์ และสามารถเก็บเซฟของเกมไว้บนอินเทอร์เน็ตได้ เป็นต้น

สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับตัวเกมและการวางจำหน่าย สามารถติดตามได้ที่เว็บไซต์และเฟซบุ๊กเพจของทาง Sicom Amusement ที่ http://www.sicom.co.th และ http://www.facebook.com/sicom.amu

Resident Evil 6 Steelbook Edition

- กล่องเกมแบบ Steelbook
    - แผ่นเกม Resident Evil 6
    - เพลงประกอบสำหรับดาวน์โหลด
    - สมุดภาพสำหรับดาวน์โหลด
    - โปสเตอร์ใสหนึ่งในสี่แบบ (จำนวนจำกัด)

Resident Evil 6 Limited Edition

- แพคเกจพิเศษ
    - กล่องเกมแบบ Steelbook
    - แผ่นเกม Resident Evil 6
    - กระเป๋าสตางค์
    - เพลงประกอบสำหรับดาวน์โหลด
    - สมุดภาพสำหรับดาวน์โหลด
    - โปสเตอร์ใสหนึ่งในสี่แบบ (จำนวนจำกัด)

แลกซื้อเสื้อแจ็กเก็ต Resident Evil ราคา 500 บาท โปรฯ พิเศษจาก SICOM

หลังจากที่ทาง SICOM ได้ประกาศราคาเกม Resident Evil 6 เวอร์ชั่นพีซีออกไป ปรากฏว่าได้รับเสียงตอบรับจากแฟนๆอย่างล้นหลาม ทางบริษัทฯ จึงขอนำเสนอโปรโมชั่นเพิ่มเติมอีกหนึ่งอย่างได้แก่ เสื้อแจ็กเกต Resident Evil ลายพิเศษ พร้อมตราสัญลักษณ์ของหน่วยของ Jake Muller ซึ่งจะมีไซส์ M และ L ให้เลือก ในราคาสุดพิเศษเพียง 500 บาท (เมื่อสั่งจองพร้อมกับเกม Resident Evil 6 เวอร์ชั่นพีซี แพ็กเกจพิเศษกับทาง SICOM เท่านั้น) โดยผู้สนใจสามารถสั่งจองได้ทั้งสามช่องทางตามด้านล่างนี้

1. Hotline: 02-476-9923-4
    2. E-mail: contact-support@sicom.co.th
    3. LINE: sicom

สวยใช้ได้ไหมชาวJKG เอิกๆ

SICOM จัดกิจกรรมชิง USB Card ลาย Resident Evil 6

Sicom Amusement ขอเชิญแฟนๆ ร่วมสนุกกับกิจกรรมชิง USB Card พรีเมียมความจุ 8 GB จากเกม Resident Evil 6 ซึ่งกติกาในการเข้าร่วมสนุกมีดังนี้

1. กด Like หรือถูกใจรูปโปรไฟล์แพกเกจ Resident Evil 6 ที่ http://goo.gl/V8HPf

2. ใช้รูปดังกล่าวเป็น Profile ประจำตัวบน facebook ของคุณตั้งแต่วันนี้ ไปจนถึงวันที่ 25 มีนาคม 2556

3. คอมเมนต์ใต้ภาพว่า "Resident Evil 6 PC"

4. ทางบริษัทฯ จะสุ่มผู้โชคดี และประกาศผลผ่านทางเฟสบุ๊กของทางบริษัทฯ ในวันที่ 25 มีนาคม 2556

5. ผลการตัดสินของทีมงานฯ ถือเป็นที่สิ้นสุด

คำถามที่อยากรู้หรือสงสัยไปดูกัน!!

มันคือ......อะไรฟระ

คำถามที่1 Resident Evil 6 จะรองรับSTEAMไหม

มันเเน่อยู่เเล้วครับ555

คำถามที่2 Resident evil 6 pc จะมีแบบกล่องธรรมดาราคา 799 บาท ไหมครับ

ไม่มีครับ จะมีจำหน่าย 2 รูปแบบเท่านั้นครับ 1.Steelbook Edition 1,599 2.Limited Edition 1,899

