ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ผมเป็น ผู้บังคับบัญชาการทหารสูงสุด ผมขอสั่งปลดคุณออก จบไหมนี้

(ขำๆครับ อย่าคิดมาก )

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    ถ้าคุณอยากเป็นทหารนะครับมี 2 ทางเลือก 1 โรงเรียนเตรียมทหาร 2 สมัครเข้านาวิกโยธิน อันที่2นี้จะยากหน่อยเพราะเราจะไม่ได้รับการฝึกอย่างอื่นเลย ที่ผมเเนะนำนาวิกนี่เพราะ คุณจะต้องมีร่างกายที่เข็งเเรง
    ไม่ใช่เเค่ออกกำลังกายมีโรงประจำตัวก็ไม่ได้ เเละต้องทนทานทุกสภาพอากาศเพราะในทะเลจะเเปรปรวนบ่อยๆ - -*
    ถ้าเลือกอันเเรกจบมายศร้อยตรีทันที เเต่ถ้าอันที่ 2 จะได้พลทหาร เเต่ถ้ามีผลงานจะได้ร้อยโททันที เอาเเหละครับเเนะนำได้ประมาณนี้นะครับ

เเละสุดท้ายเอาใจผู้ใหญ่ใว้นะครับ ถ้าไม่อยากโดนกดถีบไปลงลาดตระเวน เเบบที่อันตรายโคตรๆละนะครับ - -*
    บอกตรงๆผมเกลียดแนวคิดนี้มาก ไอ้เอาใจผู้ใหญ่เนี่ย
    ถ้ามาเป็นทหารแล้วกลัวตาย อย่าเลยครับ ประจบประแจเจ้านาย มันทำให้เกิดวงจนอุบาทว์

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ปั๊มหัวไก่ ยศไวดี

ปล. ถ้าเขาเป็นพันโทจริง เขาเก่งมากเลยนะครับเนี่ย
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ผมบอกตรงๆนะ วันนี้ทั้งวัน เจอท๊าาาาางวัน จขกท ถ้ามีหลักฐานยืนยัน(ผมว่าไม่มี เพราะมีคนขอหลักฐาน 2-3 รอบได้แล้วมั้ง)ควรนำมายืนยัน กับอีกทาง ยอมรับมาเถอะว่าโกหก สิ่งที่คุณทำลงไปรู้ใช่ไหมว่ามันจะเกิด ทุกข์ ถ้าคุณหยุด ทุกข์ก็หยุด อยู่ที่ว่าจะหยุดด้วยการแถ เอ้ย !! ความจริง หรือจะหยุดด้วยการยอมรับ แล้วรอให้สังคม JKG หลายๆท่านให้อภัย (แต่ถ้าแถนานเขาจะไม่ให้อภัยเอานาาา) รู้ใช่มั้ยครับ ว่าท่านเซียนคอมพิวเตอร์โดยเฉพาะ Hacker เดี๋ยวนี้ไม่ใช่ย่อย ตรวจจับ IP แจ้งข้อหาการอ้างตัวเป็นข้าราชการ โดนจับได้เลยนะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armaszxc อ่านกระทู้
    บอกตรงๆผมเกลียดแนวคิดนี้มาก ไอ้เอาใจผู้ใหญ่เนี่ย
    ถ้ามาเป็นทหารแล้วกลัวตาย อย่าเลยครับ ประจบประแจเจ้านาย มันทำให้เกิดวงจนอุบาทว์
    แต่เมืองไทยมันก็ทำกันอย่างนี้แหละครับ
    Loading...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JokeUTY อ่านกระทู้
    แต่เมืองไทยมันก็ทำกันอย่างนี้แหละครับ
    ******ครับ ไม่มีเส้นสายก็เลือกลง สายงานดีๆไม่ได้หรอก โดนรุ่นพี่ เพื่อน น้อง ตัดหน้าไปตามระเบียบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    - - จริงๆ เขา PM ผมมา ว่าเขาเล่นมุกเฉยๆ พันโท นาวิกไม่มีหรอก เขาโม้ให้ได้สังเกุตง่ายๆ
    เขาบอกว่า เขาแค่เป็นหัวไม้ขีดไฟ แต่คนมาคอมเม้นเป็นแค่ฟื้นแห้งๆกับใบไม้ ทั้งๆที่ จขกท แวะมาดูกระทู้บ้าง
    แล้วก็นั้งเล่นออดิชั่นอยู่บ้านเฉยๆ ปล่อยให้ไฟไหม้กระทู้แค่นั้น 5555+

