ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050

จะไปถอย Mouse กับ Keyborad ใหม่ ที่งานคอมมาร์ท ช่วยแนะนำหน่อยครับ

จะไปถอย Mouse กับ Keyborad ใหม่ ที่งานคอมมาร์ท ช่วยแนะนำหน่อยครับ ยี่ห้อไหนดีๆบ้างอะครับ

แล้วควรใช้ Mouse มีสายหรือไร้สายดีครับ แล้วพวกของTtesportหรือRazerอันนี้ดีไหมครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ พวกชาว Joker เคยใช้หรือใช้อยู่ครับ ยี่ห้ออื่นด้วยก็ได้ครับ รับพิจารณาหมดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benzjitpanu : 22nd March 2013 เมื่อ 14:19
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    มีสายไร้สาย แล้วแต่สะดวกเลยครับ 2ค่ายนั้นก้ดีครับเลือกตามใจชอบเลย อย่าลืมดูราคาด้วยนะ
    Is Really

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ไม่เคยใช้แบบไร้สาย แต่ถ้ามันเอามาใช้เล่นเกมมันจะเวิร์คป่าวหว่า

ถ้าใช้งานทั่วไปไม่น่าจะมีปัญหา

เอามาเล่นเกมกลัวจะมีปัญหาจุกจิกกวนใจ

เอาชัวร์ๆ ก็มีสายดีกว่านะ เพื่อความมั่นใจ ^ ^

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    Ttesport นี้ดีนะครับ แนะนำเลย
    Razer ก็ดีเหมือนกันแต่เสียที่ว่าปุ่มมันชอบเจ๊งง่ายไปหน่อย
    ส่วนไร้สาย ถ้าจะเอาเล่นเกมดีๆ ต้องลงทุนราคาสูงหน่อยละครับ ถ้าจะเอาถูกๆใช้แบบมีสายไปดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    สนใจsteelseriesปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    Steelseries ก็สนครับช่วยแนะนำ หน่อยครับ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    มีงบเท่าไหร่ละครับ !
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScorpionzZ อ่านกระทู้
    มีงบเท่าไหร่ละครับ !
    ใช้ครับมีงบเท่าไหร่เหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    mouse:http://www.digitalkeystore.com/gamin...sei-raw-glossy 2490บาท
    keyboard: ผมเเนะนำrazer

หรือmouseของrazerก็ได้ครับเเนะนำตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ:http://www.digitalkeystore.com/gamin...eathadder-2013 1890บาท

กล่าวขอบคุณ
    109
    ไม่เกิน2000ครับ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    2 อย่าง ในงบ 2k เป็นอะไรที่จุกอกมากๆ

Mouse: TtesportหรือRazer: ในงบที่ท่านมี คงยากที่จะแนะนำนะครับ เพราะมันแพงใช้ได้ (แค่ Gview ก็พันกว่าละ)

Keyborad: ยิ่งยากไปใหญ่

เอาเป็นว่ารอท่านต่อไปดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    109
    ไม่ครับหมายถึง ทั้ง2อัน อันละไม่เกิน 2000 ครับ

โทษทีครับอธิบายไม่ชัดเจน แล้ว Ttesport ตัวไหนน่าเล่นมั่งครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    ของ Tt ทั้ง2อย่างเลยนะครับ

Mouse : http://shop.busitek.com/tt-esports/4...k-element.html 1990.-

Keyborad : http://shop.busitek.com/tt-esports/6...-keyboard.html 2150.-

คอมมาร์ทมันก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับ สู้ไปซื้อจากเวปเอาจะดีกว่า มั้ง
    #คหสต.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gameza : 22nd March 2013 เมื่อ 18:30

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    Ttesports

Mouse: Ttesports Black Element Combat White ราคา 1,950.00 บาท

Keyboard: Ttesports Challenger Gaming Keyboard ราคา 1,690.00 บาท

บางครั้ง ในงานบางอย่างก็ไม่มีขายนะครับ จะซื้ออะไรก็อย่าไปมั้นใจว่ามันจะขาย (ซื้อผ่านเว็ปที่มีขายจะดีกว่า +ค่าส่งไปนิดแต่ได้ของที่อยากได้มันก็คุ้ม นะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    109
    แย่จังครับ ที่ทั้งสองท่านแนะนำมา ที่บูท Ttesport ไม่มีครับ

