ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278

มีใครได้ เล่นResident Evil6 แล้วบ้าง มาออกความเห็นกันหน่อย

มา แชร์ความรู่สึกกันหน่อยครับว่าเป็นยังไงบ้าง

สนุกดีครับผม แต่หากระสุนยากและด่านนึงกว่าจะผ่าน 50นาทีอัพ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    กระสุนหายากนักไม่ต้องหาเเม่งละ ต่อยเเม่งเลย(จริงๆนะ ต่อยซอมบี้ตาย)

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornpraram อ่านกระทู้
    กระสุนหายากนักไม่ต้องหาเเม่งละ ต่อยเเม่งเลย(จริงๆนะ ต่อยซอมบี้ตาย)
    ผมเล่น คริส ก่อนครับ เจอแต่ ดาบ ปืน ตัวอะไรไม่รู่ และ คิงคอง

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ใช้สกิลยังไงครับ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    แอคชั่นเยอะจริงๆ กลิ้งไปกลิ้งมา -_-

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ทำดีกว่าในคอนโซลเยอะครับเพิ่งสั่งแท้จาก PGM ไป 899 เอง พรุ่งนี้คงได้เล่นเต็มที่

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ตัวเกมนี่ดีสำหรับผมนะครับ ถึงจะแหวกแนว ไบโอ ภาคเก่าๆไปบ้าง แต่ถือว่าเล่นได้เอามันส์เลยแหละ
    การบังคับ ปรับตัวสักนิดก็จะชินมือเราล่ะ กราฟฟิค ฉาก ก็ถือว่าธรรมดา ไปเน้นตรงโมเดลตัวละครเสียเป็นส่วนใหญ่
    แต่มาตกม้าตาย ตรง ฟีเจอร์อำนวยความสะดวกของผู้เล่นเนี่ยแหละ ทั้ง Co-Op กันไม่ได้เลย ตอนเกมออกใหม่ๆ(ตอนนี้ได้แล้ว) ทั้งไมค์ที่ปิดยังไงก็ไม่ได้ ตอนเล่น Co-Op ทำให้ได้ยินเสียงหายใจของผู้เล่นคนอื่นตลอดเวลา
    มุงจะบ้าเรอะ capcom อุส่าเสียเงิน pre purchase เลยรู้สึกเซงนิดๆ

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    กะว่าสิ้นเดือนจ่ายค่าเน็ตแล้วจะเก็บตังค์สอยแหละ ผมเล่นไปแค่นิดหน่อยหนุกหนานดีนะ(-_-)ชอบไอ้ควิกช็อตเนี้ย

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมว่ากราฟฟิคผิดหวังมากๆ ภาค 5เปิดตัวมา ภาพสวยกว่านี้มากๆเลย
    แถมมุมบางมุมก็เมาหัว มืดๆ ยังไงไม่รู้ จะทำเกมส์ให้ออกแนวแอคชั่นแต่ตัวละครยังไม่ลื่นพอ
    ความรู้สึกผมรู้สึกว่าเล่นยากนิดนึง แต่มันก็มันส์นะ เลือดผมมีไม่เกิน 2 ช่อง ฮ่าๆ
    เล่น Leo ด่านแรกก็ตายไป 7 ละ กว่าจะจบด่านก็ 1 ชั่วโมงกว่าๆ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    ผมว่ากราฟฟิคผิดหวังมากๆ ภาค 5เปิดตัวมา ภาพสวยกว่านี้มากๆเลย
    แถมมุมบางมุมก็เมาหัว มืดๆ ยังไงไม่รู้ จะทำเกมส์ให้ออกแนวแอคชั่นแต่ตัวละครยังไม่ลื่นพอ
    ความรู้สึกผมรู้สึกว่าเล่นยากนิดนึง แต่มันก็มันส์นะ เลือดผมมีไม่เกิน 2 ช่อง ฮ่าๆ
    เล่น Leo ด่านแรกก็ตายไป 7 ละ กว่าจะจบด่านก็ 1 ชั่วโมงกว่าๆ
    ผมกำลังจะเล่น Leon อยู่ นะ กะจะแคสด้วย

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ใครเล่น Leon ฆ่าบอส Simmon ใน Chapter 5 แล้วบ้าง
    ของผมหลังฆ่า Simmon แล้วพอจบถึงคัทซีนขึ้นลิฟต์ แล้วมันโหลดนานมาก เล่นต่อไม่ได้ ออกเข้าใหม่3รอบแล้ว ทำไงดี ใครเป็นเหมือนผมบ้าง?

ของผม ซื้อ Steam แท้ นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackened : 23rd March 2013 เมื่อ 15:03

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผม เซง กว่า พวก ท่าน มากๆ ไม่มี เสียง เซง โครตๆ T_T รู้วิธีแก้ ช่วย ด้วย นะ ครับ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    สนุกดีครับได้บู๊มากกว่าภาคก่อนๆ กระสุนหายากก็วิ่งเข้าไปบวกและวิ่งหนีเอา 55

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มันก็สนุกอ่ะนะครับผมไม่ผิดหวังในเกมนี้เลยถึงมันจะบู้แต่มันก็มีหลอนนะครับโดยเฉพาะของ Leon เนี่ยมะคืน ตี 3 ตี 4 นั่งเล่น COOP กับเพื่อนยังหลอนเลย lol

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เล่นตัวไหนกันก่อนหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมเสียดายเงินอ่ะ มันไม่คุ้มราคาเท่าไรเลย ภาพไม่สมกับสเป็ค ตัวเกมส์ก็ยังมีปัญหา เล่นไปบางครั้งถึงกับหาว

สรุปง่ายๆ ถ้าผมเบื่อทุกเกมส์ในSteam เกมส์นี้คงถูกหยิบมาเล่น

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    ******...ปืนมันประโยชน้อยกว่าหมัดอีก -..-"

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    คือมุมมองมัน มึนๆอะครับ แต่สนุกดีครับ
    thailandstar.tskk.in

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ใครเล่น Leon ฆ่าบอส Simmon ใน Chapter 5 แล้วบ้าง
    ของผมหลังฆ่า Simmon แล้วพอจบถึงคัทซีนขึ้นลิฟต์ แล้วมันโหลดนานมาก เล่นต่อไม่ได้ ออกเข้าใหม่3รอบแล้ว ทำไงดี ใครเป็นเหมือนผมบ้าง?

ของผม ซื้อ Steam แท้ นะ
    เถื่อนผ่านไปได้ด้วยดี อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ทำไมผม leon เจอคริสแล้วบั๊คเลย 555+ ผมเลยลง crack ทับไปแต่ขี้เกียจเล่นต่อเพราะเซฟหาย ใครมีผมขอทีนะครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ถ้าเกมนี้ไม่มีโหมดที่เล่นเป็นซอบบี้ ความน่าเล่นลดลง40เปอเลย55 อยากกัดชาวบ้านชาวช่อง กำลังเก็บสกิลพอยไปอัพสกิลโหมดนี้ไม่กงไม่เก็บของเนื้อเรื่องเลย55

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ภาพก็โอเคนะ พอรับได้ สวยกว่าในคอนโซลเยอะ ไม่เสพเสปกเครื่องจนเกินงาม

ความหลอนแทบไม่มี มีแต่แหยะๆ หยึยๆซะมากกว่า ส่วนเกมเพลย์สนุกดี ไม่ซ้ำซากเล่นได้เพลินๆ

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ punyawee1234 อ่านกระทู้
    ทำไมผม leon เจอคริสแล้วบั๊คเลย 555+ ผมเลยลง crack ทับไปแต่ขี้เกียจเล่นต่อเพราะเซฟหาย ใครมีผมขอทีนะครับๆ
    ผมเล่นแท่ในSTEAM อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    เนื้อเรื่องดีครับชอบ รู้สึกเหมือนดูหนังแต่แม้งเล่นยากโคตร

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ absolutionz อ่านกระทู้
    มันก็สนุกอ่ะนะครับผมไม่ผิดหวังในเกมนี้เลยถึงมันจะบู้แต่มันก็มีหลอนนะครับโดยเฉพาะของ Leon เนี่ยมะคืน ตี 3 ตี 4 นั่งเล่น COOP กับเพื่อนยังหลอนเลย lol

ผมก็ว่าหลอนเหมือนกันครับในเล่นตอนเย็นก็เสียวๆ อยู่ถือว่าออกมาดี (ผมเพิ่มเสียงดังมากเพื่อให้ได้อารมณ์แบบได้ยินเสียงดังเท่าของจริงมันแหล่มเป็ดหลอน เสียงดีไม้หรือกระแทรกประตูเอาให้ดังเท่านอกจอไปเลย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    แต่ผมรู้สึกว่า 6 สวยกว่านะครับ แต่แค่นี้ก็สวยแล้ว จะให้มันสวยเท่า Crysis 3 ก็ไม่ไหวเครื่องระเบิดพอดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anuchit2010 : 23rd March 2013 เมื่อ 23:00
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ตอนแรก ยังงงๆ กับปุ่ม พอ จับจุดได้ ไม่ได้ใช้ปืน เลย ครับ หมัดล้วนๆ ปืน3นัดที่หัวตาย หมัด+ตีน 3ที เท่ากัน ไม่เปลืองกระสุนด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babokub : 25th March 2013 เมื่อ 21:58