(ทัพบกพันโท) = (ทัพเรือ)นาวาโท น้ะจะเด็กๆ!
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    บอกตามตรงนะ ไม่อยากให้มู้นี้โดนล็อคเลย เจ้าของทู้หนีไปแล้ว สงสัยโดนแม่สั่งให้ไปกินนมนอนแล้ว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    - - จริงๆ เขา PM ผมมา ว่าเขาเล่นมุกเฉยๆ พันโท นาวิกไม่มีหรอก เขาโม้ให้ได้สังเกุตง่ายๆ
    เขาบอกว่า เขาแค่เป็นหัวไม้ขีดไฟ แต่คนมาคอมเม้นเป็นแค่ฟื้นแห้งๆกับใบไม้ ทั้งๆที่ จขกท แวะมาดูกระทู้บ้าง
    แล้วก็นั้งเล่นออดิชั่นอยู่บ้านเฉยๆ ปล่อยให้ไฟไหม้กระทู้แค่นั้น 5555+
    (ทัพบกพันโท) = (ทัพเรือ)นาวาโท น้ะจะเด็กๆ!
    ก็แหงแหละครับ คนเขาออกมาพูดซะขนาดนี้แล้ว

ปล.สิ่งที่ผมอยากรู้คือ ทำไปเพื่ออะไร ? ว่างมากก็ไปช่วยแม่ล้างจานเถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eikkew อ่านกระทู้
    ก็แหงแหละครับ คนเขาออกมาพูดซะขนาดนี้แล้ว

ปล.สิ่งที่ผมอยากรู้คือ ทำไปเพื่ออะไร ? ว่างมากก็ไปช่วยแม่ล้างจานเถอะครับ
    มุกครับมุก เขาไม่ PM ผมหรอก ผมส่งเขากลับดาวไปละ... จากนี้เราขาดกัน...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ยังไงก็สนุกมากครับ บวกกับความรู้ ชอบ ๆ

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    มาไม่ทันเลยไปไล่อ่านดู เงิบครับ

ตอนนี้จขกท.อยู่ รพ. นะครับ เพราะเค้า ดริฟแหกโค้งจน สีข้างถอดลอกหมดแล้วครับ

** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JokeUTY อ่านกระทู้
    เปลี่ยนประเทศไทย...

แฮ่กๆ พูดไปนั่น

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ตอบช้าโทษทีครับ

ที่ผมพิมพ์ไปนั้น ผมว่าผมต้องล้อเลียน คุณบอกว่า "ผมก็พูดได้ว่าผมผมเป็นนายก" (ซึ่งก็คือนายก ปู ยิ่งลักษณ์)

ถ้าผมทำให้คุณโกรธหรือเป็นอะไรนั้น

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมยอมรับผิด

โอเคครับผมคงเข้าใจผิดเองครับไม่เป็นไรครับ สังคมต้องการคนแบบนี้ครับ กล้าพูด กล้าคิด และกล้าทำ เยี่ยมครับ อิอิ ที่จริงที่ผมโพสนั้นก็ไม่ได้มีเจตนาไปด่าพ่อล้อใครหรอกครับ คิอต้องการจะแสดงให้เห็นว่าถ้าจะบอกว่าใครเป็นไรทำงานอะไรยศอะไรใครๆก็บอกได้ครับเพราะไม่มีหลักฐาน ผมแค่ต้องการหลักฐานจาก จขกท. แค่นั้นเองครับ เอิ๊กๆๆๆ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    M-16a2 , M-203

minimi

Mag 58

AK-47 รุ่นพับพานท้าย

ประมาณปี52-53 ที่เคยใช้มาจัด1ชุดเวลาออกไปงานกร หรือ รปภ.ครูก็มีแค่ นายสิบ2 พลทหาร6 ใช้ m-16a2(นายสิบ2+พลทหาร3) minimi(พลทหาร1) m203(พลทหาร2) ส่วน mag-58 (ประจำฐานอย่างเดียว)
    ak-47(แบบพับพานท้ายได้)มีแค่กระบอกเดียว แต่เป็นปืนที่พวกผมอยากใช้กันมากที่สุดเลยนานๆจะได้จับมาใช้ซักที ส่วน m-16 ประจำกายก็ล้างกันอาทิตย์ต่ออาทิตย์ถ้าไม่ล้างซักสองอาทิตย์นี่สนิมถามหาครับ
    อยากใช้ทราโว่ ทาร์ แต่ไม่ได้ใช้ เคยแต่เห็นอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaikaning : 22nd March 2013 เมื่อ 02:42

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ไม่ทราบว่าท่าน พันโท รับประทานผลปีศาจอะไรมาหรือครับ ?