มีแต่คีย์บอร์ด2160ที่ท่านgamezaแนะนำ คงต้องไปหาซื้อข้างนอกครับ

เพราะ2160แม่บอกเกินความจำเป็นไปครับ แต่ก็ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ของน้อยมากครับค่ายTtesportเขาไม่เอามาเยอะ ผมเล็งค่่ายนี้ไว้

เซ็งเลยครับ คงต้องไปหาซื้อข้างนอกครับ แล้ว Ttesport มี Shop

ที่ไหนบ้างหรอครับ ผมเรียนอยู่ ม.บูรพาบางแสนอะครับ พอจะมีshopใกล้ๆไหมครับ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    kb ไม่เกิน2000ของttน่าจาเป็น challenger illuminated 19xx
    ส่วนmouse ถ้า tt ก็น่าจา saphira แต่ตัวนี้เป็นoptical ไม่ใช่เลเซอนะ ราคาก็ 18xx

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    Keyboard ของ TTEsport น่าจัดเหมือนกันน่ะครับ สวยดี
    หุหุ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ใช่ครับคีย์บอรด์ของTtesportน่าจัดมากครับ แต่ที่งานของมีให้เลือกน้อยมากครับ

แล้วOpticalคืออะไรหรอครับแล้วต่างกับเรเซอร์ยังไงหรอครับ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    optical ถ้าหงายท้องmouseมันจะมีแสงสีแดงครับ แต่ถ้า เม้าเลเซอร์ มันจะไม่มีแสง

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzjitpanu อ่านกระทู้
    ใช่ครับคีย์บอรด์ของTtesportน่าจัดมากครับ แต่ที่งานของมีให้เลือกน้อยมากครับ

แล้วOpticalคืออะไรหรอครับแล้วต่างกับเรเซอร์ยังไงหรอครับ
    Optical mouse นั้นสามารถทำความสะอาดได้ง่ายขึ้น และมีความแม่นยำที่มากกว่ารุ่นพี่ของมันเสียอีก แต่ก็ยังมีอาการขัดข้องอยู่บ้างเล็กน้อยเมื่อ Optical mouse นั้นไม่สามารถใช้งานร่วมกับแผ่น mouse pad หรือ mouse surface ได้ทุกประเภทอย่างดีนัก ซึ่งพื้นผิวที่มีความสว่าง หรือสะท้อนแสงมากๆนั้นจะทำให้ sensor มีอาการสับสนได้ และผลสุดท้าย ปัญหาก็ตกมาอยู่ที่ผู้ใช้งาน โดยปัญหานี้สามารถแก้ไข้ได้อย่างง่ายดายด้วยการนำเอา mouse ไปใช้บนพิ้นผิวที่ไม่สามารถสะท้อนแสงได้ หรือใช้ mouse pad ที่เป็นมิตรกับ Optical mouse ก็ย่อมได้เช่นกัน

Laser mouse นั้นใช้พลังงานน้อย และยังสามารถจับความเคลื่อนไหวของการใช้งานที่เล็กที่สุดจากมือผู้ใช้ได้ บริษัทอย่าง Logitech และ Microsoft ในขณะนี้ได้ผลิต mouse ประเภทนี้ขึ้นมาโดยเจาะกลุ่มผู้ใช้ที่เป็น gamer และ visual artist เป็นหลัก ซึ่งความละเอียดว่องไวที่ดีกว่าย่อมมาพร้อมกับราคาที่สูง โดยบ่อยครั้งที่ราคานั้นจะแพงกว่า Optical mouse แบบมาตาฐานถึง 2 เท่า และมากกว่า mouse กลแบบลูกกลิ้งถึง 4 เท่าอีกด้วย

ว่าง่ายๆ Optical mouse ก็คือ mouse ที่ใช้แสงส่องนั้นละครับ (mouse บ้านๆว่างั้นเหะ)

กล่าวขอบคุณ
    109
    อ่อ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ เป็นความรู้ใหม่สำหรับผมเลย