ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอถามไรหน่อยครับ สามารถเล่นกับคนที่ใช้ แผ่นแท้ได้หรือเปล่าครับ

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    เล่น2คน ในเครื่องเดียวได้ไหมคับ งงงงจริงๆ บ้างก็ว่าได้ บ้างก็ว่าไม่ได้(แบ่งจออะคับ)
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    เล่น2คน ในเครื่องเดียวได้ไหมคับ งงงงจริงๆ บ้างก็ว่าได้ บ้างก็ว่าไม่ได้(แบ่งจออะคับ)
    ได้ครับผมยังนั่งเล่นกะน้องอยุเลย
    !!!SEIZE THE DAY!!!

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markza03 อ่านกระทู้
    ได้ครับผมยังนั่งเล่นกะน้องอยุเลย
    ทำไงหรอครับ สนุกไหม !! ครึ่งจอ ได้ อารม ป่ะครับ !!
    Manchester United

กล่าวขอบคุณ
    3,185
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoomza000 อ่านกระทู้
    ทำไงหรอครับ สนุกไหม !! ครึ่งจอ ได้ อารม ป่ะครับ !!
    ก็เข้าไปเลือกเล่นเกมปกติ

ตรงนี้ก็จะมีให้เลือกความยากง่าย ส่วนข้างล่างแล้วมันจะมีที่เขียนว่า ''Single'' คลิก ครับมันจะเปลี่ยนเป็น ''Split''

แล้วก็เข้าเ้ล่นเกม มันจะแบ่งจอครึ่งนึง บอกตรงๆ ครับแบ่งจอแล้วมันจะ เสียอารม นิดหน่อยตรงที่จอมันเล็กลง แต่ก็ไม่ถึงกับหมดอารมเลยหรอกครับ เพราะเล่นกัน 2 คนสนุกดี ( ผมใช้จอยนะ ไม่รู้ คีย์บอร์ดมัน บังคับ 2 คนยังไง ขอภัยอีกทีครับ แหะๆ )

ปล.ผมใช้ แครก 3dm v2 นะครับ ไม่ได้ลงแครก มัลติ ลงแล้วมัน HAS STOPWORKING -...-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markza03 : 26th March 2013 เมื่อ 20:05

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    IceNOVA หาเพือนเล่นเนื้อเรื่องงับ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    คือผมทำทุกอย่างครบแล้วนะ Greenluma ก็ทำแล้ว แต่พอกดเข้าเกม มันเป็นจอดำๆไม่มีอะไรเกิดขึ้นอะครับ ลงแคร็กของ 3DMก็แล้วMPก็แล้วจอดำเหมือนกันเลยหรือผมต้องอัพเดท DirectX TT

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    คือผมทำทุกอย่างครบแล้วนะ Greenluma ก็ทำแล้ว แต่พอกดเข้าเกม มันเป็นจอดำๆไม่มีอะไรเกิดขึ้นอะครับ ลงแคร็กของ 3DMก็แล้วMPก็แล้วจอดำเหมือนกันเลยหรือผมต้องอัพเดท DirectX TT
    ลองอัพเดด driver การ์ดจอดูครับ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    ลองอัพเดด driver การ์ดจอดูครับ
    โอ้ได้ละครับแค่รอนานเฉยๆตอนแรกมันโหลดนานมากๆเลย ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arbadius'z : 28th March 2013 เมื่อ 13:45

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ทำไมโหมด Mercenaries ไม่มีคนสร้างห้องเล่นกันเลยอ่ะครับ เล่นคนเดียวแล้วมันวังเวง

กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ขอถามอะไรหน่อยครับ ถ้าจะเล่น coop กะเพื่อนเนี่ย แท้กับเถื่อน จะเล่นด้วยกันได้ไหมครับ ผมลองดูแล้วไม่ได้น่ะ เลยอยากถามคนอื่นๆว่าเคยลองcoopแท้กะเถื่อนหรือเปล่า??
    ชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตน่ะ"ของกู"