ถึงได้เลื่อนยศไวเยี่ยงนี้

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaikaning อ่านกระทู้
    ประมาณปี52-53 ที่เคยใช้มาจัด1ชุดเวลาออกไปงานกร หรือ รปภ.ครูก็มีแค่ นายสิบ2 พลทหาร6 ใช้ m-16a2(นายสิบ2+พลทหาร3) minimi(พลทหาร1) m203(พลทหาร2) ส่วน mag-58 (ประจำฐานอย่างเดียว)
    ak-47(แบบพับพานท้ายได้)มีแค่กระบอกเดียว แต่เป็นปืนที่พวกผมอยากใช้กันมากที่สุดเลยนานๆจะได้จับมาใช้ซักที ส่วน m-16 ประจำกายก็ล้างกันอาทิตย์ต่ออาทิตย์ถ้าไม่ล้างซักสองอาทิตย์นี่สนิมถามหาครับ
    อยากใช้ทราโว่ ทาร์ แต่ไม่ได้ใช้ เคยแต่เห็นอย่างเดียว
    ทำไมถึงอยากใช้ AK หรอ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    .................................เอางั้นเลยงั้นหรือ
    เริ่มเรียนตอนอายุ 2 ขวบ 8 เดือนที่ร.ร.ปราสาทพร อ.3 ร.ร.อนุบาลเลิศวินิจ ป.1 ไปเรียน... ที่จริงมันไม่ใช่ป.1นะครับ มันไม่ใช่โรงเรียนซักเท่าไหร่มันเป็นสถาบัน - -*
    มันชื่อว่า สถาบันเมนซา อยู่ที่อังกฤษ คุณพ่อเเนะนำให้ไปเรียน ตอนเเรกก็เอาล่ามไปด้วยพอเริ่มอังกฤษได้ก็พูดเอง เพราะที่ต้องไปเรียนที่นี่เพราะที่ไทยสถาบันเฉพาะทางมันไม่มีเลย... - -* ตอนนั้นละนะ
    ตอนเเรกเข้าไปก็กลัวๆอยู่เหมือนกันเพระมันไม่ใช่ที่บ้านเราเอง - -* ครอบครัวผมไปหาทุกวันอาทิตย์เลยเเละเป็นห่วงทำไงได้ ตอนนั้นพ่อมีลูกชายคนเดียวนี่นา - -*
    ไปเรียนที่นั้นเขาสอนทุกอย่างที่คิดว่าผมสามารถรับรู้ได้ สอนด้านวิชาการ การทหาร(วันนี้ครอบครัวเราขอเอง) ด้านการต่อสู้ ทักษะชิวิต เเละปรัชญา ที่นี่จะสอนเฉพาะสิ่งที่เราเข้าใจสิ่งที่เราเก่ง
    ถ้าไม่เข้าใจเขาจะไม่สอนเพราะเขามองเห็นว่าเราไปไม่รอด - -* ผมเรียนที่สถาบันเมนซานี่ 3 ปี ออกมาเรียน ม.1 เพราะคุณย่าอยากให้มีเพื่อนอยู่ที่นั้นผมไม่มีเพื่อนเลย เพราะผมไม่เสวนากับใคร เเต่คุยเฉพาะกับพวกอาจารย์เท่านั้น
    พอมาเรียนม.1ที่ไทย ผมยิ่งไม่คุยกับใครเข้าไปใหญ่ ทำให้คนรอบข้างไม่ชอบเเละหน้าตาผมอยู่ในที่ๆไม่ชอบแล้วจะดุ เขาว่างั้นนะครับ เพราะผมดูหน้าตาตัวเองไม่ออก - -*
    เรียนจบมาถึงม.3 แล้วออกเพราะทนพวกที่ดูถุกไม่ไหว บางทีก็จะมีเรื่องชกต่อยกัน บ้างไม่มาก ประมาณ2-3ครั้งเท่านั้นเองตั่งเเต่ม.1-3ละนะ เเต่ผมถูกตลอด - -*
    ผมเข้าโรงเรียนต่อม.4ที่เเสนจะธรรมดา(มั้ง) เตรียมอุดมใหญ่ เรียนได้ เรียนดี เรียนเก่ง เเต่ไม่มีคนคบ ดังนั้นที่ร.ร.ผมจึงไปคลุกอยุ่กับห้องสมุด ส่วนที่บ้านก็อยู่หน้าคอมจติด เเต่ส่วนมากก็ไม่ได้เล่นเกมหรอกนะจะหาไรทำซะมากกว่า
    จนมาเจอเว็บนี้เข้าตอนม.5 เพราะพี่ชายเเนะนำ พี่ไม่เเท้นะ เเต่ผมเคราพพี่มาก พบจบม.6ก็ไม่ได้เรียนต่อแล้วเพราะยังไงก็ได้เกรียติบัตรจากสถาบันเมนซา มีค่าเท่ากับป.โทของไทยเลยเเหละ
    เเละผมก็อยู่บ้านเฉยๆเป็นเวลา 2 ปีแล้ว ตอนนั้นก็17กว่าๆแล้ว ช่วงก็ไม่มีอะไรเป็นพิเศษนอกจากเข้าไปเป็นนาวิกโยธิน เเบบงงๆ กูไปสมัครตอนไหน...เปล่าหรอก ปู่เห็นว่านั่งเฉยๆแล้วมันดูน่ารำคาญ
    ก็เลยเอาจับนัดลงทหารซะเลย - -* เข้าได้ครึ้งปีก็ปี2551จะ2552ละ ก็เลยโดนให้ไปคุมใต้ ก็เลยได้ไปซื้อบ้านที่ภาคใต้เอาใว้ อยู่ที่นั้นก็เกิดพวกเเนวร่วมเเบ่งเเยกถล่มบ่อยๆ นานๆเข้าก็ทนไม่ไหวเลยเดินทางไปหาพวกผู้ใหญ่
    เปรม ติณสูลานนท์ ก็นั่งอยู่ด้วยจะขอรถถังกับฮ.มาอย่างละ10 อะไรก็ยิงได้เป็นพอ และนาปาล์ม2ลูก เท่านั้นเเหละโลกเเตกรึไงก็ไม่รู้มันด่าผมซะยับ ยั้งกับไปฆ่าพ่อมันตาย - -* ว่านู้นว่านี่ ตินนั้นเป็นร้อยเอกได้จากเส้นล้วนๆที่จริงควรได้เเท่าร้อยโท - -*
    ไอ้พวกผู้ใหญ่ก็เลยไม่ชอบตั่งเเต่นั้นมา เลยวางแผนจะฆ่ามันตั่งหลายทีเเต่ไม่ทำ...เพราะรู้ว่ายังไงมันก็หาคนมาเเทนได้อยู่ดี
    เเล้วก็กลับมาที่ใต้ตามปกติ จนเรื่อยมาครึ่งปีก็ได้พันตรีเพราะ ถล่มค่ายมันได้1ค่าย เเต่เป็นค่ายใหญ่เเละผมลงสนามเองด้วย เพื่อเป็นกำลังใจให้ทหาร ได้เหรียญกล้าหาญมา2เหรียญ
    เหรียญเเรกได้จากความกล้าที่บุกลงไปด้วยตัวเอง เหรียญที่ 2 ได้จากการที่ผมสามารถจับหัวหน้ามันมาสอบปากคำได้ เเต่รู้ๆกันอยู่ว่าศาสนาพวกเขาสอนให้ตายเพื่อส่วนรวม
    เเละก่อนปัจจุบันนี้ก็หน่วยของผมก็ได้ไปปรับความเข้าใจกับประชาชนในพื้นที่ ทำให้ได้ยศพันโทมา เพราะเปลี่ยนลูกหลานศัตรูเเละศัตรูมาเป็นคนที่สามารถได้รับการยอมรับจากพวกเราได้ ด้วยการช่วยเหลือจากพวกเรา
    เป็นการทำงานที่นานเเต่ก้ได้ผลระยะยาว เพราะถ้าเราไม่รบเต็มอัตราศึกเราก็ต้องช่วยให้เต็มที่เเทน เพื่อให้เขาเห็นเรา เปลี่ยนมุมมองเรา ทำความเข้าใจเรา
    เเละผมก็อเอกมาจากใต้เพราะจะมีคนมาเเทนที่คนที่มาใหม่นี้เป็นเด็กใหม่ๆจริงๆนั้นเเหละนะออกมาบัญชาการครั้ง ออกภาคสนาม2ครั้งเท่านั้น เเต่ที่ได้มาที่นี่เพราะสอบ - -* การทำความเข้าใจสนามรบได้สูงกว่าชาวบ้านเขา
    (ตำราพิชัยสงคราม ดีๆนั้นเอง) คนนี้ที่มานี่ก้เส้นด้วยทั้งนั้นเเหละไอ้พวกที่เป็นตำเเหน่งสูงๆอยู่ภาคใต้เนี้ยนะ มันจะได้เงินเดือนเท่ากับพวกที่อื่นก็จริง เเต่ใต้โต๊ะมันจะมากกว่าเยอะเลย เดือนหนึ่งๆล่อไป1-2ล้านยังมี เเต่โดยปกติแล้วได้2-3เเสน
    คนที่มั่งใจว่าได้ตำดีในภาคใต้มันถึงมาลงใต้กันเพราะงี้เเหละส่วนมากจะไม่สนลูกน้องตัวเองหรอก เพราะริงๆแล้วมันก็เเทบจะไม่ได้ลงสนามเองเลย เเถมที่ๆมันอยู่ก็ป้อมปราการดีๆนี่เองเเหละ
    ฉนั้นมันปลอดภัยหายห่วงอยู่แล้ว เเต่ผมไปลุยเองเลยได้อะไรมากกว่าที่คืดทำให้เราคืดได้ ทำให้เรารู้ความเป้นอยู่ความลำบากที่เเท้จริงของทหาร พอผมกลับมาบ้านตอนนั้นก็ปี2554ละ
    เหตุการ์ณที่บ้านก้มีเรื่องเกิดขึ้นอีกคู่เเต่งงานของพ่อเป็นคนคตดกงไปสร้างกนี้ใว้ให้ ทำให้เกิดการเครียร์กันขึ้น พ่อเลยหย่ากับเธอ แล้วไปหาใหม่ ปัจจุบันคนที่3คนนี้ดีที่สุดแล้วที่พ่อผมพึงพอใจ ส่วนผมนะหรอเรื่องอย่างงี้ก็มี
    มีมาให้น้นเเหละ ผมไม่หล่อเเต่ผมไปหลีเขาเก่ง555555 - -* โดนตบเก่งด้วย... ปัจจุบันนี้ก็ได้รับตำเเหน่งให้ไปประจำอันดามันเเทน เเเต่ก็นะไม่ได้ไปอยู่ที่นั้นเเล้วถ้าไม่มีเรื่องจริงๆก้ไม่ไปดีกว่า
    อยู่บ้านสบายใจกว่ากันเยอะ ได้เลี้ยงหลานด้วย ลุกของพี่ชายละนะ เออผมเกิด 2532 14 ส.ค. 2532

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ถ้าคุณอยากเป็นทหารนะครับมี 2 ทางเลือก 1 โรงเรียนเตรียมทหาร 2 สมัครเข้านาวิกโยธิน อันที่2นี้จะยากหน่อยเพราะเราจะไม่ได้รับการฝึกอย่างอื่นเลย ที่ผมเเนะนำนาวิกนี่เพราะ คุณจะต้องมีร่างกายที่เข็งเเรง
    ไม่ใช่เเค่ออกกำลังกายมีโรงประจำตัวก็ไม่ได้ เเละต้องทนทานทุกสภาพอากาศเพราะในทะเลจะเเปรปรวนบ่อยๆ - -*
    ถ้าเลือกอันเเรกจบมายศร้อยตรีทันที เเต่ถ้าอันที่ 2 จะได้พลทหาร เเต่ถ้ามีผลงานจะได้ร้อยโททันที เอาเเหละครับเเนะนำได้ประมาณนี้นะครับ

เเละสุดท้ายเอาใจผู้ใหญ่ใว้นะครับ ถ้าไม่อยากโดนกดถีบไปลงลาดตระเวน เเบบที่อันตรายโคตรๆละนะครับ - -*
    สมัคร นาวิกยังไง

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมว่าเราหยุดขุดดีกว่าคับ -.-

มันก็เป็นแค่กระทู้ล่อเป้าของเด็กเกรียนๆคนนึงน่ะครับ
    I'm watching on You

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    ทำไมถึงอยากใช้ AK หรอ
    1.พานท้ายพับได้ ถึงแม้จะมีน้ำหนักมากกว่าแต่เวลาใช้งานคล่องตัวกว่า
    2.ไม่ต้องดูแลรักษาอะไรมาก ใช้งานง่าย ถอดประกอบก็ง่ายกว่า m-16a2 ชิ้นส่วนต่างๆก็มีไม่มากมายก่ายกองเหมือน m-16a2
    3.โอกาสปืนลั่นน้อยกว่าเพราะชุดลั่นไกปืนแข็งกว่า m-16a2

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ได้ยินมาว่า Tarvo Tar เป็นปืนสำหรับคนมือขวา จริงรึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chayatorn อ่านกระทู้
    M16A2 ประจำการอยู่ในรถถังของกรมทหารม้าครับ
    ใช่แล้วครับผม แต่ว่าก็ยังมีการนำเอาไปให้ทหารระดับสูงๆๆ ในกรมอื่นๆๆ อีกมากมายนะครับ
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป