ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    เอาแลัวไงนั้งดูเป็นตอนๆจับผิดละ
    5555555

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    พันโทเองครับเเละคาดการ์ณใว้ว่ายศจะไม่ขึ้นอีกนานเลย - -*
    เริ่มเรียนมายังไงหลอคับ เอาตั้งแต่เข้า รร. เลยนะ (เล่าประวัติการเรียนข้าวๆก่อนยศจะถึงพันโทให้อ่านหน่อยสิคับ ไม่ได้จะจับผิดอะไรไรนะแต่ผมแค่ฝันว่าอยากเป็นทหาร)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    สงสัยต้องกลับไปเรียนการเขียนข้อมูลเชิงวิชาการ

เพราะที่คุณเขียนมา ลักษณะภาษาดูไม่น่าเชื่อถือครับ (มีการคุยโม้)

เหมือนคุณยิงเล่นในเกมส์ Battlefiled 3 แล้วจำมาอธิบายเสียมากกว่า

ในเว็บบรอดนี้ เก่งกว่าทหารในชายแดน หรือหน่วยซีลเสียอีกครับ

เขาสามารถฆ่าบอสตัวโตๆ หรือวายร้ายโหดๆในเกมส์ได้มานักต่อนักแล้ว

เอาเป็นว่า ทหารไทย อย่าไปยุ่งกับน้องๆพวกนี้เลยนะครับ

เดี๋ยวเขาจะแห่โจมตีมาที่ จขกท. 555555+
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ว้าวๆๆ มีทวดเป็นรองนายกด้วย
    ว่าแต่ซื่อไรหว่า

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    บ้านเราทหารใช้ ak47 ด้วยเหรอเนี่ย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobbob อ่านกระทู้
    เริ่มเรียนมายังไงหลอคับ เอาตั้งแต่เข้า รร. เลยนะ (เล่าประวัติการเรียนข้าวๆก่อนยศจะถึงพันโทให้อ่านหน่อยสิคับ ไม่ได้จะจับผิดอะไรไรนะแต่ผมแค่ฝันว่าอยากเป็นทหาร)
    .................................เอางั้นเลยงั้นหรือ
    เริ่มเรียนตอนอายุ 2 ขวบ 8 เดือนที่ร.ร.ปราสาทพร อ.3 ร.ร.อนุบาลเลิศวินิจ ป.1 ไปเรียน... ที่จริงมันไม่ใช่ป.1นะครับ มันไม่ใช่โรงเรียนซักเท่าไหร่มันเป็นสถาบัน - -*
    มันชื่อว่า สถาบันเมนซา อยู่ที่อังกฤษ คุณพ่อเเนะนำให้ไปเรียน ตอนเเรกก็เอาล่ามไปด้วยพอเริ่มอังกฤษได้ก็พูดเอง เพราะที่ต้องไปเรียนที่นี่เพราะที่ไทยสถาบันเฉพาะทางมันไม่มีเลย... - -* ตอนนั้นละนะ
    ตอนเเรกเข้าไปก็กลัวๆอยู่เหมือนกันเพระมันไม่ใช่ที่บ้านเราเอง - -* ครอบครัวผมไปหาทุกวันอาทิตย์เลยเเละเป็นห่วงทำไงได้ ตอนนั้นพ่อมีลูกชายคนเดียวนี่นา - -*
    ไปเรียนที่นั้นเขาสอนทุกอย่างที่คิดว่าผมสามารถรับรู้ได้ สอนด้านวิชาการ การทหาร(วันนี้ครอบครัวเราขอเอง) ด้านการต่อสู้ ทักษะชิวิต เเละปรัชญา ที่นี่จะสอนเฉพาะสิ่งที่เราเข้าใจสิ่งที่เราเก่ง
    ถ้าไม่เข้าใจเขาจะไม่สอนเพราะเขามองเห็นว่าเราไปไม่รอด - -* ผมเรียนที่สถาบันเมนซานี่ 3 ปี ออกมาเรียน ม.1 เพราะคุณย่าอยากให้มีเพื่อนอยู่ที่นั้นผมไม่มีเพื่อนเลย เพราะผมไม่เสวนากับใคร เเต่คุยเฉพาะกับพวกอาจารย์เท่านั้น
    พอมาเรียนม.1ที่ไทย ผมยิ่งไม่คุยกับใครเข้าไปใหญ่ ทำให้คนรอบข้างไม่ชอบเเละหน้าตาผมอยู่ในที่ๆไม่ชอบแล้วจะดุ เขาว่างั้นนะครับ เพราะผมดูหน้าตาตัวเองไม่ออก - -*
    เรียนจบมาถึงม.3 แล้วออกเพราะทนพวกที่ดูถุกไม่ไหว บางทีก็จะมีเรื่องชกต่อยกัน บ้างไม่มาก ประมาณ2-3ครั้งเท่านั้นเองตั่งเเต่ม.1-3ละนะ เเต่ผมถูกตลอด - -*
    ผมเข้าโรงเรียนต่อม.4ที่เเสนจะธรรมดา(มั้ง) เตรียมอุดมใหญ่ เรียนได้ เรียนดี เรียนเก่ง เเต่ไม่มีคนคบ ดังนั้นที่ร.ร.ผมจึงไปคลุกอยุ่กับห้องสมุด ส่วนที่บ้านก็อยู่หน้าคอมจติด เเต่ส่วนมากก็ไม่ได้เล่นเกมหรอกนะจะหาไรทำซะมากกว่า
    จนมาเจอเว็บนี้เข้าตอนม.5 เพราะพี่ชายเเนะนำ พี่ไม่เเท้นะ เเต่ผมเคราพพี่มาก พบจบม.6ก็ไม่ได้เรียนต่อแล้วเพราะยังไงก็ได้เกรียติบัตรจากสถาบันเมนซา มีค่าเท่ากับป.โทของไทยเลยเเหละ
    เเละผมก็อยู่บ้านเฉยๆเป็นเวลา 2 ปีแล้ว ตอนนั้นก็17กว่าๆแล้ว ช่วงก็ไม่มีอะไรเป็นพิเศษนอกจากเข้าไปเป็นนาวิกโยธิน เเบบงงๆ กูไปสมัครตอนไหน...เปล่าหรอก ปู่เห็นว่านั่งเฉยๆแล้วมันดูน่ารำคาญ
    ก็เลยเอาจับนัดลงทหารซะเลย - -* เข้าได้ครึ้งปีก็ปี2551จะ2552ละ ก็เลยโดนให้ไปคุมใต้ ก็เลยได้ไปซื้อบ้านที่ภาคใต้เอาใว้ อยู่ที่นั้นก็เกิดพวกเเนวร่วมเเบ่งเเยกถล่มบ่อยๆ นานๆเข้าก็ทนไม่ไหวเลยเดินทางไปหาพวกผู้ใหญ่
    เปรม ติณสูลานนท์ ก็นั่งอยู่ด้วยจะขอรถถังกับฮ.มาอย่างละ10 อะไรก็ยิงได้เป็นพอ และนาปาล์ม2ลูก เท่านั้นเเหละโลกเเตกรึไงก็ไม่รู้มันด่าผมซะยับ ยั้งกับไปฆ่าพ่อมันตาย - -* ว่านู้นว่านี่ ตินนั้นเป็นร้อยเอกได้จากเส้นล้วนๆที่จริงควรได้เเท่าร้อยโท - -*
    ไอ้พวกผู้ใหญ่ก็เลยไม่ชอบตั่งเเต่นั้นมา เลยวางแผนจะฆ่ามันตั่งหลายทีเเต่ไม่ทำ...เพราะรู้ว่ายังไงมันก็หาคนมาเเทนได้อยู่ดี
    เเล้วก็กลับมาที่ใต้ตามปกติ จนเรื่อยมาครึ่งปีก็ได้พันตรีเพราะ ถล่มค่ายมันได้1ค่าย เเต่เป็นค่ายใหญ่เเละผมลงสนามเองด้วย เพื่อเป็นกำลังใจให้ทหาร ได้เหรียญกล้าหาญมา2เหรียญ
    เหรียญเเรกได้จากความกล้าที่บุกลงไปด้วยตัวเอง เหรียญที่ 2 ได้จากการที่ผมสามารถจับหัวหน้ามันมาสอบปากคำได้ เเต่รู้ๆกันอยู่ว่าศาสนาพวกเขาสอนให้ตายเพื่อส่วนรวม
    เเละก่อนปัจจุบันนี้ก็หน่วยของผมก็ได้ไปปรับความเข้าใจกับประชาชนในพื้นที่ ทำให้ได้ยศพันโทมา เพราะเปลี่ยนลูกหลานศัตรูเเละศัตรูมาเป็นคนที่สามารถได้รับการยอมรับจากพวกเราได้ ด้วยการช่วยเหลือจากพวกเรา
    เป็นการทำงานที่นานเเต่ก้ได้ผลระยะยาว เพราะถ้าเราไม่รบเต็มอัตราศึกเราก็ต้องช่วยให้เต็มที่เเทน เพื่อให้เขาเห็นเรา เปลี่ยนมุมมองเรา ทำความเข้าใจเรา
    เเละผมก็อเอกมาจากใต้เพราะจะมีคนมาเเทนที่คนที่มาใหม่นี้เป็นเด็กใหม่ๆจริงๆนั้นเเหละนะออกมาบัญชาการครั้ง ออกภาคสนาม2ครั้งเท่านั้น เเต่ที่ได้มาที่นี่เพราะสอบ - -* การทำความเข้าใจสนามรบได้สูงกว่าชาวบ้านเขา
    (ตำราพิชัยสงคราม ดีๆนั้นเอง) คนนี้ที่มานี่ก้เส้นด้วยทั้งนั้นเเหละไอ้พวกที่เป็นตำเเหน่งสูงๆอยู่ภาคใต้เนี้ยนะ มันจะได้เงินเดือนเท่ากับพวกที่อื่นก็จริง เเต่ใต้โต๊ะมันจะมากกว่าเยอะเลย เดือนหนึ่งๆล่อไป1-2ล้านยังมี เเต่โดยปกติแล้วได้2-3เเสน
    คนที่มั่งใจว่าได้ตำดีในภาคใต้มันถึงมาลงใต้กันเพราะงี้เเหละส่วนมากจะไม่สนลูกน้องตัวเองหรอก เพราะริงๆแล้วมันก็เเทบจะไม่ได้ลงสนามเองเลย เเถมที่ๆมันอยู่ก็ป้อมปราการดีๆนี่เองเเหละ
    ฉนั้นมันปลอดภัยหายห่วงอยู่แล้ว เเต่ผมไปลุยเองเลยได้อะไรมากกว่าที่คืดทำให้เราคืดได้ ทำให้เรารู้ความเป้นอยู่ความลำบากที่เเท้จริงของทหาร พอผมกลับมาบ้านตอนนั้นก็ปี2554ละ
    เหตุการ์ณที่บ้านก้มีเรื่องเกิดขึ้นอีกคู่เเต่งงานของพ่อเป็นคนคตดกงไปสร้างกนี้ใว้ให้ ทำให้เกิดการเครียร์กันขึ้น พ่อเลยหย่ากับเธอ แล้วไปหาใหม่ ปัจจุบันคนที่3คนนี้ดีที่สุดแล้วที่พ่อผมพึงพอใจ ส่วนผมนะหรอเรื่องอย่างงี้ก็มี
    มีมาให้น้นเเหละ ผมไม่หล่อเเต่ผมไปหลีเขาเก่ง555555 - -* โดนตบเก่งด้วย... ปัจจุบันนี้ก็ได้รับตำเเหน่งให้ไปประจำอันดามันเเทน เเเต่ก็นะไม่ได้ไปอยู่ที่นั้นเเล้วถ้าไม่มีเรื่องจริงๆก้ไม่ไปดีกว่า
    อยู่บ้านสบายใจกว่ากันเยอะ ได้เลี้ยงหลานด้วย ลุกของพี่ชายละนะ เออผมเกิด 2532 14 ส.ค. 2532
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    *0* 23 พันโท บระ ๆ ๆ ไว้แท้

ผมเห็น 28-29 พันตรีก็ว่าไวมากแล้วนะ

ปล.ท่านวัดผลได้ระดับ IQ เท่าใหร่ครับนั่น ที่นั่นรับ 148 UP เลยนะนั่น

ปล.ที่ถามว่า บ้านเราใช้ ak-47 มีครับ ทหารพรานเค้าใช้กัน

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    SR-15 สไนเปอร์กึ่งอัตโนมัติสุดเท่ ชอบมาก
    แต่ไทยมีอาวุธชั้นนำเยอะขนาดนี้เลยเหรอ เห็นแต่อรินทราชแหละที่ถือ Tavor Tar-21 ซีลไทยผมได้ยินว่ายังใช้ M-16อยู่เลย ตอนเป็นทหาร กบเล่าให้ฟังเองเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย animosity : 21st March 2013 เมื่อ 09:35
    [>• ASUS FOREVER •<]

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    เอ้าเงิบ พันโทห้ามเล่นเกมส์ 23 ห้ามยศพันโท พันโทห้ามเล่นเว็บ JKG โอ้พระเจ้าเป็นทหารนี้รำบาคแท้ๆเลย ต้นตระกูลเป็นนายทหารเจ้าทหารก็ผิดเว้ย ไม่น่าละทำไมคนไทยไม่อยากเป็นทหาร

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animosity อ่านกระทู้
    SR-15 สไนเปอร์กึ่งอัตโนมัติสุดเท่ ชอบมาก
    ต้องเป็น 25 ครับ

ถ้า 15 เฉย ๆ คือ รุ่นพระเจ้าเหา สมัยเวียดนามครับ

AR- 15 คือ Automatic Rife -15

SR - 15 คือ Stoner's Rife -15 ครับผม

เดิมที ปืนนี้ ออกแบบโดย ยูจีน สโตเนอร์ ท่านนี้ทำงานร่วมกับโคลท์ ต่อมาลาออก ไปเปิดสายการผลิตของตัวเอง

ปืนรูปแบบนี้เลยแยกสายการผลิต เป็น Colt Ar-15 โดยบริษัทโคลท์ กับ Knight Armament SR -15 ของยูจีนสโตเนอร์จ๊า

สังเกตุง่าย ๆ ถ้ามาจกาโคลท์ จะขึ้นชื่อรุ่นด้วย M (มาจาก Military) ส่วนจากอีกบริษัทจะขึ้นด้วย SR ครับผ้ม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    เอ้าเงิบ พันโทห้ามเล่นเกมส์ 23 ห้ามยศพันโท พันโทห้ามเล่นเว็บ JKG โอ้พระเจ้าเป็นทหารนี้รำบาคแท้ๆเลย ต้นตระกูลเป็นนายทหารเจ้าทหารก็ผิดเว้ย ไม่น่าละทำไมคนไทยไม่อยากเป็นทหาร
    ไม่ได้บอกว่าห้ามคร้าบ ผมแค่บอกว่า ไวเฉย ๆ (แอบอิจฉาTT)

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    คนมือซ้ายมักจะลำบากยิงน่ะครับ ยิ่งเป็นพวก P90 Tar AUG อะไรพวกนี้ไม่ต้องไปจับมันเลยครับหน้าได้พองแน่ 55555

เพราะโดนมาแล้ว แสบเลย

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    จะไล่มาตั่งเเต่ต้นเลยนะ - -*
    ทวด เป็น ผู้บัญชาการทหารสูงสุด/พลเอก/รองนายก
    ปู่ เป็น ผู้บังคับการทหารช่าง/พันเอก
    น้องปู่คนเเรก เป็น ผู้ช่วยผู้บัญชาการ
    น้องปู้คนที่สอง เป็น ทหารเเนวหน้า(เคยลุยเดี๋ยวเอาระเบิดไปยัดป้อมเวียดกงมาแล้ว)
    พ่อผม เป็น ผู้บังคับการseal
    ผมมมมมม เป็น...เป็น...เป็น...เป็น... - -*

หน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธินที่ 411 ประจำอันดามัน

เเต่เพราะครอบครัวข้าใหญ่พอไม่ต้องอยู่ประจำค่าย...5555555555555555555555555555555

เลยโดนล้อลับหลังว่า ไอ้ลูกคุณหนู ประจำเลย....... - -*
    อีนนี้จริงหรือโม้ครับนิ แล้วอายุ23พันโทนี่แหมๆๆๆๆ ถ้าไม่จับบิลลาดินได้ก็คงจับโจรใต้ได้สักร้อยคนละมั้ง 5555 ผมว่า จขกท. มั่วมากกว่าผมก็เป็นทหารนะ อยู่นราธิวาสนิ บอกตรงๆว่าไม่เคยเห็นพันโทอายุน้อยกว่า 30 เลย ขอดูรูปหรืออะไรก็ได้เป็นขวัญตาหน่อยได้มั้ยครับ ไม่ได้ดูถูกนะ แต่เพื่อความสบายใจของหลายๆคนในนี้ที่อยากรู้เช่นเดี๋ยวกัยผม
    ปล.คงไม่มาสั่งปลดผมกลางอากาศนะ 5555

ปล.เป็นจริงตัวจริงก็ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะ แค่อยากทำความเคารพพันโท อายุรุ่นน้องผม 3 ปีนะ อิอิ

ปล.ขออีกนิดนะครับที่ยศบิ๊กด้านบนที่เอ่ยมานี่ขอชื่อเสียงเรียงนามด้วยนะครับ ผมก็บอกได้ว่าพ่อผมเป็นนายกครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย my dath : 21st March 2013 เมื่อ 09:51

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    คนมือซ้ายมักจะลำบากยิงน่ะครับ ยิ่งเป็นพวก P90 Tar AUG อะไรพวกนี้ไม่ต้องไปจับมันเลยครับหน้าได้พองแน่ 55555

เพราะโดนมาแล้ว แสบเลย
    ทั้ง 3 ที่ท่านว่ามา คนมือซ้ายก็ยิงได้ครับ

P90 คัดปลอกลงด้านล่าง

Tarvo Aug เปลี่ยนมาให้คัดทางซ้ายได้ (ยกเว้นนายไม่ยอมให้ปรับแก้ปืน)

ไม่อยากให้คนอื่นมาอ่านแ้ลเว้ขาใจผิดครับ

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 406

ลืมปืนนี้รึเปล่า ร.ด. เจอบ่อย
    คนที่มีความคิดจะเป็นเถ้าแก่ จบป.4 ก็เป็นเถ้าแก่ได้......ที่จบปริญญาโท แต่คิดจะเป็นลูกจ้างมันก็เป็นลูกจ้าง ทั้งชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อายุ 23 พันโท....... ท่านนี่เดี๋ยวก็คงได้เป็น เสธ แล้ว เป็น เสธ ที่อายุยังไม่ 30 เลยด้วย สปีดเร็วกว่านรกจริงๆ มีใครเป็นได้ไวกว่านี้อีกไหม

เอ่อ.. จขกท โพสทำนองว่า ปืนพวกนี้ใครๆก็เอามาใช้ได้เนี่ย อาวุธสงครามนะครับท่าน ไม่ใช่ของที่ใครๆก็หามาไว้ครอบครองได้ มันไม่ใช่เกมเน้อท่าน ผู้พัน

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อยากให้ BB gun มีแรงดีดเหมือนปืนจริงจังเลย 5555+

_____
    อย่าไปจับผิดเขาเลย
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    อยากให้ BB gun มีแรงดีดเหมือนปืนจริงจังเลย 5555+

_____
    อย่าไปจับผิดเขาเลย
    ก็ พวกที่ใช้แก๊สไงครับ เคยลองของเพื่อนแล้ว โคตรมันส์มันเลย รุ่น M4A1 อัดแก๊ส มันถีบพอๆกับเจเกอร์เลย หรืออาจจะแรงกว่าด้วยซ้ำ
    0000000000000000000000

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ปืนไม่เท่าไหร่หรอก ยิงตายเหมือนกัน ปืนที่คนบอกว่าห่วยๆๆ(ในเกม)อย่าง Glock ยิงนัดเดียวก็จะตายห่ๅละ

ผมเสียดาย เวลาทหารเสียชีวิต ปืนตกแล้วโดนเก็บไป เงินเป็นหมื่นเป็นแสน สูญสิ้นไปเลยอะ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    แม่เจ้า... อย่างเก่งนี่จบโรงเรียนนายร้อยก็อายุ 19 - 20 แล้ว 4 ปีเลื่อนยศทีนึง
    ไม่แปลกใจถ้าเลื่อนยศไวเพราะมีเส้่น

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ทั้งเส้น ทั้งผลงานแบบนี้ ได้ยศไวก็ไม่แปลกแล้วคร้าบ

คุณ my dath ลองไปค้นชื่อ ธวัชชัย กลางคำ ดูครับอาจจะได้รู้อะไรบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    .................................เอางั้นเลยงั้นหรือ
    เริ่มเรียนตอนอายุ 2 ขวบ 8 เดือนที่ร.ร.ปราสาทพร อ.3 ร.ร.อนุบาลเลิศวินิจ ป.1 ไปเรียน... ที่จริงมันไม่ใช่ป.1นะครับ มันไม่ใช่โรงเรียนซักเท่าไหร่มันเป็นสถาบัน - -*
    มันชื่อว่า สถาบันเมนซา อยู่ที่อังกฤษ คุณพ่อเเนะนำให้ไปเรียน ตอนเเรกก็เอาล่ามไปด้วยพอเริ่มอังกฤษได้ก็พูดเอง เพราะที่ต้องไปเรียนที่นี่เพราะที่ไทยสถาบันเฉพาะทางมันไม่มีเลย... - -* ตอนนั้นละนะ
    ตอนเเรกเข้าไปก็กลัวๆอยู่เหมือนกันเพระมันไม่ใช่ที่บ้านเราเอง - -* ครอบครัวผมไปหาทุกวันอาทิตย์เลยเเละเป็นห่วงทำไงได้ ตอนนั้นพ่อมีลูกชายคนเดียวนี่นา - -*
    ไปเรียนที่นั้นเขาสอนทุกอย่างที่คิดว่าผมสามารถรับรู้ได้ สอนด้านวิชาการ การทหาร(วันนี้ครอบครัวเราขอเอง) ด้านการต่อสู้ ทักษะชิวิต เเละปรัชญา ที่นี่จะสอนเฉพาะสิ่งที่เราเข้าใจสิ่งที่เราเก่ง
    ถ้าไม่เข้าใจเขาจะไม่สอนเพราะเขามองเห็นว่าเราไปไม่รอด - -* ผมเรียนที่สถาบันเมนซานี่ 3 ปี ออกมาเรียน ม.1 เพราะคุณย่าอยากให้มีเพื่อนอยู่ที่นั้นผมไม่มีเพื่อนเลย เพราะผมไม่เสวนากับใคร เเต่คุยเฉพาะกับพวกอาจารย์เท่านั้น
    พอมาเรียนม.1ที่ไทย ผมยิ่งไม่คุยกับใครเข้าไปใหญ่ ทำให้คนรอบข้างไม่ชอบเเละหน้าตาผมอยู่ในที่ๆไม่ชอบแล้วจะดุ เขาว่างั้นนะครับ เพราะผมดูหน้าตาตัวเองไม่ออก - -*
    เรียนจบมาถึงม.3 แล้วออกเพราะทนพวกที่ดูถุกไม่ไหว บางทีก็จะมีเรื่องชกต่อยกัน บ้างไม่มาก ประมาณ2-3ครั้งเท่านั้นเองตั่งเเต่ม.1-3ละนะ เเต่ผมถูกตลอด - -*
    ผมเข้าโรงเรียนต่อม.4ที่เเสนจะธรรมดา(มั้ง) เตรียมอุดมใหญ่ เรียนได้ เรียนดี เรียนเก่ง เเต่ไม่มีคนคบ ดังนั้นที่ร.ร.ผมจึงไปคลุกอยุ่กับห้องสมุด ส่วนที่บ้านก็อยู่หน้าคอมจติด เเต่ส่วนมากก็ไม่ได้เล่นเกมหรอกนะจะหาไรทำซะมากกว่า
    จนมาเจอเว็บนี้เข้าตอนม.5 เพราะพี่ชายเเนะนำ พี่ไม่เเท้นะ เเต่ผมเคราพพี่มาก พบจบม.6ก็ไม่ได้เรียนต่อแล้วเพราะยังไงก็ได้เกรียติบัตรจากสถาบันเมนซา มีค่าเท่ากับป.โทของไทยเลยเเหละ
    เเละผมก็อยู่บ้านเฉยๆเป็นเวลา 2 ปีแล้ว ตอนนั้นก็17กว่าๆแล้ว ช่วงก็ไม่มีอะไรเป็นพิเศษนอกจากเข้าไปเป็นนาวิกโยธิน เเบบงงๆ กูไปสมัครตอนไหน...เปล่าหรอก ปู่เห็นว่านั่งเฉยๆแล้วมันดูน่ารำคาญ
    ก็เลยเอาจับนัดลงทหารซะเลย - -* เข้าได้ครึ้งปีก็ปี2551จะ2552ละ ก็เลยโดนให้ไปคุมใต้ ก็เลยได้ไปซื้อบ้านที่ภาคใต้เอาใว้ อยู่ที่นั้นก็เกิดพวกเเนวร่วมเเบ่งเเยกถล่มบ่อยๆ นานๆเข้าก็ทนไม่ไหวเลยเดินทางไปหาพวกผู้ใหญ่
    เปรม ติณสูลานนท์ ก็นั่งอยู่ด้วยจะขอรถถังกับฮ.มาอย่างละ10 อะไรก็ยิงได้เป็นพอ และนาปาล์ม2ลูก เท่านั้นเเหละโลกเเตกรึไงก็ไม่รู้มันด่าผมซะยับ ยั้งกับไปฆ่าพ่อมันตาย - -* ว่านู้นว่านี่ ตินนั้นเป็นร้อยเอกได้จากเส้นล้วนๆที่จริงควรได้เเท่าร้อยโท - -*
    ไอ้พวกผู้ใหญ่ก็เลยไม่ชอบตั่งเเต่นั้นมา เลยวางแผนจะฆ่ามันตั่งหลายทีเเต่ไม่ทำ...เพราะรู้ว่ายังไงมันก็หาคนมาเเทนได้อยู่ดี
    เเล้วก็กลับมาที่ใต้ตามปกติ จนเรื่อยมาครึ่งปีก็ได้พันตรีเพราะ ถล่มค่ายมันได้1ค่าย เเต่เป็นค่ายใหญ่เเละผมลงสนามเองด้วย เพื่อเป็นกำลังใจให้ทหาร ได้เหรียญกล้าหาญมา2เหรียญ
    เหรียญเเรกได้จากความกล้าที่บุกลงไปด้วยตัวเอง เหรียญที่ 2 ได้จากการที่ผมสามารถจับหัวหน้ามันมาสอบปากคำได้ เเต่รู้ๆกันอยู่ว่าศาสนาพวกเขาสอนให้ตายเพื่อส่วนรวม
    เเละก่อนปัจจุบันนี้ก็หน่วยของผมก็ได้ไปปรับความเข้าใจกับประชาชนในพื้นที่ ทำให้ได้ยศพันโทมา เพราะเปลี่ยนลูกหลานศัตรูเเละศัตรูมาเป็นคนที่สามารถได้รับการยอมรับจากพวกเราได้ ด้วยการช่วยเหลือจากพวกเรา
    เป็นการทำงานที่นานเเต่ก้ได้ผลระยะยาว เพราะถ้าเราไม่รบเต็มอัตราศึกเราก็ต้องช่วยให้เต็มที่เเทน เพื่อให้เขาเห็นเรา เปลี่ยนมุมมองเรา ทำความเข้าใจเรา
    เเละผมก็อเอกมาจากใต้เพราะจะมีคนมาเเทนที่คนที่มาใหม่นี้เป็นเด็กใหม่ๆจริงๆนั้นเเหละนะออกมาบัญชาการครั้ง ออกภาคสนาม2ครั้งเท่านั้น เเต่ที่ได้มาที่นี่เพราะสอบ - -* การทำความเข้าใจสนามรบได้สูงกว่าชาวบ้านเขา
    (ตำราพิชัยสงคราม ดีๆนั้นเอง) คนนี้ที่มานี่ก้เส้นด้วยทั้งนั้นเเหละไอ้พวกที่เป็นตำเเหน่งสูงๆอยู่ภาคใต้เนี้ยนะ มันจะได้เงินเดือนเท่ากับพวกที่อื่นก็จริง เเต่ใต้โต๊ะมันจะมากกว่าเยอะเลย เดือนหนึ่งๆล่อไป1-2ล้านยังมี เเต่โดยปกติแล้วได้2-3เเสน
    คนที่มั่งใจว่าได้ตำดีในภาคใต้มันถึงมาลงใต้กันเพราะงี้เเหละส่วนมากจะไม่สนลูกน้องตัวเองหรอก เพราะริงๆแล้วมันก็เเทบจะไม่ได้ลงสนามเองเลย เเถมที่ๆมันอยู่ก็ป้อมปราการดีๆนี่เองเเหละ
    ฉนั้นมันปลอดภัยหายห่วงอยู่แล้ว เเต่ผมไปลุยเองเลยได้อะไรมากกว่าที่คืดทำให้เราคืดได้ ทำให้เรารู้ความเป้นอยู่ความลำบากที่เเท้จริงของทหาร พอผมกลับมาบ้านตอนนั้นก็ปี2554ละ
    เหตุการ์ณที่บ้านก้มีเรื่องเกิดขึ้นอีกคู่เเต่งงานของพ่อเป็นคนคตดกงไปสร้างกนี้ใว้ให้ ทำให้เกิดการเครียร์กันขึ้น พ่อเลยหย่ากับเธอ แล้วไปหาใหม่ ปัจจุบันคนที่3คนนี้ดีที่สุดแล้วที่พ่อผมพึงพอใจ ส่วนผมนะหรอเรื่องอย่างงี้ก็มี
    มีมาให้น้นเเหละ ผมไม่หล่อเเต่ผมไปหลีเขาเก่ง555555 - -* โดนตบเก่งด้วย... ปัจจุบันนี้ก็ได้รับตำเเหน่งให้ไปประจำอันดามันเเทน เเเต่ก็นะไม่ได้ไปอยู่ที่นั้นเเล้วถ้าไม่มีเรื่องจริงๆก้ไม่ไปดีกว่า
    อยู่บ้านสบายใจกว่ากันเยอะ ได้เลี้ยงหลานด้วย ลุกของพี่ชายละนะ เออผมเกิด 2532 14 ส.ค. 2532
    ถึงมีบางประโยคที่ไม่เข้าใจก็......ชั้งมันเถอะ ผมอยากเป็นทหาร อะคับแต่ไม่อยากเรียนเตรียมทหาร แต่อยากได้ยศ สูงๆอย่างน้อยก็ร้อยโท ทำไงดีคับ ช่วยแนะนำหน่อย เอาตั้งแต่สมัครเข้า รร เข้า หน่วย เลยนะ

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    หลังจากนี้ไป ในกระทู้นี้จะมีนักวิทยาศาสตร์ที่ขี้สงสัย มีนักสืบที่ เอ่อ ไม่พูดดีกว่า และกำลังจะกลายเป็นกระทู้แนะแนวการศึกษา...
    ปอลิง.ผมก็เข้ามาดูมาอ่านเฉยๆ พอดีเห็นกระทู้นี้มีอาชีพหลากหลายเลย อ่านคอมเม้นดีกว่าเพลินดี...
    อาจโดนบาทาได้ \หายตัว/ ฟิ้วๆๆๆ~~~~
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frame~[F] : 21st March 2013 เมื่อ 14:29
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    อีนนี้จริงหรือโม้ครับนิ แล้วอายุ23พันโทนี่แหมๆๆๆๆ ถ้าไม่จับบิลลาดินได้ก็คงจับโจรใต้ได้สักร้อยคนละมั้ง 5555 ผมว่า จขกท. มั่วมากกว่าผมก็เป็นทหารนะ อยู่นราธิวาสนิ บอกตรงๆว่าไม่เคยเห็นพันโทอายุน้อยกว่า 30 เลย ขอดูรูปหรืออะไรก็ได้เป็นขวัญตาหน่อยได้มั้ยครับ ไม่ได้ดูถูกนะ แต่เพื่อความสบายใจของหลายๆคนในนี้ที่อยากรู้เช่นเดี๋ยวกัยผม
    ปล.คงไม่มาสั่งปลดผมกลางอากาศนะ 5555

ปล.เป็นจริงตัวจริงก็ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะ แค่อยากทำความเคารพพันโท อายุรุ่นน้องผม 3 ปีนะ อิอิ

ปล.ขออีกนิดนะครับที่ยศบิ๊กด้านบนที่เอ่ยมานี่ขอชื่อเสียงเรียงนามด้วยนะครับ ผมก็บอกได้ว่าพ่อผมเป็นนายกครับ อิอิ
    ให้ทายพ่อคุณคงเป็น ผู้หญิง ชื่อ"ปู"

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ให้ทายพ่อคุณคงเป็น ผู้หญิง ชื่อ"ปู"