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ehiins อ่านกระทู้
    ขอถามอะไรหน่อยครับ ถ้าจะเล่น coop กะเพื่อนเนี่ย แท้กับเถื่อน จะเล่นด้วยกันได้ไหมครับ ผมลองดูแล้วไม่ได้น่ะ เลยอยากถามคนอื่นๆว่าเคยลองcoopแท้กะเถื่อนหรือเปล่า??
    ไม่น่าจะได้นะครับ(อันนี้ผมคิดเอาเองนะ) เพราะของเถื่อนที่ทำแคร๊กสตีมมามันเหมือนหลอกสตีมว่าเล่น serious sam HD อยู่ มันเลยเห็นเป็นคนละเกมกัน (หรือเปล่า)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Stalkergame อ่านกระทู้
    ไม่น่าจะได้นะครับ(อันนี้ผมคิดเอาเองนะ) เพราะของเถื่อนที่ทำแคร๊กสตีมมามันเหมือนหลอกสตีมว่าเล่น serious sam HD อยู่ มันเลยเห็นเป็นคนละเกมกัน (หรือเปล่า)
    เกือบถูกครับ ของเถื่อนเรายืม lobby เกมอื่นมาเล่นแทนครับ ไม่ได้หลอก steam ครับ steam จะเห็นว่าเราไปเล่นเกมนั้นจริงๆ คือ serious sam second encounter แต่ที่เราไปเล่นคือเซิฟของ demo ครับ

เพราะงั้นของเถื่อนกับแท้ไม่มีทางเล่นด้วยกันได้ แน่นอนครับ ตราบใดที่ไม่มีระบบ Lan และต้องเป็นเวอชั่นเดียวกันอีกด้วย ถ้ามีระบบ Lan ที่ไม่ได้ผ่าน steam มีโอกาสที่จะเล่นด้วยกันได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 29th March 2013 เมื่อ 13:05

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markza03 อ่านกระทู้
    ก็เข้าไปเลือกเล่นเกมปกติ

ตรงนี้ก็จะมีให้เลือกความยากง่าย ส่วนข้างล่างแล้วมันจะมีที่เขียนว่า ''Single'' คลิก ครับมันจะเปลี่ยนเป็น ''Split''

แล้วก็เข้าเ้ล่นเกม มันจะแบ่งจอครึ่งนึง บอกตรงๆ ครับแบ่งจอแล้วมันจะ เสียอารม นิดหน่อยตรงที่จอมันเล็กลง แต่ก็ไม่ถึงกับหมดอารมเลยหรอกครับ เพราะเล่นกัน 2 คนสนุกดี ( ผมใช้จอยนะ ไม่รู้ คีย์บอร์ดมัน บังคับ 2 คนยังไง ขอภัยอีกทีครับ แหะๆ )

ปล.ผมใช้ แครก 3dm v2 นะครับ ไม่ได้ลงแครก มัลติ ลงแล้วมัน HAS STOPWORKING -...-
    ตอนเล่น2 คน ภาพล่างสุดอ่ะครับ ภาพ ไม่เต็มจอหรอครับ ??
    Manchester United

กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Stalkergame อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    เกือบถูกครับ ของเถื่อนเรายืม lobby เกมอื่นมาเล่นแทนครับ ไม่ได้หลอก steam ครับ steam จะเห็นว่าเราไปเล่นเกมนั้นจริงๆ คือ serious sam second encounter แต่ที่เราไปเล่นคือเซิฟของ demo ครับ

เพราะงั้นของเถื่อนกับแท้ไม่มีทางเล่นด้วยกันได้ แน่นอนครับ ตราบใดที่ไม่มีระบบ Lan และต้องเป็นเวอชั่นเดียวกันอีกด้วย ถ้ามีระบบ Lan ที่ไม่ได้ผ่าน steam มีโอกาสที่จะเล่นด้วยกันได้ครับ
    อ่อ ขอบคุณมากครับ ก็ว่า ทำไมผมเห็นเพื่อนเล่น serious sam พอ invite ไปก็เข้ามาไม่ได้ ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
    ชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตน่ะ"ของกู"

กล่าวขอบคุณ
    3,185
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoomza000 อ่านกระทู้
    ตอนเล่น2 คน ภาพล่างสุดอ่ะครับ ภาพ ไม่เต็มจอหรอครับ ??
    ไม่เต็มครับ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    พี่ครับเวลาผมเล่นโหมด THE MERCENARIESกับเพื่อนหรือคนอื่นแล้วขึ้นแบบนี้อะครับ Connection to player has been lost. Ending game session แก้ยังไงดีเล่นไม่ได้เลยT_T

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มีใครลง Resident Evil 6 DLC left 4 dead 2 มั่งครับ มาเล่นกัน

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=176405