ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1

Thumbs up .:Daybreak เพิ่มรายชื่อเซิฟเวอร์ มีประเทศไทยด้วย:.

.: Daybreak เพิ่มรายชื่อเซิฟเวอร์ มีประเทศไทยด้วย!!! :.

.:ผมยังจำได้กับเกม Daybreak ที่ตอนเปิดตัวครั้งแรกนั้นรายชื่อเซิฟเวอร์ในกลุ่ม อเมริกาเหนือ และ ยุโรป นั้นหายไปจากลิสต์รายชื่อที่จะเปิดให้บริการ แต่วันนี้ทางผู้พัฒนาจากจีนค่าย Linekong ก็ประกาศเพิ่มเซิฟเวอร์ในแต่ละประเทศเพิ่มเติมออกมาแล้วที่จะเปิดให้บริการเกม Daybreak เกมออนไลน์ Action MMORPG ซึ่งดูเหมือนว่าจะเปิดให้บริการปลายปีนี้ และจากรูปด้านล่างหากใครตาไม่ถั่วก็คงจะเห็นประเทศไทยรวมอยู่ในนั้นด้วย แต่ถึงกระนั้นก็ยังไม่ทราบว่าจะมีใครมาเป็นผู้ให้บริการเกมนี้:.

.:พูดตรงๆเลยก็คือ Daybreak นี้น่ะ จะเรียกว่ามันคือเกมโคลนของ Dragon Nest ก็คงไม่ผิดนักหลังจากที่ฟังเสียงคนเล่น Closed Beta แล้วเอามาเล่าให้ฟังน่ะนะ เนื่องจากว่าสไตล์การเล่นหรือฉากแอ็คชั่นต่างๆดูยังไงมันก็เป๊ะ แต่อย่าลืมว่านี่เรากำลังพูดถึงเกมออนไลน์จากจีนน่ะครับ เข้าใจนะ? โอเค ไปต่อ …ถึงกระนั้นตัวเกมยังดูน่าสนใจเพราะลูกเล่นมากมายที่ยัดเข้ามาในเกม จะเลียนแบบทั้งทีมันก็ต้องทำให้ดีกว่าใช่ไหมล่ะ ซึ่งเกม Daybreak นี้น่ะผู้เล่นสามารถเล่นผ่านเว็บบราวเซอร์ได้ด้วยครับ:.

.: Daybreak (CN) - Debut trailer :.

.:จากวีดิโอที่เห็นกันด้านบนนั้นน่ะ โดยเฉพาะฉากกลางอาการที่ดูแล้วมันก็เป๊ะกับอีกเกมก็คือ Aion เอาเถอะ ผมว่ามันก็ดูไม่แย่ล่ะนะ ตอนนี้เราจะเห็นแค่ฉากในที่โล่งกว้างและไม่ได้เห็นพวกดันเจียนหรือตัวอย่างการเล่น PvP ก็เลยคิดสงสัยว่ามันจะสามารถวาดลวดลายกลางอากาศอยู่ได้ไหมแค่นั้นแหละ และตอนนี้ยังทางผู้พัฒนาก็ยังไม่ออกมาคอนเฟิร์มอะไรครับ:.

.:และสุดท้ายก็ขอขอบคุณข้อมูลข่าวจาก:.

ปล.ถ้าไอวินเนอร์มันดูแลเกมๆนี้ก็ลืมๆมันไปเถอะครับ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadvader : 19th March 2013 เมื่อ 19:06

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    น่าเล่นนนน จะเปิดเมื่อไหร่อะนั่น !

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    มันก็น่าเล่นดีนา
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    น่าเล่นมากมาย
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ภาพอลังมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    0:22 ท่าฟาดดาบรัวๆเหมือน Nero ใน Devil may cry เลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    เฉยๆแหะ -3-
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jayprostreet อ่านกระทู้
    0:22 ท่าฟาดดาบรัวๆเหมือน Nero ใน Devil may cry เลย
    ผมว่าตั้งแต่ 0:11 จนถึง 0:32 ผมว่ามันไม่เหมือนแล้วละ ใช่เลย
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ท่ายิงปืนสองมือก็เหมือนดันเต้มาก

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อารม DMC - -
    --ST~l`Remix`l``

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ตอนที่Hunterสาดปืนนั้นมือมันแหว่งๆยังไงไม่รู้ ตอนนี้รอthe elder scroll onlineเท่านั้น

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ผมว่ามันคล้ายๆ DN นะครับ หรือผมคิดไปเอง ลองดูสกิลของmageสิครับ กลมๆอะ ใช่เลย

edit อ๋อผมรู้แล้วครับ เกมนี้ใช้เอนจิ้นเดียวกับ DN ครับ แถมคนสร้างยังบอกว่าได้แรงบรรดาลใจ(หรือก็อป)จากเกมDNครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 19th March 2013 เมื่อ 18:29

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ถ้า Open world ก็น่าเล่นอยู่แต่ Effect เยอะแบบนี้เดาว่าคงจะมาแบบ Dragonnest นั่นแหละ

บอกตรงๆ ไม่มีเกมส์ไหนแล้วแนวนี้ที่จะมันส์ สู้ Monster Hunter แน่จริงต่อให้เทพเติมแค่ไหนโดนตีทีเดียวก็เลือดหายครึงหลอดได้เหมือนกัน

ตอนนี้เล่นแต่ elder scrolls skyrim รอ elder scrolls online
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 19th March 2013 เมื่อ 18:44

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

กระโปรงพัดไปมาเสียวจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ถ้าเข้าจริงๆคงจะเล่นสลับกับ Tera เลยนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    800
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ว้าวว ผมพึ่งจะเคยเห็นเกมส์น่าเล่นขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ถ้า Open world ก็น่าเล่นอยู่แต่ Effect เยอะแบบนี้เดาว่าคงจะมาแบบ Dragonnest นั่นแหละ

บอกตรงๆ ไม่มีเกมส์ไหนแล้วแนวนี้ที่จะมันส์ สู้ Monster Hunter แน่จริงต่อให้เทพเติมแค่ไหนโดนตีทีเดียวก็เลือดหายครึงหลอดได้เหมือนกัน

ตอนนี้เล่นแต่ elder scrolls skyrim รอ elder scrolls online
    ใช่ครับผมก็เห็นด้วย ผมว่า Monster Hunter มันกว่า (น่าจะเอาเข้าไทยซะที MHF )

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เกมส์เเนว Hack and Slash บนโลกมีมากมาย แต่ถ้ามาจากจีนจะต้องเป็น Hack and Slash ที่ลอกคนอื่นเขามา O_o!! เออดีดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    สกิลน้ำแข็งกระจายรอบตัวของเวทที่ใช้หนังสือ เหมือน elemental lord DN ด้วย - -*

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ถ้า WINNER ได้ไปนะครับคิดดีๆก่อนเล่น
    เสรีภาพ เป็นสิ่งที่สิ่งมีชีวิตทุกอย่างพึงมี
    ไม่ยึดติดกับสิ่งใด พอใจในสิ่งที่เรามี พอดีกับสิ่งที่เราได้