คำถามที่3 Resident evil 6 ที่SICOMวางจำหน่ายจะเเถมDLC:Season pass ไหม

เเถมเเต่ DLC Onslaught ให้โหมดเดียวครับ ตูหละเศร้าหละคนนึง

คำตอบเเละคำถามผมเอามาจากเฟสของทางSICOMเค้านะครับ

บทที่2 ข้อมูลการขายบนSTEAM

สั่งซื้อ Resident Evil 6 ล่วงหน้าท่านจะได้รับ

- Resident Evil 6 Digital Soundtrack and Artbook อันนี้เเจ่ม

- Devil May Cry 4 ใครที่อยากได้ Resident Evil 5 ก็อดไปพอดีโซนเราไม่ได้นะ555ได้เเต่โซนอื่น

- DLC SEASON PASS อันนี้โคตรน่าสนนนนนนนนนนนนนนนน

ส่วนราคาที่STEAMจะวางขายนั้นก็ประมาณ1280 บาทครับ ถูกกว่าเเบบกล่องประมาณ400บาทเลยทีเดียว ส่วนราคา1280บาทนั้น เอามาจากเว็บซื้อเกมส์STEAMที่ผมซื้ออยู่นั้นเอง

บทที่3 หะอะไรนะ Resident Evil 6 x Left 4 Dead 2 เมื่อสองเกมซอมบี้จับมือกัน?

ก็ถือว่าเป็นอะไรที่แปลกดีที่ได้เห็นทาง Capcom และ Valve โดดมาทำอะไรร่วมกันที่วันนี้ได้เปิดเผยออกมาว่าจะนำเกม Resident Evil 6 และ Left 4 Dead 2 มายำผสมกันน่ะนะ ซึ่งจะเป็นอย่างไรก็ลองอ่านตามด้านล่างนี้ดูได้เลยครับ

สำหรับคนที่มีเกม Resident Evil 6 PC อยู่แล้วนั้นจะสามารถเลือกเล่นเป็นตัวละครหลักภายในเกม Left 4 Dead 2 ได้ ไม่ว่าจะเป็น Coach, Nick, Ellis และ Rochelle เมื่อเล่นโหมดอย่าง The Mercenaries No Mercy ตัวละครเหล่านี้แต่ละตัวก็จะมีอาวุธพิเศษประจำกายที่ถูกสร้างมาเพื่อสำหรับเกม Resident Evil 6 โดยเฉพาะ นอกจากนั้นแล้วก็ยังมีเหล่าตัวละครร้ายใน Left 5 Dead 2 โดดมาร่วมแจมสองตัว ก็คือ Witch และ Mini Tank สำหรับสิ่งที่จะเพิ่มเข้ามาที่ผมว่ามานี้น่ะมันจะอัพเดตให้อัตโนมัติสำหรับคนที่มี Resident Evil 6 บน Steam ในวันที่ 5 เมษายน 2013 เดือนหน้านี้ครับ

ต่อมา แล้ว Left 4 Dead 2 จะมีอะไรจาก Resident Evil 6 บ้างล่ะ? มันก็จะมีการเพิ่มเหล่าปีศาจน่าสะพรึงจากเกม Resident Evil 6 เข้ามาคือ Lepotitsa, Napad และ Ogroman ซึ่งไอตัวที่ผมว่ามานี้น่ะจะได้เจอใน Left 4 Dead 2 แน่นอน โดยตรงนี้ทาง Valve ก็จะใช้ Steam Workshop ในการสร้างขึ้นมานี่แหละครับ ใครที่มี Left 4 Dead 2 อยู่แล้วก็นั่งเกาไข่รอศัตรูหน้าใหม่ได้เลย ซึ่งตรงนี้น่าจะอัพเดตเข้ามาในช่วงเดือน เมษายน หรือ พฤษภาคม นี่แหละครับ

อย่าดูรูปเพลินนะยังมีบทความต่อจ้าาาาา

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านบทความผมนะครับ บทความนี้ก็เป็นชิ้นที่2เเล้วที่ผมทำมา เเล้วรอติดตามบทความใหม่เร็วๆนี้ครับ ปล.เดี๋ยวจะUnboxโชว์ด้วยถ้าได้มันมาเเล้วติดตามเลยนะ ******

เครดิตครับ

ขอขอบคุณข้อมูลจาก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lastshotsunday : 19th March 2013 เมื่อ 16:21
    ไม่มีเกมส์.....มันอยู่ไม่ได้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    เซ็งเป็ด ผมดันได้มาอยู่กับแม่ที่สระบุรี อดเล่นเลยคราวนี้ กะจะเล่นวันที่ 23 เลย Y^Y

เดี๋ยวคนว่าโม้ Show ซักหน่อย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boye : 19th March 2013 เมื่อ 17:08

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3
    เหมือนเอา หลายๆบอร์ดมารวมกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    เซ็งเป็ด ผมดันได้มาอยู่กับแม่ที่สระบุรี อดเล่นเลยคราวนี้ กะจะเล่นวันที่ 23 เลย Y^Y

กันคนว่าขี้โม้

ผมมาฮาตรงกันคนหาว่าขี้โม้เนี่ย 55
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    น่าสนมาก เก็บตังรอเลย

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ยังๆๆๆ เหลืออีกคำถาม คือ แล้วมัน LAN ได้ไหมครับ ??
    แบบไม่ต้อง ฮาตายาชิ หรือ เครือข่าย สตรง สตรีม นะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    ใครบอกเค้าเรียก ฮาตายาชิ เค้า เรียก ฮาจิมิ ต่างหาก
    ผมก็พูดเดาๆ ไปงั้นแหละ ไม่รู้เนอะ ขอบคุณที่บอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kitipron01 : 19th March 2013 เมื่อ 17:54

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    เกมส์นี้ co-op จะมีคนเล่นอยู่ได้นานกี่เดือนอะ อย่างภาค 5 หนิประมาณกี่เดือนเหรอครับ คือจะคุ้มไหมถ้าเล่นของแท้

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    ยังๆๆๆ เหลืออีกคำถาม คือ แล้วมัน LAN ได้ไหมครับ ??
    แบบไม่ต้อง ฮาตายาชิ หรือ เครือข่าย สตรง สตรีม นะ
    ใครบอกเค้าเรียก ฮาตายาชิ เค้า เรียก ฮาจิมิ ต่างหาก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    มันจะสมกับที่รอคอยเกือบครึ่งปีหรือเปล่านะ
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    เพิ่มอีก 275$ จะได้นี้

http://www.redwolfairsoft.com/redwol...ed_Edition.htm
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miklve : 19th March 2013 เมื่อ 18:10

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบายครับ เกมนี้ชั่งแพงเหลือเกิน
    ถ้ามี แบบธรรมดาก้พอ สอยมาเล่นได้
    i5-2400 3.1 Ghz/4Gb/Gtx560 1Gb/Hdd 500Gb

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้

เดี๋ยวคนว่าโม้ Show ซักหน่อย

กันโม้ด้วย555

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้

ผมก็พูดเดาๆ ไปงั้นแหละ ไม่รู้เนอะ ขอบคุณที่บอกครับ
    อันนี้ผมไม่เเน่ใจว่ามันจะออนไลน์โดยไม่ใช้เครือข่ายได้ไหม เเต่ผมว่าน่าจะใช้พวกSTEAMมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ie37niceza อ่านกระทู้
    เกมส์นี้ co-op จะมีคนเล่นอยู่ได้นานกี่เดือนอะ อย่างภาค 5 หนิประมาณกี่เดือนเหรอครับ คือจะคุ้มไหมถ้าเล่นของแท้
    รอผมรีวิวก็เเล้วกันนะในเร็วๆนี้เเน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miklve อ่านกระทู้

http://www.redwolfairsoft.com/redwol...ed_Edition.htm
    อันนี้ถ้าผมได้มากะจะไปยิงเด็กเกรียนเเถวๆบ้านสะหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ !-Pig-! อ่านกระทู้
    ขอบายครับ เกมนี้ชั่งแพงเหลือเกิน
    ถ้ามี แบบธรรมดาก้พอ สอยมาเล่นได้
    ผมว่าก็มีเเอบลุ้นนะว่าจะมีเเบบกล่อง799บาท ออกไหม 555

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miklve อ่านกระทู้

บ๊ะ!!!! ของMarui เลยเรอะ มิน่าถึงแพงเชียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    (จองไว้เเ้ล้ว)หาคนเล่นด้วยล่วงหน้าละ ใครสนใจบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ซื้อใน steam ไว้แล้ว หาเพื่อนเล่นครับ

แอดมาหน่อย id namkangicest ผมไม่มีเพื่อนเลยจิงๆ - -
    I Love JokerGameTH:rolleyes: