ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อย่างกับซอมบี้
    สวัสดีทุกคน ฉันคือจอร์จี้และนี่ก็คือลีออน ได้เวลาของเมก้าไบท์แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ขออนุญาติขุด

https://www.facebook.com/photo.php?f...&type=1&ref=nf

ช่วงนี้มีภาพที่แชร์กัน

เป็นภาพที่อ้างว่าเป็นชายชาวญี่ปุ่น ที่เวียนหัวแล้วไปหาหมอ ปรากฎว่าเจอหนอนกัดกินสมอง อันเนื่องมาจากซูชิ จากนั้นมีพยาธิขึ้นสมองเต็มไปหมด

จากการตรวจสอบ ... อย่าเรียกว่าตรวจสอบเลยดีกว่า คือจริงๆเว็บsnopesน่ะตรวจสอบ หมอแมวไปอ่านมาอีกที
    ภาพนี้มันเป็นภาพเก่า แพร่ในinternetมา 9 ปี สมัยที่หมอแมวเล่นinternetมาได้สัก 8-9ปีแล้ว ก็สุมๆมาในกองforward mail
    เว็บsnopesเค้าไปตรวจสอบ สรุปได้ว่าภาพนี้ถ่ายในรพ.Stanford
    คนๆนี้เป็นมะเร็งที่สมอง แล้วเน่า หนอนขึ้นหัว ไม่ใช่พยาธิ

....
    จากนั้นหมอแมวก็ไปเปิดหาวารสาร (ไม่เชื่อจนกว่าจะเห็นด้วยตา)
    http://www.ncbi.nlm.nih.gov/pubmed/17621006
    ได้อ่านฉบับจริงแล้ว

สรุปความจริง
    1. ชายคนนี้เป็นชายชาวทองก้าอายุ 75 ปี เป็นมะเร็งที่หนังศีรษะมา 1 ปี (ภรรยาเป็นอัลไซเมอร์) ลูกหลานบอกว่าให้มารักษา แต่คนไข้ไม่ยอม
    2. วันนั้นเค้าเกิดอุบัติเหตุ ตำรวจเห็นแผลก็เลยพามารพ. ... ตกลง แผลจากอุบัติเหตุไม่มีปัญหาอะไร แต่แผลหนอนนี่น่ากลัวมาก เพราะว่ามะเร็งกัดลงไปถึงเยื่อหุ้มสมองแล้ว
    3.หลังจากรักษา ให้ยา เอาไปตรวจ เจอมะเร็งลามไปที่กระดูกสันหลังช่วงอกท่อนที่ 9 (ชิ้นเนื้อเป็น angiosarcoma ถ้าสมมุติเกิดมีคนอยากรู้)
    4. หลังจากรักษา ทางรพ.ได้คุยกับคนไข้ + ญาติ และผู้ป่วยได้ตัดสินใจจะไม่รับการรักษาด้วยการผ่าตัด ซึ่งญาติก็เคารพในการตัดสินใจ แพทย์ประชุมกันและลงความเห็นยินยอมตามการตัดสินใจผู้ป่วย
    5.ผู้ป่วยออกจากรพ.ไปอยู่บ้านพักในสถานพยาบาล เสียชีวิตในเวลาสามเดือนต่อมา
    6. หนอนในภาพ คือหนอนแมลงวันหัวเขียว Phaenicia sericata ซึ่งหมอแมวก็ไม่รู้จักเหมือนกันว่ามันเป็นยังไง แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่พยาธิจากซูชิ

สรุป ไม่เกี่ยวกับซูชิเลยครับ มั่วมากๆ
    ปล. สำหรับคนที่จะอ่านFull text ต้องมีpasswordของOVIDนะครับ

