ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(@)~Lime :)
    กล่าวขอบคุณ
    1,248
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,051

Cool .:Space Frontier:.ไขข้อข้องใจ!!! ว่าทำไมเกมแอคชั่นจะเก่าหรือใหม่ทำไมต้องมี "ธนู"~~

.:Space Frontier-Special Scoop:.
    .:ไขข้อข้องใจ!!! ว่าทำไมเกมแอคชั่นจะเก่าหรือใหม่ทำไมต้องมี "ธนู"~~:.

ว่ากันด้วยเกม Action ทั้งหลายทั้งมวลบนโลกใบนี้ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ไม่ว่าจะเป็นเกมเล็กๆ
    ไปจนถึงเกมฟอร์มยักษ์ที่ใช้งบในการพัฒนาสูง~~

นอกเหนือจากจะใช้กำปั้นหรือมีดดาบแล้ว ยังมีอีกหนึ่งอาวุธที่มันไม่เคยจากเราไปไหน นั่นก็คือ "ธนู" นั่นเองครับ!!!

ธนูนั้นถือเป็นอาวุธระยะไกลที่มีประวัติศาสตร์มานานนับ 10,000 ปี ปัจจุบันนี้เท่าที่เห็นก็มีแต่ใช้ในการล่าสัตว์ชองชาวพื้นเมืองและ
    นำไปใช้เพื่อการกีฬาแต่จริงๆ แล้วธนูนั้นยังถือว่าเป็นอาวุธที่มีความเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว จึงมักจะถูกนำมาใช้ในคิวบู๊
    ของเกมและภาพยนตร์ต่างๆ เราไปดูกันว่าาธนูพวกนี้มันบ่งบอกอะไรเราได้บ้าง!!!!

บ่งบอกช่วงเวลาและยุคสมัยของตัวเกม!!!!!

ธนูถือว่าเป็นอาวุธที่บ่งบอกถึง "ช่วงเวลา" ของเนื้อเรื่องภายในเกมได้อย่างดี มักจะใช้ในเกมที่มีช่วงเวลาของเนื้อเรื่องออกแนวโบราณๆ หน่อย
    หรือแนวแฟนตาซี ที่ยังไม่ค่อยมีอาวุธปืนใช้กัน ถ้าเป็นช่วงเวลาที่มีแต่การใช้กำปั้นและหอกดาบ ธนูจะกลายเป็นอาวุธขั้นเทพ
    ปลิดชีพศัตรูจากระยะไกลได้เลยทีเดียว!!!

ศาสตร์การลอบฆ่าแบบไร้เสียง~~

ประโยชน์ของธนูที่เห็นได้ชัดเจนที่สุดถึงแม้ว่ามันจะมีอาวุธเป็นทางเลือกมากมายแล้วก็คือ "ความเงียบ" มันจึงเป็นอาวุธระยะไกลที่สามารถลอบสังหาร
    ได้อย่างยอดเยี่ยม ถ้าเกิดใช้ปืนยิงโป้งป้างกันซะขนาดนั้นไก่ก็แตกกันหมดพอดี และถึงจับมันใส่กระบอกเก็บเสียง มันก็ยังถือว่ามีเสียงเล็ดลอด
    ที่ดังอยู่ดีฉะนั้นเกมที่เอาปืนพกเก็บเสียงไปยิงใกล้ๆ ศัตรูแล้วมันไม่รู้ตัวล่ะก็เกมนั้นโกหกทั้งเพ~~

สัญลักษณ์แห่งความแม่นยำ...

ถึงแม้ว่าธนูมันจะเป็นอาวุธสังหารที่เงียบ แต่ความแม่นยำพื้นฐานของมันเมื่อเทียบกับปืนแล้วมันช่างตะบักตะบวยเสียเหลือเกิน
    ฉะนั้นใครที่สามารถใช้ธนูได้อย่างแม่นยำนั่นหมายถึงการแสดงฝีมือในการยิงได้อย่างดีเยี่ยมเพราะ
    "มันยิงยาก" ไหนจะต้องคำนวนการย้อยของลูกธนูอีก...

แค่ง้างก็เท่แล้ว!!!!

นอกเหนือจากเรื่องของความแม่นและความเงียบแล้ว อีกหนึ่งเสน่ห์ของธนูเลยก็คือ "ความเท่" ครับ แค่การที่ง้างธนูเตรียมยิง
    ก็ถือว่าเป็นอะไรที่โคตรเท่แล้ว เรียกว่าเป็นอาวุธที่ความเท่กินได้จริงๆ ยิ่งถ้าเก็บแบบ One Shot One Kill
    ได้นี่จะหล่อเลยทีเดียวเชียว!!!

เกมชอบทำให้มันเป็นอาวุธที่มีความแรง~~

สืบเนื่องจากการที่เจ้าธนูนั้นเป็นอาวุธที่ยิงยากเสียเหลือเกิน ก็เลยทำให้อาวุธนี้มักจะถูกตั้งให้เป็นอาวุธที่มีความรุนแรงเป็นอย่างมาก
    แบบว่าเม็ดเดียวนอน ดังนั้นเกมที่ไม่ได้มีเทคโนโลยีไฮเทคอะไรมาก เจ้าพวกธนูเหล่านี้ก็มักจะเป็นอาวุธที่ "รุนแรงที่สุด"~~
    (แต่ในทางกลับกันบางเกมก็ทำให้เป็นอาวุธที่เบาที่สุด เพราะว่ามันยิงจากระยะไกลได้)

Editor : PAPIYONGZ

Source : PuruZ , Online-Station

Facebook : Satisfaction Space

กด THANK เพื่อเป็นกำลังใจ ให้คนทำและทีมงานด้วยน่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papiyongz : 19th March 2013 เมื่อ 22:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 156 คนที่กล่าวขอบคุณ:

0875416998, 40976, ACBII, adrenalini, aionic, akanent, akeuar, aooings, apipu1039, aren66, Aries_Palmme, assasinder, assassimer, BackKoMz-, BarE, bate00349, best19939, birdzaa0101, boat0089, BossZclub2220, cantaloupes, cdvcdmp70, CGames, civilzaza, CryskeeZ., dakdook, dewsiravit, Dragonslayerrrrr, DreamstorY, earthkotig, earthsilver, earthzara, EvilzHeroesz, EZIO, สๅs!aว...^[+++]^, FewturetooN, fewuio, flukezuzayo, Forbidden, Frame~[F], gap, geforce223, godmannyza, godzarda, gorilar, gudjung007zaza, guide716, HaHaHaBank, HiSoBoY, hopmbnzatou, horizon27, I AM LEGEND, Ibanez, Ich_Liebe_Dich, IGKNIGHT, IIIusioN, Independent, inwckal, iydouhot, Jerryboyz57, jinzo, Jomezeollo, Jomzababin, kaimuk, keroro07, kheammachart, killerteeza, KimEunSang, Kingofnight, kittichaipai, ko555555, kohaga, kokiat, krisana, l3allmon, lankinpark, lekkynutt, LuFy, madarain, markza03, maxk4255k, maxnizium, Maxthon, Michiri, micro, mosjamos, Namies123, namping, next 1000 clip, NobiteR, nontom007, npdeoh2754, openwindow, pan125543951, Pan_do_ra_earth, paoza12345, patricklevy, Peaza007, peck22, peeofzero, phanupong4120, PheoMetalhead, pingpong444, pong09, PorFG141, Poyo_ts, prince18354, RamiReZzzz, Ratiio, RaYmAnRAbBiT1325PowerSoNa, redrock, RIAD:MAz, ritofpower, Rozie., sAm3, satsawat7925, Sherlock Holmes, Silver_157, SoIvIeI3oDy, solo7410, spycommand, starzerobenz, summerwar01, supermakarm, suragant, sutas, suttiphun, Tanawat0167, the devil king, the name is already taken, TheTaTha5, titanoon, Tummy Gamic, ultratan, umbraben, universalpt, vamvamvam, vasanchai, vinsand, wizwiz200, Wolfie0530, worakorn3, wpspo2499, Xelx, xestz, xxx, yiew697dg, zanuk9876, ZEBRA, Zerg, zerohut, ZIX, ZoHawK, zoulztealth, [In]TerLight'z, [Really~Nuts]

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    แค่ง้างก็เท่แล้ว อันนี้เห็นด้วยอย่างแรง มันเป็นอาวุธที่ทำให้ความหล่อเพิ่มขึ้นอีก 40% เลยก็ว่าได้ แต่บางเกมก็ยิงง่ายบางเกมก็ยิงยาก ปวดตับ
    THE PUNISHER

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ก็มัน Classic หน่ะผมจึงเลือกใช้มัน
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ผมว่ามันแรงดี
    This Is Paradise

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1
    เออคนไม่รู้นะครับ Crysis 3 ลองง้างธนูแล้วยิงใส่เข่าพวกทหาร CELL ดู มีผลถึงตายเลยนะ โดยศพทหารจะโดดมาด้านหน้า เข้าใจนะ โอเคอ่ะ ใช่อ่ะ ได้ Achivement ด้วย

ปล.ไม่มีใครเก่งไปกว่าเค้าคนนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadvader : 19th March 2013 เมื่อ 18:57

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    NPC ทุกคนระวัง ธนู จะอยู่ที่หัวเข่า
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    Crysis 3 ผมว่าธนูอ่ะ เป็นอาวุธฝั่งมนุษย์ที่แรงสุดในเกมละ ปรับง้างปานกลาง ล่องหน เก็บเลเลี่ยนลูกละตัวได้สบายๆ CELL นี่ปรับแรงสุดปลิวเลย 555
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Crysis 3 ผมชอบตอนแรกๆที่ได้ธนูมาเลย ปรับแรงสุด แต่ลูกไปช้า(ถ้าทหารมันอยู่เฉยๆก็ไม่พลาด) ยิงทหารCELLทีปลิวตกน้ำ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 38

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    สูงสุดคือสู่สามัญไง !!

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    Crysis 3 ผมว่าความแรงมันเกินธนูแล้วนะ
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamabasser อ่านกระทู้
    เค้ามีหน้าไม้แล้วครับ จะเอามาทำไมอีก

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    เห็นเป็นอะไรที่คลาสสิคแบบนั้น แต่ก็เป็นอะไรที่ไม่ง่ายโคตรๆ นะครับ

เชื่อว่าหลายๆ ครอบครัวมีกีฬาประจำบ้าน บ้านผมก็ธนูเนี่ยแหละ
    ตอนนี้มีธนูแบบแทรตดิชั่น(ธนูไม้ธรรมดา) 2 คัน ขนาด 35ปอนต์ กับ 45ปอนต์
    แล้วก็คอมปาล์ว(ธนูล่าสัตย์ แบบ Crysis 3 กับ Tomb Raider) ขนาด 60 ปอนต์

และจงจดจำไว้ครับ อย่ามองว่าเกมนี้ทำธนูสมจริงนะ ยิงดีกว่าปืนอีก เชื่อเถอะครับผมชอบธนูมากกว่าปืนเห็นธนูในเกมแล้วยังเอียนเองเลย เปะเว่อ

ผมเดาว่ากล้ามเนื้อน้อยๆ แบบลาร่า คงไม่เหมาะกับธนูมากนัก(ถ้าไม่ได้จริงจังอะไร) เพราะสำหรับผมที่เป็นผู้ชายธรรมดาสามัญทั่วไปหาได้ตามเซเว่น ยังยิง 45ปอนต์ได้แค่ 30-40 ดอกต่อวัน ถ้ามากกว่านี้เตรียมยาคลายกล้ามเนื้อได้เลย(กล้ามเนื้ออักเสบแน่นอน อย่างเบาอ่ะนะ)

ปล. สุดท้ายเกมไหนมีธนูก็เล่นมันแต่ธนูอ่ะ งืมงืม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthsilver : 19th March 2013 เมื่อ 20:20
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ^
    ^
    จริงจังป๊ายย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prirya อ่านกระทู้
    เค้ามีหน้าไม้แล้วครับ จะเอามาทำไมอีก
    จริงจังป๊ายย

crysis 3 แรกๆก็ใช้นะ ใช้แบบแรงสุดเพราะมันยิงทีเดียวตาย แต่มันบ่มันส์เลย เลยกลับมาใช้ปืนตลอดมันส์กว่าเยอะ 55

ธนูใช้แค่ลูกไฟฟ้าไว้สอยพวกถึกๆอย่างเดียวที่ส่วนปืนติด barret(ใช้ป่าวหว่า) ยิงอย่างเดียวมันส์โครต
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 19th March 2013 เมื่อ 20:16

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    crysis 3 นี่หมดห่วงเรื่องลูกธนูย้อยเลยเพราะพี่แกปรับการง้างเป็นสูงสุดทีพุ่งตรงเป็นไรเฟิลเลย (ถ้าโดนทีก็ปลิวอะ)

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    คิดเหมือนกันเลย จขกท.

แต่ส่วนตัวคิดว่าลูกกระสุนไม่มีวันหมด + ใช้ง่าย แค่นั้นแหละครับ
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    The Elder Scroll IV ธนูกากมากๆ แต่ภาค Skyrim ธนูสุดยอดดดดด!!

ผมทำหน้าไม้ใช้เองนะ แรงมาก แต่เป็นหน้าไม้ที่ต้องใช้มือขึ้นสายเอง แล้วสายก็อย่างแข็ง - -" เล่นซะมือด้านเลยทีเดียว (ไม่ได้Fapนะเฟ้ย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volcanus : 19th March 2013 เมื่อ 20:49

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    ไม่รู้ทำไมมีปืนแต่ดันชอบใช้ธนูซะงั้น ยิ่ง Crysis 3 ปรับง้างสุดๆยิงแล้วเสียบติดกำแพงเลย

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ชอบตรงที่ธนูมันง้างชาต ความแรงได้นี้แหละ ไม่เหมือนปืนดี ได้อารมณ์
    มีบางสิ่งที่ไม่อาจถ่ายทอดออกมาโดยใช้แค่ตัวหนังสืออย่างเดียว...

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อย่างน้อยมันก็ยังดีกว่า Ebony กับ Ivory แหละนะ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    +7hunterbow

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    ในหนัง อเวนเจอร์ คนที่ใช้ธนูอ่ะครับ มีหนังมั้ยครับอยากดู...
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ใน GTA V น่าจะมีธนูด้วย

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    มันเป็นอาวุธที่อยู่ในใจผมครับ ไม่ว่าเกมไหนมีธนูผมจะใช้มันเป็นอันดับแรก
    แอดมาได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    ตัวหนังสือสีฟ้าแสบตามากครับ เปลี่ยนได้จะดีมากเลยครับ = =''