- หมอ แมว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ่านแล้วคันเลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    เขากินปลาน้ำจืดรึเปล่าครับ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    FW ในตำนานครับจำได้สมัย ป.1 มันมี มาให้ดู
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ปลาทะเลไม่ใช่ว่าไม่มีพยาธินะจ๊ะ ไอ้มีน่ะมันมี แต่มันไม่โตในคนครับ กินไปมันก็เป็นไข่ไปงั้นแหละมันไม่ฟัก หรือถึงแม้มาเป็นตัว มันก็อยู่ไม่ได้เพราะเป็นร่างกายคนละระบบกันอยู่ดี สุดท้ายมันก็โดนย่อยตายไปในกระเพาะเรานี่แหละ
    ปลาทะเลกินดิบได้ กินๆไปเถอะ อย่าไปหลอน ถ้ามันจะมีพิษภัยส่วนใหญ่มันจะเป็นเรื่องของสารพิษในระบบนิเวศซะมากกว่า ซึ่งสารพิษบางตัวที่ปนเปื้อน ให้เอาไฟไปเผาจนปลาไหม้มันก็ไม่สลายอยู่ดี เพราะฉะนั้นจะสุกจะดิบมันก็ไม่ได้ลดความเสี่ยงอยู่ดี ถ้าจะลดความเสี่ยงก็อยู่ในส่วนของการคัดเลือกวัตถุดิบที่จะใช้ทำอาหารซะมากกว่า

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ดี ผมไม่สนับสนุนเลยกินของดิบ คิดว่าฉลาดนักรึไง

มันต้อง กินร้อน ช้อนกลาง ล้างมือ
    บร๊ะจ้าวว นี่แหละตัวจริง 55

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อยากเอาอะไรมาขูด คงสะใจ 555
    This Is Paradise

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Michiri อ่านกระทู้
    สีตัวหนังสืออ่านยากจังครับ
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    จะกินปลาดิบให้ปลอดภัยต้องไป ญี่ปุ่น ตา่มร้านที่อยู่ริมทะเล เพราะว่าเค้าจับมาแล้วทำเลย

ถ้ากินในไทยเหรอ กี่วันกันล่ะที่มาถึง

ปลายอดฮิต แซลมอน

ไม่ได้มาจาก ญี่ปุ่น ผมจำไม่ได้แล้วมาจากประเทศอะไร ส่งทางเรือ 30 วันถึงไทย เครื่องบิน 24 ชม ถึงไทย

มันสดตรงไหนหว่า
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ไม่จริงคับในรูปไม่ใช่ชาวญี่ปุ่น คอมเฟริม ในรูปเป็นชายชาวทองก้าครับ ข้อมูลเพิ่มเติมอ่านในเพจ จ่าพิชิต ขจัดพาลชนเอานะครับ พอดีเล่นบนไอแพด ขี้เกียจพิมพ์

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    ไม่ต้องนอนกันเลยทีเดียวคืนนี้

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BLASTEROUS อ่านกระทู้
    ปลาน้ำจืดไม่มีครับ มีแต่ปลาน้ำเค็ม สดๆอะนะ แต่ก็นะ สุกๆปลอดภัยสุดละ
    ปลาทะเลน้ำเค็มสิไม่มี
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ถึงเรือ่งนี้จะไม่จริงแต่ โครตอยากอ้วก

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมเคยได้ยินมาว่า การกินซุชิหรือซาเซมิ ที่ต้องกินกับวาซาบิเพราะวาซาบิจะมีผลเป็นพิษแบบอ่อนๆ ซึงจะทำให้ไปมีผลกับพยาธิทำให้พยาธิตายเวลาผมกินที่นี้กินจนเเสบหัวเลย

แต่คุณลองเถอะ แซลมอนซาเซมิ จิ๋มโโชยุและวาซบิมันอร่อย มั่กๆ
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ลองคิดดูเอานะ ปลาทะเลสดสดจากน้ำลึกมีแมลงวันมาตอม (แอบปล่อยไข่นิดนึง) เข้าใจนะ ต่อให้สด ก็ควรสุก

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    จากที่ผมรู้มา
    ปลาสดๆจากญี่ปุ่นมันจะไม่มีพยาธินะครับ

ผมก็ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ใครว่าปลาทะเลไม่มีพยาธิมันไม่จริงครับเป็นความเชื่อแบบผิดๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ปลาอะไรก็มีหมดล่ะครับถ้าเป็นของสด ลองอ่านดู ย่อหน้าแรกก็พอครับ ถ้าปลาดิบจะกินได้ต้องแช่ที่อุณหภูมิ -4ฟาเรนไฮ เป็นเวลาเจ็ดวันเพื่อฆ่าพยาธิก่อนครับถึงจะกินดิบได้ อ้างอิง>>>http://seafood.ucdavis.edu/pubs/parasite.htm

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    FORWARD MAILได้ตัง

จำเอาไว้ถ้าคุณส่งต่อเค้าได้ตัง

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=152089